TIN TÀI TRỢ.

Review bộ dưỡng da trà xanh green tea innisfree

• 0 Lượt chia sẻ
  • 61.6K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 44 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hello Girls,
    Bộ dưỡng da trà xanh Innisfree thì quá nổi tiếng rồi đúng không? Ai ai cũng biết, trong khoảng hơn 1 năm nay đồ dưỡng Innisfree chiếm được cảm tình của rất nhiều bạn gái mê làm đẹp . Nhiều bạn gái còn tuyên bố bộ dưỡng da Green Tea Innisfree là “must have” trong việc dưỡng da của mình. Nhân lúc bộ lựu đen Skinfood của mình vừa hết, mình rinh ngay 2 em trong bộ dưỡng Green Tea của Innisfree về dùng thử đó là Green Tea Seed Serum và kem dưỡng Green Tea Seed Deep Cream. Mình dùng sản phẩm này được khoảng gần 1 tháng rồi, chắc cũng có thể đưa ra ý kiến nhận xét cho các bạn tham khảo.
    Đầu tiên là sản phẩm Green Tea Seed Serum:
    Mô tả của NSX về sản phẩm này là:
    Là tinh chất dưỡng sâu rất được ưa chuộng, chiết xuất từ hạt trà xanh tươi mới được nuôi dưỡng từ trong lòng đất có chứa các chất linoleic acid, catechin, vitamin E và các chất khoáng có tác dụng : phục hồi độ đàn hồi và sự tươi trẻ cho da, các polyphenol trong trà xanh như EGCG có tác dụng chống ung thu da, chống tia cực tím, chống oxi hóa da và các ảnh hưởng xấu từ môi trường như khói thuốc lá, khói xe..tái tạo tế bào da, kiềm dầu, hạn chế mụn.
    Dưới đây là sản phẩm Geen Tea Seed Serum của mình:
    image10-e1421566323853-768x1024Sản phẩm Green Tea Seed Serum của mình

image11-e1421566300676-768x1024Nhìn em ấy khá là Natural đúng không các bạn
    - Về thiết kế sản phẩm: Sản phẩm bằng nhựa cứng, trong, có thể nhìn thấy serum dạng lỏng bên trong. Thiết kế của sản phẩm này rất chắc chắn và bắt mắt, tiện lợi cho việc mang đi. Vì bằng nhựa nên trọng lượng hộp khá nhẹ, mình thích thiết kế này của Innisfree phết, có vòi phun lấy sản phẩm rất vệ sinh, vòi phun còn có nắp đậy sau khi dùng xong đậy lại cho đỡ biến chất serum bên trong nữa chứ Yêu <3.
    - Về chất lượng:
    – Đầu tiên về mùi hương, mùi hương của các sản phẩm trong bộ dưỡng Green Tea đều giống nhau. Mùi này khá lạ, mình không thấy giống mùi trà xanh gì cả. Mình cũng không thích mùi hương này của Innis lắm vì lần đầu tiên mua sản phẩm này mình mở ra trong lúc bụng đang đói, mình thề choáng váng cả đầu,mùi xộc lên mũi hắc làm mình nôn nao cả người. Đấy là ấn tượng đầu tiên về Innisfree là mùi hương liệu hơi nồng nặc, tuy rằng sau đó mình không gặp vấn đề gì với hương liệu của Innis nữa nhưng cũng không quá thích nó.
    - Về chất kem: Chất kem lỏng, màu trắng đục, nghiêng tay sẽ chảy như nước, dễ tán và rất nhanh thấm vào da.
    - Chất lượng sản phẩm: Sau khi thoa serum lên da thì mình cũng thấy da mềm mại, căng hơn như được cấp nước vào da vậy. Mình dùng sản phẩm này trong lúc Hà Nội lạnh và khô nhất thì cũng không thấy da bị nứt nẻ khô ráp nhưng khi trang điểm mặt vẫn bị mốc và hơi gợn ở vùng chữ T. Mình thấy sản phẩm này chủ yếu có tác dụng cấp nước là chính, còn các tác dụng hồi phục da chống lão hóa thì mình thấy không có đâu ạ. Theo cảm nhận cá nhân của mình thì tác dụng dưỡng da của sản phẩm này khá là nhẹ nhàng, hợp với các bạn độ tuổi từ 18 – 25, mùa hè dùng sản phẩm này sẽ hợp hơn mùa đông ạ, mình da khô dùng trong mùa đông cảm thấy không có tác dụng mấy. Swatch của sản phẩm này các bạn xem ảnh dưới nhé:
    image14-e1421566230486-1024x1024Serum Green Tea dạng lỏng, màu trắng đục

image20-e1421570660635-1024x1024Chất kem lỏng dễ tán, dễ blend

image15-e1421566331330-1024x1024Sau khi xoa hết da tay chất kem sẽ ngấm và da rất nhanh
    - Tổng kết: Mình có nghe nói các sản phẩm Innisfree nếu hợp thì rất hợp, nếu không thì theo dạng vô thưởng vô phạt. Với mình thì sản phẩm này cũng có tác dụng nhưng không thần thánh như được ca ngợi. Hi vọng mùa hè đến mình sẽ thấy tác dụng của em ấy rõ ràng hơn. Chấm 7/10(đang đặt hi vọng vào em ấy trong mùa hè tới ).
    Tiếp theo là sản phẩm Green Tea Seed Deep Cream:
    - Về thiết kế:
    Bao bì sản phẩm được làm từ nhựa cứng, màu xanh lá cây đậm và màu nâu đậm, nhìn rất đơn giản và đẹp. Thiết kế của Innis nhìn khá thiên nhiên và bắt mắt. Dạng nắp xoáy, nhưng bất tiện cái là phải dùng tay để lấy kem sẽ hơi mất vệ sinh, bạn nào khó tính chắc sẽ k thích thiết kế này đâu.
    image12-e1421566277960-768x1024Sản phẩm kem dưỡng da cùng bộ trà xanh của Innis

image13-e1421566269610-768x1024Trên nắp sản phẩm này có logo Innis rất dễ thương và bắt mắt

image17-e1421565875636-1024x1024Dạng nắp xoáy lấy kem trực tiếp từ lọ nhưng lại không có dụng cụ lấy kem phải dùng tay trực tiếp
    - Về mùi hương: Còn nồng hơn em Serum, hic!
    - Về chất kem: Chất kem màu trắng đục, dạng bông xốp chứ không giống các loại kem dưỡng ẩm thông thường. Chất kem của dòng Seed Deep này giống với kem Molang thần thánh một thời ấy các bạn ạ. Mình không thích chất kem dạng bông bông xốp xốp này đâu, khi tán cảm giác kem không trơn mượt trên mặt, hơi rít da, dạng kem này dùng rất tốn các bạn ạ, mình mới cùng được 3 tuần mà kem đã vơi đi kha khá. Xót ruột quá !!!
    - Chất lượng sản phẩm: Nhà sản xuất nói kem này dưỡng ẩm sâu và hồi phục da, chống lão hóa, siêu dưỡng ẩm … bla bla. Mình chỉ tính đến công dụng cơ bản là dưỡng ẩm cho da mình trong mùa đông thôi thì sản phẩm này chưa làm đủ, mình vẫn phải dùng thêm mặt nạ ngủ mỗi ngày. Còn các tác dụng khác thì mình không kiểm nghiệm được vì cơ bản da mình cũng không có nhiều vấn đề. Sau khi tán lên mặt thì cảm giác có một lớp màng ẩm, mịn ở trên da tuy nhiên không thấm mướt vào da như các sản phẩm dưỡng khác mà chỉ đơn thuần ở trên bề mặt da thôi. Chẹp! Mình cũng bó tay, sản phẩm này được ca ngợi kinh khủng khiếp, vậy mà về tay mình nó cũng chỉ tầm tầm, không quá đặc sắc.
    image16-e1421566007780-1024x1024Chất kem dạng bông bông tơi tơi giống kem Molang

image19-e1421565622591-1024x1024Sau khi tán kỹ vùng da có kem cũng khá mềm mượt
    Tổng kết:
    Chốt lại mình không thích sản phẩm kem dưỡng này của Innis cho lắm vì sau khi bôi cảm giác kem không hề thấm vào da mà lì lì ở trên mặt khiến da mình hơi bí và nặng. Điểm trừ khá nặng của em ấy nữa là dùng rất hao kem, cùng một dung tích, cream đêm lựu đen của Skinfood mình dùng vật vã cả năm mới hết thì em này chắc nửa năm là cùng. Để xoa đủ toàn bộ mặt của mình mỗi lần lấy kem mình thất ót cả ruột >.<
    Hơi thất vọng về sản phẩm của Innis mọi người ạ, có lẽ mình không hợp với bộ sản phẩm này. Em serum mình còn châm chước một chút, còn em cream thì mình hoàn toàn không đánh giá cao. Nếu hết chắc mình sẽ không mua lại đâu icon_sad
    Đây là cảm nhận của mình về một vài sản phẩm trong bộ dưỡng Green Tea của Innisfree, hi vọng có thể giúp ích được cho các bạn. Chúc các bạn luôn xinh đẹp ^^!
    Blog của review mỹ phẩm của mình worldpress: https://4skin.net/ intagram: https://instagram.com/reviewmypham25 Facebook: https://www.facebook.com/4skin25. Chúc mọi người một ngày tốt lành <3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[COLOR=rgba(0, 0, 0, 0.701961)]Mình mới mua bộ kid gồm cushion long wear vs primer của innisfree, tông 21. Mình mới mua ở shop hoa mai , ai ở đà nẵng chắc biết shop nỳ chuyên bán mỹ phẩm hàn quốc, rất uy tín nên ko lo hàng nhái nhé. Mình chỉ mới thử apply lên mặt chút xíu ,mà nó ko hợp vs màu da và hơi khô so vs da mình . Nên thanh lý lại nha. Ai muốn mua pm lại ở đây giúp mình nha. Tks.[/COLOR]
    image
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cái review này bạn lấy trên mạng hay bạn tự viết vậy,nếu bạn lấy trên mạng cho mình xin nguồn đc ko
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

B ơi bài này bạn tự viết hay lấy ở đâu vậy,cho mình xin địa chỉ nguồn đc ko
    • 117 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cho mình hỏi da mình thuộc da cực nhiều dầu và đang có nhiều mụn trứng cá , mụn đỏ 2 bên má khá nhiều . Mình có thể sử dụng Serum Innisfree trà xanh này được không , xem 1 số bài review thì thấy ng nói da dầu xài hợp , người thì nói da đang mụn ma trời nóng thì k nên xài , mình tính kết hợp em serum này với Gel Benton Aloe dưỡng ẩm. Mọi ng cho mình ý kiến với
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nào có ý định mua bộ này nên cân nhắc. Trước đây k lâu mình cũng mua 1 bộ full về dùng, kỳ vọng lắm. Ngày đầu tiên apply lên mặt hôm sau đã nổi mấy cái mụn nhỏ li ti, cố dùng thêm vài hôm nữa thì lên cả đống 5, 6 cái mụn sưng viêm to đùng, đau nhức, còn mụn bé thì tràn lan, k đếm xuể. Lúc đầu cứ tưởng là nó đẩy mụn nhưng mà ngay cả những chỗ chẳng có mụn bao giờ cũng mọc tùm lum. Đấy là còn chưa kể em serum làm da cổ mình bị dị ứng, đỏ rực, nóng rát.. Tiếc tiền lắm mà chẳng dám dùng tiếp.
    Ai dùng hợp mình thanh lý lại cho ( bộ balancing cho da hỗn hợp: serum, skin, lotion)
    Lúc mua còn cẩn thận mua tận showroom của nó trong SG rùi đó, thế mà...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị thanh lý chưa để lại cho e đi ạ
    • 164 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái này alf tổng hợp từ kinh nghiệm sử dụng của chị hay là lấy từ nguồn đánh giá khác hả chị??
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thanh lý chưa, ko có thể thanh lý cho mình cái serum ko
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ,sau khi đọc review em cũng ham lắm, mua ngay nhưng kết quả sau 3 ngày dùng mặt em chấm mụn li ti bắt đầu rất nhiều. .e bị dị ứng rồi.huhu. em muốn thanh lí lại "innisfree the green tea seed serum " và sửa rửa mặt bija trouble facial foam, em mới dùng đúng 3 ngày thôi ạ. giờ phải tìm cách trị mấy cái mụn này đã . sđt em là :01632013210. thanks cả nhà ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mailong2204 Xem bài viết
    Bạn thanh lý chưa, ko có thể thanh lý cho mình cái serum ko
    mình cần thanh lí nè bạn ơi
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da em là da nhạy cảm không biết có dùng được không nhỉ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa dùng bộ này nhưng da mình da dầu mụn dùng bộ Innisfree Jeju Bija Trouble rất thích nha bạn ơi ^^ Bộ Innisfree Jeju Bija Trouble là dành cho da dầu mụn đó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 49 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hiện tại em đang cần nhượng lại 1 chai ESSENCE :300k và 1 chai SKIN GREEN TEA : 300k của innisfree dành cho da dầu
    em chưa xài lần nào do mua nhầm, em là da hỗn hợp
    hàng thật 100% nhé các chị
    chị nào có nhu cầu nt cho em nhé 0972598934, e ở thủ đức
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

review thì thấy ko bao nhiêu, đọc vào toàn các thánh vào bán hàng trá hình, đã phần chưa có trải nghiệm tí nào như bạn chủ thớt cả
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dear mọi người.
    Mình có sử dụng bộ sp trà xanh của innis, sp mình dùng là serum và nước hoa hồng dùng cho da hỗn hợp.
    Lúc đầu cũng bị dị ứng nổi mẩn khi bôi.

• IF. ECO SCIENCE CREAM 80ML QTY : 1 VND 730.000
    • IF. Green Tea Balancing skin 200ML(15) QTY : 1 VND 360.000
    • IF. Green Tea Mineral Mist 50ml(15) QTY : 1 VND 130.000
    • IF. olive real cleansing foam 150ml (17) QTY : 1 VND 260.000
    • IF.The Green Tea Seed Serum 160ml_LTD.2 QTY : 1 VND 740.000.

Đây là bill mình mua ở innis chính hãng ở vincom đồng khởi. Mình copy từ tài khoản online của mình.
    Mình đã xử lý được vấn đề dị ứng với chai serum và nước hoa hồng bằng cách dùng serum pha vào nước suối làm lotion mark, sau tầm 10 đến 15 ngày da quen, mình thử bôi trực tiếp lên mặt thì không thấy nổi mần nữa.
    Nhưng nói thật là, sản phẩm này mình không thấy thần thánh như quảng cáo. Mình bôi được 2 tháng rồi, thấy bôi xong da cũng ẩm ẩm mịn, cải thiện được chút xíu. Mà mình còn kết hợp thêm kem dưỡng nữa.
    Da mình thì chất da trước 30 là loại da trắng mịn không mụn, giờ hơn 30 thì hay mọc mụn ở cằm. Da thiếu nước, thiếu ẩm
    Mình xài serum và nước hoa hồng, còn chai sữa rửa mặt oliu thì dùng thử 1 lần không thấy hợp. Nó không nổi mẩn hay gì cả mà là do mình dùng cetaphil quen, ko có bọt. Muốn đổi thử loại sữa rửa mặt khác nhưng ko hợp lại quay về với cetaphil. Bạn nào có nhu cầu thì inbox mình để lại cho 200k