Em đây mọi người ơi, chúng ta cùng review những sản phẩm còn lại nhé !
5. Innisfree Triple:
1147041e2b30ce6e9721_90211bcdb5c44c54920dc842d8eb3b52_grande
Innisfree nổi quá, đợt nổi rần rần trên feed mình cái mình cũng tò mò đi mua 1 tuýp về xài thử. Cơ mà bết quá nên mình cũng ít dùng. Tuy nhiên mình vẫn sẽ công tâm review đầy đủ ưu điểm, khuyết điểm của chai này nha
Ưu điểm: Vỏ đẹp, giá thành trung bình. Lượng kem dùng được khá nhiều, lì trên da, dễ tìm mua. Finish lì
Khuyết điểm: kem khó tán, tán khó đều, lên tone quá nhiều lệch hẳn với da tự nhiên. Sẽ hơi bí và căng, mình nghĩ da bạn nào mà nhạy cảm thì sẽ bị lên mụn nhiều. Nếu makeup nữa sẽ trông rất dày và không tự nhiên

6. So Natural Pure Green:
kem-chong-nang-pure-green-1 Chai kem chống nắng này rất lạ luôn, nếu tìm ở Việt Nam hầu như sẽ khó thấy chỗ nào bán. Mình biết đến kem này là do mình mua red peel đầu tiên trên web hãng, thấy này tò mò mua luôn
Ưu điểm: Chất kem lỏng dễ tán. Màu trắng, finish k bị bóng dầu, da bị mụn thì xài thấy khỏe da. Không bị căng và bí. Rất hợp cho các bạn da mụn
Khuyết điểm: Gía thành hơi mắc, kem thoa bị mỏng nên phải áp nhiều lần.

7. Sunaqua Tone up UV milk:
sunplay-skin-aqua-tone-up-uv-milk
Chai này đang rất là phổ biến nhé, có thể tìm được ở các hệ thống siêu thị và cửa hàng tiện lợi
Ưu điểm: Dễ tán do chất kem dạng milk. Không làm bí da, mấy bạn bị mụn vẫn dùng được nhé vì mình thấy kem quá mỏng. Gía thành rẻ, dễ tìm mua
Khuyết điểm: Nhanh trôi, không kiềm dầu cũng không nâng được tone da nhiều. Thành phần có cồn. Chắc da tớ dầu quá 😆😆😆.

8. Senka UV milk
:
sua-chong-nang-Senka-Perfect-UV-Milk-3

Loại kem chống nắng thứ 2 mình dùng sau khi biết đến khái niệm kem chống nắng và đến giờ mình vào một số trường hợp mình thấy xài chai này do dễ dùng và nhanh gọn!
Ưu điểm: thấm nhanh, dễ tán, không bị vệt trắng trắng nhiw 1 số loại kcn dạng milk. Cực nhẹ do chất lỏng. Đảm bảo không bị bí da lên mụn
Khuyết điểm: KCN này có cồn nên bạn da nhạy cảm vẫn nên chú ý nha. Khi trời nóng đôi lúc sẽ thấy ngứa. Chất kem lỏng nên không được lâu trên da

9. Neutrogena UltraSheer:
kem-chong-nang-Neutrogena-Ultra-Sheer-Dry-Touch-Sunscreen-Broad-Spectrum-SPF-55-beauty-garden-1
Chai duy nhất của Châu Âu mình dùng nhưng cũng ít dùng vì nó bí quá! Nói chứ lâu lâu ko có hàng mình cũng xài chai này cho body vì thấy có vẻ hợp hơn!
Ưu điểm: Gía thành vẫn hợp lý, Chỉ số chống nắng cao.
Khuyết điểm: Kem rất khó thấm, mùi hóa học quá nhiều, nếu dùng cho mặt sẽ bị bí và lên mụn ẩn. Nói chung là nếu da bạn nào nhạy cảm thì không nên mua nhé!

Trên đây là những sản phẩm kem chống nắng mình đã trải nghiệm suốt thời gian mình tìm tòi về làm đẹp. Các bạn nam thường sẽ bỏ qua vì nghĩ bước chống nắng không quan trọng, nhưng thiếu bước này mình sẽ mau già hơn trước tuổi đó nên các bạn cũng nên thử nha!