TIN TÀI TRỢ.

Những loại sữa rửa mặt 90% ai dùng xong cũng khen

• 16.5K Lượt chia sẻ
  • 583K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Sữa rửa mặt là một trong những sản phẩm chăm sóc da mặt không thể thiếu. Sử dụng sữa mỗi ngày giúp loại bỏ bụi bẩn, tế bào chết, da được thư giãn suốt một ngày dài căng thẳng.

1. Cetaphil Gentle CleanserCetaphil Gentle Skin Cleanser

Là sản phẩm sữa rửa mặt phù hợp cho da nhạy cảm và khô với nhiều tính năng bao gồm kiểm soát độ ẩm trên da, tránh tình trạng da bị khô, kiểm soát mụn và tái tạo vùng da bị lão hóa. Tính từ khi được ra mắt cho đến nay, “em” này đã làm say lòng không biết bao nhiêu fan hâm mộ.

Cetaphil Gentle Skin Cleanser chăm sóc dịu dàng cho làn da, nhẹ nhàng lấy đi các chất bụi bẩn, để mỗi lần rửa mặt là mỗi lần làn da được tận hưởng liệu pháp chăm sóc đặc biệt.

srm-anh-1

2. Sữa rửa mặt Cerave

Nổi tiếng nhất là hai loại Foaming Facial Cleanser cho da thường đến da dầu và Hydrating Cleanser cho da thường đến da khô. Như vậy bạn chỉ cần xác định loại da của mình rồi chọn sản phẩm cerave phù hợp là được. Hai thành phần nổi bật trong sản phẩm này là Ceramide gúp ngăn ngừa mất nước và bảo vệ da, Niacinamide (vitamin B) giúp làm trắng da.

srm-anh-2

3. Neutrogena Oil-Free Acne Wash

Đây là sản phẩm sữa rửa mặt dành riêng cho da mụn. Được khen ngợi liên tục trên các tạp chí lớn như Allure Reader Choice Awards, Elle,… sản phẩm được yêu thích bởi vì thành phần salicylic acid dịu nhẹ trị sạch mụn, làm mịn và dưỡng ẩm da trong quá trình điều trị mụn. Sản phẩm làm khô mụn một cách “thông minh”, vừa đủ để tiêu diệt các đốm đỏ trên da, nhưng vẫn giữ lại lượng độ ẩm cân bằng để nuôi dưỡng da bạn, thích hợp cả với làn da nhạy cảm, dễ bị kích ứng.

srm-anh-3

4. Laneige Multi Cleanser

Sữa rửa mặt với các chức năng: tẩy trang + làm sạch lớp kem chống nắng + tẩy tế bào chết + làm sạch da với chiết xuất từ enzymes đu đủ và hệ thống hạt microcellulose nhẹ nhàng làm sạch da bằng cách lấy đi các tế bào chết và bụi bẩn sâu trong da, mang lại làn da sáng sạch, mượt mà.

srm-anh-4

5. The Face Shop Blackhead Out Cleansing Foam

Sữa rửa mặt chiết xuất từ bùn New Zealand giúp hút nhờn, loại bỏ mụn đầu đen và thanh lọc lỗ chân lông, mang đến làn da sáng khỏe, mịn màng. Công thức dạng kem tạo bọt siêu mịn giúp làm sạch sâu và không làm khô da.
    srm-anh-5
    6. Sữa rửa mặt Tro Núi LửaInnisfree Jeju Volcanic Pore Cleansing Foam Innisfree

Là loại sữa rửa mặt dành riêng cho da có mụn cám, mụn đầu đen, da có lỗ chân lông to. Với chiết xuất từ đất sét và tro bụi núi lửa trên hòn đảo Jeju nổi tiếng, Jeju Volcanic Pore Cleansing Foam Innisfree giúp lấy sạch đi bụi bẩn, mụn cám, mụn đầu đen, làm se khít lỗ chân lông, giúp cho da bạn luôn mềm mượt, sạch sẽ. Bạn sẽ tự tin hơn vào làn da rạng ngời của mình khi không còn nỗi lo về những đốm mụn đáng ghét.

srm-anh-6

7. Sữa rửa mặt Skinfood Tea tree cleansing foamTea Tree Cleansing Foam

Là sữa rửa mặt chiết xuất từ lá trà xanh, có tác dụng rửa sạch sâu bên trong làn da và lấy đi mọi bụi bẩn vi khuẩn bám trên da, giúp giảm da nhờn hiệu quả, bảo vệ luôn khỏe. Chiết xuất từ trà xanh tự nhiên nên Tea Tree Cleansing Foam hoàn toàn lành tính với da, dù da bạn nhạy cảm, dầu hay mụn.

srm-anh-7

Tổng hợp

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,258 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Mình thấy Sữa rửa mặt Cerave đang được nhiều người ưa chuộng quá nhưng mình chưa dùng bao giờ, không biết có bị dị ứng với da nhạy cảm không nhỉ?
    npk12345

Never Give Up!
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thích Sữa rửa mặt Tro Núi LửaInnisfree Jeju Volcanic Pore Cleansing Foam Innisfree
    Chắc vui!!!!
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cetaphil, lựa chọn số 1 và mình đã trung thành với em nó khá nhiều năm, dùng toàn thân luôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Duc_khanh
    • 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đã dùng qua gần hết mấy em này nhưng vẫn ko hài lòng lắm. 2 loại SRM mình thấy hài lòng nhất cho da nhờn như mình là Kielhs hoa cúc và SRM mint white tea của 100% Pure. Nhưng giá tiền của 2 ẻm cũng cao hơn khá nhiều ^^
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình thì kết srm facial treatment gentle cleanser skii =))
    • 82 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đã ai dùng hết chưa ạ?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cetaphil xài tốt thiệt đó, xài ưng rồi nên không muốn đổi sang dòng khác. mua ở http://store.voila.vn/ giá cũng tốt nữa.
    • 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

dùng Cetaphil 2 năm nay rồi rất ổn
    • 86 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    số 7 tên Skinfood mà để hình SRM của The Body Shop???

mình hay dùng SRM của Neutrogena và The Body Shop vì rất hợp với da mụn, mà giá phải chăng nữa

mấy loại như Cetaphil hay Cerave thì dùng dịu nhẹ, hợp với mọi loại da, da bạn nào khỏe, bình thường, ko vấn đề thì dùng đc, ngoài ra mấy loại này ko có gì đặc biệt
    • 741 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình đã dùng qua số 1, 3 và 7, ưng. Da mình là hỗn hợp, dầu chữ T, khô 2 bên mép . Hiện tại thì đang dùng xà bông cục do chị bạn mình nuôi con mà dư sữa nên làm thành xà bông. Khi nào dùng hết lại mua Cetaphil, thấy lành tính hơn cả, mà apply lên mặt nó mịn mịn mượt mượt nên lúc rửa mặt cứ massage rất thích .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi mua những srm đó ở đâu ak
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi mua những srm đó ở đâu ạ
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da nhạy cảm dùng có được không nhỉ ?
    Tinh dầu nguyên chất nhập khẩu từ Pháp
    Website: www.layla.vn
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1,751 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

mình thích loại sữa rửa mặt trà xanh thứ 7 ý, dùng cảm giác thích lắm nhé
    Gia đình là số 1

n112345
    • Thành viên Webtretho
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cetaphil an toàn và dịu nhẹ cực kỳ. Đây là một trong những sản phẩm dịu nhẹ mình rất yêu thích. Mình cũng xin giới thiệu thêm với anh chị em nào yêu thích mỹ phẩm dịu nhẹ, an toàn cho cả da nhạy cảm như mình, một sản phẩm của thương hiệu Seacret. Đó là Mud Soap - xà bông bùn Seacret. Tuy gọi là xà bông nhưng em này có thể dùng để rửa mặt hoặc tắm đều được. Xà bông bùn với thành phần bùn khoáng Biển Chết, mang đến hiệu quả sạch sâu và kiểm soát dầu nhờn trên da. Rất thích hợp cho cả da nhạy cảm hoặc da dầu ạ.
    From Cathy with love
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Còn sữa rửa mặt Aveeno của Mỹ nữa, khỏi chê luôn. Được đánh giá cao tại Mỹ, hơn 70 năm rồi mà chủ top ko đưa vào :-(
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng xài sữa rửa mặt sáng da của Aveeno, xài hơn 4 năm rồi và ko có ý định đổi :-)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushinguyen222 Xem bài viết
    Mình cũng xài sữa rửa mặt sáng da của Aveeno, xài hơn 4 năm rồi và ko có ý định đổi :-)
    chị dùg loại cho da dầu hay da mụn v ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2