Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

nên dùng sữa rửa mặt gì cho da khô + nhạy cảm các mẹ nhỉ

• 1 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 83 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mọi người ui, da mặt mình rất khô, nhất là những khi trời hanh như thế này, lại còn nhạy cảm nữa. Cứ thay đổi thời tiết là sần sùi cả lên. Mình đã dùng thử 1 số loại SRM, nhưng thấy khô da quá nên ko dám dùng nữa. Không biết có sữa rửa mặt dưỡng ẩm gì tốt tốt ko nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,727 Bài viết

• 4,703 Được cảm ơn

Cetaphil
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,600 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

Purity của Philosphy, kiêm tẩy trang luôn, rất nhiều người thích. Crys thì thích dùng CV soap hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,257 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Em cũng da khô va nhạy cảm, dùng Extra Centle Cold Cream Soap của Loccitane thấy kg bị khô da nữa kể cả kg dùng tone sau đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 227 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cetaphil, CV và Simple refreshing wash gel đều rất nhẹ nhàng , hợp với da nhạy cảm :Smiling:
    MONEY is like PEPSI "Ask 4 more" ; STUDY is like NIKE " Js do it" ; FUTURE is like ADIDAS "Impossible is nothing" ; A PERSON LIKE YOU is like MC'D "I'm lovin' it" ; A GOOD FRIEND LIKE ME is like DIGI "Always ur smartest choice".
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 194 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

nhạy cảm thì cứ cetaphil đi chị
    • 83 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thanks mọi người nhiều nhé Cetaphil ấy mua ở đâu ạ? Da em rất khô thì sử dụng có bị căng da mặt ko ạ ?
    • 1,727 Bài viết

• 4,703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tea4chocolate Xem bài viết
    Thanks mọi người nhiều nhé Cetaphil ấy mua ở đâu ạ? Da em rất khô thì sử dụng có bị căng da mặt ko ạ ?
    cetaphil là lành tính nhất quả đất rùi, theo tiêu chuẩn 3 không: không bọt, không màu, không mùi. Bạn mua ở hiệu thuốc tây, nên mua chai lớn cho tiết kiệm hơn nhé. Một SRM cũng gần giống như Cetaphil là Physiogel của Singapore nhưng có vẻ Cetaphil nổi tiếng hơn nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 302 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Của trilogy xài thích lắm đó bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da khô mình thấy bạn nên dùng dòng sữa rửa mặt có độ ẩm để cân bằng độ ẩm cho da. Một số dòng sữa rửa mặt tăng cường độ ẩm cho da bạn có thể tham khảo qua cách dưỡng dành cho da khô
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 174 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

m cũng đang đau đầu tìm srm, buồn k thể tả.. truoc mình có xài sukin, srm dạng kem, cực kì thích và ổn, thế nhưng sau này chỗ đó k bán nữa, mình mua chỗ khác thi xài rất chán, k hiểu lí do tại sao..khiến mình hiện h rất buồn, hoang mang.