TIN TÀI TRỢ.

muốn hỏi về sữa rửa mặt shiseido cho nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em là nam, dạo này tự dưng mặt nó mọc mụn tùm lum, em muốn mua sản phẩm sữa rửa mặt của shiseido men, các mẹ tư vấn xem nam dùng cái đấy có được ko

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,842 Được cảm ơn

nam vẫn có thể dùng các sản phẩm chăm sóc da như phụ nữ. (ai cười kệ họ, chứ con trai chị còn nhỏ nhưng mà đã dạy chúng chăm sóc giữ gìn da- chủ yếu là làm sạch và chống nắng - vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe và thẩm mỹ mà). Nên cứ mạnh dạn mà dùng em nhé.
    Có rất nhiều sản phẩm làm sạch da, chăm sóc da cho nam giới. Da mụn thì em dùng các sản phẩm làm sạch dùng cho da nhờn.
    Nếu không tìm được các sản phẩm phù hợp em vẫn có thể dùng xà bông trung tính, hoặc xà bông cục mỹ phẩm như loại xà bông của Clinique cho da nhờn

Các sản phẩm chăm sóc da chỉ hạn chế 1 phần mụn, muốn chữa trị đúng cách em nên đến gặp bs da liễu. Trong các bệnh viện họ khám da, tư vấn với giá cả rất phải chăng, khoảng 20-30k/lần.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Shiseido có dòng dành cho da trị mụn đấy , bạn mua dùng đi , tốt lắm, nhưng dòng trị mụn đấy chỉ dùng cho tuổi trẻ dưới 20 thui, và nếu bạn trị mụn thì bạn nên dùng cả bộ thì hiệu quả hơn là bạn chỉ dùng có SRM k thôi, bên cạnh đấy Shiseido có dòng choNam nữa đấy, dùng thích lắm vì, mình k nhớ tên chai này khoảng 350k , Bạn nên tới showroom để họ tư vấn cho nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 437 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Shiseido men là dòng sản phẩm cho nam mà, nên tất nhiên là ok rồi. Thật ra mỹ phẩm nam nữ dùng chung cũng được. Nhưng da của nam dày và nếu đổ dầu thì cũng nhiều hơn nữ, nên xài hàng của nam thì ...ép phê hơn. Chỉ là SRM thôi nên không đến nổi không hợp với da hay gi gì đâu bạn, rửa mặt sạch làm cho da thông thoáng thì mụn sẽ bớt đi thôi.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nghe lời các bác em cũng mua thử một chai SRM Shiseido Men Cleansing Foam ma công nhận dùng nó tốt thật, sau khi dùng da mịn màng và có độ ẩm ko có cảm giác bị tẩy như của Avene, ngoài ra em có quy trình trị mụn như sau các bác tham khảo nhé, trước tiên ngày em uống 10 cốc nước to, thuốc uống em uống Anacare kẽm ý giá 54k/1 hộp 3 vỉ, ngày uống 3 lần trước khi ăn, sửa mặt thì em dùng Shiseido Men Cleansing Foam giá 420k/125ml/4,6oz mua ở 324A phố huế ý, cái này thì quá tốt nó rất ok với làn da việt nam, sau khi rửa mặt em thoa nước oải ương tinh khiết ngày hai lần sáng tốt mua o http://www.roselavenderwaters.com/ giá là 850k/ 1lo 500ml, sau đó em dùng kem trị mụn của Avene cái này là mua từ trước do đo khám giá là 417k mua ở viện da liễu trung ương dùng đồ của Avene nhưng chỉ có kem trị mụn là ok, còn các cái khác dùng chán lắm, thấy đồ củ shiseido dùng ok hơn, ngoài ra tuần em đắp mặt nạ hai lần bằng lòng trắng trứng thêm một thìa mật ong và 5 giọt chanh, bây giờ da em cũng đỡ đỡ khoảng 70% sau một tuần, 1 tháng là ok hết, hehe, đấy, quy trình trị mụn của em đấy, à quên, 1 tuần nên đến spa chăm sóc da nhé, các bác đến phượng anh ý, hoặc các bác đến Thu Cúc nến có đk, mà nên nhớ đến đây chăm sóc da thôi nhé, tuyệt đối ko nghe lời tư vấn ở đấy mà trị mụn, kẻo mất cả chỉ lẫn chào đấy, các bạn cứ kiên quyết chọn chăm sóc da bình thường ý, ko trị mụn ở mấy spa đâu, hehe, làm như mình da các bạn ok ngay, bây giờ mình tự tin ra đường rồi này, lại là hot boy như ngày trước hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn nên mặc váy và đi giày cao gót sẽ càng hot hơn đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi domai1510 Xem bài viết
    Sữa rửa mặt Shiseido có dòng dành cho da trị mụn đấy , bạn mua dùng đi , tốt lắm, nhưng dòng trị mụn đấy chỉ dùng cho tuổi trẻ dưới 20 thui, và nếu bạn trị mụn thì bạn nên dùng cả bộ thì hiệu quả hơn là bạn chỉ dùng có SRM k thôi, bên cạnh đấy Shiseido có dòng choNam nữa đấy, dùng thích lắm vì, mình k nhớ tên chai này khoảng 350k , Bạn nên tới showroom để họ tư vấn cho nhé.
    Có phải bạn nói đến sữa rửa mặt Shiseido Aqualabel này đúng ko nhỉ ?
    Sua-rua-mat-lam-trang-da-Shiseido-Aqualabel-White-Clear-Foam-cho-da-dau-hon-hop1
    Loại này nam giới dùng cũng tốt , chuyên dành cho da dầu và hỗn hợp cũng có tác dụng ngăn ngừa mụn Mình vừa mua cho bạn trai mình lo sữa rửa mặt này tặng sinh nhật
    • 68 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn dùng thử thằng Sữa rửa mặt Perfect Whip của shiseido xem, dùng được cho cả nam và nữ, giá lại hạt dẻ, dùng thoải mái , an toàn cho da nữa