TIN TÀI TRỢ.

Review Serum Nivea cho mặt: Chia sẻ kinh nghiệm và các tips dưỡng da trang điểm.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 87K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 97 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc trước, Da mình khá đẹp, nhưng sau 1 thời gian thường xuyên trang điểm, màu da trở nên sạm hẳn, không còn vẻ rạng rỡ như trước, bề mặt da cũng xấu hơn vì không còn mịn màng, lỗ chân lông to hơn và nhìn mặt có vẻ già đi Mình cảm giác càng trang điểm thì da càng trở nên xấu hơn và lớp trang điểm không còn tự nhiên và mịn màng nữa vì da có nhiều khuyết điểm hơn.

Sau này khi vào Parkson mua mỹ phẩm thì mình được chuyên gia trang điểm tư vấn là do thói quen tận dụng lớp kem dưỡng bình thường làm lớp lót rồi lại phủ thêm BB cream, phấn, má hồng nên tình trạng da lâu dần sẽ bị tổn thương và xấu đi. Mình định mua 1 tuýp kem lót riêng của Bobbi Brown nhưng giá gần 1 triệu 4 lận, đang suy nghĩ thì mình được 1 chị trong công ty recommed Serum dưỡng lót của Nivea. Lúc đầu cũng hơi phân vân vì biết Nivea chỉ chuyên về chăm sóc da chứ không chuyên về mảng da trang điểm, nhưng được giới thiệu và giá cả cũng hợp lí mà da thì đã xấu lắm rồi nên mình dùng thử luôn. Mình dùng trọn bộ gồm serum dưỡng lót trước khi trang điểm và serum phục hồi vào ban đêm luôn, và sau 1 thời gian sử dụng thì làn da dần được cải thiện, trở nên sáng mịn, nước da cũng tươi tắn hơn hẳn. Hôm nay mình review Serum này cho bạn nào cảm thấy có nhu cầu giống mình.

Đối với những bạn trang điểm nhiều như mình thì cần phải chăm sóc da một cách cẩn thận, đều đặn mỗi ngày phải thoa dưỡng và lót trước khi đánh phấn, và đừng dùng kem dưỡng thay luôn cho lớp lót như mình trước đây. Nếu có điều kiện, bạn nên mua kem lót riêng, còn nếu như mình thì có thể dùng sản phẩm vừa có tác dụng dưỡng và lót. Bước lót quan trọng vì giúp tạo lớp màng bảo vệ giữa da và phấn, ngăn phấn trang điểm thấm vào da. Trước đây vì dùng kem dưỡng làm lớp lót, da chỉ được dưỡng mà không được bảo vệ, phấn vẫn có thể chui vào lỗ chân lông nên da mình mới xấu vậy đó.

Review serum nivea cho mặt của mình như sau:

•Khi cho sản phẩm ra tay, tinh chất serum cho cảm giác mỏng nhẹ và hơi lỏng hơn so với kem dưỡng.

•Khi thoa serum dưỡng lót, vì lỏng nên cảm giác serum dễ dàng tán hơn, thấm nhanh hơn nên sau này mình chỉ dùng 1 lượng ít cũng đủ cho cả khuôn mặt. Khi vừa thoa xong, sẽ cảm giác được serum thấm vào giúp da mềm mịn hơn. Vài giây sau thì da giống như có 1 lớp màng phủ mỏng, cảm giác nhẹ tênh trên da, mình nghĩ đây chính là lớp lót giúp hạn chế các loại phấn và kem trang điểm thấm vào da.

•Serum có chỉ số chống nắng SPF 33 và PA+++, một chỉ số chống nắng khá cao và an toàn cho da dưới các tia tử ngoại mặt trời. Khi mình dùng kem chống nắng thường bị nhờn, nhưng serum nivea thì rất khô khoáng.
    •Tuýp sản phẩm thon gọn và dễ dàng mang theo trong túi.

•Tuy nhiên, Serum Dưỡng lót Nivea có mùi thơm nhẹ hơn so với 1 số dòng sản phẩm khác. Và sản phẩm sản xuất tại Thái Lan nên trên tuýp không co Tiếng Việt. Ngay từ đầu phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng ở nhãn trên hộp.

Bản thân mình cảm thấy dòng serum makeup starter nivea này tốt, tiện dụng và giá thành phù hợp với mong đợi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 237 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Oh cám ơn chị đã review serum chi tiết ghê. Em cũng giống như chị, trước đây da em tuy không trắng nhưng luôn căng mịn,ửng hồng và cảm thấy làn da rất khỏe. Sau này đi làm mới tập tành trang điểm, da dần trở nên khô, sạm màu hẳn, da không còn căng mịn nữa mà có vẻ sần sần vì lỗ chân lông to hơn. E rất lo lắng không rõ nguyên nhân từ đâu. Da em bị như vậy có phải do trang điểm như mẹ nó ko? Em cũng đang cần tìm 1 sản phẩm chăm sóc da mặt, da em như vậy có dùng serum nivea được không?
    Em cũng là con gái mà anh
    Cho dù giọng nói chẳng ngọt lành
    Trong thiếu chút ngây ngô..ngoài thừa nhiều mạnh mẽ
    Vẫn cần lắm một bờ vai chở che khi gió nhẹ
    Cái nắm tay ngọt ngào giữa phố chật người đông
    • 753 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hôm bữa đi vào siêu thị Big C thì cũng được tư vấn cho dòng sản phẩm Serum dưỡng lót này các mẹ ah. Có một bạn tư vấn viên của Nivea tư vấn rất kỹ về các tác hại của phấn trang điểm trên da và các lỗi thường gặp của mình trong việc chăm sóc da trước khi trang điểm. Mình được dùng máy kiểm tra da về màu da, kết cấu da và nhất là lổ chân lông của mình hơi to nên làn da trông không được mịn. Trước đây mình không quan tâm lắm về việc lót cho làn da thường xuyên trang điểm vì nghĩ chăm sóc da trang điểm cũng giống da bình thường. Nhưng sau hôm đó thấy kết quả soi da có kết cấu da không được khỏe, mình thật sự hơi lo lắng vì cách chăm sóc da của mình nên đã mua luôn bộ chăm sóc da trang điểm của nivea. MÌnh thấy dùng cũng tốt đó các mẹ.
    Đi xa rồi mới biết chữ "nhà" đáng quý biết bao
    • 237 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocoixoaimia Xem bài viết
    Hôm bữa đi vào siêu thị Big C thì cũng được tư vấn cho dòng sản phẩm Serum dưỡng lót này các mẹ ah. Có một bạn tư vấn viên của Nivea tư vấn rất kỹ về các tác hại của phấn trang điểm trên da và các lỗi thường gặp của mình trong việc chăm sóc da trước khi trang điểm. Mình được dùng máy kiểm tra da về màu da, kết cấu da và nhất là lổ chân lông của mình hơi to nên làn da trông không được mịn. Trước đây mình không quan tâm lắm về việc lót cho làn da thường xuyên trang điểm vì nghĩ chăm sóc da trang điểm cũng giống da bình thường. Nhưng sau hôm đó thấy kết quả soi da có kết cấu da không được khỏe, mình thật sự hơi lo lắng vì cách chăm sóc da của mình nên đã mua luôn bộ chăm sóc da trang điểm của nivea. MÌnh thấy dùng cũng tốt đó các mẹ.
    Ôi chị cocoixoaimia ơi!!!! chăm sóc da như thế nào gọi là không đúng cách vậy? Chăm sóc làn da trang điểm thì cần chăm sóc như thế nào vậy chị? Chị review chi tiết hơn về serum nivea cho mặt này và chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
    • 753 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chim_chichbong Xem bài viết
    Ôi chị cocoixoaimia ơi!!!! chăm sóc da như thế nào gọi là không đúng cách vậy? Chăm sóc làn da trang điểm thì cần chăm sóc như thế nào vậy chị? Chị review chi tiết hơn về serum nivea cho mặt này và chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
    Thì trước đây mình hay lấy kem dưỡng để dưỡng da và làm lớp lót trước khi trang điểm lắm, đỡ phải lỉnh kỉnh nhiều hũ lọ mà tiết kiệm được 1 chút. Nhưng hôm đó các bạn tư vấn viên của Nivea nói rằng chỉ một lớp kem dưỡng là chưa đủ vì kem dưỡng không thể bảo vệ da như kem lót trang điểm được. Các hạt phấn trang điểm sẽ dễ dàng thấm vào da gây hư tổn, đầu tiên là màu da sạm hẳn đi, sau đó lổ chân lông to, làn da trở nên sần và dễ nổi mụn. Mình thấy giống y chang tình trạng da của mình luôn. Lúc đó cảm thấy lo lắng cho làn da mình thật, mình mua luôn 2 tuýp Serum Dưỡng lót và Serum phục hồi Nivea. Trước đây mình đã dùng serum body dưỡng thể của nivea rồi, hiệu quả trắng lên thấy rõ nên khi có serum nivea cho mặt, mình cũng không lăn tăn lo lắng lắm mà mua luôn.

Tuýp dưỡng lót được giới thiệu vừa giúp dưỡng trắng vừa có thành phần kem lót giúp hạn chế tối đa tác hại của phấn trang điểm trên da, trong đó còn có tính năng chống nắng, dưỡng ẩm & se khít lổ chân lông nữa. Tuýp màu xanh là Serum phục hồi với tinh chất nhân sâm , cung cấp độ ẩm và dưỡng chất cho da, hỗ trợ quá trình phục hồi da hư tổn sau trang điểm vào ban đêm. Mình mua chắc được 3 tháng rồi, đến giờ vẫn xài 2 tuýp Serum đều đặn mỗi ngày, da mình có hơi sáng hơn, mịn hơn và thấy cải thiện rõ rệt đó. Sau đó mình quay lại soi da thì thấy kết quả trên máy cũng tốt hơn nên giờ vẫn tiếp tục dùng. Mẹ nào thường xuyên trang điểm thì cũng nên lưu ý, đừng để bị như mình trước đây.
    • 209 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Mình vẫn hay lấy kem dưỡng làm lớp lót trang điểm để đỡ tốn thời gian và công sức, lại đỡ quá nhiều lớp kem tạo cảm giác nặng trên da mặt.Nhưng theo những thông tin của mọi người ở trên thì dùng kem dưỡng tốt thay thế lớp lót luôn như vậy không được mọi người? Mình thấy các clip dạy trang điểm trên mạng vẫn chỉ dùng kem dưỡng trước khi trang điểm thôi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 360 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi con_rua_beo Xem bài viết
    Mình vẫn hay lấy kem dưỡng làm lớp lót trang điểm để đỡ tốn thời gian và công sức, lại đỡ quá nhiều lớp kem tạo cảm giác nặng trên da mặt.Nhưng theo những thông tin của mọi người ở trên thì dùng kem dưỡng tốt thay thế lớp lót luôn như vậy không được mọi người? Mình thấy các clip dạy trang điểm trên mạng vẫn chỉ dùng kem dưỡng trước khi trang điểm thôi mà.
    Ôi Ko thay thế được đâu ! Mình xem mấy clip trang điểm trên youtube của Michelle Phan hay Lisa eldridge thì đều có thêm bước kem lót sau bước kem dưỡng đó.
    Hôm bữa mình đọc báo thấy chuyên gia trang điểm Hạ My có nói Lớp kem dưỡng và kem lót là 2 bước quan trọng khi trang điểm, không nên bỏ qua bước nào ! Kem dưỡng thì giúp dưỡng da, cung cấp độ ẩm, dưỡng trắng hay ngăn ngừa lão hóa là tùy từng loại. còn lớp lót sẽ tạo 1 lớp màng bảo vệ giúp hạn chế tác hại của các loại phấn trang điểm trên da, ngoài ra còn giúp mỹ phẩm bám trên da tốt hơn, mịn & bền hơn. Một số loại kem lót còn có tác dụng thêm là làm màu da hồng hơn hoặc giúp kiểm soát nhờn. Phải bảo vệ da với kem lót vì các thành phần trong kem & phấn trang điểm dễ dàng thấm vào lổ chân lông, lâu dần làm lỗ chân lông to, bề mặt da không mịn màng, gây tổn thương và khiến da dễ dị ứng, sần sùi hơn và dễ dàng bắt nắng. Vì thế bước kem lót là bước cơ bản, bước đầu tiên và là thao tác bắt buộc trong bất cứ quá trình trang điểm nào đấy.
    Không có đâu em này, không có cái chết đầu tiên, và có đâu bao giờ, đâu có cái chết sau cùng
    • 3,308 Bài viết

• 6,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đây mình cứ thắc mắc vì sao khi dùng cùng một loại kem, phấn trang điểm nhưng có người thì da dẻ nhìn mịn màng, còn mình thì da bị khô, thậm chí bị mốc và loang xỉn. Ban đầu cứ nghĩ do hàng mình là hàng nhái, hoặc không hợp da, sau 1 thời gian mới biết phải dùng thêm bước lót. Khi hỏi và tìm kiếm thông tin trên mạng mình thấy có khá nhiều bạn nữ đã không dùng sản phẩm dưỡng lót trước khi trang điểm như tui. Chỉ thích dùng 1 hộp kem dưỡng cho cả đêm, cả ngày và dùng luôn để lót trước khi trang điểm. Nhưng từ khi tìm hiểu kỹ và tỉ mỉ đúng các bước dưỡng, kem lót rồi đến phấn trang điểm thì làn da cải thiện hẳn. Trước đây mình cũng dùng kem lót chuyên biệt nhưng dạo sau này chẳng còn thời gian để thoa đủ các bước nữa. bây giờ mình đang xài makeup starter serum NIVEA Dưỡng Lót như bạn vankhanhngoc review vì nó kết hợp luôn bước dưỡng và lót, giúp tiết kiệm thời gian và công sức. Bản thân mình thích nhất cảm giác da vẫn được dưỡng ẩm mà không thấy nhờn dính, thoa xong da mềm và mịn hẳn, đánh phấn lên bám liền và tự nhiên, không bị dày phấn.
    "Ser hermosa significa ser tú misma. No necesitas ser aceptada por otros. Necesitas aceptarte a ti misma."
    • 753 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Đúng đấy, mỗi cô gái khi đã trang điểm thì phải có ít nhất 1 tuýp kem dưỡng + lót với chỉ số chống nắng cao cho ban ngày và một tuýp kem dưỡng ẩm cho ban đêm. Không cần phải là loại kem với giá quá xa sỉ, triết lí cơ bản nhất của việc chăm sóc làn da trang điểm là trước khi trang điểm cần 1 lớp dưỡng lót bảo vệ da khỏi các tác hại từ phấn trang điểm. Sau khi trang điểm thì phải tẩy trang thật sạch và dùng kem dưỡng tăng cường dưỡng chất để phục hồi lại các hư tổn cho da.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 360 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trước giờ em chuyên dùng hàng nivea từ serum body đến lăn khử mùi, nên khi thấy có dòng serum dưỡng lót cho mặt của nivea, em cũng đã dùng thử. Da em lúc trước cũng hay trang điểm, sau 1 thời gian đúng là thấy da trở nên tối sạm đi, xấu hơn hẳn . Càng trang điểm thì da trở nên càng xấu hơn. Từ ngày dùng thấy da mịn hơn, vết thâm cũng mờ đi, nước da bớt sạm nên e thêm ý kiến review serum cho mặt của nivea này nhé. Mong sẽ hữu dụng cho các mẹ nhé.

Lúc đầu vì trang điểm nhiều nên da em có hiện tượng bong tróc nhẹ, da khô, sờ tay lên mặt thì thấy không láng, cảm giác đầu ngón tay hơi sần với vài đốm mụn nhỏ li ti nhưng được che phủ tốt bởi phấn trang điểm. Nhưng khi về nhà tẩy trang thì thấy rõ làn da đang ngày xấu đi.

Sau đó em dùng Serum dưỡng lót Nivea, khi thoa trên da serum như lớp màng trong suốt bảo vệ da mà cảm giác rất nhẹ nhàng, hoàn toàn không bết, không tạo cảm giác lớp kem dày cộm trên da. 1 tuần sau dùng đều đặn mỗi ngày, thoa cẩn thận trước lớp trang điểm, che chắn kỹ khi đi ra ngoài thì làn da mềm hơn. Sau 1 tháng các vết thâm mụn trên da mình mờ hẳn đi và làn da trở nên sáng hơn Không biết do biết che chắn tốt hơn hay do dùng serum nivea cho mặt này nữa, chắc là do cả 2.
    Không có đâu em này, không có cái chết đầu tiên, và có đâu bao giờ, đâu có cái chết sau cùng
    • 243 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Mọi người ơi, cho mình hỏi tí: Nếu dùng kem dưỡng, kem lót, BB và phấn nền đều hàng tốt thì tốn quá. Mình nên ưu tiên dùng sản phẩm như thế nào thì tốt và tiết kiệm nhất?
    “Đừng gắn bó với thứ tình yêu không để cho bạn được là chính mình” - Oprah Winfrey.
    • 753 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đời_Nhạt Xem bài viết
    Mọi người ơi, cho mình hỏi tí: Nếu dùng kem dưỡng, kem lót, BB và phấn nền đều hàng tốt thì tốn quá. Mình nên ưu tiên dùng sản phẩm như thế nào thì tốt và tiết kiệm nhất?
    Ko biết bà con có thấy giống mình hay hem chứ cá nhân mình thấy mọi người luôn có xu hướng chuộng những dòng mỹ phẩm cao cấp và mắc tiền cho sản phẩm dùng trên da mặt. Nhưng mình cũng đọc khá nhiều tại liệu về chăm sóc da (con nhà nghèo nên phải đi ngâm cú kỹ) thì biết là mình hoàn toàn có thể tiết kiệm tiền cho lớp dưỡng và lớp lót mỗi ngày nhưng vẫn đạt hiệu quả cao nhất. Do việc dưỡng da là một quá trình lâu dài đòi hỏi sự tỉ mỉ và kiên nhẫn, đòi hỏi sự thường xuyên và chăm chỉ cho các bước cơ bản đều đăn 2 lần mỗi ngày. Làn da sẽ được cung cấp đủ độ ẩm và dưỡng chất. Còn lớp lót sẽ như một lớp màng bảo vệ trong suốt, hạn chế các tác hại của phấn & kem trang điểm thấm xuống da. Bên cạnh đó chúng ta nên đầu tư tiền cho các lớp phấn nền và BB, CC cream của các nhãn hàng nổi tiếng. Bởi vì, những sản phẩm trang điểm đó sẽ trự tiếp tiếp xúc với da và đòi hỏi cấu trúc phải lỏng nhẹ, mềm mịn và màu nền hòa với màu da một cách tự nhiên cho lớp trang điểm trở nên hoàn hảo nhất.

Nếu như bạn muốn tìm dòng dưỡng lót kết hợp thì mình thấy Nivea có Serum dưỡng lót chuyên biệt cho làn da trang điểm với giá cũng hợp lý.
    • 3,308 Bài viết

• 6,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nai tính nói thêm mà bận quá, giờ chuẩn bị đi ngủ thì nhớ ra cái này hay hay nên lội vào share cho bà con đã hé hé: nếu làm đều đặn từng bước thì làn da sẽ được chăm sóc tốt nhất.

1. Rửa mặt sạch: Đây là bước cơ bản đầu tiên giúp loại bỏ bụi bẩn trên da, giúp da được sạch mịn màng và thông thoáng.
    2. Thoa nước hoa hồng - Giup da cân bằng lại độ ẩm, dưỡng trắng và se khít lổ chân lông hoặc thay vì dùng nước hoa hồng, các mẹ lấy đá lạnh, bọc vào khăn mềm và chườm lên mặt. Chườm đá giúp đánh thức làn da, và làm nhỏ lỗ chân lông. Da sẽ mịn hơn và đẹp hơn khi trang điểm
    3. Lớp dưỡng Lót: Trước khi thoa lớp phấn nền đầu tiên, bạn nên thoa một lớp dưỡng lót mỏng dành cho ban ngày có chứa thành phần chống nắng SPF và PA. Lớp dưỡng lót này có tác dụng dưỡng và tạo thành lớp màng chắn mỏng, giúp bảo vệ da khỏi lớp phấn trang điểm. Riêng vùng mắt thường khô và dễ có nếp nhăn, vì vậy, thoa ít kem dưỡng ẩm dành cho vùng mắt sẽ giúp làm ẩm vùng da này, khi trang điểm phấn mắt sẽ ăn màu hơn và không làm tổn hại vùng da quanh mắt.

Riêng mình phần này mình dùng Serum lót dưỡng của Nivea.

4. Sau khi thực hiện xong các bước trên, mới bắt đầu các bước trang điểm. Được bảo vệ kỹ, da sẽ không bị hư tổn, sạm đen hay nổi mụn.

Vậy nghen, chúc cả nhà 1 ngày tươi từ trong ra ngoài hé hé

Mình đi ngủ đây
    "Ser hermosa significa ser tú misma. No necesitas ser aceptada por otros. Necesitas aceptarte a ti misma."
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Mấy chị …ơi! em thấy nhiều loại serum ngoài các shop, siêu thị quá? Làm sao biết loại nào tốt cho da mình? E thường xuyên trang điểm nhẹ mỗi sáng khi đi làm ạ?
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em ko trang điểm dùng làm kem dưỡng buổi sáng dc đúng ko ạ^^ da em lỗ chân lông to kinh. lại con có sẹo mụn chứ. rõ ghét
    người ta có cặp có đôi...còn tôi thì vẫn đơn côi 1 mình
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 360 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chim_chichbong Xem bài viết
    Mấy chị …ơi! em thấy nhiều loại serum ngoài các shop, siêu thị quá? Làm sao biết loại nào tốt cho da mình? E thường xuyên trang điểm nhẹ mỗi sáng khi đi làm ạ?
    Theo mình biết thì các dòng Serum trên thị trường sẽ khác nhau về thành phần, tính năng ( dưỡng ẩm, trắng da…). Tuy nhiên nếu bạn thường xuyên trang điểm mỗi ngày thì mình recommend dùng Serum Dưỡng lót của Nivea nhé vì với các serum khác, bạn cần thoa thêm kem dưỡng sau khi thoa serum, còn serum nivea thì bạn ko cần thoa thêm kem dưỡng nữa. Mình đang xài sản phẩm này mỗi ngày trước khi bắt đầu các bước trang điểm đó. Lúc đầu mình thấy quảng cáo trên TV nên mua dùng thử, sau thấy dùng chất lượng tốt mà làn da mịn hẳn, vết thâm cũng mờ đi nữa. Điểm độc đáo của dòng Serum này dành cho làn da chuyên make up, thành phần kem lót trong sản phẩm sẽ giúp hạn chế tác hại của phấn trang điểm thấm vào da.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 360 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tomhekute Xem bài viết
    em ko trang điểm dùng làm kem dưỡng buổi sáng dc đúng ko ạ^^ da em lỗ chân lông to kinh. lại con có sẹo mụn chứ. rõ ghét
    HOÀN TOÀN OK nhé bạn. Cái serum này như kiểu lớp lót bảo vệ da khỏi mấy lớp trang điểm, còn nếu bạn ko trang điểm vẫn ok, serum mỏng nhẹ, vừa dưỡng ẩm lại có chất chống nắng, cũng như bạn xài kem dương ẩm á dưng mừ ok hơn kem dưỡng ẩm.

Còn chiện lỗ chưn lông to thì bạn nên chườm nước đá vào da nà, đắp mặt nạ se khít lỗ chân lông nà.....Lỗ chân long to oạch thì bị mụn thường xuyên là chiện dễ hiểu muh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Bạn nào cho mình cái hình & giá tiền với
    • 54 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

loại này bnh tiền vậy mẹ nó? nghe mẹ nó giới thiệu nghe thích quá
    • 304 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có dùng 2 loại Serum của Nive cho sáng và tối. Theo như mình review serum này thì mình đã cảm nhận một sự thay đổi ngay lập tức trên da sau lần đầu tiên sử dụng serum, như cảm thấy da nhẹ hơn, mượt mà và thậm chí là săn chắc hơn so với khi không dưỡng. Nhưng hầu hết các chất dinh dưỡng trong serum hứa hẹn sự thay đổi làn da trong ít nhất là bốn tuần. Nên việc dưỡng da đòi hỏi sự kiên trì và chịu khó. Ngoài ra, Serum sẽ phát huy tác hiệu quả nhất nếu kết hợp với toner đó các mẹ ah
    Sometimes it is better to be kind than to be right. We do not need an intelligent mind that speaks, but a patient heart that listens.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4