Nhân dịp mới hết chai tẩy trang cũ và mới mua được chai tẩy trang mới nên sẵn tiện ghé ngang chia sẻ với mọi người về các loại nước tẩy trang mà mình đã được dùng qua.
Da mình là da dầu, chủ yếu là dầu vùng chữ T nên rất dễ bị mụn đầu đen ở trán và mũi. Mình vẫn luôn tìm kiếm loại tẩy trang nào tốt cho da dầu để vừa làm sạch da, vừa hạn chế được lượng dầu tiết ra. Và sau một thời gian tìm kiếm, sử dụng. Nay mình xin chia sẻ với mọi người các loại nước tẩy tran mình đã dùng qua.

99ZUNCMpIsx3F21ol_F4Y9r30ucrR5g0QrS2ss6ao1VqlIUkGerQgEIOMA9jF_wOkp-nucLEk2b1Y2KAqmWYfyLtR4atoA

• L’Oreal 3 in 1: đây là chai tẩy trang đầu tiên mình dùng, loại này ưu điểm là không có mùi, dịu nhẹ, mình dùng không bị kích ứng. Nhưng vì quá dịu nhẹ nên chỉ tẩy được lớp make up nhẹ như kem chống nắng, không tẩy sạch được các lớp trang điểm đậm hơn và mascara chống thấm nước. Thang điểm 6/10
  • Biorderma Sensibio H2O hồng: tẩy trang quốc dân này thì rất phổ biến trên thị trường, mình khá thích em này vì phù hợp với da nhạy cảm, làm sạch tốt, cấp ẩm cho da tốt, kiềm được dầu và không gây khô da, sau khi tẩy trang không cần rửa lại bằng nước. Vì em này không chứa cồn hay xà phòng nên mình dùng để tẩy trang cho mắt và môi rất ổn. Thang điểm 9/10
  • Garnier xanh lá: em này thì giá cực kì bình dân, mình dùng loai màu xanh lá dành cho da dầu. Cảm nhận của mình thì em này cũng rất là dịu nhẹ, làm sạch dầu tốt, tẩy trang xong da vẫn căng mịn, hạn chế được dầu tiết ra, lỗ chân lông lúc nào cũng được thông thoáng. Thang điểm 8/10
  • Derladie: vừa hết chai tẩy trang cũ nên mình được người quen giới thiệu cho em tẩy trang mới này, sau 2 tuần sử dụng thì mình phải lòng em này mất rồi. Em này làm sạch rất tốt, lấy sạch được lớp trang điểm và lượng dầu thừa trên da. Em này chiết xuất tự nhiên, không có cồn nên không làm kích ứng da của mình, mình kết hợp dùng cho cả mắt và môi vẫn rất tốt. Vì chiết xuất từ cây phỉ nên sẽ có mùi cây phỉ thoang thoảng, riêng mình thì thấy mùi này rất dễ chịu. Thang điểm 9/10