TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn kem chống nắng giúp e

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.23K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tình hình là quyết tâm đầu tư vào khâu dưỡng nên e định mua kcn về dùng. Trước kia e k dám xài vì sợ bí da lên mụn. Da e nhạy cảm, dễ lên mụn, dùng mỹ phẩm phải lựa kĩ k thì sẽ bị bí da, đổ dầu rồi lên mụn. E cần tìm loại kcn nào mà mỏng nhẹ, thoáng, thấm nhanh, mùi nhẹ nhàng thôi càng tốt vì e còn thoa serum và makeup nữa. Nghe nói dùng loại no sebum của innisfree thích lắm. Mẹ nào dùng rồi thì tư vấn cho e với ạ 😙

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E dùng clarins dòng màu da hồng xinh dt lắm...pa+++...bảo vệ da khỏi uv ...e ưng cái này nhất..:3

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da bạn nhạy cảm dễ nổi mụn có thể dùng kcn laroche posay hoặc kem dưỡng âm chong nắng của cetaphil moisturizer oil control spf 30 danh cho da dễ nổi mụn. B có thể tham khảo fb Ngoc Chloe chuyên ban hàng xách tay để lựa chọn được sp tốt nhé
    • 199 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trước mình có dùng 1 loại của Pháp là Isis pharma. M recommend cái này cho các bạn bị mụn vì mình dùng suốt 1 time mà ko bị nổi tí mụn nào luôn. Trong khi đó da mình rất nhạy cảm và dễ nổi mụn. Tuy nhiên e này có vẻ ko đc khô ráo cho lắm, mùi cũng ko đc thơm. Cơ mà m dùng gần hết 1 lọ mà đợt đấy da đc cái ko nổi 1 cái mụn nào luôn, hú vía may.
    Còn giờ ms chuyển sang Avene cũng hàng Pháp m mua đợt sang Sing. E này thì khô ráo hơn cơ mà làm mặt trắng phớ trắng hồng ra ấy. Nhiều khi bị lệch lạc quá so với cổ ấy. Mà m cũng có dám bôi nhiều đâu. Bạn nào trắng trắng hãng dùng nhé. Đc cái nhìu lúc mún trắng trẻo xinh xắn thì apply 1 tí là trắng hồng luôn . Cơ mà dùng e này m vẫn thỉnh thoảng nổi mụn, mặc dù là sang thu rùi nhé. Chán nhắm cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bạn make up nữa thì nên dùng clarins, loại màu hồng í, còn ko make up thì dùng màu beige nhé. Mỏng, nhẹ mặt, mình dùng thấy ok lém. Kcn laroche posay cũng được, nhưng hay để lại vệt trắng, trang điểm ko ăn phấn lắm đâu...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Borua_vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình dùng loại Anessa của Shiseido cũng thích lắm bạn ạ. Không bị bóng dầu, da mịn màng mà mùi thơm cũng nhẹ nữa )
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 151 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Dùng loại annessa màu vàng của shiseido tốt đấy bạn, kiềm dầu, k bị vệt trắng đâu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Yumiskai
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng của all day all year của sisley đi bạn..bảo vệ da 90% dưới tác hại of uv lun đó..

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Miemie123
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Innisfree no sebum mình đã dùng thử dạng milk, bôi lên da nhanh khô & thoáng, không nhờn & bóng như KCN thông thường, loại này thích hợp da dầu & hỗn hợp thiên dầu.
    Bôi xong da hơi trắng, nếu không trang điểm thì thích, mình trang điểm hàng ngày nên không thích lắm, mình bôi loại này bị nổi 1 em mụn nên thôi cho chị gái dùng thì rất oki không sao cả
    Mình mới mua clarin về dùng thử không biết thế nào, giá thì khá đắt

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone