TIN TÀI TRỢ.

Review về các kem trị mụn, sữa rửa mặt và phương pháp chăm sóc da.

• 468 Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gonxuxi Xem bài viết
    eo, mình thật là phục bạn rồi nha. Nhưng mà mình khuyên là không nên sử dụng quá nhiều sản phẩm và tư vấn của nhiều bác sĩ da liễu như thế. Da chúng mình cần có thòi gian để thích nghi với từng loại sản phẩm (tầm 6 tháng cơ mà) và không phải cái gì cũng nghe theo bác sĩ vì cách chữa của mọi ng khác nhau mà, bạn lam thế sẽ gây tổn thương da thêm đó. Mình không bị mụn nhưng đứa em mình cũng thảm như bạn vậy đó, nó cũng vái bệnh tứ phương như bạn nhưng không ăn thua. Sau thì được ông bạn mẹ của mình là thầy thuốc Đông y bày cho : ngày 1 thang bạn nhé đi kèm như sau: Kim Ngân Hoa:30g , cúc hoa 15g, chỉ tử 12g , vỏ cúc nác 12g , xuyên khung 12g, dương quy 12g, cát cánh 9g, cam thảo 9g
    uống liên tục trong vòng 5 ngày sẽ thấy kết quả rõ rệt .
    Thế là trong vòng 1 tháng đổ lại từ cái mặt như cơm cháy của đứa em mình đã hoàn toàn sạch mụn. À ngoài ra mình khuyên bạn nên giã nhuyễn diếp cá đắp lên mặt 4,5 làn một tuần, rửa mặt với nước muối loãng buổi sáng và tối ( chữa mụn thì chũa từ trong ra ngoài mà). Và bạn nên dừng hết các loại thuốc hoặc mỹ phẩm đang dùng lại đến khi hết mụn nha. Mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm cho bạn để tham khảo thôi nhé, khỏi hay không thì phải tùy vào bạn nữa. Có gì pm mình nhé và chúc bạn may mắn ^^
    chị ơi mua thuốc này chỗ nào chỉ em nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 202 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lunamiu Xem bài viết
    bạn ơi cho mình hỏi bạn bị dạng mụn gì vậy ha? ^^
    hay quá tks chủ top
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn cho mình sđt, mình hỏi b chút đc k
    Zalo, fb gì cũng đc
    comment by WTT mobile view
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

12319494_1215077895174014_554518497_nSau 4 tuần xài bộ Acne.org này, em xin kết luận đây là bộ trị mụn xài đã nhất từ đó tới giờ mà em đã xài mấy chế ạ.
    Một lần xài ba bước SRM - Treatment - Dưỡng ẩm. Ngày xài hai lần, sáng - tối.
    * Chai bự chà bá là chai sữa rửa mặt. Cmn chứ srm quá xá êm. Hơn cả Isis của Pháp, rửa sạch mà da mềm mà ko khô. Dù em hết mụn em vẫn xài em này. Chấm 5* luôn.
    * Tuýp là kem đặc trị mụn, chai này quan trọng nhất trong các bước. HDSD là tuần 1 xài nửa đốt ngón tay, tuần 2 xài một đốt, tuần 3 xài hai đốt, tuần 4 xài một ngón tay. Cái này 1-2 tuần đầu chưa có xi nhê, tới tuần 3-4 xài lượng nhiều nó hơi nóng nóng, châm chích, rát rát dưới da. Bây giờ đang ở tuần 4, da bắt đầu nổi mụn lên. Nhưng nổi ít và 1-2 ngày là bái bai. Chỗ nào ko có bị lên mụn là da láng láng, đã lắm. Trong lúc xài chai này da bị sẫm màu đi nha, dù có chống nắng hay trốn trong nhà 24/24 vẫn bị. Ngưng xài 1-2 tuần sau mới trở lại bt.
    *Chai cuối trong hình là chai dưỡng ẩm, HDSD cũng theo liều lượng y như em treatment ở trên. Sau khi thoa em treatment đợi 5-15' cho da thấm rồi lại thoa tiếp em dưỡng này. Em này cũng đã ko kém, dưỡng da mềm mịn đủ ẩm mà ko gây dầu. Da em như chảo dàu mà gặp em này cũng phải im re, hết mụn vẫn xài em này ban ngày vì kiềm dầu quá tốt.
    =>>> Các chị muốn dùng thử thì inbox em, em share ít cho dùng thử. các mẹ muốn mua full bên USA về thì em cũng nhận xách về luôn ạ (hiện tại hai thùng treatment và AHA của em đang trên đường về, đầu tháng mới có để share nha các mẹ)
    **Yêu cầu: kiên trì (ngày nào cũng xài, 3-4th mới đẹp), dũng cảm ( mụn trồi lên hết trên cái bản mặt cỡ tuần thứ 4-5), kỷ luật (tuân thủ đúng HDSD, xài đúng ko thiếu ko dư)
    ***Khuyên chơn thành là da ai bị mụn bọc, mụn ẩn, mụn trị hoài ko hết thì thử xài bộ này đi. Rất hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em bị mụn ở lưng ấy, bôi thuốc em thấy không ổn lắm. Các mẹ có biết phương pháp nào trị mụn lưng thì chỉ giúp em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 560 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

trị mụn lưng dạng nhẹ bạn tắm bằng Sastid bar.
    Sẵn đây thấy mọi người chia sẻ về sp chăm sóc da mình góp thêm vài sản phẩm, do hồi xưa bị mụn nhiều lắm nhưng kiên trì theo BS, do rất sợ đi lung tung làm bậy bạ sanh ra nhiều thứ nữa. BS kê mấy cái DMP giờ ghiền, quan xài DMP luôn rồi ^^
    các loại này mình đã xài qua: Vichy, Eucerin, Avene, Neutrogena, La roche posay... là những DMP nổi tiếng nè, còn đây là những MP thiên ít hóa chất Yves rocher, Innisfree, Paula's choice.
    Còn những hãng cao cấp hơn tý của Mỹ dành cho bạn nào có điều kiện: Dermalogica, Image skincare, Murad...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LunaTL Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em bị mụn ở lưng ấy, bôi thuốc em thấy không ổn lắm. Các mẹ có biết phương pháp nào trị mụn lưng thì chỉ giúp em với.
    • 100 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ngày trc em cũng hay dùng Acnes bây giờ phải bỏ rồi đấy ạ nói trị mụn mà chả thấy chị còn mọc nhiều hơn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gonxuxi Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LunaMiu Xem bài viết
    @Gonxuxi: thuốc của chị chắc em lên Đại Học Y Dược kê cho an toàn Mà chị ơi, ngày 1 thang là sao hả chị :< em mù vụ thuốc này lắm, cụ thể là mình đến chỗ kê thuốc kê như chị nói là 1 thang, 5 ngày 5 thang phải không ạ?
    1 thang thuốc tức là 1 lần sắc thuốc họ sẽ đong cho mình các vị thuốc bằng các lượng như mình đã nói ở trên. Bạn đem thang thuốc kia ra viện họ sẽ đong cho bạn đủ lượng như thế, gói lại một gói là 1 thang, còn bạn muốn mấy thang thì cứ thế nhân lên thành mấy gói.Mỗi ngày bạn uống một gói, bạn sắc thuốc cô đăc thành tầm 2 hoặc 3 bát uống sau bữa ăn ( đây là mình mới hỏi đứa em cách thức uống cho bạn một thể luôn không bạn lại không biết ^^). Hoặc có thể bạn hỏi Viện xem họ khuyên uống thế nào nhé.Mình vừa tham gia WTT không lâu nên chỉ sợ mọi ng không tin lơi mình thôi à. Nói chém miệng chứ hôm gặp đứa em thì da em nó phải nói mình cũng ngưỡng mộ, da vừa láng lại còn hồng hào nữa, còn lại mấy vết thâm do mụn để lại nhìn mờ mờ thôi à ( chữa vết thâm cũng rất gian nan đấy nha, nhưng mình cũng có cách, hôm qua vừa chỉ cho đứa em xong, khì ). Mình không mụn nên chỉ đang làm cho da dẻ trắng hồng thui. À mình lại lan man ùi . Mong sớm bạn có làn da đẹp nhá, có gì thắc mắc cư hỏi mình
    Chị ơi phải uống thuốc này bao lâu ạ
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4