TIN TÀI TRỢ.

phương pháp đơn giản để có làn da mịn màng như da em bé

• 4.18K Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 970 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Mình có 1 phương pháp rất đơn giản để có làn da mịn màng. Sau khi tắm xong bằng sữa tắm (tắm như bình thường), các mẹ lấy khoảng 1 thìa con bột gạo nghiền nhỏ (thường dùng để nấu bột cho các em bé ấy), hòa với nước thành dạng sệt sệt (nhớ đừng loãng quá nhé), sau đó mát xa nhẹ nhàng khắp người, rồi tắm lại 1 lần nữa bằng nước. Mình thường tắm qua thôi, để lại mùi gạo trên cơ thể cũng thích thích. Sau khi tắm thấy da mình khác biệt hẳn luôn. Mẹ nào áp dụng thấy tốt thì nhớ ấn Thanks nhé:Laughing:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,044 Bài viết

• 8,522 Được cảm ơn

E đã làm cách này rùi, hình như mePond kêu là tẩy da chết nhưng e dùng với sữa không đường, cực kỳ mềm mượt và thơm mùi gạo và sữa nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 610 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Còn em thì tắm bằng yến mạch cũng mịn da không kém và cái mùi cũng thơm cực kỳ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 500 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

dùng bột cám gạo có được ko ạ
    • 1,631 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

hehe, lắm pp làm đẹp nhỉ, sao theo kịp đây
    • 5,044 Bài viết

• 8,522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimbabie Xem bài viết
    dùng bột cám gạo có được ko ạ
    Cái này tốt hơn là bột gạo đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 95 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bom_yeu Xem bài viết
    Mình có 1 phương pháp rất đơn giản để có làn da mịn màng. Sau khi tắm xong bằng sữa tắm (tắm như bình thường), các mẹ lấy khoảng 1 thìa con bột gạo nghiền nhỏ (thường dùng để nấu bột cho các em bé ấy), hòa với nước thành dạng sệt sệt (nhớ đừng loãng quá nhé), sau đó mát xa nhẹ nhàng khắp người, rồi tắm lại 1 lần nữa bằng nước. Mình thường tắm qua thôi, để lại mùi gạo trên cơ thể cũng thích thích. Sau khi tắm thấy da mình khác biệt hẳn luôn. Mẹ nào áp dụng thấy tốt thì nhớ ấn Thanks nhé:Laughing:
    cái này có áp dụng được với da dầu không hả bom
    • 9 năm
    • 610 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby2905 Xem bài viết
    cái này có áp dụng được với da dầu không hả bom
    Da dầu dùng bột yến mạch tốt hơn đó bạn, tớ cũng da dầu nè, giảm hẳn mụn ở lưng và cổ luôn
    • 245 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

úi úi tối nay em về e thực hành luôn. Da dẻ dạo này chán quá.
    • 5,044 Bài viết

• 8,522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkymouse Xem bài viết
    Da dầu dùng bột yến mạch tốt hơn đó bạn, tớ cũng da dầu nè, giảm hẳn mụn ở lưng và cổ luôn
    Ấy chia sẽ phương pháp làm đẹp bằng yến mạch nhé, tớ đang thích.
    • 2,510 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Em làm cái này 1lần/tuần, mỗi lần tắm xong cứ nghĩ con ruồi nào nó mà đậu trên người mình là trượt chân té chết, sướng )
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • 610 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    Ấy chia sẽ phương pháp làm đẹp bằng yến mạch nhé, tớ đang thích.
    cái này pot ở topic làm đẹp rau củ quả rùi, copy sang đây cho Phương nè:

Yến mạch (oatmeal) có rất nhiều ích lợi cho sức khỏe như: giảm nguy cơ bị bệnh tim, tiểu đường, giảm lượng cholesterol trong máu và phòng tránh bệnh loãng xương, ung thư, béo phì, tăng cường khả năng tập trung, tránh suy nhược thần kinh, cũng cố hệ miễn dịch của cơ thể …Một trong những khám phá thú vị đó là việc tắm bằng oatmeal. Tắm oatmeal có thể dùng cho cả trẻ em để thay thế cho các sp thương mại đắt tiền khác vì oatmeal rất lành tính, có đặc tính chống viêm nhiễm và làm dịu da đang bị kích ứng, như thủy đậu, côn trùng cắn, chàm, cháy nắng, vảy nến, da khô…

TẮM BẰNG YẾN MẠCH: có thể thực hiện hằng ngày.
    1. Đầu tiên bạn cần mua yến mạch nguyên chất (natural), loại Instant hay Quickcook đều được, miễn là không có hương vị, mua loại đóng trong hộp hiệu Quaker (của hãng Pepsi) là tốt nhất. Giá 75.000 đồng/hộp 400gr. Trong Parkson bán rất nhiều.
    Có thể mua tại:
    * Sài Gòn: Parkson quận 1 hoặc Citimart.
    * Hà Nội: Citimart hoặc Western Food (17 Hai Bà Trưng)

2. Sau đó bạn bỏ yến mạch vào máy xay cà phê hoặc cối xay khô của máy sinh tố để xay thật nhuyễn, càng nhuyễn càng tốt. Muốn biết xay đã đủ nhuyễn hay chưa, bạn hãy thử cách sau: hòa 1 ít yến mạch vào ly nước ấm, nếu thấy nước chuyển thành màu trắng sữa và cảm giác yến mạch tan thật mịn trong nuớc thì bạn hãy ngừng lại, còn không thì bạn lại tiếp tục xay. Xong thì bỏ vào 1 cái lọ cất dùng dần.

3. Khi tắm: đầu tiên cũng tắm bằng sữa tắm rồi xả nước cho trôi hết bọt, sau đó cho yến mạch vào một cái túi bằng bông hay vải mịn (vì vải mềm sẽ không làm tổn thương da), túi có dây thắt ở đầu thì càng tốt. Sau đó làm cho túi yến mạch ướt và chà sát lên người, cho chất yến mạch thấm vào da, thời gian bao lâu tùy bạn, cuối cùng là dùng nước tắm sạch qua (không cần dùng sữa tắm nữa đâu nhé). Tắm xong lau khô người rồi đi ngủ hoặc apply body lotion lên tùy bạn.
    Lúc mới tắm xong, bạn sẽ có cảm giác hơi dính dính, đó là điều bình thường, chỉ một lát là hết và bạn sẽ có làn da thật mịn màng.

Tẩy da chết cho body (1-2 lần/tuần): yến mạch + nước (hoặc sữa tươi) + mật ong + dầu oliu. Thoa trực tiếp lên người luôn, khi nào khô thì rửa lại.

Tẩy da chết cho mặt (1-2 lần/tuần):
    + Da nhờn: yến mạch + sữa chua không đường (hoặc lòng trắng trứng gà) + mật ong.
    + Da khô: yến mạch + sữa tươi + mật ong + dầu ôliu (hoặc 1 viên vitamin E).
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 997 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Tặng hoa cho pinky nè , mình mới nghe đến p/p này lần đầu, tối tìm mua liền thôi! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,198 Bài viết

• 1,414 Được cảm ơn

• 1,631 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

cái này pot ở topic làm đẹp rau củ quả rùi, copy sang đây cho Phương nè:

Yến mạch (oatmeal) có rất nhiều ích lợi cho sức khỏe như: giảm nguy cơ bị bệnh tim, tiểu đường, giảm lượng cholesterol trong máu và phòng tránh bệnh loãng xương, ung thư, béo phì, tăng cường khả năng tập trung, tránh suy nhược thần kinh, cũng cố hệ miễn dịch của cơ thể …Một trong những khám phá thú vị đó là việc tắm bằng oatmeal. Tắm oatmeal có thể dùng cho cả trẻ em để thay thế cho các sp thương mại đắt tiền khác vì oatmeal rất lành tính, có đặc tính chống viêm nhiễm và làm dịu da đang bị kích ứng, như thủy đậu, côn trùng cắn, chàm, cháy nắng, vảy nến, da khô…

TẮM BẰNG YẾN MẠCH: có thể thực hiện hằng ngày.
    1. Đầu tiên bạn cần mua yến mạch nguyên chất (natural), loại Instant hay Quickcook đều được, miễn là không có hương vị, mua loại đóng trong hộp hiệu Quaker (của hãng Pepsi) là tốt nhất. Giá 75.000 đồng/hộp 400gr. Trong Parkson bán rất nhiều.
    Có thể mua tại:
    * Sài Gòn: Parkson quận 1 hoặc Citimart.
    * Hà Nội: Citimart hoặc Western Food (17 Hai Bà Trưng)

2. Sau đó bạn bỏ yến mạch vào máy xay cà phê hoặc cối xay khô của máy sinh tố để xay thật nhuyễn, càng nhuyễn càng tốt. Muốn biết xay đã đủ nhuyễn hay chưa, bạn hãy thử cách sau: hòa 1 ít yến mạch vào ly nước ấm, nếu thấy nước chuyển thành màu trắng sữa và cảm giác yến mạch tan thật mịn trong nuớc thì bạn hãy ngừng lại, còn không thì bạn lại tiếp tục xay. Xong thì bỏ vào 1 cái lọ cất dùng dần.

3. Khi tắm: đầu tiên cũng tắm bằng sữa tắm rồi xả nước cho trôi hết bọt, sau đó cho yến mạch vào một cái túi bằng bông hay vải mịn (vì vải mềm sẽ không làm tổn thương da), túi có dây thắt ở đầu thì càng tốt. Sau đó làm cho túi yến mạch ướt và chà sát lên người, cho chất yến mạch thấm vào da, thời gian bao lâu tùy bạn, cuối cùng là dùng nước tắm sạch qua (không cần dùng sữa tắm nữa đâu nhé). Tắm xong lau khô người rồi đi ngủ hoặc apply body lotion lên tùy bạn.
    Lúc mới tắm xong, bạn sẽ có cảm giác hơi dính dính, đó là điều bình thường, chỉ một lát là hết và bạn sẽ có làn da thật mịn màng.

Tẩy da chết cho body (1-2 lần/tuần): yến mạch + nước (hoặc sữa tươi) + mật ong + dầu oliu. Thoa trực tiếp lên người luôn, khi nào khô thì rửa lại.

Tẩy da chết cho mặt (1-2 lần/tuần):
    + Da nhờn: yến mạch + sữa chua không đường (hoặc lòng trắng trứng gà) + mật ong.
    + Da khô: yến mạch + sữa tươi + mật ong + dầu ôliu (hoặc 1 viên vitamin E).

ôi , chỉ khoái cái vụ tẩy da chết cho body và mặt, nhưng lười quá, ngại đi siêu thị, ngại mua yến mạch về lại phải xay, lằng nhằng dây điện vô cùng, Nói ngại đi sthi mng` ko tin, mình cực ghét đi sthị, kể cả đi shopping, vừa tốn tiền, lại mệt, đường đông, rồi đông ng` mình ko thích tí nào, mình toàn shopping online, hehe, cần mua đồ gì thì lên danh sách viết vào 1 tờ giầy, nhiều nhiều rồi thì đưa gv đi BigC mua cho 1 thể, từ nhà mình đi bộ ra BigC có 5'

ước gì có ai bán bột yến mạch đã xay sẵn nhỉ, mình đăng kí mua ngay, tiếc là chẳng ai bán
    • 5,044 Bài viết

• 8,522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khánh_Ly88 Xem bài viết
    [/B]

ôi , chỉ khoái cái vụ tẩy da chết cho body và mặt, nhưng lười quá, ngại đi siêu thị, ngại mua yến mạch về lại phải xay, lằng nhằng dây điện vô cùng, Nói ngại đi sthi mng` ko tin, mình cực ghét đi sthị, kể cả đi shopping, vừa tốn tiền, lại mệt, đường đông, rồi đông ng` mình ko thích tí nào, mình toàn shopping online, hehe, cần mua đồ gì thì lên danh sách viết vào 1 tờ giầy, nhiều nhiều rồi thì đưa gv đi BigC mua cho 1 thể, từ nhà mình đi bộ ra BigC có 5'

ước gì có ai bán bột yến mạch đã xay sẵn nhỉ, mình đăng kí mua ngay, tiếc là chẳng ai bán
    ha ha, e nay, chi so e rui do. Top nào làm đẹp cũng thấy em nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,631 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    ha ha, e nay, chi so e rui do. Top nào làm đẹp cũng thấy em nha.
    • 9 năm
    • 610 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khánh_Ly88 Xem bài viết
    [/B]

Bạn ra cửa hàng Western Food xem, chỗ đó là cửa hàng nhỏ nên chắc là vắng khách và không phải bon chen như ở siêu thị đâu. Mua về rồi "dụ" mama xay dùm con rồi con đấm lưng cho :Battin ey:. Chỉ xay 1 lần duy nhất rồi bỏ vào cái lọ thủy tinh, sau này mỗi lần dùng chỉ việc lấy ra trộn thôi hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 703 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bạn ra cửa hàng Western Food xem, chỗ đó là cửa hàng nhỏ nên chắc là vắng khách và không phải bon chen như ở siêu thị đâu. Mua về rồi "dụ" mama xay dùm con rồi con đấm lưng cho :Battin ey:. Chỉ xay 1 lần duy nhất rồi bỏ vào cái lọ thủy tinh, sau này mỗi lần dùng chỉ việc lấy ra trộn thôi hehe
    Tks các bạn chia sẻ nhé, phương pháp hay, đánh dấu, nhưng cũng cầu kỳ phết nhẩy.
    • 9 năm
    • 610 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sallyftu Xem bài viết
    Tks các bạn chia sẻ nhé, phương pháp hay, đánh dấu, nhưng cũng cầu kỳ phết nhẩy.
    ủa đâu có cầu kỳ gì đâu bạn, tớ thấy đơn giản mà, chỉ tốn công xay lúc đầu thôi, còn sau đó mỗi lần làm thì thời gian chuẩn bị chưa đầy 5 phút mà. Thật ra bạn mang ra ngoài tiệm nhờ người ta xay cũng được nhưng sợ không đảm bảo vệ sinh như mình xay ở nhà thôi. Nếu để ăn thì không sao, còn để bôi lên mặt thì sạch tí vẫn hơn chứ hihi. Mà yến mạch bổ từ trong ra ngoài đó nha, ở bên Tây người ta thường trộn yến mạch với sữa tươi để ăn sáng đó. Mẹ tớ còn ăn trường kỳ để giảm cholesterol và ổn định huyết áp mà, nói chung là tốt cho hệ tim mạch lắm. Mẹ tớ hơn 50 tuổi cũng làm mặt nạ yến mạch hàng tuần, cũng khen lắm, thích cái mùi thơm thơm của nó. Chỉ có nhược điểm là khi khô nó bám chặt vào da nên hơi khó rửa tí. Khi làm mặt nạ này thì nhớ không cười nói, cử động mặt nhé vì nó làm căng da lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4