Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngôi nhà dành cho những người da dầu

• 2.29K Lượt chia sẻ
  • 59.3K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 245 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Tình hình là em cũng đã lượn mòn internet để tìm ra phương pháp đặc trị cái mặt toàn dầu của em.Em có ngó qua lamdep bên ttvnol nhưng bên đó các chị chủ yếu nói về makeup da dầu.Mà nhu cầu của em lại là chăm sóc da cơ.Muốn makeup đẹp thì trước tiên phải đầu tư chăm sóc da cho khỏe và hết bóng dầu đã.Vì thế chị nào có kinh nghiệm ji về chăm sóc da dầu thì chia sẻ cho mọi người nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 298 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Da của em cung thuộc loại da dầu rất khó chịu h là mùa hè rùi da dầu dễ bị bẩn và hút bụi khi đi trên đường. Em đọc nhìu cak chăm sóc da thì nói chung là họ đều khuyên rửa bằng sữa rửa mặt để loại bụi bẩn. Nhưng mà da của em hình như là bị dị ứng sữa rửa mặt ý em cứ dùng là da mặt nó căng với lại nó bị mẩn đỏ rất khó chịu nên em cũng chẳng dám dùng mà rửa nứoc bình thường thì ko hết bụi bẩn được có mẹ nào có kinh nghiêm chuyên này chỉ jùm em với. Thanks các mẹ nha:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn thử rửa mặt bằng mật ong đi, rất hiệu quả. Sát trùng, bớt nhờn, sạch da mà không bị dị ứng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 436 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

E da dầu nhìu nè, mà lại nhạy cảm dễ dị ứng với thành phần nào có mùi thơm, bác sĩ da liễu khuyên e xài cái này nè của pháp, kô bị mụn nữa ducray keracnyl
    • 470 Bài viết

• 841 Được cảm ơn

mỉnh cũng da dầu, dùng qua rất nhiều loại mĩ phẩm nổi tiếng, nhưng thứ duy nhất làm cho mình hết mụn là nivea.
    • 503 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

vichy đi các chị ơi,ko mùi,đảm bảo
    • 470 Bài viết

• 841 Được cảm ơn

vichy dùng chả uk tí nào, ban đầu thì cảm tưởng khá tốt, nhưng dùng dc hơn nửa lọ thì da bị nhờn thuốc hay sao ấy, càng nhờn hơn lúc đầu nữa. kem tan mỡ của vichy cũng chả có hiệu quả, lại đắt nữa. mình chả tin vichy tí nào
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì thích Derma Micro, da tử tế hẳn,nhg dưỡng ẩm lại k hợp, nhiều bức xúc với da lắm
    939699
    • 503 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

em dùng sữa rửa mặt của nó khá ổn đó chị,lâu rồi ko dùng nữa,nên cũng ko biết dân tình dạo này ra sao??
    mặt bị dầu thường hay bị mụn,mẹ em bảo cứ lấy chồng khỏi hết,hê hê,đợi đến lúc lấy chồng thì còn nói chuyện jề nữa nhể,:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 144 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Da e cũng dầu nè, e ngồi văn phòng cả ngày, da mặt dầu kinh, bóng lóang, Nhg dạo này đỡ dầu nhìu rùi, do là e có đọc thấy ng` ta bảo là da tiết chất dầu là do da tự cảm thấy đang bị khô và tự tiết ra chất nhờn để bảo vệ. Bi h nếu mình làm cho da "hiểu" là nó ko thiếu nước, bị khô thì mình bổ xung nước cho da. Bằng cách là uống nhiều nước, và xịt khoáng lên mặt. E thấy mọi ng` nói nước biển khoáng tốt (wtt có topic về các lọai khoáng xịt hay sao ý), nên e mua 1 chai Vichy về để mặt bàn văn phòng. Tầm 3 tiếng xịt 1 lần, để nó tự khô hoặc để tầm 3' thì lau đi, e dùng đc 1 tháng thì đỡ dầu hơn trước nhiều. Chắc da e nó tự thấy ko thiếu nước như trước nữa nên ít tiết chất nhờn hơn. E thấy bảo xịt khoáng của Avena (ko bít có viết đúng ko - Pháp) cũng rất tốt ạ.

Đấy là kinh nghiệm của e, các chị thử xem sao
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 436 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

hồi trước e cũng ham mua evian về xịt thử, hix da gì mà nhạy cảm như wỷ làm e bị nổi mụn dưới da lun, gét khôg xài nữa thì kô sao, tính dùng xịt khoáng vichy xem có đc khôg, mà chị mua Vichy xịt khoáng nhiu 1 chai zậy
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi paris_love Xem bài viết
    Da của . Nhưng mà da của em hình như là bị dị ứng sữa rửa mặt ý em cứ dùng là da mặt nó căng với lại nó bị mẩn đỏ rất khó chịu nên em cũng chẳng dám dùng mà rửa nứoc bình thường thì ko hết bụi bẩn được có mẹ nào có kinh nghiêm chuyên này chỉ jùm em với. Thanks các mẹ nha:Smiling:
    Da bị căng sau khi rửa là do da em dầu mà thiếu nước, loại sữa rửa mặt của em lại không thích hợp nên làm khô da (cảm giác căng, ngứa...). Da vừa nhờn, vửa mẫn cảm thì cũng phải thử và chọn loại rửa mặt phù hợp. Trước tiên em nên thử loại dịu nhẹ như Cetaphil ( chị đã thấy có quảng cáo là đang bán tại các nhà thuốc) hoặc dùng Lactacyd tắm em bé rửa xem sao. Lactacyd rẻ mà tốt, em mua thử 1 chai thiệt nhỏ xài thử, không hợp thì cũng ko tốn quá nhiều tiền. Híc, mà da em bé mới sinh còn dùng được mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunshine_zodiac Xem bài viết
    em dùng sữa rửa mặt của nó khá ổn đó chị,lâu rồi ko dùng nữa,nên cũng ko biết dân tình dạo này ra sao??
    mặt bị dầu thường hay bị mụn,mẹ em bảo cứ lấy chồng khỏi hết,hê hê,đợi đến lúc lấy chồng thì còn nói chuyện jề nữa nhể,:Laughing::Laughing::Laughing:
    Đừng tin là tự da sẽ hết dầu nhé. Da chị U40 rùi mà vẫn dầu lênh láng đây. Khổ lắm đấy. Nếu da dầu in ít, kiểu như ẩm ướt thì lớn tuổi hơn chắc sẽ đỡ. Chứ cái kiểu sáng ngủ dậy mặt đầm đìa, nhờn nhẫy thì chả có gì cứu được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 119 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Da em cũng da dầu nên xài srm của Neutrogena thấy hợp. Sáng và tối em dùng chai xịt khoáng Vichy, cách ngày dùng mặt nạ mật ong + trứng. Khi nào nổi mụn thì dùng kem nghệ của Thorakao, thấy da dẻ đỡ nhờn và mụn. Nhưng ở SG gặp những ngày nắng gay gắt thì có dùng hàng hiệu cũng pó tay
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,112 Bài viết

• 28,720 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình cảm giác như càng dùng mỹ phẩm da càng dầu, không biết có đúng không:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 274 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Da dầu thường tiết nhiều mồ hôi & chất bã nhờn gây bít lỗ chân lông, để tiếp tục thở lổ chân lông càng ra sức phình to ra...Mình đã dùng pore minimize của EL, Lancome, EL...nhưng chẳng tác dụng gì. Sau này được tư vấn dùng kem tẩy tế bào chết thường xuyên giúp lỗ chân lông thông thoáng mụn đầu đen bớt thấy rõ.
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

Cũng nghe 1 bạn nào trên webtretho nói là dùng mặt nạ bùn hút dầu cũng làm bớt mụn. Mình cũng mới làm được 1 lần. Mà khi bùn khô cái mặt mình nó co (hay bùn co) cảm giác co mạnh mẽ, rõ ràng, cứ như đang mát -xa ấy. Thấy cũng hay. Mà mặt nạ bùn hút dầu sâu tận bên trong lỗ chân lông đấy.

Mặt nạ lột của Thorakao sau khi lột xong thấy lỗ chân lông nhỏ hẳn luôn (nhưng chừng 2-3 giờ sau, lỗ chân lông lại nở như cũ...Chán)
    • 394 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Hic, đúng nỗi khổ tâm của mình. Da mình cũng loại nhờn, đã dùng nhiều loại dưỡng da rùi mà càng dùng da càng nổi mụn tùm lum, mỗi khi nhìn thấy các bạn da láng mịn thấy tị nạnh quá. Thấy nhiều người khen đắp mặt nạ bùn tốt mà ko biết chỗ nào mua đảm bảo, có mẹ nào biết thì mách dùm mình với nhé.
    • 596 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

E cũng khổ vì cái mặt bị da dầu. E đang dùng sửa rửa mặt Shiseido nhưng mà cũng chán lắm. Mua mặt lạ đó ở Hn mua ở đâu chị nào biết mách giúp e. Mặt lúc nào cũng mụn,lỗ chân lông thì to đùng, Hic đau khổ lắm
    Có khi nào trên đường đời tấp nập. Ta vô tình vấp phải bịch kim cương?:Thinking:
    • 258 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Da em cũng nhờn lắm ạ, mà bùn khoáng mua hiệu gì và ở đâu vậy ạ? Các chị chỉ giúp em với! Thanks!