TIN TÀI TRỢ.

Review về các kem trị mụn, sữa rửa mặt và phương pháp chăm sóc da.

• 468 Lượt chia sẻ
  • 165K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@Kim1512: thấy nhiều review tốt nên em cũng đang dùng nè, mong là nó đẩy hết mụn lên giùm em cái.
    Mà khổ nỗi nó đẩy theo đợt hay sao đấy ạ.. tuýp 1 nó đẩy, tuýp 2 nó mịn, tuýp 3 lại đẩy, tuýp 4 lại mịn . Em dùng được gần 2 tháng rồi, nhưng những lần đẩy mụn sau thì nó ít hơn, chỉ vài nốt đỏ ở má thôi, mà mình bôi kem nên cũng không thấy gì. Em nghĩ maximum em dùng 6 tháng thử, còn người ta bảo 10-12 tuýp là thấy kết quả đó ạ. Không biết con gái bạn của mẹ chị dùng bao lâu thì được vậy ạ?

@Choi_bi: cái serum đó em dùng rồi nên em thấy nó cũng khá tốt ạ. Serum No.1 là dạng mụn nhẹ. No.2 là dạng nặng. Bộ đấy em thấy được bs da liễu khuyên dùng thì chắc ổn rồi ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 193 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim1512 Xem bài viết
    Con của bạn mẹ em cũng xài cái wondera ấy, giờ mặt đẹp láng dữ lắm. Mà khoảng thời gian nó đẩy mụn lên là bao lâu ạ ?
    Mình cũng cùng câu hỏi vs b. Mặt m nhiều mụn ẩn vs thâm lắm. Đẩy lên r bao lâu mới hêdt nhĩ? Hết xong có để lại thâm ko?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JeremyCass269 Xem bài viết
    Mình cũng cùng câu hỏi vs b. Mặt m nhiều mụn ẩn vs thâm lắm. Đẩy lên r bao lâu mới hêdt nhĩ? Hết xong có để lại thâm ko?

Wondera đẩy mụn lên mình thì maximum 1 đợt 1 tuần là hết nha bạn. Mụn ẩn, mụn mủ to thì 3 ngày là nó xẹp xuống à. . Còn thâm thì mình dùng cái kem trị mụn nó cũng bay nhanh lắm bạn mình dùng gần 2 tháng thì bay 80% vết thâm rồi. Với này mụn ẩn nó đẩy lên chứ nó không để lại thâm nên cũng đỡ . Có điều mụn đẩy từng đợt, chừng hết mới thôi. Mà bạn bôi kem lớp mỏng, xoa đều thì nó cũng như make up nhẹ vậy, khó thấy mụn lắm .
    Mình nghe nói phải phụ thuộc thời gian bạn mụn bao lâu rồi, có từng dùng kem trộn gì không nữa , có người thì 1 tháng là láng o rồi, mình thì mụn 7 năm rồi Mà xài gần 2 tháng ai cũng nói là giờ da đẹp hơn trước
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LunaMiu Xem bài viết
    @Kim1512: thấy nhiều review tốt nên em cũng đang dùng nè, mong là nó đẩy hết mụn lên giùm em cái.
    Mà khổ nỗi nó đẩy theo đợt hay sao đấy ạ.. tuýp 1 nó đẩy, tuýp 2 nó mịn, tuýp 3 lại đẩy, tuýp 4 lại mịn . Em dùng được gần 2 tháng rồi, nhưng những lần đẩy mụn sau thì nó ít hơn, chỉ vài nốt đỏ ở má thôi, mà mình bôi kem nên cũng không thấy gì. Em nghĩ maximum em dùng 6 tháng thử, còn người ta bảo 10-12 tuýp là thấy kết quả đó ạ. Không biết con gái bạn của mẹ chị dùng bao lâu thì được vậy ạ?

@Choi_bi: cái serum đó em dùng rồi nên em thấy nó cũng khá tốt ạ. Serum No.1 là dạng mụn nhẹ. No.2 là dạng nặng. Bộ đấy em thấy được bs da liễu khuyên dùng thì chắc ổn rồi ạ.
    Bạn ấy xài cũng được 6 tháng hơn rồi, da mặt nhìn GATO lắm đẹp dã man. Mà bạn bôi hết mặt hay là bôi những chỗ mụn thôi ? Bạn có xài srm của wondera luôn hong ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@Kim1512: mình dùng hết mặt luôn á ^^ Để chỗ nào có mụn nó đẩy lên luôn Mình dùng chung với srm luôn vì thấy tờ hdsd nó bắt phải xài chung mà
    • 193 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

@Kim1512: mình dùng hết mặt luôn á ^^ Để chỗ nào có mụn nó đẩy lên luôn Mình dùng chung với srm luôn vì thấy tờ hdsd nó bắt phải xài chung mà
    Srm đó bao nhiêu tiền thế ạ?

• 193 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

À còn nữa. Wondera có công dụng chung là trị mụn vs thâm luôn ạ? Hay là mỗi cái có tuýp riêng để trị?

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

À còn cái vụ kem mũ trôm nữa ! Mẹ mình có quen chị kia, chỉ nói xài kem mũ trôm tốt lắm, trắng da sạch mụn bla bla bla... tuy chưa nhìn mặt chị ấy bao giờ nhưng nghe mẹ mình nói thì khá là đẹp. Cũng hăm hở lên google search, thấy mấy tin tức bảo kem này có chứa chất hại cho da rồi là dị ứng gì lum la đó. Có thấy 1 chị trên đây mở topic về cái kem mũ trôm này nè, lúc mình coi thì topic đó đã được 50 mấy trang rồi. Mình coi được 2/3 trang thấy review tốt quá, bất chấp luôn mua hai hũ xài được 1 tháng mấy cảm thấy ok, trắng thiệt nhưng mà mặt k được mịn cho lắm, nó cứ sần sần tại mụn nó bị chìm dưới da Một ngày đẹp trời tự nhiên mò tiếp mấy trang cuối cùng mới tá hỏa, mấy chị kia nói ngừng xong mặt hư quá trời luôn, ai cũng bỏ hết. Cũng hên là ngừng kịp thời nên không bị phụ thuộc nhiều, ngưng xong thì mặt k bị gì cả, có điều k được trắng bằng lúc xài thôi dạo này ăn ba cái đồ nóng nữa, trời ơi mặt nó tầy quầy ra đó thấy thương lun T_T giờ đang nghiên cứu cái wondera coi sao, chuẩn bị xấu xí trong vài tháng nhưng hi vọng sẽ đẹp lâu dài
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@Jeremy: sữa rửa mặt 120g mà cũng 60k à bạn . Tuýp trị mụn thì đặc trị mụn, mà kèm thêm trị thâm nữa ^^ Nếu bạn muốn dùng riêng thì nó có tuýp trị thâm riêng.
    @kim1512: mình cũng mém xài kem này, nhưng thấy nó điêu điêu sao ấy, nên xem kĩ mấy topic thì thấy nhiều chị hư da, với nằm trong ds cấm bán Mình dùng Wondera chỉ xấu xí trong 1 tuần thôi bạn =)) Tuần đầu nó vừa ngứa, vừa nóng, vừa rát, vừa khô, vừa căng, lên mụn đỏ hết cả mặt, cũng hên đang hè nên không ra đường. Mình gọi cho số điện thoại trên thân hộp thì chị ấy bảo mình dùng tiếp đi. Đến tuần thứ 2 thì ok, mụn lặn xuống hết
    • 193 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Huhu thứ 2 là em nhập học lại rồi. Như thế thì kinh lắm ạ

• 305 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Đây là chia sẻ cuả em về vấn đề mụn trên 2 năm!!!
    Đầu tiên kể sơ qua tình trạng cuả em. Cách đây 7 năm tức là lúc lớp 9 em bị mụn gần 80% khuôn mặt, chỉ toàn mụn bọc, mụn mủ. Sau điều trị e giảm trong vòng 2 năm và năm lớp 12 em bị lại, lần này là mụn mủ, đầu đen, đầu trắng và mụn ẩn kéo dài.cho tới hiện tại e đang học năm 3 đại học.
    Trước đây, khi bị mụn dậy thì em chỉ uống kháng sinh tiêu mủ (viên màu xanh da trời) và sử dụng Panoxy 5 để bôi lên vùng mụn. Kèm theo rửa mặt với khăn mặt, 1 ngày 1 ly nước chanh, ăn rau nhiều cơm ít thịt ít (do lúc đó e cũng giảm cân nữa hehe). Kết quả, sau 1 tháng e hết mụn haha da sáng ra blabla...Nhưng năm 12 e bị lại và e không thể làm sao.cho hết được, em đã xài lại cách cũ, và khi dừng thuốc thì đâu vào đó.
    Lên năm 1, em đi da liễu điều trị, hỡi ơi từ đó e rất thù bệnh viện da liễu hcm. Em khám dịch vụ cái diện 80k 1 lần khám, khám qua loa, cho 1 bọc thuốc và 1 túyp srm teem derm gel tổng cộng 700k. Sau khi đi 2 lần ở bv về e hận thấu trời, do việc có uống thuốc nên mụn hết, ngưng thuốc mụn nỗi nhiều hơn, srm e xài bị dị ứng nhưng bs cứ nói e là nghĩ nhiều (cái này e sẽ nói sau tại sao e bik bs nói sai). Khi đó dù không bik do srm hay gì e đều ngưng hết. Nói về srm, em phải bỏ 3 năm đi tìm srm hợp với mình, srm hàng bán trong siêu thị e dị ứng 100%, bạn e cũng như e @@. Quay về vấn đề trị mụn, em đã thử nhiều cách từ uống nhiều nước ngủ sớm...cũng chỉ giảm nhưng ko hết, cho đến khi e tìm đc srm Neutrogena chai gel vàng thì mụn e thuyên giảm đáng kể, nhưng do tấy mấy cái mặt thâm rất nhiều, e mua 1 túyp dưỡng da ban đêm dòng trị mụn cuả Vichy (e quên tên r có j e kiếm hình cho các chị) sau 3 tháng xài srm neutrogena vs vichy thâm bay gần hết lun ^^ nhưng mụn vẫn không dứt điểm =.=
    Lúc đó, bí lù quá e đi nặn mụn, 1 lần tại spa vichy, 1 lần tại nhà ng ta. Đi vichy thì không để thâm lại, còn tại nhà ng kia thì thâm dã man. Tổng kết, sau khi nặn thì qua vài hôm sau mụn còn nhiều hơn trước =))))) đã vậy còn bị dụ mua kem không rõ nguồn gốc.
    Sau những chuỗi ngày sống trong buồn bã, stress, hậm hực. Em vô tình tìm được dòng dưỡng da cho da mụn cho ng từ 20 đến 30t. Hãng này tên Kracie e không nhớ rõ là nó thuộc Kose hay Kanebo nhưng phải nói khi em xài lotion cùng cream, thêm srm Cleanrasil thì hiện tại thâm đang gĩam từ từ, mụn không hề nổi thêm, mụn cũ tự khô cùi r mình dùng tăm bông lấy ra thôi, da sáng hơn khoẻ hơn. Đây là dòng dưỡng da phù hợp đầu tiên cuả em và em đánh gía là gía tiền không cao (1 sp dao động từ 360k tới 380k) mà hiệu quả đáng để bỏ tiển xài.
    ===> Tổng kết: Uống thuốc có người sẽ hết luôn hoặc một thời gian sẽ tái lại và mình biến thành con bịnh dài dài. Tiếp theo, không nên đi lấy mụn, trừ khi mụn chín cần lấy thôi. Uống nước 2l 3l 1 ngày, ăn trái cây trừ trái cây gây nhiệt cơ thể. Chọn srm phù hợp đây là việc quan trọng (e đề cử neutrogena và cleanrasil) srm phù hợp da mặt, da dầu, hỗn hợp dầu e khuyên nên dùng dạng gel là tốt nhất. Kem dưỡng da có cũng được không có cũng.ko sao nhưng có thì càng tốt, phải hợp da, và tốt nhất mua dưỡng da chuyên trị mụn. KHÔNG NÊN NGHE XÚI BẬY XÀI KEM TRỘN (e xài 2 lần và say bye bye, no see you again) tạo nhân mụn có thể gây mụn bọc diện rộng. Mặt nạ, mật ong, hoặc nha đam tùy từng loại da đều là dạng trị mụn giảm thâm 2 lần 1 tuần. Tẩy tế bào chết hoặc xài thiên nhiên hoặc chọn tẩy tbc dành cho da mụn, or pelling gel đều tốt. CHÚC CÁC CHỊ THÀNH CÔNG!!
    P/s: Lần gần đây e chưa mua dc clenrasil xài lại teem derm gel thì tẩy quầy cái mặt. NÊN DÙNG MIẾNG RỬA MẶT, DÙNG BÔNG TẨY TRANG LAU MẶT, DÙNG TĂM BÔNG ĐỂ LẤY KEM DƯỠNG DA, RỬA TAY BẰNG SỮA RỬA TAY TRC KHI ĐỤNG ĐẾN MẶT.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 106 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi luôn mình nên dùng toner của hãng nào cho da dầu ạ? Toner ít cồn ấy ạ. Chứ mấy toner Ponds, Nivea, Rhoto ôi thôi rát da lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choi_bi Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi luôn mình nên dùng toner của hãng nào cho da dầu ạ? Toner ít cồn ấy ạ. Chứ mấy toner Ponds, Nivea, Rhoto ôi thôi rát da lắm
    Chị thử dùng toner hoa hồng của The Herbal Cup xem. Em nghe nó không chứa cồn, hiệu quả se khít lcl cũng khá tốt Chị lên FB gõ: The Herbal Cup là ra à ^^. Họ có đội tư vấn viên rất nhiệt tình.
    Còn không chị có thể dùng toner giấm táo handmade ấy ^^ google có chỉ cách làm hoặc chị mua ở mấy shop handmade, toner rau diếp cá thì khỏi nói, rất tốt cho da mụn ^^

Cách nữa là chị mua lá chè xanh mỗi ngày hãm lấy nước uống, sẵn tiện dùng làm toner cũng được. Vì nó vừa sạch sâu, dịu nhẹ lại chống nắng nữa ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_love_forever_833 Xem bài viết
    Đây là chia sẻ cuả em về vấn đề mụn trên 2 năm!!!
    Đầu tiên kể sơ qua tình trạng cuả em. Cách đây 7 năm tức là lúc lớp 9 em bị mụn gần 80% khuôn mặt, chỉ toàn mụn bọc, mụn mủ. Sau điều trị e giảm trong vòng 2 năm và năm lớp 12 em bị lại, lần này là mụn mủ, đầu đen, đầu trắng và mụn ẩn kéo dài.cho tới hiện tại e đang học năm 3 đại học.
    Trước đây, khi bị mụn dậy thì em chỉ uống kháng sinh tiêu mủ (viên màu xanh da trời) và sử dụng Panoxy 5 để bôi lên vùng mụn. Kèm theo rửa mặt với khăn mặt, 1 ngày 1 ly nước chanh, ăn rau nhiều cơm ít thịt ít (do lúc đó e cũng giảm cân nữa hehe). Kết quả, sau 1 tháng e hết mụn haha da sáng ra blabla...Nhưng năm 12 e bị lại và e không thể làm sao.cho hết được, em đã xài lại cách cũ, và khi dừng thuốc thì đâu vào đó.
    Lên năm 1, em đi da liễu điều trị, hỡi ơi từ đó e rất thù bệnh viện da liễu hcm. Em khám dịch vụ cái diện 80k 1 lần khám, khám qua loa, cho 1 bọc thuốc và 1 túyp srm teem derm gel tổng cộng 700k. Sau khi đi 2 lần ở bv về e hận thấu trời, do việc có uống thuốc nên mụn hết, ngưng thuốc mụn nỗi nhiều hơn, srm e xài bị dị ứng nhưng bs cứ nói e là nghĩ nhiều (cái này e sẽ nói sau tại sao e bik bs nói sai). Khi đó dù không bik do srm hay gì e đều ngưng hết. Nói về srm, em phải bỏ 3 năm đi tìm srm hợp với mình, srm hàng bán trong siêu thị e dị ứng 100%, bạn e cũng như e @@. Quay về vấn đề trị mụn, em đã thử nhiều cách từ uống nhiều nước ngủ sớm...cũng chỉ giảm nhưng ko hết, cho đến khi e tìm đc srm Neutrogena chai gel vàng thì mụn e thuyên giảm đáng kể, nhưng do tấy mấy cái mặt thâm rất nhiều, e mua 1 túyp dưỡng da ban đêm dòng trị mụn cuả Vichy (e quên tên r có j e kiếm hình cho các chị) sau 3 tháng xài srm neutrogena vs vichy thâm bay gần hết lun ^^ nhưng mụn vẫn không dứt điểm =.=
    Lúc đó, bí lù quá e đi nặn mụn, 1 lần tại spa vichy, 1 lần tại nhà ng ta. Đi vichy thì không để thâm lại, còn tại nhà ng kia thì thâm dã man. Tổng kết, sau khi nặn thì qua vài hôm sau mụn còn nhiều hơn trước =))))) đã vậy còn bị dụ mua kem không rõ nguồn gốc.
    Sau những chuỗi ngày sống trong buồn bã, stress, hậm hực. Em vô tình tìm được dòng dưỡng da cho da mụn cho ng từ 20 đến 30t. Hãng này tên Kracie e không nhớ rõ là nó thuộc Kose hay Kanebo nhưng phải nói khi em xài lotion cùng cream, thêm srm Cleanrasil thì hiện tại thâm đang gĩam từ từ, mụn không hề nổi thêm, mụn cũ tự khô cùi r mình dùng tăm bông lấy ra thôi, da sáng hơn khoẻ hơn. Đây là dòng dưỡng da phù hợp đầu tiên cuả em và em đánh gía là gía tiền không cao (1 sp dao động từ 360k tới 380k) mà hiệu quả đáng để bỏ tiển xài.
    ===> Tổng kết: Uống thuốc có người sẽ hết luôn hoặc một thời gian sẽ tái lại và mình biến thành con bịnh dài dài. Tiếp theo, không nên đi lấy mụn, trừ khi mụn chín cần lấy thôi. Uống nước 2l 3l 1 ngày, ăn trái cây trừ trái cây gây nhiệt cơ thể. Chọn srm phù hợp đây là việc quan trọng (e đề cử neutrogena và cleanrasil) srm phù hợp da mặt, da dầu, hỗn hợp dầu e khuyên nên dùng dạng gel là tốt nhất. Kem dưỡng da có cũng được không có cũng.ko sao nhưng có thì càng tốt, phải hợp da, và tốt nhất mua dưỡng da chuyên trị mụn. KHÔNG NÊN NGHE XÚI BẬY XÀI KEM TRỘN (e xài 2 lần và say bye bye, no see you again) tạo nhân mụn có thể gây mụn bọc diện rộng. Mặt nạ, mật ong, hoặc nha đam tùy từng loại da đều là dạng trị mụn giảm thâm 2 lần 1 tuần. Tẩy tế bào chết hoặc xài thiên nhiên hoặc chọn tẩy tbc dành cho da mụn, or pelling gel đều tốt. CHÚC CÁC CHỊ THÀNH CÔNG!!
    P/s: Lần gần đây e chưa mua dc clenrasil xài lại teem derm gel thì tẩy quầy cái mặt. NÊN DÙNG MIẾNG RỬA MẶT, DÙNG BÔNG TẨY TRANG LAU MẶT, DÙNG TĂM BÔNG ĐỂ LẤY KEM DƯỠNG DA, RỬA TAY BẰNG SỮA RỬA TAY TRC KHI ĐỤNG ĐẾN MẶT.

Spa Vichy có tốt không chị? Một lần lấy mụn tầm bao nhiêu ạ?
    Chị bị dị ứng với Teen Derm Gel ạ :< em thấy ai da mụn bs hay kê cho sữa rửa mặt này. Bản thân em thì thấy nó sạch sâu, kiềm dầu hiệu quả nhất trước giờ
    Chị có thể share thông tin cụ thể của tuýp dưỡng da dòng Vichy không ạ ^^
    • 305 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Spa Vichy có tốt không chị? Một lần lấy mụn tầm bao nhiêu ạ?
    Chị bị dị ứng với Teen Derm Gel ạ :< em thấy ai da mụn bs hay kê cho sữa rửa mặt này. Bản thân em thì thấy nó sạch sâu, kiềm dầu hiệu quả nhất trước giờ
    Chị có thể share thông tin cụ thể của tuýp dưỡng da dòng Vichy không ạ ^^
    1 lần lấy mụn ở vichy khá mắc tầm 300k tới 400k, các bước tẩy trang, srm, xông hơi, hút bã nhờn, nặn mụn, đắp mặt nạ, kem dưởng da. Có lẽ mình dị ứng teem derm gel, nhưng thật tình da liễu chỉ biết 1 teem derm gel thôi sao, vậy eucerin hay avene thì sao!!!! vichy mình từng dùng là normaderm nuit anti-imperfection + rejuvenating care
    • YLC
      Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi bạn bị dạng mụn gì vậy ha? ^^
    Mình mụn bọc, mụn li ti lẩn nhẩn dưới da, mụn cám, đầu đen từa lưa. Nát hết cả mặt. Hồi đó mỗi lần rửa mặt là mỗi lần chảy nước mắt, vì đụng vào mụn bọc đau quá mà. Giờ trộm vía ko thấy lên mụn bọc nữa, thi thoảng lắm trước mỗi lần đến kì hằng tháng thì 1-2 cái mụn cồi nho nhỏ lên, nặn phát là hết thôi./
    Số may mắn 249 mẹ San Thái cho. Mong con yêu mau đến với ba mẹ nha con
    -------------------
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 39 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bác sĩ Da Liễu: Em cũng đi nhiều Bác sĩ lắm rồi ạ Em chỉ nêu tên chứ lâu quá em không nhớ địa chỉ, với cả...phải để người ta làm ăn đúng không ạ
    + Bác sĩ Minh Vương: Bác này cho em uống thuốc tránh thai Diana 35 Em chỉ có 16t thôi ạ, làm về mẹ em hỏi tùm lum, tưởng em...ăn chơi...oan ức muốn chết. Mà bác này cũng hay đi công tác lắm, nên cũng ngắt giữa chừng. Em thì có search thông tin thuốc này, cũng là để ổn định nội tiết tố, nhưng cái gì sử dụng không đúng mục đích của nó thì lâu dài cũng không có lợi, nên em out luôn.
    + Bác sĩ Sương: bác này chắc nổi tiếng ai cũng biết. Mẹ em trị nám cũng theo bác này, phải gọi điện đặt chỗ tùm lum, nhưng cuối cùng mẹ em thì không hết nám, em thì chỉ bớt một thời gian rồi sau đó tái lại, dù em đã kiêng cử rất nhiều. Thằng bạn em cũng trị chỗ này, mua đủ thứ thuốc, mà cũng chẳng bớt đi. Có nghe phong phanh các chị trên Diễn đàn mình bảo bác này nuôi bệnh...
    + Bác sĩ Ánh: bác này thì tiền khám cũng khá mềm, có kê đơn sổ, có mấy chị nhân viên nhiệt tình yêu lắm ạ Mà hình như bác chỉ mở cửa lúc 4h chiều thôi. Nhưng bác này khám khá mát tay, chỉ bảo em cũng nhỏ nhẹ, nhưng thuốc bác kê thì hơi...độc . Nếu các chị dùng lâu thì sẽ hại đấy ạ, vì đa phần là có Tretinoin, với cả tác dụng phụ thì đầy ra, như thuốc Acutrine Em đi thì bị hoa mắt, chị nào da khô em khuyên là chuẩn bị tinh thần da tróc vảy nếu điều trị theo những loại thuốc này. Cơ mà nghe đâu bác này từng lên báo vì bán thuốc quá đát ạ? @@
    + Bác sĩ Lãnh: Bác này cũng nổi tiếng, nhưng có điều em uống thuốc thì mặt đỏ bừng (gặp ngay mặt em dễ đỏ nữa), môi khô khốc như cát sa mạc, tóc rụng gần như đem đi bán được (cái này bác có nói trước). Cố theo một thời gian chừng 3 tháng, mặt em cũng mịn đi nhiều, mụn bọc đỏ thì ít xuất hiện hơn, nhưng mụn ẩn thì còn kinh lắm. Em ngưng bác này vì em còn tuổi xuân...chưa muốn cạo đầu đi tu sớm Em ngưng thuốc thì tóc trộm vía không còn rụng nữa ạ.
    + Bác sĩ Mừng: em chữa ở bác này mà em toàn bị mắng....trong khi em đã rất lễ phép hỏi mà, huhu Tính bác này thì chắc nhiều chị trên diễn đàn mình đến chữa cũng rõ, em không nói thêm. Bác kê cho em có cái bộ Balea có srm + toner + kem dưỡng ẩm. Mà da em thuộc hỗn hợp thiên dầu, xài kem dưỡng ẩm cái nó nhờn dính khó chịu không tả nổi, sau hỏi bác thì bác quạt cho một trận "Nếu sợ bị bóng thì đừng bôi nữa, để cái mặt khô cong đi, có cô kia cũng hỏi như cô, giờ cái mặt chữa hoài không hết đấy" Mà cái bộ này sao em thấy có mấy chị xách tay về giá mềm hơn rất nhiều Không biết là bác bán đắt hay có hàng fake nữa. Còn một số loại thuốc bác kê gồm có vitamin E 400IU, viên kẽm.
    Còn cái Lalisse nó đắt, em chỉ tiết kiệm bôi vùng có mụn để mụn nhanh chín, mau se đầu ,mùi như dầu gió, có 5ml => 500k, chả hiểu sao lại bị bác quạt cho trận nữa là xài gì mà tiết kiệm, chừng nào tuổi rồi mà không biết bôi kem (kem này bôi vùng da thường thì làm da mịn lên ạ). Trong khi em làm gì có tiền dư dả mà xài 1 lọ 10 ngày À, Bác bảo cái này ở Bác là độc quyền chỉ có Bác bán thôi, xài lâu dài thì da đẹp như em bé, có điều đắt xắt ra miếng. Bác bảo 1 lọ dùng 10 ngày thì với tg 2 năm mà Bác nói thì chừng 36tr5 . Thuốc Isotretionin thì hại men gan lắm, nên chị nào men yếu thì không dùng được. Với cả nó làm cho da mình nhạy cảm hơn dưới nắng nữa đó các chị ạ.
    Nhưng tóm lại thì bác này chữa khá hiệu quả, chị nào có điều kiện cố gắng theo, dù tháng đầu nó lên mụn khủng khiếp nhưng sau thì từ từ lặn dần. Túm lại là em vote bác này dù tính bác hơi khó..

Em đi khắp Đông Tây để chữa cái mặt thôi đấy ạ.
    Mà các chị nào chữa ở bác sĩ, phải thường đo men gan ạ, vì có nhiều loại hại men gan lắm, trộm vía các chị xem mụn có giảm ở mặt mà chuyển nhà qua lưng không nữa đấy chứ?
    eo, mình thật là phục bạn rồi nha. Nhưng mà mình khuyên là không nên sử dụng quá nhiều sản phẩm và tư vấn của nhiều bác sĩ da liễu như thế. Da chúng mình cần có thòi gian để thích nghi với từng loại sản phẩm (tầm 6 tháng cơ mà) và không phải cái gì cũng nghe theo bác sĩ vì cách chữa của mọi ng khác nhau mà, bạn lam thế sẽ gây tổn thương da thêm đó. Mình không bị mụn nhưng đứa em mình cũng thảm như bạn vậy đó, nó cũng vái bệnh tứ phương như bạn nhưng không ăn thua. Sau thì được ông bạn mẹ của mình là thầy thuốc Đông y bày cho : ngày 1 thang bạn nhé đi kèm như sau: Kim Ngân Hoa:30g , cúc hoa 15g, chỉ tử 12g , vỏ cúc nác 12g , xuyên khung 12g, dương quy 12g, cát cánh 9g, cam thảo 9g
    uống liên tục trong vòng 5 ngày sẽ thấy kết quả rõ rệt .
    Thế là trong vòng 1 tháng đổ lại từ cái mặt như cơm cháy của đứa em mình đã hoàn toàn sạch mụn. À ngoài ra mình khuyên bạn nên giã nhuyễn diếp cá đắp lên mặt 4,5 làn một tuần, rửa mặt với nước muối loãng buổi sáng và tối ( chữa mụn thì chũa từ trong ra ngoài mà). Và bạn nên dừng hết các loại thuốc hoặc mỹ phẩm đang dùng lại đến khi hết mụn nha. Mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm cho bạn để tham khảo thôi nhé, khỏi hay không thì phải tùy vào bạn nữa. Có gì pm mình nhé và chúc bạn may mắn ^^
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 305 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gonxuxi Xem bài viết
    eo, mình thật là phục bạn rồi nha. Nhưng mà mình khuyên là không nên sử dụng quá nhiều sản phẩm và tư vấn của nhiều bác sĩ da liễu như thế. Da chúng mình cần có thòi gian để thích nghi với từng loại sản phẩm (tầm 6 tháng cơ mà) và không phải cái gì cũng nghe theo bác sĩ vì cách chữa của mọi ng khác nhau mà, bạn lam thế sẽ gây tổn thương da thêm đó. Mình không bị mụn nhưng đứa em mình cũng thảm như bạn vậy đó, nó cũng vái bệnh tứ phương như bạn nhưng không ăn thua. Sau thì được ông bạn mẹ của mình là thầy thuốc Đông y bày cho : ngày 1 thang bạn nhé đi kèm như sau: Kim Ngân Hoa:30g , cúc hoa 15g, chỉ tử 12g , vỏ cúc nác 12g , xuyên khung 12g, dương quy 12g, cát cánh 9g, cam thảo 9g
    Thế là trong vòng 1 tháng đổ lại từ cái mặt như cơm cháy của đứa em mình đã hoàn toàn sạch mụn. À ngoài ra mình khuyên bạn nên giã nhuyễn diếp cá đắp lên mặt 4,5 làn một tuần, rửa mặt với nước muối loãng buổi sáng và tối ( chữa mụn thì chũa từ trong ra ngoài mà). Và bạn nên dừng hết các loại thuốc hoặc mỹ phẩm đang dùng lại đến khi hết mụn nha. Mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm cho bạn để tham khảo thôi nhé, khỏi hay không thì phải tùy vào bạn nữa. Có gì pm mình nhé và chúc bạn may mắn ^^
    Uống đắng lhông chị
    • 305 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gonxuxi Xem bài viết
    Chị haay mua thuốc này ở tiệm nào vậy chị
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@Gonxuxi: thuốc của chị chắc em lên Đại Học Y Dược kê cho an toàn Mà chị ơi, ngày 1 thang là sao hả chị :< em mù vụ thuốc này lắm, cụ thể là mình đến chỗ kê thuốc kê như chị nói là 1 thang, 5 ngày 5 thang phải không ạ?
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4