TIN TÀI TRỢ.

Review về các kem trị mụn, sữa rửa mặt và phương pháp chăm sóc da.

• 468 Lượt chia sẻ
  • 166K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các chị.
    Em theo dõi diễn đàn mình lâu rồi, mà hôm nay mới bon chen chia sẻ vài phương pháp của bản thân cho chị nào da mụn.

Tình trạng da em: Em bị mụn đến nay cũng 6 năm rồi các chị ạ . Ban đầu thì chỉ có vùng mũi, hay rộng lắm là vùng chữ T. Mụn em chỉ có mụn cám, đầu đen là nhiều, lâu lâu nổi lên vài cái mụn bọc đỏ đau đau, mà hồi đó em khờ, ngứa tay nên cứ nặn. Sau thì nó lan ra hai má Nhìn má thâm thâm, mụn ẩn, mụn dưới da thì nhiều, đau khổ lắm các chị Chưa kể vùng mũi cũng còn bị đầu đen, cằm thì mụn lổn nhổn thâm xì. Chưa bao giờ mà cái mặt em nó perfect được ạ

Quá trình điều trị: Em có tham khảo rất nhiều, chia sẻ những loại em đã dùng.
    - Biona: em mua tuýp nhỏ, cũng lâu rồi nên không nhớ rõ, chấm lên các nốt mụn thì cũng y xì, chả thay đổi là bao, cũng hên nó rẻ nên không tiếc mấy.
    - Kem nghệ Thorakao: nó vàng vàng, em thì không sợ dính gối nên bôi cũng đều đặn, nhưng chắc em nó lành tính quá nên mụn hay thâm gì em cũng chẳng thấy bớt, em dùng cũng được 4 hộp
    - Corbition: có một thời gian em liều dùng em này với ý nghĩ "Trị nhanh rồi dưỡng lại". Trên thông tin có ghi là chỉ dùng liên tục tối đa 8 ngày, nếu chưa khỏi thì phải ngưng 1 tuần rồi mới dùng lại. Em dùng được 4 ngày, chỉ chấm các nốt mụn thôi ạ, và....hậu quả là hai bên mép của em nó lên mụn mủ trắng mà từng cụm từng cụm, ngứa mắt lắm lắm ạ.
    - Kem trị mụn Nguyễn Ngọc Yến: chị này thì em thấy có nhiều đại lí, ban đầu mua về mở kem ra như kem trộn, em hoảng ạ. Nhưng cũng ráng xài thử, thì thấy kết quả cũng khả quan. Da có mướt ra, trắng lên chút, mụn thì đỡ được cũng 40-50%. Nói chung thì em ưng kem chị này, có điều em chỉ là học sinh, 200k/lọ em dùng hoài không được >"<. Kem này thì tốt, ra đường bôi lớp mỏng như make up nhẹ ạ. Cơ mà, kem này chỉ giúp các chị giảm mụn là nhiều, chứ dứt sạch luôn thì em không hi vọng, nhưng vẫn còn tốt so với mấy em kia.
    - Kem trị mụn Spa: em mua lọ màu đỏ bên shop chị dungcupid, lâu lắm rồi nhưng vẫn hận em này. Đó giờ mặt em không bao giờ bị mụn ở má, chỉ có vùng T thôi, nhờ em nó mà lan cả ra mặt đấy ạ. Kem này đích thị kem trộn, bảo là bên Spa trộn công thức gia truyền gì gì ấy mà chả có miếng tác dụng gì, còn phản tác dụng nữa chứ, ức không nói nổi.
    - Kem trị mụn Hoàng Gia: lọ nhỏ em mua 110k thì phải, cũng là loại chuyên trị mụn, mà em bôi một lúc thì ôi thôi nó bít lỗ chân lông, tiết dầu, mồ hôi tứ lung tung. Em thề là nó cũng chả giảm mụn tí nào đâu các chị, chỉ phí tiền em, vứt lăn lóc, hết date em tiễn vong luôn.
    - Corbition + Aspirin: có một thời gian em đi gội đầu, có chị kia chỉ em dùng cái này, cũng làm thử xem sao. Kết quả là mụn vẫn y xì, có điều có cái Aspirin nên nó trắng da ra nhưng thật sự là nó bào da đấy ạ >"< Hên là em dùng có 1 lọ, da dày nên cũng không sao.
    - Top Gel: cái này là em đi da liễu được bác sĩ kê dùng, nó dạng gel nhưng bôi cũng không ăn thua, không giảm chút nào dù em bôi đúng liệu trình bác sĩ chỉ, có mỗi cái chai sữa rửa mặt là em ưng, cơ mà nó đắt quá, những > 200k 1 chai, mà em thuộc dạng xài hao nữa chứ nên...
    - Dermaton.us: sau kem của chị Nguyễn Ngọc Yến thì đây là loại em dùng khá ưng ý, nhưng nó cũng chỉ giảm mụn chứ không dứt hẳn đâu nha các chị. Kem này nó bài độc trên da, giá khá mềm, cỡ 60k/chai. Công dụng của nó ngoài giảm mụn thì có dưỡng da nữa, nên bôi cái này da mịn lắm các chị, có trắng ra nữa ạ, nhưng công dụng trị mụn thì kém hơn kem chị Yến.
    - Kem nghệ Thái Dương: kem này nó cũng giống giống em Tho, đối với mụn em thì chẳng ăn thua, vết thâm vẫn trinh nguyên như hồi mới sinh đấy ạ Mà có một bận em search Google, thấy ẻm nằm trong top bị cấm bán nên hết dám dùng, mà sao nhà thuốc nào nó cũng có các chị nhỉ? -_-
    - Kem mủ trôm: này thì không phải em dùng, mà con bạn em nó dùng. Ban đầu nó mua nó hỏi ý em, em cũng search đủ thứ, phát hiện em này dùng lâu bị phụ thuộc nên cản nó, mà nó cứ khăng khăng bảo chị này xài đẹp, chị kia xài không sao blah blah...Giờ thì cái mặt nó tanh bành, da mỏng đến mức tưởng đụng vô là rách, không dám dùng sữa rửa mặt, sau một time em bảo nó dùng từ từ loại Dermaton.us đi, vì nó rất nhẹ thì cái mặt nó cũng đỡ được 40% rồi.
    - Phấn nụ Huế: à em này chắc cá chị cũng biết, search Google nó ra tùm lum nào là công thức của các cung phi, blah blah...Em cũng lặn lội đi mua. Em ở SG nên mua ở Lê Văn Sĩ. Phấn này thì nó có nhiều loại, em mua loại trị mụn, nó có mùi cỏ mực thì phải ạ, bôi bôi trét trét một thời gian, mặt em nó cứ lên mụn mủ nhỏ nhỏ đầu tráng, em bỏ mất. Thời gian sau thấy qc rầm rộ, em lại mua lại nhưng kết quả vẫn chẳng mấy khả quan. Em có mua nguyên bộ trị nám cho mẹ em dùng nhưng cuối cùng 1 năm sau vẫn còn =))
    - Acnes: này chắc các chị không dùng nhỉ, vì nó thuộc dòng teen teen của tụi em, nên em chỉ nói sơ là nó không có tác dụng gì, mà cái dòng Acnes này nó bào da kinh lắm nha các chị.

Em viết lung tung không theo trình tự đâu ạ. Vì em nhớ ra cái nào thì em viết cái đó thôi .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

- Kem trị mụn thảo dược Wondera: hiện thì em đang dùng em này. Lúc đầu như các chị trên diễn đàn mình nói, nó đẩy mụn lên khủng khiếp lắm ạ. Hai má em đỏ bừng, ngứa khủng khiếp, da có hơi căng căng. Kem này nó có màu thuốc bắc, mùi hơi hắc ạ, thoa vào nó nóng nóng rát rát sao ấy. Mà phải bôi theo đúng liều của nó, như tuýp 20g chỉ bôi từ 7-10 ngày nó mới phát huy tác dụng, cứ cách 3 tiếng bôi 1 lần, buộc phải dùng kèm với sữa rửa mặt của nó nữa. Công dụng của ẻm thì chuyên đẩy mụn ẩn và tiêu diệt mụn, nên em cũng chăm chỉ ráng bôi đến giờ là được 2 tháng hơn rồi. Mụn thì cũng giảm được 60%, lâu lâu nó lên thì bôi khoảng 2 ngày thì ok đi mất, các mụn ẩn cũng nổi lên từ từ, em quyết tâm dùng cho đến khi nào da láng mịn thì thôi ạ, vì nghe nói kiên trì thì được feedback rất tốt, với nhiều bác sĩ da liễu cũng kê em này cho bệnh nhân nên em cũng khá yên tâm. Em dự maximum là em dùng liên tục 6 tháng. Có điều kem này bôi như lớp make up nhẹ khi ra đường vậy ạ. Mà chị nào sợ ẻm đẩy mụn ẩn lên thì đừng dùng, chứ không thì :-s...Còn em thì cho nó đẩy bằng hết, mình triệt tiêu 1 lần luôn
    - Acne Care Serum: này em không thấy nó giống Serum chút nào, nhìn hệt như Emulsion, vỗ lên da cứ dính dính chứ chẳng thẩm thấu được nhiêu, nhìn phần thông tin thì làm từ các loại thảo dược vân vân...nhưng sao em bôi thấy nó lên mụn thêm thì có.
    - Cao đẩy mụn: em mua 2 lọ, một lọ tên là Anti, một lọ là cái gì em quên rồi...chỉ nhớ lọ Anti là giúp làm khô cồi mụn, còn lọ kia thì đẩy mụn ẩn lên. Em xài này chỉ thấy da mịn hơn chút chứ không có công dụng gì nhiều. Thành phần thì hình như handmade ạ, lọ Anti thì hơi lỏng, lọ kia thì đặc mùi mật ong, hình như có thêm một số loại thảo dược, rượu, thuốc bắc, cộng đồng kỳ,...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Liệu pháp Spa: Em cũng từng đi Spa mấy lần rồi ạ, em không hy vọng nó sẽ hết mụn đâu =D Mà chỉ là để lấy bớt mụn trên da đi thôi, rồi mình dưỡng từ từ lại. Em đi Spa ở gần nhà. Liệu trình chăm sóc da của Spa thì em thấy gồm có:
    + Rửa mặt
    + Tẩy tế bào chết
    + Xông hơi
    + Nặn mụn
    + Sát trùng bằng cồn
    + Rửa mặt
    + Chiếu đèn trị thâm
    + Đắp mặt nạ thuốc bắc.

Mà em bảo đảm cái mặt nạ đó là mặt nạ gói bột ở siêu thị có bán đầy đấy ạ .
    Cả liệu trình chỉ tốn của em 180k, lấy được khoảng 5,6 cái mụn gì đó, về nhà thì chỗ đó sưng đỏ, nhưng em bôi kem Wondera thì nó không để lại vết thâm, giờ trán em cũng gần như hết được 80% mụn.

Spa nó lấy mụn không đau lắm đâu các chị, chứ mấy người nặn mụn ở mấy tiệm bình dân này nọ thì đau phát khóc, còn để lại vết thâm nữa Các chị chọn Spa nào uy tín chút, nó biết cách lấy mụn, chứ không phải mụn non cũng đè ra lấy thì rỗ chết đó các chị .

À còn vụ chiếu đèn để không để lại vết thâm, em thấy nó hơi ảo diệu Đèn đó em nhìn....giống đồ chơi mấy đứa con nít chiếu chiếu .... Khi áp lên mặt thì em thấy nó nóng, người ta lăn trên mặt mình độ 10 phút thôi ạ, hi vọng là nó có tác dụng thật.

Mà em khuyên mấy chị đi Spa đừng có bị người ta dụ dỗ nha ạ, đồ trong Spa bán giá lời gấp đôi luôn đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dermaton.us bài độc trên da là sao bạn? Xức vô nổi thêm mụn hả b? Mình tính xài mà nghe bạn nói vây nên sợ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bác sĩ Da Liễu: Em cũng đi nhiều Bác sĩ lắm rồi ạ Em chỉ nêu tên chứ lâu quá em không nhớ địa chỉ, với cả...phải để người ta làm ăn đúng không ạ
    + Bác sĩ Minh Vương: Bác này cho em uống thuốc tránh thai Diana 35 Em chỉ có 16t thôi ạ, làm về mẹ em hỏi tùm lum, tưởng em...ăn chơi...oan ức muốn chết. Mà bác này cũng hay đi công tác lắm, nên cũng ngắt giữa chừng. Em thì có search thông tin thuốc này, cũng là để ổn định nội tiết tố, nhưng cái gì sử dụng không đúng mục đích của nó thì lâu dài cũng không có lợi, nên em out luôn.
    + Bác sĩ Sương: bác này chắc nổi tiếng ai cũng biết. Mẹ em trị nám cũng theo bác này, phải gọi điện đặt chỗ tùm lum, nhưng cuối cùng mẹ em thì không hết nám, em thì chỉ bớt một thời gian rồi sau đó tái lại, dù em đã kiêng cử rất nhiều. Thằng bạn em cũng trị chỗ này, mua đủ thứ thuốc, mà cũng chẳng bớt đi. Có nghe phong phanh các chị trên Diễn đàn mình bảo bác này nuôi bệnh...
    + Bác sĩ Ánh: bác này thì tiền khám cũng khá mềm, có kê đơn sổ, có mấy chị nhân viên nhiệt tình yêu lắm ạ Mà hình như bác chỉ mở cửa lúc 4h chiều thôi. Nhưng bác này khám khá mát tay, chỉ bảo em cũng nhỏ nhẹ, nhưng thuốc bác kê thì hơi...độc . Nếu các chị dùng lâu thì sẽ hại đấy ạ, vì đa phần là có Tretinoin, với cả tác dụng phụ thì đầy ra, như thuốc Acutrine Em đi thì bị hoa mắt, chị nào da khô em khuyên là chuẩn bị tinh thần da tróc vảy nếu điều trị theo những loại thuốc này. Cơ mà nghe đâu bác này từng lên báo vì bán thuốc quá đát ạ? @@
    + Bác sĩ Lãnh: Bác này cũng nổi tiếng, nhưng có điều em uống thuốc thì mặt đỏ bừng (gặp ngay mặt em dễ đỏ nữa), môi khô khốc như cát sa mạc, tóc rụng gần như đem đi bán được (cái này bác có nói trước). Cố theo một thời gian chừng 3 tháng, mặt em cũng mịn đi nhiều, mụn bọc đỏ thì ít xuất hiện hơn, nhưng mụn ẩn thì còn kinh lắm. Em ngưng bác này vì em còn tuổi xuân...chưa muốn cạo đầu đi tu sớm Em ngưng thuốc thì tóc trộm vía không còn rụng nữa ạ.
    + Bác sĩ Mừng: em chữa ở bác này mà em toàn bị mắng....trong khi em đã rất lễ phép hỏi mà, huhu Tính bác này thì chắc nhiều chị trên diễn đàn mình đến chữa cũng rõ, em không nói thêm. Bác kê cho em có cái bộ Balea có srm + toner + kem dưỡng ẩm. Mà da em thuộc hỗn hợp thiên dầu, xài kem dưỡng ẩm cái nó nhờn dính khó chịu không tả nổi, sau hỏi bác thì bác quạt cho một trận "Nếu sợ bị bóng thì đừng bôi nữa, để cái mặt khô cong đi, có cô kia cũng hỏi như cô, giờ cái mặt chữa hoài không hết đấy" Mà cái bộ này sao em thấy có mấy chị xách tay về giá mềm hơn rất nhiều Không biết là bác bán đắt hay có hàng fake nữa. Còn một số loại thuốc bác kê gồm có vitamin E 400IU, viên kẽm.
    Còn cái Lalisse nó đắt, em chỉ tiết kiệm bôi vùng có mụn để mụn nhanh chín, mau se đầu ,mùi như dầu gió, có 5ml => 500k, chả hiểu sao lại bị bác quạt cho trận nữa là xài gì mà tiết kiệm, chừng nào tuổi rồi mà không biết bôi kem (kem này bôi vùng da thường thì làm da mịn lên ạ). Trong khi em làm gì có tiền dư dả mà xài 1 lọ 10 ngày À, Bác bảo cái này ở Bác là độc quyền chỉ có Bác bán thôi, xài lâu dài thì da đẹp như em bé, có điều đắt xắt ra miếng. Bác bảo 1 lọ dùng 10 ngày thì với tg 2 năm mà Bác nói thì chừng 36tr5 . Thuốc Isotretionin thì hại men gan lắm, nên chị nào men yếu thì không dùng được. Với cả nó làm cho da mình nhạy cảm hơn dưới nắng nữa đó các chị ạ.
    Nhưng tóm lại thì bác này chữa khá hiệu quả, chị nào có điều kiện cố gắng theo, dù tháng đầu nó lên mụn khủng khiếp nhưng sau thì từ từ lặn dần. Túm lại là em vote bác này dù tính bác hơi khó..

Em đi khắp Đông Tây để chữa cái mặt thôi đấy ạ.
    Mà các chị nào chữa ở bác sĩ, phải thường đo men gan ạ, vì có nhiều loại hại men gan lắm, trộm vía các chị xem mụn có giảm ở mặt mà chuyển nhà qua lưng không nữa đấy chứ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chochang Xem bài viết
    dermaton.us bài độc trên da là sao bạn? Xức vô nổi thêm mụn hả b? Mình tính xài mà nghe bạn nói vây nên sợ quá
    Dermaton.us nó không nổi mụn thêm nha chị Bài độc trên da là nó giúp da thải cặn bã từ từ đấy ạ, em thấy nó có thành phần mà trong các đơn thuốc trị ung thư hay có nữa Nói chung loại này khá lành tính, da nhạy cảm dùng được, chị nào ít mụn thì kết quả khả quan lắm, còn mụn nhiều thì nó giúp giảm mụn thôi, chứ không dứt hẳn.

Da nhờn thì bôi lớp mỏng thôi chị nhé, có điều dùng cái này da mịn mịn yêu lắm Love%20Struck
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thanks em nhiều nhé! Chị dùng thử xem sao. Em ơi cái Lalisse em xài là serum hay gì mà đắt thế em. Em xài thấy có bớt mụn nhiều không?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 106 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em thì dùng cái Wondera ko hợp. Bôi vào rát và nóng da lắm. E dùng theo đơn của bs là Neoderm, giờ hết thuốc rồi, lâu lâu mụn có nổi thì vẫn dùng em nó. Hôm qua thì được nhỏ bạn tặng nguyên bộ kit trị mụn của Lalisse mà em chưa dám dùng. Chị nào dùng rồi cho em review với ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều. :* :*
    • 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

không biết da mình có hợp không cơ mà cả đống thế này cơ á @@
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LunaMiu Xem bài viết
    - Kem trị mụn thảo dược Wondera: hiện thì em đang dùng em này. Lúc đầu như các chị trên diễn đàn mình nói, nó đẩy mụn lên khủng khiếp lắm ạ. Hai má em đỏ bừng, ngứa khủng khiếp, da có hơi căng căng. Kem này nó có màu thuốc bắc, mùi hơi hắc ạ, thoa vào nó nóng nóng rát rát sao ấy. Mà phải bôi theo đúng liều của nó, như tuýp 20g chỉ bôi từ 7-10 ngày nó mới phát huy tác dụng, cứ cách 3 tiếng bôi 1 lần, buộc phải dùng kèm với sữa rửa mặt của nó nữa. Công dụng của ẻm thì chuyên đẩy mụn ẩn và tiêu diệt mụn, nên em cũng chăm chỉ ráng bôi đến giờ là được 2 tháng hơn rồi. Mụn thì cũng giảm được 60%, lâu lâu nó lên thì bôi khoảng 2 ngày thì ok đi mất, các mụn ẩn cũng nổi lên từ từ, em quyết tâm dùng cho đến khi nào da láng mịn thì thôi ạ, vì nghe nói kiên trì thì được feedback rất tốt, với nhiều bác sĩ da liễu cũng kê em này cho bệnh nhân nên em cũng khá yên tâm. Em dự maximum là em dùng liên tục 6 tháng. Có điều kem này bôi như lớp make up nhẹ khi ra đường vậy ạ. Mà chị nào sợ ẻm đẩy mụn ẩn lên thì đừng dùng, chứ không thì :-s...Còn em thì cho nó đẩy bằng hết, mình triệt tiêu 1 lần luôn
    - Acne Care Serum: này em không thấy nó giống Serum chút nào, nhìn hệt như Emulsion, vỗ lên da cứ dính dính chứ chẳng thẩm thấu được nhiêu, nhìn phần thông tin thì làm từ các loại thảo dược vân vân...nhưng sao em bôi thấy nó lên mụn thêm thì có.
    - Cao đẩy mụn: em mua 2 lọ, một lọ tên là Anti, một lọ là cái gì em quên rồi...chỉ nhớ lọ Anti là giúp làm khô cồi mụn, còn lọ kia thì đẩy mụn ẩn lên. Em xài này chỉ thấy da mịn hơn chút chứ không có công dụng gì nhiều. Thành phần thì hình như handmade ạ, lọ Anti thì hơi lỏng, lọ kia thì đặc mùi mật ong, hình như có thêm một số loại thảo dược, rượu, thuốc bắc, cộng đồng kỳ,...
    Cái wondera này dùng tốt hả bạn? Mua ở đâu vậy

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Forever I will try
    To be by your side
    • 193 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cái wondera đó trị thâm tốt ko vậy? 1 tuýp bao nhiêu tiền ạ?

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chochang Xem bài viết
    Thanks em nhiều nhé! Chị dùng thử xem sao. Em ơi cái Lalisse em xài là serum hay gì mà đắt thế em. Em xài thấy có bớt mụn nhiều không?
    Lalisse nó dạng giống serum luôn chị, em được bác Mừng kê cho, nghe đâu chỉ có mình bác bán thôi ạ Nó làm mụn em nhanh chín, còn những chỗ không có mụn thoa lên thì da căng căng với mịn hơn đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choi_bi Xem bài viết
    Em thì dùng cái Wondera ko hợp. Bôi vào rát và nóng da lắm. E dùng theo đơn của bs là Neoderm, giờ hết thuốc rồi, lâu lâu mụn có nổi thì vẫn dùng em nó. Hôm qua thì được nhỏ bạn tặng nguyên bộ kit trị mụn của Lalisse mà em chưa dám dùng. Chị nào dùng rồi cho em review với ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều. :* :*
    Wondera có triệu chứng đó là bình thường mà ạ em cũng bị mà giờ đỡ nhiều rồi. Tại mấy kem trị mụn kia đa phần nó làm mụn mình chìm xuống da, còn cái này nó đẩy lên hết Lalisse bạn chị mua ở đâu vậy ạ >"< Em thấy trên diễn đàn có chị bán, mà không rõ hàng có đảm bảo không. Chị xem bộ kit có cái Anti Spot Skin Serum không chị nhé Serum đó dùng thì tốt lắm ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@Kittyh: Wondera dùng thì tốt, nhưng bạn phải kiên nhẫn nha. Tại cơ chế nó hơi khác so với kem trị mụn thông thường. Bạn đến các cửa hàng Medicare họ đều có bán hết nha.
    @Jeremy: trị thâm thì nó có thuốc riêng, em chưa dùng nên không review được. Nhưng nghe các chị trên diễn đàn dùng thì có chị trị được cả thâm sẹo đấy ạ Tùy người dùng hợp hay không thôi, nhưng trộm vía cái kem trị mụn em xài làm mặt em giờ thâm bay cũng gần 80% rồi . Trị thâm thì có tuýp 30g chỉ 60k thôi ạ, còn tuýp 10g nhỏ thì hình như 30k. Nhưng ban đầu nó sẽ khiến vết thâm đậm màu hơn 80% rồi mới nhạt bớt nha chị. Với nếu chỗ vết thâm nó có mụn ẩn thì nó sẽ đẩy mụn lên ấy Chị cân nhắc nhé.
    • 193 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thế 1 tuyp wondera có 60k ạ? Thế mà đó h cứ tưởng là mấy trăm

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JeremyCass269 Xem bài viết
    Thế 1 tuyp wondera có 60k ạ? Thế mà đó h cứ tưởng là mấy trăm

Nó có loại 500k lận ạ Nếu mình bị mụn, nám nặng, lâu năm thì mới dùng loại ấy. Loại bt chỉ có 60k và 30k thôi ạ
    • YLC
      Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Mình bị mụn từ năm 16 tuổi, mãi đến năm 26 tuổi mới hết. Trải qua ko biết bao lần chuột bạch với các sản phảm trị mụn mà ko dứt được. Ban đầu là xài các hãng bình dân như Acnes, Biona, Clean & Clear. Sau tăng dần lên các hãng cao cấp như Shiseido, Menard ,Feiya nhưng vẫn ko xi nhê. Có thời liều mình dùng kem trộn hiệu Betneval của Của Phụng, da mịn dc 1 thời gian xong thấy có vẻ càng ngày càng mỏng nên mình ngưng, và mụn trở lại. Tốn ko biết bao nhiêu là tiền cho công cuộc trị mụn.

Đến khi kết hợp 1 lúc nhiều thứ thì da mình bây giờ đã ổn hơn rất nhiều, mịn, trắng, vết thâm còn mờ mờ nhưng chấp nhận đc. make up lên 1 chút thì khá ok. "Bí quyết" như sau :

- Rửa mặt : Neutrogen Acnes Oil Free : cái này lành tính, rửa rất sạch mà ko gây mụn
    - Mặt nạ : Origins Clear Improvement (mới dùng dc 2 tháng) có dùng thì tốt, ko thì cũng ko sao, giúp da mịn hơn thôi
    - Tẩy tế bào chết : St Ives : giúp da sạch để hấp thụ kem dưỡng kem trị mụn tốt hơn
    - Kem trị mụn : White & Fair : có lẽ hợp với mình nên dùng cho kết quả tốt cực kì
    - Thi thoảng làm cái "mặt nạ tự chế" như sau : 1 viên amocxilin + nước cốt chanh bôi lên mặt để khoảng 20' rồii rửa sạch, giúp mụn khô nhanh, sát khuẩn. Hơi xót và fải tránh nắng kỹ. Dùng 2 lần/tuần . Khi hết mụn thì ko cần dùng nữa.
    - Mình uống thêm trà thanh lọc cơ thể Slim Spa cho mát gan . Uống trong khoảng 3 tháng thôi.
    - Đặc biệt chú ý khi trang điểm, chọn loại kem lót/nền ko gây mụn. Mình dùng Monistat làm base , và foundation của bourjois .

Nhìn chung đây là "bộ" sản phẩm mà đã giúp mình thoát khỏi cái mặt mụn suốt 10 năm. Da mình khá mẫn cảm, dễ kích ứng, hay có mụn nên mình nghĩ các sản phẩm trên là lành tính, ít ra ko làm da mình bị ửng đỏ hoặc nổi thêm mụn.

Chia sẻ 1 chút kinh nghiệm với các bạn ^_^
    Số may mắn 249 mẹ San Thái cho. Mong con yêu mau đến với ba mẹ nha con
    -------------------
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con của bạn mẹ em cũng xài cái wondera ấy, giờ mặt đẹp láng dữ lắm. Mà khoảng thời gian nó đẩy mụn lên là bao lâu ạ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 106 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LunaMiu Xem bài viết
    Wondera có triệu chứng đó là bình thường mà ạ em cũng bị mà giờ đỡ nhiều rồi. Tại mấy kem trị mụn kia đa phần nó làm mụn mình chìm xuống da, còn cái này nó đẩy lên hết Lalisse bạn chị mua ở đâu vậy ạ >"< Em thấy trên diễn đàn có chị bán, mà không rõ hàng có đảm bảo không. Chị xem bộ kit có cái Anti Spot Skin Serum không chị nhé Serum đó dùng thì tốt lắm ạ.
    Bạn mình làm ở thẩm mỹ viện của 1 bs trong SG, chuyên trị bằng bộ kit này. Bộ nhỏ bạn tặng mình gồm 1 chai Lalisse Anti Spot Serum No.1, 1 bình SRM Lalisse Oil-Control Cleanser, 1 chai mặt nạ Lalisse Exfoliating Peel-Off Masque, 1 chai dưỡng Lalisse Oil-Free Moisturiser. Da nhờn nên không vệ sinh kĩ chút là bị nổi mụn li ti liền, nhìn khó chịu lắm, hy vọng bộ này giúp mình cải thiện được chút.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YLC Xem bài viết
    Mình bị mụn từ năm 16 tuổi, mãi đến năm 26 tuổi mới hết. Trải qua ko biết bao lần chuột bạch với các sản phảm trị mụn mà ko dứt được. Ban đầu là xài các hãng bình dân như Acnes, Biona, Clean & Clear. Sau tăng dần lên các hãng cao cấp như Shiseido, Menard ,Feiya nhưng vẫn ko xi nhê. Có thời liều mình dùng kem trộn hiệu Betneval của Của Phụng, da mịn dc 1 thời gian xong thấy có vẻ càng ngày càng mỏng nên mình ngưng, và mụn trở lại. Tốn ko biết bao nhiêu là tiền cho công cuộc trị mụn.

Đến khi kết hợp 1 lúc nhiều thứ thì da mình bây giờ đã ổn hơn rất nhiều, mịn, trắng, vết thâm còn mờ mờ nhưng chấp nhận đc. make up lên 1 chút thì khá ok. "Bí quyết" như sau :

- Rửa mặt : Neutrogen Acnes Oil Free : cái này lành tính, rửa rất sạch mà ko gây mụn
    - Mặt nạ : Origins Clear Improvement (mới dùng dc 2 tháng) có dùng thì tốt, ko thì cũng ko sao, giúp da mịn hơn thôi
    - Tẩy tế bào chết : St Ives : giúp da sạch để hấp thụ kem dưỡng kem trị mụn tốt hơn
    - Kem trị mụn : White & Fair : có lẽ hợp với mình nên dùng cho kết quả tốt cực kì
    - Thi thoảng làm cái "mặt nạ tự chế" như sau : 1 viên amocxilin + nước cốt chanh bôi lên mặt để khoảng 20' rồii rửa sạch, giúp mụn khô nhanh, sát khuẩn. Hơi xót và fải tránh nắng kỹ. Dùng 2 lần/tuần . Khi hết mụn thì ko cần dùng nữa.
    - Mình uống thêm trà thanh lọc cơ thể Slim Spa cho mát gan . Uống trong khoảng 3 tháng thôi.
    - Đặc biệt chú ý khi trang điểm, chọn loại kem lót/nền ko gây mụn. Mình dùng Monistat làm base , và foundation của bourjois .

Nhìn chung đây là "bộ" sản phẩm mà đã giúp mình thoát khỏi cái mặt mụn suốt 10 năm. Da mình khá mẫn cảm, dễ kích ứng, hay có mụn nên mình nghĩ các sản phẩm trên là lành tính, ít ra ko làm da mình bị ửng đỏ hoặc nổi thêm mụn.

Chia sẻ 1 chút kinh nghiệm với các bạn ^_^
    Bạn ơi cho mình hỏi bạn bị dạng mụn gì vậy ha? ^^
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4