😆😆😆😆REVIEW VỀ NHỮNG KEM CHỐNG NẮNG XỊN XỀU MÌNH ĐÃ TRẢI NGHIỆM GẦN 12 THÁNG QUA.
Dưới đây là cảm nhận cá nhân nha các bác ơi. Ko phải 100% chính xác ạ 😆😆
Chào tất cả mọi người trong group, Tuần qua có nhiều bạn hỏi mình về các loại kem chống nắng dành cho da dầu. Ngồi dọn dẹp nhà tự nhiên lục ra được 1 đống vỏ kem chống nắng, chai nào cũng còn 1 ít. Rảnh tay mình lại tranh thủ viết luôn chủ đề về những chai kem chống nắng suốt gần 12 tháng qua. Mình có nhiều kem chống nắng như vậy là do mình có thói quen thích thử này thử kia, 1 tháng mua 1 chai dùng thử xem thế nào 😆😆 À ngoài dùng trên mặt mình còn dùng body nữa nên mau nhanh hết nhen.😂😂😂 đừng hỏi mình sao dùng nhiều thế .
Trước khi vô chủ đề chính, mình tản mạn về cái máy rửa mặt Foreo Luna Mini 2 mình mới mua vì phê quá! Cái này là do bạn mình nó xách về cho mình, xài 3 tháng rồi thật sự rất thích. Máy tác động lên da rất nhẹ nhềm hơn. Có mấy nốt mụn ẩn thì nó nổi lên, skincare đầy đủ là mụn đi luôn! Tuy nhiên các bạn nên tìm mua hàng chính hãng để có những trải nghiệm tốt nhất!
🐷🐷Còn đây là sunscreen collection của mình:

1. The Saem (hồng):
kem-chong-nang-the-saem-eco-earth-power-pink-sun-cream-spf50-pa-9
Đây là hãng thứ 5 mình trải nghiệm khi bắt đầu skincare do mt ng chị giới thiệu cho mình,. Đợt công tác Hàn vừa rồi mình cũng có dùng
Ưu điểm: Kiềm dầu tốt tầm 3 – 4 tiếng mà kem hồng nên lên da nhìn nó hồng hào, giá thành rẻ
Khuyết điểm: Hơi khô, hôm nào trời hanh sẽ cảm nhận được kem bị bết rít.

2. Senka UV gel
:
gel-sua-chong-nang-senka-spf50-pa-80g1_img_358x358_843626_fit_center
Chai kem chống nắng đầu tiên mình dùng, và mua được tại siêu thị do tự tìm hiểu
Ưu điểm: Gía bình dân, chỉ số chống nắng lớn, thấm nhanh và không bị bết. Không lên tone da, nhìn da tự nhiên. Dưỡng ẩm tốt
Khuyết điểm: Có cồn, mau bay hơi nên ra đường lâu hơn 3 tiếng thì không dùng kem này được. Kiềm dầu tệ vào thời tiết quá nóng.

3. Rosie:
review-kem-chong-nang-rosie-first-essence-whitening-serum-sunscreen-spf45-01-1

Đây là chai kem chống nắng mình ưng ý nhất và dùng hoài đến lọ thứ 3 thứ 4 rồi mặc dù nhà rất nhiều kem chống nắng
Ưu điểm: Bao bì đẹp, kem xốp và rất dễ tán lại còn nhanh thấm nữa chứ. Không có cồn luôn. Đánh lên mặt là mặt nhìn da căng bóng trông rất khỏe.
Khuyết điểm: Nghe giá có vẻ trung bình nhưng thật ra lượng kem bên trong lại ít ý, mình dùng không được là bao. Mà phê quá nên mua đi mua lại!

4. Missha Safeblock Waterproof:
missha-all-around-safe-block-waterproof-sun-spf50-pa-7

Ưu điểm
: Chống thấm nước nha, thấm nhanh, không làm xuống tone da ngoài ra mình không ấn tượng gì lắm
Khuyết điểm: Hơi bí, dùng mùa nóng kiểu gì cũng bị mụn ẩn. Vì thế mình nghĩ nhất định da mụn không nên dùng vì bị bí
Nhớ theo dõi part 2 của em mọi người nhé!