TIN TÀI TRỢ.

ngưng kem trộn 5 năm, vẫn bị mụn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.12K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tình hình là mình xài 4 năm, ngưng cũng 5 năm rồi. từ lúc ngưng tới giờ mình chỉ thỉnh thoảng xài nha dam nhung da cứ nổi mụn và sần. mình không bị ngứa hay rát chỉ là nổi mụn. không biết có cách nào giúp hồi phục da không ạ. ai từng chữa khỏi thì cùng chia xẻ kinh nghiệm nhé. mình cảm ơn nhiều lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 28 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị ơi, em không có kinh nghiệm về vấn đề này nhưng cũng chia sẻ một vài ý kiến chị xem có áp dụng đc không nhé.
    - Cải thiện từ bên trong, thanh lọc cơ thể: Uông nhiều nước và ăn nhiều hoa quả, rau xanh: chị có thể uống các loại nước như nước đậu đen, linh chi để hỗ trợ gan bài độc (giảm thiểu bài độc qua da, giúp da thông thoáng và căng mịn hơn). Bổ sung vitamin vì vitamin là một trong những chất giúp giải độc cơ thể, tăng sức đề kháng rất tốt.
    - Vận động giúp bài độc tốt hơn và tăng cường hệ miễn dịch, hệ tuần hoàn: chịu khó tập thể thao, đi bơi, tập earobic hoặc yoga.
    - Chăm sóc bên ngoài: Chị ngâm một hũ mật ong với nghệ (khoảng 150ml thì cho ngâm cùng với 1 củ nghệ to bằng ngón tay cái, nhớ bào mỏng hoặc giã nát nghệ). Hằng ngày buổi tối khi rửa mặt xong chị bôi hỗn hợp này lên mặt. Mật ong có tính kháng khuẩn rất cao nên trị mụn tốt, còn nghệ chứa circumin là chất chống oxy hóa cao hơn rất nhiều so với vitamin E, C lại giúp tái tạo da, nhanh liền sẹo. Chị có thể ngâm thêm một hũ như thế này nhưng nhiều nghệ hơn để pha vào nước ấm uống buổi sáng hàng ngày nữa.
    - Với nha đam thì em thấy có ng hợp người không vì nha đam có chất dễ dị ứng, riêng em dùng nha đam thì không hợp, hay bị ngứa mà mụn thì k giảm. Hic hic.
    - Chị có thể mua bông y tế về xé ra dùng rửa mặt hàng ngày thay cho khăn mặt hoặc sữa rửa mặt. Dùng xong thì vứt đi luôn để tránh tích tụ vi khuẩn lại êm da hơn (sữa rửa mặt kiểu gì cũng có chứa xà phòng chất tẩy, còn khăn mặt thì k giặt đc thường xuyên dễ vi khuẩn lắm ạ).
    Tình hình cô hàng xóm đối diện nhà em tuy không dùng kem trộn nhưng ngày trc đi làm lần nào cũng trang điểm mà da cô ý bây giờ cũng giống tình trạng của chị: da yếu, dễ nổi mụn, lỗ chân lông to đen, sần sùi. Cô ấy cũng đi chữa bằng những bộ mĩ phẩm đắt tiền khác, có khá hơn nhưng vẫn k dứt điểm, giờ thì k xài nữa. Nên em cũng khuyên chị nên hạn chế dùng mĩ phẩm, vì dù gì ít hay nhiều cũng có chứa hóa chất.
    Việc cứu chữa làn da như thế này cần phải kết hợp cả trong lẫn ngoài và thật kiên trì. Chị dùng 4 năm, bỏ 5 năm rồi mà vẫn k đỡ thì mình cũng xác định lộ trình của mình cũng phải ít 3 năm nữa hoặc hơn ^^.
    Đây là giải pháp ít tiền nhưng an toàn (vì toàn là từ thiên nhiên), còn nếu nhanh thì chắc chị đi spa thôi. Về spa thì em không có kinh nghiệm.
    Em còn trẻ nhưng bây giờ cũng nghiêng về đồ làm đẹp từ thiên nhiên. Tuy hiệu quả chậm nhưng an toàn và dùng đc lâu dài .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi cảm ơn maihuongngoc nhiều lắm. nhưng nói thật những cách e nói chị thử qua hết rồi và cũng kiêng trì gần 1 năm. nhưng không biết sao nó không đỡ, lúc hết lúc lên. hồi nhoe ngu quá biết gì kem trộn đâu. Tình hình da chị bây giờ chỉ nổi mụn 2 bên má thôi. lỗ chân lông nhỏ và da khá mịn (có thể do chị uống nhiều nước và hạn chế mỹ phẩm tối đa). Chị có đi khám bac sĩ da liễu, cho thuốc uống tháng rưỡi thì sạch mụn nhưng sợ ảnh hưởng nên chị không dám uống thì bị lai( vì chị chưa có gia đình). không biết da chị có thể phục hồi không. mong mọi người ai đã xài kem trộn và trị thành công thì cùng nhau chia xẻ ới nhe!!
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhiquynh Xem bài viết
    tình hình là mình xài 4 năm, ngưng cũng 5 năm rồi. từ lúc ngưng tới giờ mình chỉ thỉnh thoảng xài nha dam nhung da cứ nổi mụn và sần. mình không bị ngứa hay rát chỉ là nổi mụn. không biết có cách nào giúp hồi phục da không ạ. ai từng chữa khỏi thì cùng chia xẻ kinh nghiệm nhé. mình cảm ơn nhiều lắm.
    e cũng xài và hậu quả là mụn be bét mặt lun ý, xí hổ chẳng dám ra đường

sau 1 thời gian e điều trị bác sỹ da liễu mất khoảng 300k cũng đỡ đc ít. do e ngứa tay suốt ngày nặn nên chưa thấy hq lắm

giờ e dùng thêm toner dấm táo thấy đỡ rất nhìu. chắc tại giờ mùa đông hay sao ý da khô không có nhờn nên mụn nó không mún lên.
    haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em đây có 6 năm bị nghiện kem Thanh Thảo ( có chứa coiticord), sau nhiều lần cố gắng ngưng kem nhưng ko đc vì da dẻ quá xấu lại nổi mụn nhiều. Cuối cùng em cũng thành công, e bỏ kem được 3 tháng nay nhưng chẳng thấy dấu hiệu gì hết, mỗi tội da hơi khô thôi ạ. Trộm vía bây giờ nhiều người quen ai cũng khen da e còn đẹp hơn lúc trước. Mọi người ai bị nghiện kem có chứa Coiticord thì e sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@@hongngoc: chị có đọc bài của em. nhưng không biết e có giống chị không chứ khi bỏ chị chẳng sần ngứa hay gì cả cũng chẳng nổi mụn luôn. chỉ là da hơi đen nhưng chị kệ chẳng sài gì. sau hơn 1 năm thì mụn nổi nhiều ngay má , trị hoài không bớt chị cũng chẳng dám xài gì tại chị sợ qua. khám bac sĩ da liễu nói chưa giãn mạch teo da. z mà nổi mụn hoài. kem e xài bao nhiêu mua ở đâu và thương hiệu gì thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ cũng bị y hết bạn, nổi mụn 2 bên má là nhiều, có thời kỳ thì da tự dưng mịn, nhưng chỉ đc 1 thời gian ngắn xog lại nổi mụn lại, toàn mụn đầu trắng thôi, nhìn chán lắm.vì ngày xưa ngu nên bi h da dẻ hỏng hết, chỉ có cách đi spa thôi, chữa bs da liễu k hết đc.bạn nào có cách j để tri dứt điểm mụn do corticoid thì tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaNu2 Xem bài viết
    tớ cũng bị y hết bạn, nổi mụn 2 bên má là nhiều, có thời kỳ thì da tự dưng mịn, nhưng chỉ đc 1 thời gian ngắn xog lại nổi mụn lại, toàn mụn đầu trắng thôi, nhìn chán lắm.vì ngày xưa ngu nên bi h da dẻ hỏng hết, chỉ có cách đi spa thôi, chữa bs da liễu k hết đc.bạn nào có cách j để tri dứt điểm mụn do corticoid thì tốt
    ôi bạn ạ. chán lắm luôn ai trong cảnh mình mới hiểu. z bạn xài bao lâu ngưng bao lâu rồi mà vẫn mụn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ bỏ đc 3năm rồi, nhưng tớ dùng corticoid này k nhìu,chỉ thi thoảng mới bôi thôi mà còn bị nặng như vậy, tớ dùng cái trangala đó bạn, h da mặt yếu lắm, toàn nổi mụn ở 2 bên má thôi, bây h bạn có dùng cái j cho hết mụn k? mình thì k dám xài kem trị mụn vì sợ dị ứng, đi khám bs thì trị k hết, đi spa thì tốn kém lắm.thi thoảng thay đổi thời tiết vẫn bị dị ứng, ngứa đỏ. bạn h có cách j trị hết đc k?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì tối nào cũng xài. mụn thì có nổi nhưng thâm và sẹo nhìn chán lắm. mình không dám dùng gì vì sợ kích ứng. chỉ dùng nha đam hay nước vo gạo gì thôi. mình sợ xài bậy da mỏng yếu hơn. da mình không ngứa không gì cả ngoại trừ nổi mụn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bị thâm là mình bôi tetracylin vào chỗ thâm thì tầm khoảng 1tuần là hết thâm, tớ thấy tetracylin trị thâm rất tốt, trị mụn cũng đc
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

@@hongngoc: chị có đọc bài của em. nhưng không biết e có giống chị không chứ khi bỏ chị chẳng sần ngứa hay gì cả cũng chẳng nổi mụn luôn. chỉ là da hơi đen nhưng chị kệ chẳng sài gì. sau hơn 1 năm thì mụn nổi nhiều ngay má , trị hoài không bớt chị cũng chẳng dám xài gì tại chị sợ qua. khám bac sĩ da liễu nói chưa giãn mạch teo da. z mà nổi mụn hoài. kem e xài bao nhiêu mua ở đâu và thương hiệu gì thế.
    là kem Feiya linh chi hộp màu tím đó chị. Chị họ e mua dùm 1 hộp là 1tr230k. E nghĩ là từng loại da nên nó lên mụn nhanh hay chậm ý. Chứ trước đây e có cố bỏ nhiều lần rồi nhưng lần nào cũng kéo dài tầm nửa tháng là da bị ngứa, rát, lại còn nổi mụn. Mụn này là dạng mụn đỏ li ti ko có còi nên lúc đấy sợ wá e lại dùng tiếp kem. Đến giờ mới bỏ được đó chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 260 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    kem trộn đcj cảnh báo nhiều lắm, ngày trước ko biết tớ cũng dùng nhưng trong tầm 1 tháng thôi nên trộm vía, ko sao
    • 281 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Sao mấy bạn gan quá vậy, dám xài kem trộn. Mình thì chưa thử qua nhưng có mấy người bạn đã sử dụng thì lúc đầu da rất mịn và trắng hồng nhưng về sau khoảng 4-5 tháng là thấy bị nám 2 bên má và da bị sạm sần dần. Mặc dù sau đó có đi bv da liễu nhưng không trị được sạm nám
    Giờ chỉ còn cách là bạn dưỡng bằng cách tẩy tế bào chết 2 lần một tuần, xài castile hoặc goatmilk soap, kem dưỡng của những hãng tốt thì hi vọng là da dẻ sẽ min và bớt thâm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi nhỏ có biết gì kem trộn đâu. Giờ bị mụn chán lắm các bạn. Mình xin ưu tiên những thứ Thiên nhiên hơn. Vì giờ da mỏng nên không dám xài Mỹ phẩm nào hết. Có mẹ nào trị bằng tự nhiên mà hết mụn không vậy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy bạn ơi bị mụn thì sao ạ. Mình xài 4 năm nhưng mụn không đến nỗi vì do thâm nên mặt xấu xí khó chịu quá. Da mình thì cũng mịn và trắng mỗi tội mụn bên má nổi rồi lặn Hoài. Không biết có hồi phục da không nữa.
    • 247 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mọi ngừoi ơi, em cũng là nạn nhân của kem trộn đây?
    em ngưng thì nó nổi mụn, ngứa, đỏ và khó chịu lắm,
    hàng ngày em rửa mặt bằng citaphil,em có đắp mặt nạ khỏ qua,mật ong,,
    chỉ vài ngày là phải bôi kem lại ko nó còn nặng hơn nữa, em bỏ 1 tháng rồi, nhưng da vẫn còn nghiện kem lắm, chưa bỏ hăn được,
    Ngày ko bôi thì em có bôi trị mụn neutrogena cho mấy nốt mụn trên mặt..
    Mọi người ai đã điều trị thành công thì chia sẻ giúp em vơi
    em khổ sở lắm ah
    Ko muốn đi đâu làm gì cả, chán lắm mng ơi