Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

nhật kí trị nám sau 3 tháng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 130 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hồi trước mình từng bị vết thâm sạm, nám nhẹ ở gò má và da không được đều màu. Nhưng từ lúc biết chăm sóc da hơn và tự tìm hiểu, biết chọn lọc sản phẩm phù hợp thì da cải thiện rõ, hiện giờ da khỏe và trắng đều.
    Các bạn nhớ phải kết hợp ăn uống và dưỡng da thì mới mau cải thiện và quan trọng phải tìm hiểu thông tin kĩ càng trước khi mua sản phẩm, giờ sản phẩm nào cũng pr đầy ra nhưng mua về xài thất vọng tràn trề. Mình dưỡng các bước gồm:

Bôi kem chống nắng EltaMD UV Physical Broad-Spectrum SPF 41 khi ra ngoài trời
    Thoa kem chống nắng giúp ngăn ngừa tia cực tím, hạn chế da nám, sạm nha mọi người. Mình phát hiện ra em kem chống nắng này nhờ lần lướt tạp chí thấy chị em nhà cô Kim bên Mỹ xài, mình cũng mua xài thử, quả không thất vọng. Chất kem màu nâu nhạt không quá đặc, thoa dễ dàng, kem thấm rất nhanh vào da, hoàn toàn không nhờn dính và bí da. Vì khi kem thoa lên da sáng và đều màu, do đó, mình thường làm kem lót trang điểm trong cả ngày dài mà không gây bí.

Thông thường da mình rất dễ nổi mụn do bôi kem chống nắng nhưng với loại này thì hoàn toàn không, rất dịu da và xài cực thích.
    Thoa tinh chất 100% Pure Multi-Vitamin + Antioxidants Potent PM Serum 2 lần sáng tối
    Mình mua serum vitamin c 100% pure này gồm 10% Vitamin C nguyên chất, 1% Retinol & 1% CoQ10. Mỗi lần xài mình nhỏ 2 - 3 giọt rồi thoa đều lên da.
    Thoa xong thấy sáng da và dịu da ngay lập tức, sau 3 - 4 tuần đều đặn thoa serum thì da căng hơn, sáng đều màu và các đốm nâu giảm rõ. Loại này là hữu cơ, không có gây châm chít.
    Thoa kem dưỡng Lancome Absolute Precious Cells sau bước tinh chất C
    Sau gần 2 tháng sử dụng, mình cảm nhận mình không hoang phí tiền bởi làn da đã cải thiện rất tốt, đốm nâu trở nên sáng hơn hẳn, mềm mại và mịn màng. Có điều giá tiền hơi cao, xài cũng xót tiền lắm nhưng mà da đẹp nên mình cũng hài lòng.
    Bên việc xài mỹ phẩm thì mình bổ sung collagen và tảo biển, ăn nhiều rau xanh đậm. Mình chỉ dùng 2 loại là thạch collagen trắng da Fuji Komachi Narukawa và tảo biển Spirullina của Nhật.
    Loại thạch collagen trắng da mình sử dụng có dạng thạch được đóng gói nhỏ, rất tiện mang đi lên công ty, ngày mình ăn 2 3 gói, ăn rất là ngon, nó có vị chua như đào. Trước khi dưỡng da bằng mỹ phẩm thì mình đã ăn loại này trước, thì thấy da có sáng và mấy chỗ đen do đi nắng nhả ra thấy rõ luôn, vết thâm cũng mờ. Kết hợp với xài mấy loại mỹ phẩm trên thì da mình cải thiện rất nhanh. Loại này mình không thấy bán ở VN, mình được cho, nhưng theo cảm nhận thì hiệu quả ok hơn những loại collagen từng uống, không gây nổi mụn.
    Tảo biển Spirullina thì khỏi nói về độ nổi tiếng rồi kể cả Nhật và ở VN, mình uống tảo vì mong đường ruột khỏe hơn, ruột khỏe thì tiêu hóa thải độc tốt, da cũng vì vậy mà đẹp theo. mà mọi người lưu ý uống tảo trước khi ăn nha, uống sau khi ăn dễ lên cân lắm. Mình thấy mùi hơi tanh, ban đầu khó uống nhưng quen rồi thì thấy cũng ok, uống được thì tốt.
    Quan trọng của việc trị thâm, trắng da là kiên trì, mọi người cứ dành ít nhất 3 tháng thì sẽ thấy da cải thiện.
    jEFa41HTKWXNDpEA1FLafM_MPZy1ctYc0prM3H-R7MYWV-ANaS68xrNDOQPoQ9zklN8yQaWy4_mSwjpNHYs1klcRyVboo9KyMPSH3-z5JaGEF61NwpBaWYCMrcafq3wGXoS8nTRP2IinmMeH7kGM-ogCcUqP6JivpC3LHDPnbWEeoiRKTgOuOjW8Vd41gEmrHv0O92rSaG4hjlOIu7urXu-S5O9P7zgYvzJOUNviIi4af7JmzC8w4SN3-evIurR8_pMqdb3kq3iT6fD8_6J6kkMzzc
    C7dd_nklD-3foQ3_VHjLoXkSddXvJ9GoxgaWsu-1IU-oWUvdkgzIXyFOa_9OOfwBR8vt081pUprqOoWSX5ruboNrw64RE4kr9SrG7HOo6ElIaCv21fAv368J8Sm6TBjT3YfCSQr818jUgTDE5ufJigCS4e_21tE5zhL6i2sWpJCLj17RRhIBPA8KzTz8Q

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 28 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da mình cũng bị nám ở hai bên gò má chữa 1 năm nay rồi mà không hết. Bạn chụp cho mình xin ảnh sản phẩm tinh chất tinh chất 100% Pure Multi-Vitamin + Antioxidants Potent PM Serum để mình mua dùng thử xem với
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thoa kem chống nắng giúp ngăn ngừa tia cực tím, hạn chế da nám, sạm nha mọi người.