Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngồi văn phòng nhiều làm da khô ráp, làm thế nào bây giờ các chị, các mẹ ơi???

• 59 Lượt chia sẻ
  • 2.42K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em năm nay mới 25 tuổi, dân văn phòng chính hiệu, ngày 8 tiếng ngồi trong văn phòng máy lạnh. Dạo này da không hiểu sao em cảm thấy da mình khô ráp, thi thoảng có các vết thâm. Hic hic :Crying::Crying: em phải làm thế nào để cải thiện da mặt mình, các chị, các mẹ có cao kiến gì không? :Thinking: (mà nói trước là em không có nhiều tiền đâu nhé.):Straightf::Straightf:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 96 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Sử dụng kem dưỡng ẩm đều đặn, thường xuyên bạn ạ
    ngăn chặn quá trình bay hơi của nước trên bề mặt da, duy trì độ ẩm cho da.
    Nếu da khô sẽ sớm hình thành những nếp nhăn .
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị ui, một biện pháp rất hiệu quả là chị để một cốc nước hoặc chậu nước nhỏ ngay cạnh bàn làm việc ( có điều hoà ). Nó vừa tốt cho phong thủy chỗ ngồi làm việc mà còn giúp da dẻ mềm maị hơn nữa đó chị.Ngoài ra chị kết hợp dùng thêm kem dưỡng ẩm nữa nhé....có thể dùng vaseline nhập khẩu ở Mỹ, cái này làm mềm và mịn da trông thấy đấy chị a
    Vjzgm8
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi em vừa đọc bài này trên Olay Việt nam, hữu ích phết (link http://www.facebook.com/note.php?not...75409439173809)
    Rửa mặt sau khi dùng máy tính
    Đây là một thói quen rất có lợi cho người dùng máy tính, các chuyên gia da liễu khuyên bạn nên dùng nước ấm và sữa rửa mặt có hoạt tính dịu nhẹ để vệ sinh da sau khi sử dụng máy tính. Vì khi sử dụng máy tính trong thời gian dài, làn da có thể phải chịu những tác động xấu của màn hình máy tính, của những tia điện, nhất là trong những ngày mùa hè da còn tiết ra rất nhiều chất nhờn và cặn bã là nguyên nhân hàng đầu gây nên mụn trứng cá.
    Vậy nên hãy làm sạch da sau khi sử dụng máy tính để làn da được dễ thở, các lỗ chân lông không bị bít lại, giảm thiểu nguy cơ hình thành mụn trứng cá.

Không nên làm việc với máy tính quá lâu
    Làm việc thường xuyên bên máy tính là nguyên nhân hàng đầu khiến mắt bị khô, suy giảm thị lực nhưng không chỉ có vậy, thực tế còn cho thấy rằng làm việc bên máy tính từ 7 - 9 tiếng thường xuyên sẽ khiến cho da bị khô, nhanh chóng bị lão hóa, da sẽ khó giữ được màu tươi sáng mà sẽ chuyển sang mờ xỉn.
    Việc da phải “hấp thụ” một lượng lớn sự bức xạ từ màn hình máy tính sẽ là “thủ phạm” hình thành nên nhiều nếp nhăn và chấm đồi mồi trên da, khiến bạn khó có thể “gìn giữ” được tuổi thanh xuân.
    Vậy nên một trong những nguyên tắc vàng cần nhớ khi chăm sóc da với người làm việc với máy tính là không nên làm việc quá lâu, nên dành thời gian để thư giãn, nghỉ ngơi cứ sau từ 1 - 2 tiếng đồng hồ. Thêm vào đó, cần áp dụng thêm những “chiến thuật” để bảo dưỡng làn da phòng tránh lão hóa, ví như dùng các loại kem dưỡng da để tăng tính đàn hồi cho làn da.

Chú ý đến chế độ dinh dưỡng
    Người làm việc nhiều bên máy tính muốn là “chủ nhân” của làn da đẹp thì ngoài việc áp dụng những thói quen chăm sóc làn da từ bên ngoài, còn cần quan tâm đến chế độ dinh dưỡng.
    Theo các chuyên gia thì trong chế độ ăn uống bạn nên tăng cường bổ sung các loại rau xanh và trái cây đa dạng về cả màu sắc lẫn mùi vị để cơ thể có thể đuợc thu nạp nhiều nhất các loại vi chất.
    Ngoài ra, nếu bạn thường xuyên làm việc muộn với máy tính và bị mất ngủ, khó ngủ thì cũng ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe tinh thần và vẻ đẹp của làn da, da có thể bị nhiều mụn hơn, xạm đen và xỉn màu. Trong trường hợp này bạn cần tăng cường bổ sung vitamin B cho cơ thể để cải thiện tình hình. Vitamin B thường có nhiều trong gan, rau xanh và trái cây.
    Thịt, cá và các sản phẩm từ sữa giúp tăng trí nhớ. Chocolate, bánh mì, hải sản, trái cây sấy, nước ép cà rốt, trái cây tươi sẽ nâng cao khả năng bảo vệ da.
    Uống đủ lượng nước cơ thể cần
    Uống đủ lượng nước cơ thể cần sẽ phòng tránh được tình trạng lão hóa da, khô da hiệu quả. Hơn thế nữa, nước là một thành phần quan trọng với sức khỏe và tham gia các phản ứng hóa học trong cơ thể. Cơ thể luôn được bổ sung đủ lượng nước cần thiết sẽ giúp cho làn da được căng mịn, làm chậm quá trình lão hóa và hạn chế nguy cơ hình thành mụn trứng cá.
    Chưa dừng lại ở đó, uống đủ lượng nước cơ thể cần còn là cách “thanh lọc” cơ thể hiệu quả giúp cho cơ thể dễ dàng đào thải những độc tố, hóa chất gây hại ở trong cơ thể ra bên ngoài.
    Vậy nên bạn cần duy trì thói quen uống nước đều đặn, thường xuyên. Ngoài nước lọc bạn có thể uống thêm các loại nước trái cây giàu chất chống oxy hóa và giàu vitamin khác như nước cà chua, nước cà rốt, nước dưa hấu, nước lựu...

Mát xa cho da
    Cũng giống như cơ thể chúng ta, khi làn da được mát xa sẽ giúp kích thích máu lưu thông dễ dàng dưới da. Điều này đồng nghĩa với việc làn da được “thư giãn”, giúp da căng mịn và hồng hào, thêm vào đó máu được kích thích lưu thông còn giúp bạn phòng tránh được nguy cơ bị mụn trứng cá viếng thăm và giảm trừ những nếp nhăn do lão hóa da gây nên.
    Chính vì thế, dân “máy tính” nói riêng và những người sử dụng máy tính thường xuyên nên xem mát xa như một liệu pháp chăm sóc da hoàn hảo.
    Trước khi mát xa bạn nên chú ý hãy rửa tay và mặt sạch sau đó mới áp dụng các thao tác mát xa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 958 Bài viết

• 1,751 Được cảm ơn

uống nước bạn ơi. hồi trước mình cũng ngồi ngày 8 tiếng điều hòa rồi máy tính (cũng dân vp chính hiệu) hôm nào về trông ng ngợm cũng phờ phạc như thiểu năng ý, mặt xạm ngoét. bh vẫn vphong nhưng đỡ tiếp xúc máy tính hơn thì mặt mũi thông minh hơn hẳn )
    bạn pha sữa chua loãng như nước uống, để uống dần, da mặt cũng căng và mịn hơn, bù nước
    • 1,473 Bài viết

• 2,981 Được cảm ơn

Bạn chủ topic nên sắm 1 chai nước khoáng xịt mặt và 1 chai Hada Labo nhé để ở văn phòng dùng hằng ngày nhé.

Mình cũng đã từng là dân công sở chính hiệu trong 2 năm. ngày nào cũng thiền từ 9h sáng đến 6h30 chiều trong văn phòng, nắng mưa coi như không bao giờ biết đến. thế mà hồi ấy da xấu thậm tệ, mặt mày nhợt nhạt, phờ phạc. đi làm về là thấy rất mệt mỏi ko muốn đụng tay đụng chân việc gì, kể cả là đi chơi, dù công việc của mình chỉ ngồi với máy tính.
    Giờ mình đã thoát khỏi cảnh văn phòng được 1 năm và từ đó đến nay thấy da dẻ mịn màng tươi tắn hơn nhiều, tinh thần cũng sảng khoái và sức khỏe tốt hơn.
    Nghĩ lại quãng thời gian làm văn phòng mà vẫn thấy rùng mình vì sự bức bí, dù lương cao thật :Silly::Silly::Silly:
    I want to know what love is...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Biện pháp nhanh nhất là uống nước và xịt nước khoáng lên mặt thôi bạn ah. Hiện tại mình đang dùng thử xịt dưỡng cung cấp Vitamin E của TBS thấy cực thích.

Còn đặt chậu nước hay cốc nước thì cũng tốt nhưng những bạn mệnh HỎA thì nên cẩn thận, vì đối với những người mệnh này, đặt nước lại thành không tốt cho phong thủy nơi làm việc.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 735 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Cho mình xin hình xịt dưỡng cung cấp Vitamin E của TBS nhé. Bạn mua ở đâu thế?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ Bella_vn : Nên dùng sản phẩm cân bằng độ ẩm tự nhiên của mỹ phẩm cao cấp Artistry

Sữa Dưỡng Làm Sáng Da Và Cân Bằng Độ Ẩm Artistry Claryfying Ballancing

Sữa dưỡng ẩm là bước chăm sóc cần thiết cho mọi loại da.

Chứa chất chiết xuất từ hạt nho, vitamin E là chất chống ô-xy hóa và vitamin A giúp chống lại tác hại của các gốc tự do.

Chất chống nắng có SPF 15, bảo vệ da khỏi tác hại của tia UVA và UVB, giúp làm giảm sự mỏng dần của da, mất đàn hồi, phá vỡ cấu trúc collagen và sự xuất hiện của các nếp nhăn do tia UV.

http://artistry.com/skin-care/products/brightening
    • 75 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heoluoi0810 Xem bài viết
    Cho mình xin hình xịt dưỡng cung cấp Vitamin E của TBS nhé. Bạn mua ở đâu thế?
    Nó là chai Vitamin E Face Mist. Mình mua ở Singapore. Nhưng mình thấy ở trang web TBS của Việt Nam cũng có bán đấy và lại còn rẻ hơn mua ở Sing những 100K lận. Bạn xem link hình em nó đây này:
    http://www.thebodyshop.com.vn/vn/ski...in-e-face-mist
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi em uống nước thường xuyên ấy! Nhưng mà hậu quả là thi thoảng lại viếng thăm cái WC hehe. Có chị bạn mách dùng kem Olay Total Effects 7 trong 1 gì đó. Mọi người có ai dùng loại kem này không ạ?
    • 1,216 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Hị e mới đi làm có mấy tháng mà da xấu thấy rõ :Crying: Buồn ơi là buồn
    Theo như mẹ bảo thì, lúc chưa đi làm, mới đi làm trắng trẻo tươi tắn bao nhiêu thì giờ da xám và xấu bấy nhiêu :Surprise:
    Cuối tuần, cứ rời cái máy tính ra, nghỉ ngơi, tận hưởng tí khí giời thì da nó lại khác, trắng trẻo tươi tắn hẳn ra. Sang tuần mới là mặt lại như cái bị, da xấu, ko mịn màng, nhìn chẳng có tí sức sống nào cả. Chán ghê í :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

sau 1 tg da sạm vì ngồi máy tính nhiều, em nghiệm ra kinh nghiệm, nhất thiết dùng kcn, kể cả trong phòng kín. Sau khi nghỉ trưa thì rửa mặt, dùng toner làm sạch da( toner chiết ra chai nhỏ, dùng bông tẩy trang lau cái vèo), rùi apply lại kcn. Thỉnh thoảng bức bí mặt thì xịt khoáng, uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả cho đẹp da ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=Giangnhim123;16983872]Các chị ơi em vừa đọc bài này trên Olay Việt nam, hữu ích phết (link http://www.facebook.com/note.php?not...75409439173809)
    Olay cũng có facebook à? Thế mà mình không biết! Để xem thế nào!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bella_vn Xem bài viết
    Ôi em uống nước thường xuyên ấy! Nhưng mà hậu quả là thi thoảng lại viếng thăm cái WC hehe. Có chị bạn mách dùng kem Olay Total Effects 7 trong 1 gì đó. Mọi người có ai dùng loại kem này không ạ?
    Có mình đây! Đợt trước cứ tưởng 30 tuổi da mới lão hóa nhưng gần đây mình mới biết 25 tuổi là da đã bắt đầu lão hóa rồi. Sợ quá vội hỏi ngay bà chị nên dùng kem dưỡng nào, bả khuyên ngay dùng Olay, vừa dưỡng ẩm, giảm thâm nám lại làm se khít lỗ chân lông... Mà 7 tác dụng liền cơ. Mình mới dùng được 1 thời gian nên sẽ báo cáo các chị em sau nhé ^^