TIN TÀI TRỢ.

Mụn nhiều hơn sau khi đắp mặt nạ Tinh bột nghệ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 102K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ban có the da ban ko hạp sữa đó(sua chua+ sua tuoi) da mình nhạy cảm lam mà dung TBN het mụn ko. À mình có uong nua ket hop 2 cai luon.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

@hokimnhan: ban dung trong thoigian bao lau vay? Voi lai mun of ban la loai gi? Minh vua dap mat vua uong thay cung do dc xiu. Nhung sao lung va nguc noi mun. Minh dap nghe mat ong va uong nghe mat ong. Ko biet co bi nong ko muh noi mun lung va nguc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VoanhPhi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 174 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình dùng bột đậu đỏ tự xay lun í mà cứ bị lên mụn có tí mủ nhỏ nhỏ. Nhưg k nhìu lắm. Có phải là bị dị ứng k ạh.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mtmt1991
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình dùng đến nay là hơn 3 thalng rồi. Mụn mình do da nhiễm corticoid của kem tron , voi lai kinh nguyet ko nhieu. Mình bị mun nhieu lam, đủ cac loai mun. Đa số là mụn bọc và mụn mủ nên thâm nhiều. Da thì sần sùi ghê lam.Luc đau khi moi đap mat nạ da khô căng rua mat cùi mụn bong bong lên nhiều.gio het mun nên da đã mịn lai ko có bị sần sùi như giấy nhám. Ban ráng kiêng trì xem sao?
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SongGimmy Xem bài viết
    Xin chào cả nhà ! E bị mụn lâu năm, chữa nhiều nơi khỏi 1 thời gian rồi lại bị tái. Da E nhờn, có cả mụn mủ và mụn bọc, nhiều vết thâm..

Vừa rồi E có biết dùng Tinh bột nghệ và sữa chua k đường để đắp mặt vừa trị mụn vừa trị thâm. E đã đắp khoảng 20 ngày ( 10 lần, 2 ngày đắp 1 lần ) nhưng tình trạng mụn k đỡ, mụn nổi nhiều hơn trước, cả mụn bọc và mụn mủ mặc dù E chăm sóc rất kĩ, k dùng khăn mặt, rửa mặt bằng nước muối pha loãng, thay vỏ gối thường xuyên, uống rau diếp cá hàng ngày ...

Chị em cho E hỏi có phải E k hợp với tinh bột nghệ hay đang trong quá trình đẩy nhân mụn ? Nên tiếp tục đắp hay dừng lại ? Mong mọi người cho E ý kiến để có động lực trị mụn ạ, E khổ với nó lắm rồi
    ... E xin cảm ơn.
    Chị của mih củg vậy đó bột nghệ voi mat og củg k xai dc bi mẩn ngứa kem mụn liti nhưg chuyển qa nạ mìh bán 1 tg thi hết mà da căg hồg lun...
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dùng kết hop mật ong sẽ tot hơn voi sữa chua

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ongmiennui.03
    • 530 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình cũng vậy đó, uống cũng mụn mà đắp cũng mụn (
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

@hokimnhan:mun minh dang an,li ti,dau trang.minh rang xai kien ytri vay. Minh thy hoi nan,dc 6tuan roi.(xong mat+ dap mat + uong tinh bot nghe +mat ong))Tai vi so tay vo van con nham nham. Zi lai con tham nua,dang tham do~,da minh trang nen lam noi bat vet tham,nhin ghe 4ghe,ai cung thy noi mun nhiu but that ra vet tham nhiu hon.Thy ban xai hon 3th thui rang vay

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VoanhPhi
    • 124 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hihi ráng len ban oi. Duong da thien nhien phai kien trì ban oi. Hichic minh gio so toi già mỹ phẩm VIỆT NAM ghê het biet.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em chưa dùng nhưng thấy mọi người phản hồi rất tốt về dùng tinh bột nghệ mà nhỉ, nghe bạn nói thế mình nghĩ là bạn không hợp với tinh bột nghệ ấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 248 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em đắp đc hơn tháng nè. Cũng mờ thâm nhưng chưa hết. Sợ mỗi nghệ bắt nắng. Mấy hôm nay ngày nào e cũng đắp để mong Tết mặt mũi ngon nghet )

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Linhhhh
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomap56 Xem bài viết
    ^^ mình cũng hổng phải bs mình cũng không dám chắc nhưng theo kinh nghiệm của minh nghĩ cái này là do nội tiết tố nè. Có thể do nóng trong người hay do thời tiết thay đổi ak,còn nếu do da thải độc thì nó sẽ có đầu trắng ấy bạn. Về phần kem nghệ thì mình thấy xài cũng ok, mà dễ ăn nắng vơi ghiền da quá, hic hồi đó mình cũng xài nhung khi buông ra thì ôi thôi ><. Theo mình bạn nên rửa măt sach sẽ neh, uống nhiều nươc, k dc nặn mụn nha. À ban thử xài cao bí đao đi, nó đẩy đầu mụn lên ak bạn
    Mụn nhỏ li ti k có đầu để 1 thời gian là nó sưng to, dùng cao bí đao có kén da k b ?
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MocMiennn Xem bài viết
    Da mình cũng dị ứng với nhờn nhưng xài nạ bắc với lòng trắng trứng gà ta thấy hiệu quả lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MocMiennn
    Da b bị dị ứng với cái gì vậy ?
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hokimnhan Xem bài viết
    Mình dùng đến nay là hơn 3 thalng rồi. Mụn mình do da nhiễm corticoid của kem tron , voi lai kinh nguyet ko nhieu. Mình bị mun nhieu lam, đủ cac loai mun. Đa số là mụn bọc và mụn mủ nên thâm nhiều. Da thì sần sùi ghê lam.Luc đau khi moi đap mat nạ da khô căng rua mat cùi mụn bong bong lên nhiều.gio het mun nên da đã mịn lai ko có bị sần sùi như giấy nhám. Ban ráng kiêng trì xem sao?
    Cảm ơn b nhé
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhhhh Xem bài viết
    Em đắp đc hơn tháng nè. Cũng mờ thâm nhưng chưa hết. Sợ mỗi nghệ bắt nắng. Mấy hôm nay ngày nào e cũng đắp để mong Tết mặt mũi ngon nghet )

B có bị mọc nhiều hơn k ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SongGimmy Xem bài viết
    Mụn nhỏ li ti k có đầu để 1 thời gian là nó sưng to, dùng cao bí đao có kén da k b ?
    không kén đâu bạn, cao bí dao với cao vỏ bưởi khá lành vì là đồ thiên nhiên nhưng nếu bạn bị dị ứng mật ong thì không được nha. Mà theo kinh nghiệm mình xài ak là đồ thiên nhiên là nó hay đẩy mụn lên lắm, nen nếu có xài cao bí đao thì thời gian đầu nó lên mụn nhiều lắm nha bạn vì dưới da có bao nhiêu mụn là nó đẩy lên hết un, nên xài mới đầu hơi nản. À bạn thử dô page moon shop natural beauty, chị này bán đồ thiên nhiên good lắm, dô đó chị ấy sẽ tư vấn cho bạn kĩ hơn, bạn cứ chụp hình da mặt của bạn gửi cho chị ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 248 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ko mọc ạ. Thỉnh thoảng bị 1 cái

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 37 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các bạn cần kiểm tra xem Tinh Bột Nghệ có đúng nguyên chất không nhé! Một số chổ bán vì lợi nhuận nên pha trộn đủ thứ vào đó!!

10277208_523747797733864_3045805323824803374_n
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có thể do loại nghệ bạn đang dùng ko phải tinh bột nghệ mà chỉ là bột nghệ thường chưa lọc hết tạp chất nên gây nổi mụn đó. tớ dùng tinh bột nghệ loại màu đậm được tách tinh dầu thấy nó giảm mụn hẳn. bây giờ mua hàng phải chú ý xem tìm hiểu sản phẩm trước khi mua để tránh mua phải nghệ kém chất lượng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn thử kết hợp giữa đắp mặt và uống đi.mình vừa đắp vừa uống tinh bột nghệ tách tinh dầu bây giờ hết mụn rồi
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6