TIN TÀI TRỢ.

Nhờ mọi người tư vấn về Obagi-C

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,046 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy người quen dùng loại này, serum nhen, không tiện hỏi kỹ nhưng thấy người đó ít dùng mỹ phẩm (chỉ sơ sơ má hồng và chút xíu son) nhưng da dẻ hồng hào tự nhiên lắm. Không biết sản phẩm này thế nào, của hãng nào (tên lạ quá), cách dùng, giá cả ra sao, nhờ các mẹ thông thái tư vấn. Cảm ơn các mẹ nhiều :Roseàh, người quen của mình 38 tuổi rồi nhen)
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,046 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    àh, mình thiếu, tên là Obagi - systems C thì phải ...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 561 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Cái này mình cũng có tìm hiểu qua, nhug mà chưa mua dùng, Nó có 2 dòng , Obagi C và Obagi Nu-demr, cái Obagi C thì phù hợp hơn với làn da người châu Á, cái Obagi Nu-derm thì nó tấy mạnh hơn hay sao ấy. 1 bộ đày đủ của nó gồm 6 sản phẩm, như kem đêm, kem ngày, toner, SRM, serum...
    Giá hiện tại là Obagi C $330 còn Obagi Nu-derm là $350 đây là bộ cao cấp nhất của nó, còn có những bộ khác rẻ hơn chùng $200 - $280 cũng có. Loại này dùng cho những người trên 30 tuổi thì phù hợp hơn, thấy có ghi là xóa tan các vết thâm đen trên mặt, trị các bệnh về da, rồi còn chống lão hóa, làm sáng da... mới nghe thế nhưng mình chưa dùng nên không biết chính xác được, chỉ biết chút xíu chia sẻ với bạn thôi. ( Nếu bạn muốn mua thì hình như thỉnh thoảng nó cũng có off 10% chờ đến đó rồi coi)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,046 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đắt nhỉ bạn..., nhưng mà thương hiệu này thực sự lạ hoắc àh, mình chưa nghe ai dùng, và chưa hề thấy ở đâu bán sản phảm này. Bạn cho mình thêm thông tin về showroom, vv và vv được không? người mình gặp nhìn hoàn toàn không trang điểm, và không có vết thâm, tàn nhang, da nhìn khỏe mạnh bình thường dù đã 38 tuổi rồi...Nếu trang điểm đầy đủ các bước như mọi người hay thực hiện thì mình nghĩ sẽ có 1 làn da rất hoàn hảo..
    Thêm tí nữa ạh, chắc đây là sản phẩm của Nhật? mình đã thấy chai serum này rồi, nhìn như chai thuốc nhỏ, chẳng giống kiểu sang trọng như mỹ phẩm mình thường gặp...
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 561 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Bạn có thể coi các mẫu sản phẩm ở đây : http://www.lovelyskin.com/products.a...FRwpawodRAGtIw
    Mình ở Mỹ bạn à, nên không biết ở VN có hàng không, ở chổ mình cũng thấy ít show room của nó chỉ thấy ở khu người Việt có mấy cái, mà mình cũng hơn 30 tuổi rồi , mình quan tâm đến dòng chống lão hóa thôi, sợ nếp nhăn ấy mà. Để hôm nào có dịp mình lên đó hỏi xem sao, thỉnh thoảng mình cũng có thấy quảng cáo trên tivi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 526 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

O VN cung da co dai li cua Obagi, tap doan Mesa, dia chi 202 Ly Chinh Thang, Q3. Minh da mua 1 bo, nhung mua o My mang ve, gia 455 usd, con o Vn ban cu len ay hoi gia ca, co nguoi tu van cho ban....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 561 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Sao bạn mua đắt thế, mình vào thẳng trang web của cty nó mua sản phẩm chính hãng mà giá cũng mềm hơn, mà nó mỗi dịp nghi lễ là hay được off lắm. Mua rồi dùng không hợp trả lại ok liền à. Còn muốn thì gọi cho cty của nó tư vấn free nữa đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,046 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rimhuqua Xem bài viết
    mình chưa nghe ai dùng, ...
    hì hì hì, mình gõ dòng này thiếu rồi, chưa nghe ai dùng ngoài cô bạn mình gặp thì đúng hơn. cảm ơn Hoabill và smilemaker đã cho mình nhiều thông tin bổ ích nhưng chắc ở Vn đặt mua hàng web Mỹ hơi khó. Smikemaker ơi, bạn dùng sản phẩm này thế nào? có đáng đồng tiền bát gạo không?
    • 526 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa bill Xem bài viết
    Sao bạn mua đắt thế, mình vào thẳng trang web của cty nó mua sản phẩm chính hãng mà giá cũng mềm hơn, mà nó mỗi dịp nghi lễ là hay được off lắm. Mua rồi dùng không hợp trả lại ok liền à. Còn muốn thì gọi cho cty của nó tư vấn free nữa đó.
    Uh, minh mua chang co giam gia hay gi ca, mua tan noi, tan goc i, chu ko phai mua tren mang + ship gi ca. Minh mua sao thi minh noi vay thoi! :Smiling:
    • 526 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rimhuqua Xem bài viết
    hì hì hì, mình gõ dòng này thiếu rồi, chưa nghe ai dùng ngoài cô bạn mình gặp thì đúng hơn. cảm ơn Hoabill và smilemaker đã cho mình nhiều thông tin bổ ích nhưng chắc ở Vn đặt mua hàng web Mỹ hơi khó. Smikemaker ơi, bạn dùng sản phẩm này thế nào? có đáng đồng tiền bát gạo không?
    Noi that la chua dam dung vi nghe co ban minh noi la khi dung san pham nay phai tranh nang tuyet doi, vi time dau khi dung, da se bi sam lai ( dai khai nhu la thay da cu, 1 lop da moi se xuat hien i)...
    Minh lam giao vien, se co nghi he 2 thang nen chuyen nay dinh se lay ra dung, hi hi, luc i thi moi bao ca nha biet duoc. Co ban minh dung Obagi da mat rat dep nen da khuyen minh dung, the roi minh bat ox mua cho bang duoc 1 bo, ma mua tu bac si da lieu cua My ban ( chac cua hang cung co nhung ox minh mua o bac si cho chac an hang chinh hang va date tot)...
    Noi chung, dung san pham nay nen tranh nang, di xe may ngoai duong la ko xong dau, cho du bit mat kieu gi di nua, minh nghi van bi nang an, chang may neu bi nam thi chit.. :Smiling:. Me nao co di lam bang xe hoi thi chac ok.
    (SORRY CA NHA VI KO DANH DUOC TIENG VIET)
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,842 Được cảm ơn

Nếu xài 1-2 tuần đầu da sạm hơn thì nó giống cơ chế của mấy kem trị nám... Mình cũng bị nám. bs kê toa cho kem trị nám, đọc hdsd như vậy nên mình vẫn chưa xài, tại sợ cái tuần da bị sạm màu hơn bình thường.

Kem làm trắng nào cũng được khuyến cáo là không ra nắng đó. Híc, tốt nhất là không ra nắng kể cả khi không xài kem tẩy trắng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,046 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm ơn mọi người, nhưng hình như mình thấy người quen vẫn đi ra nắng được mà, đâu có phải tránh nắng hoàn toàn đâu ta? mà hình như dùng cũng lâu lâu, vì nghe nói sơ sơ là chỉ dùng sản phẩm dưỡng, không dùng MP thường xuyên.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 534 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Nếu xài 1-2 tuần đầu da sạm hơn thì nó giống cơ chế của mấy kem trị nám... Mình cũng bị nám. bs kê toa cho kem trị nám, đọc hdsd như vậy nên mình vẫn chưa xài, tại sợ cái tuần da bị sạm màu hơn bình thường.

Kem làm trắng nào cũng được khuyến cáo là không ra nắng đó. Híc, tốt nhất là không ra nắng kể cả khi không xài kem tẩy trắng
    em thấy kem làm trắng nào cũng ghi không ra nắng vì nó có chứa parabel , chất bảo quản khiến mp giữ được 3-5 năm trong mọi điều kiện dù khắc nghiệt . Parabel gây lão hóa da khi ra ánh nắng :Silly:
    • 230 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình có biết qua dòng sản phẩm này trong quá trình làm nội thất cho showroom của Mesa Group. Thấy các mẹ hỏi nên mình góp thêm chút kinh nghiệm ( nghe nhìn thôi chứ chưa sử dụng nha) mà mình tận mắt thấy Ms. Mai – GD Mesa xài.
    Lần đầu mình gặp Ms. Mai, thấy da chị ấy bong tróc từng mảng giống như đi tắm biển về, nhưng lớp da non phía trong nhìn rất đẹp. Chị ấy nói đang sử dụng sản phẩm này nhưng do da chị ấy bị nám quá nặng nên phải điều trị tận gốc, cả hơn nửa năm đó các mẹ.
    Theo chị ấy quảng cáo thì đây là dòng sản phẩm của Mỹ do 1 bác sĩ gốc Nhật nghiên cứu. Chỉ riêng việc đưa thương hiệu đó về VN, chị ấy đã phải ký quỹ mấy trăm ngàn USD, thời gian đầu, vài tháng 1 lần sẽ có bác sĩ Mỹ ghé phòng khám để khám & điều trị cho bệnh nhân. Dòng sản phẩm này không thuộc dạng mỹ phẩm mà người ta consider như 1 dạng dược phẩm và bán theo toa. Có nghĩa là sau bạn đến khám, nghe tư vấn & nếu đồng ý sẽ mua sản phẩm và điều trị theo toa của bác sĩ…. Nói chung đây là dòng sản phẩm cao cấp & mắc tiền, mình nhìn da mặt chị ấy thay đổi thì thèm lắm thiệt tình như da baby vậy đó nhưng chỉ dám đứng dòm thôi vì ngán quá trình điều trị dài lâu & tốn kém ( mình nói dài lâu vì nghe chị ấy nói nó phải thay đổi biểu bì hòan tòan, trong thời gian điều trị sẽ có lúc bạn giống như “vịt con xấu xí” vậy đó….).
    Đây chỉ là chút thông tin mình biết, ko hề quảng cáo cho dòng sản phẩm hay công ty Mesa đâu nhé. Các bạn quan tâm có thể ghé 202 Lý Chính Thắng, Q3 ( tụi mình chỉ thi công nội thất ở đó thôi).
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 764 Bài viết

• 1,969 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị dâu mình đi trị mụn ở bác sỹ Ph. ở Bà Hạt thì bác sỹ bảo toàn bộ sản phẩm của Obagi chỉ có mỗi cái gì ... concentrate C hay cái gì C ấy là đáng để dùng, còn lại đều phí tiền cả.