Mỹ phẩm Therapy derma có tốt không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.28K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Dạo này em thấy mỹ phẩm Therapy derma này hot quá các mẹ ạ. Em đang bị mụn nhiều quá, tìm mọi phương pháp mà chưa khỏi định đặt niềm tin vào sản phẩm này xem sao, tìm hiểu trên mạng cũng thấy cũng thấy khá ổn . Có mẹ nào dùng thử chưa ạ? Có tốt ko ạ? Cho em xin chút kinh nghiệm với.

IMG_07022017_095136

https://img.webtretho.com/images/sales/2014/tuoi-tho-cua-lan-da-dep.jpg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 655 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Em dùng rồi các mẹ ạ, dùng kem mụn thì có giảm nhưng mụn vẫn chưa hết hẳn. nhưng da mịn trắng hơn, không thấy bị khô da. Cũng không thấy kích ứng gì cả ạ. e thấy khá ok. Vì thật ra mặt em nhiều mụn lắm, cũng không mơ hết sạch sành sanh mụn. Đỡ được như bây giờ là sướng rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Em không có kinh nghiệm dùng kem mụn, nhưng trị nám của Therapy Derma thì đang dùng. Khá tốt các mẹ ạ, dùng khoảng 3 tuần bắt đầu thấy nám mờ đi rồi .Hình như kem nám của hãng Therapy Derma này có cả dưỡng ẩm, nên mấy người da khô nám như em dùng cực thích.
    • 785 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Kem trị mun Therapy Derma thì em cũng mới dùng. Nhưng mụn của em là mụn trứng cá. Không biết mẹ chủ thớt bị mụn gì ạ? Em dùng thì thấy cũng khá hơn ạ. Đỡ đc tầm 70% . Cơ mà thế e cũng ưng bụng hehee. Mà nó là của công ty dược nên em cũng tin tưởng í.
    • 576 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Không biết có phải kem trộn không.Trước em chồng em cũng ham hố làm trắng da bằng kem ốc sên, giờ da xấu lắm.
    • 1,224 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cái này hàng công ty Dược của VN mình mà mom, sx cả dầu gấc, siro ho. Cu Tin nhà em vẫn hay uống siro của bên này đó. Hàng chất lượng kém, giả làm gì dám public nhiều thông tin vậy được.

flowers_grass_nature_background_1680x1050
    • 67 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Không phải hàng kem trộn đâu các mẹ. Hàng chuẩn công ty dược hẳn hoi đấy. Để em riview cho các mẹ về kem trị mụn Therapy derma (tên Therapy Derma là tên hãng các mẹ nhé. Tên sp là Acne Derma). Hãng này có cả hàng dưỡng, nám và hình như cả chống nắng nữa. Nhưng em chưa dùng mấy cái đó.
    - Bao bì: màu đen, đẹp, sang, được đặt trong túi rất đẹp (cái này ny em mua tặng nên em còn giữ cả vỏ hộp, vỏ túi đến giờ lun hihi)
    - Mùi hương: nhẹ, cảm giác tự nhiên ko bị nồng như mấy hội đầy hóa chất đâu.
    - Lạ là cái này rất đặc chứ hổng có mềm lỏng như loại khác em từng dùng. Thấy Cskh bên đó bảo do cô đặc từ thảo dược thiên nhiên ạ.
    - Kết quả: sau 2 tháng thì mặt em giảm đáng kể mụn. Nhất là mụn đầu đen ở mũi. Ôi để em kể tiếp mà nghe. Lúc đầu dùng thấy mụn mọc nhiều hơn chứ, sợ vãi luôn. Kiểu xong đời rồi. Lợn lành thành lợn què. Em còn định chửi ny em một trận vì mua phải hàng rởm. Nhưng sau thì bạn í ra hiệu thuốc hỏi (mua ở hiệu thuốc) thì ngta bảo là do cơ chế thúc đẩy mụn nên vậy. Cho nên em cố dùng thêm. Thì sau mấy ngày đầu hơi lo thì đến bây giờ mặt em mịn hẳn. Da cũng sáng hơn ạ.
    - Em có tìm hiểu thì nguyên liệu nk từ Thụy Sĩ. Từ thiên nhiên như rau má, cam thảo,... và dùng không có kcihs ứng gì. (hoặc do cơ địa em hợp ạ). Hàng của công ty Dược Ecosun Việt Nam gì đó. Cảm giác công ty dược vẫn yên tâm hơn các mẹ ạ.
    E review tất cả những gì em từng trải qua về sp này nhé.
    • 137 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canangaoduong Xem bài viết
    Không phải hàng kem trộn đâu các mẹ. Hàng chuẩn công ty dược hẳn hoi đấy. Để em riview cho các mẹ về kem trị mụn Therapy derma (tên Therapy Derma là tên hãng các mẹ nhé. Tên sp là Acne Derma). Hãng này có cả hàng dưỡng, nám và hình như cả chống nắng nữa. Nhưng em chưa dùng mấy cái đó.
    - Bao bì: màu đen, đẹp, sang, được đặt trong túi rất đẹp (cái này ny em mua tặng nên em còn giữ cả vỏ hộp, vỏ túi đến giờ lun hihi)
    - Mùi hương: nhẹ, cảm giác tự nhiên ko bị nồng như mấy hội đầy hóa chất đâu.
    - Lạ là cái này rất đặc chứ hổng có mềm lỏng như loại khác em từng dùng. Thấy Cskh bên đó bảo do cô đặc từ thảo dược thiên nhiên ạ.
    - Kết quả: sau 2 tháng thì mặt em giảm đáng kể mụn. Nhất là mụn đầu đen ở mũi. Ôi để em kể tiếp mà nghe. Lúc đầu dùng thấy mụn mọc nhiều hơn chứ, sợ vãi luôn. Kiểu xong đời rồi. Lợn lành thành lợn què. Em còn định chửi ny em một trận vì mua phải hàng rởm. Nhưng sau thì bạn í ra hiệu thuốc hỏi (mua ở hiệu thuốc) thì ngta bảo là do cơ chế thúc đẩy mụn nên vậy. Cho nên em cố dùng thêm. Thì sau mấy ngày đầu hơi lo thì đến bây giờ mặt em mịn hẳn. Da cũng sáng hơn ạ.
    - Em có tìm hiểu thì nguyên liệu nk từ Thụy Sĩ. Từ thiên nhiên như rau má, cam thảo,... và dùng không có kcihs ứng gì. (hoặc do cơ địa em hợp ạ). Hàng của công ty Dược Ecosun Việt Nam gì đó. Cảm giác công ty dược vẫn yên tâm hơn các mẹ ạ.
    E review tất cả những gì em từng trải qua về sp này nhé.
    Thấy cũng ổn nhỉ, chị mua ở đâu vậy e chưa thấy sản phẩm này bgio
    • 581 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ố ồ, mẹ nó mua ở đâu vậy? Em tính mua cho bà chị họ ở Nghệ An, không biết có ship về đó không nhỉ?
    • 6,472 Bài viết

• 3,318 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maithang5 Xem bài viết
    Kem trị mun Therapy Derma thì em cũng mới dùng. Nhưng mụn của em là mụn trứng cá. Không biết mẹ chủ thớt bị mụn gì ạ? Em dùng thì thấy cũng khá hơn ạ. Đỡ đc tầm 70% . Cơ mà thế e cũng ưng bụng hehee. Mà nó là của công ty dược nên em cũng tin tưởng í.
    Mẹ nó ơi
    Mụn trứng cá của chị nặng không? Em bị sưng viêm to đau nhức khá nặng, dùng có hết không?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yeulamtretho
    • 223 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    em thấy nhiều người dùng cái này lắm mà ko biết có tốt k
    Cho đi và nhận lại, triết lý sống mà Tôi đang theo đuổi.
    • 485 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Mẹ nào dùng nám rồi chia sẻ hộ em cái hoang mang quá trời. Em bị nám từ khi đại học cơ. Giờ đi làm càng bị nhiều hơn.Em xem trên web mỹ phẩm therapy derma thì hãng họ bảo là từ thiên nhiên, dâu giấy, cam thảo, lô hội.Nhưng em chưa gặp trường hợp dùng thực tế nên mong mẹ nào dùng rồi thì chia sẻ với ạ.
    • 402 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Bà chị em dùng nè. Nhìn da thích hơn hẳn í. Hộp sang chảnh phết.
    • 456 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Đang cho con bú dùng có sao khôg các mẹ, hôm trước gọi lên tổng đài cskh mà máy bận hoài.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 459 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dalat-saigon Xem bài viết
    Ố ồ, mẹ nó mua ở đâu vậy? Em tính mua cho bà chị họ ở Nghệ An, không biết có ship về đó không nhỉ?

Mua ở hiệu thuốc gần nhà các mẹ ạ ,chính xác là gấu nhà em mua. iu dã man con ngan. sinh nhật em tặng em hộp kem trị mụn và 1 bộ váy của Ivy Moda.xxxx. Cười nhất là lúc lão kể không cho người ta viết tên sản phẩm ra ngoài vì hàng gửi về công ty mà, sợ mọi người biết trêu ổng. Mà cái này các mẹ cứ vào web ecosunpharma.com đặt hàng người ta cũng free ship đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,861 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Mẹ nó ơi
    Mụn trứng cá của chị nặng không? Em bị sưng viêm to đau nhức khá nặng, dùng có hết không?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yeulamtretho
    Mụn của chị cũng không bị sưng to vậy đâu. Em chắc bị mụn bọc rồi? Cái này phải bôi thuốc vs kết hợp ăn uống vào. Không thì khó khỏi lắm í. Vì do nội tiết mình mà.
    • 447 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nambaychin Xem bài viết
    Đang cho con bú dùng có sao khôg các mẹ, hôm trước gọi lên tổng đài cskh mà máy bận hoài.
    Cho con bú tốt nhất cứ để sau cữ muốn dùng gì thì dùng đi em.
    • 145 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em mới được bà chị cho dùng thử hộp kem trị mụn, chả thấy thương hiệu gì nhưng dùng thích lắm. Da trắng hết mụn nhanh lắm í. Mà rẻ nữa các mẹ ạ. Dùng mấy hàng hãng thì an toàn thật nhưng lâu có kết quả lắm í. Mà lại đắt nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 459 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toilahoalala Xem bài viết
    Em mới được bà chị cho dùng thử hộp kem trị mụn, chả thấy thương hiệu gì nhưng dùng thích lắm. Da trắng hết mụn nhanh lắm í. Mà rẻ nữa các mẹ ạ. Dùng mấy hàng hãng thì an toàn thật nhưng lâu có kết quả lắm í. Mà lại đắt nữa.
    mẹ nó nên tìm hiểu lại về nguồn gốc của kem đi , cẩn thận lại kem trộn đấy . Hồi yêu xã nhà e, bị bạn xã chê đen nên cũng tính dùng kem trắng cấp tốc đó. Dùng xong da mỏng kinh hồn. Đẹp được thời gian đầu thôi, sau này nhạy cảm lắm. Vậy nên em mới phải lên tận đây hỏi các chị, các mẹ xem dùng mỹ phẩm Therapy Derma có tốt không? Da mọi người bình thường không sao chứ da em yếu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,861 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi toilahoalala Xem bài viết
    mình nghĩ sp có tác dụng tùy da từng người, mẹ này có thể hết nhưng chắc gì mình dùng đã hết. Trước em dùng OHUI, Laneige mà da không xi nhê gì luôn.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9