TIN TÀI TRỢ.

Mụn nhiều hơn sau khi đắp mặt nạ Tinh bột nghệ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 102K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà ! E bị mụn lâu năm, chữa nhiều nơi khỏi 1 thời gian rồi lại bị tái. Da E nhờn, có cả mụn mủ và mụn bọc, nhiều vết thâm..

Vừa rồi E có biết dùng đắp mặt nạ Tinh bột nghệ và sữa chua k đường vừa trị mụn vừa trị thâm. E đã đắp khoảng 20 ngày ( 10 lần, 2 ngày đắp 1 lần ) nhưng tình trạng mụn k đỡ, mụn nổi nhiều hơn trước, cả mụn bọc và mụn mủ mặc dù E chăm sóc rất kĩ, k dùng khăn mặt, rửa mặt bằng nước muối pha loãng, thay vỏ gối thường xuyên, uống rau diếp cá hàng ngày ...

Chị em cho E hỏi có phải E k hợp với tinh bột nghệ hay đang trong quá trình đẩy nhân mụn ? Nên tiếp tục đắp hay dừng lại ? Mong mọi người cho E ý kiến để có động lực trị mụn ạ, E khổ với nó lắm rồi
    ... E xin cảm ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Minh cung gan 1thang,may bua truoc cung noi nhiu mun,but gio cung thay giam bot. Da it dau hon.Chac do day nhan mun an duoi da. Minh con ket hop xong hoi. 2 3 tuan dau mun len qua choi. Muh thoi minh tiep tuc lam vi so uong thuoc tay lam roi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của VoanhPhi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 82 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì mẹ nó không hợp với tinh bột nghệ đó. Giống y như mình thôi, lúc trước cũng hăm hở đắp nghệ, xài kem nghệ nhưng mà mụn không những không đỡ mà còn nhiều hơn nữa kìa!

Mình chuyển qua mặt nạ chanh và lòng trắng trứng thấy hợp hơn đó, giảm hẳn mụn, mẹ nó cũng thử xem sao nhe. Nhưng mà nhớ sử dụng trứng gà ta cho nó an toàn nhe, chứ mấy cái trứng công nghiệp mình thấy không an tâm chút nào hết đó :P
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 876 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Cái zụ nổi mụn thì nhìu vấn đề lắm

Nếu nổi mụn mủ nhỏ nhỏ li ti thì chủ íu là ko hợp, dị ứng

Nếu chủ íu là mụn to, mụn sưng có mủ thì có thể là mặt nạ giải độc cho da, làm thành mụn

Vì dấu hiệu ít rõ ràng nên phải xem xét cho kĩ, chứ cứ thấy nổi mụn lại nghĩ là xấu nhưng nhìu khi đó lại là tốt

Như việc ún thuốc bổ gan giải độc thì 2 tháng đầu nổi mụn dữ dội, về sau lại sạch mụn
    Body Butter Handmade (kem bơ dưỡng thể)
    100% Thiên Nhiên
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32194742
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 174 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mih rửa mặt đậu đỏ hàng ngày lun đc tầm hơn 1 tuần thì thấy mụn nhỏ li ti có mủ. Nên chắc là bị dị ứng. B xem thử b có đắp mặt nhìu qá k.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mtmt1991
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn cũng nổi nhiều mụn hơn lúc trước khi đắp à ? mình sợ dị ứng nên tạm dừng 2 hôm, k biết có nên đắp nữa k
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mytamph Xem bài viết
    Theo mình nghĩ thì mẹ nó không hợp với tinh bột nghệ đó. Giống y như mình thôi, lúc trước cũng hăm hở đắp nghệ, xài kem nghệ nhưng mà mụn không những không đỡ mà còn nhiều hơn nữa kìa!

Mình chuyển qua mặt nạ chanh và lòng trắng trứng thấy hợp hơn đó, giảm hẳn mụn, mẹ nó cũng thử xem sao nhe. Nhưng mà nhớ sử dụng trứng gà ta cho nó an toàn nhe, chứ mấy cái trứng công nghiệp mình thấy không an tâm chút nào hết đó :P
    Dạ e chưa có chồng ạ . E vẫn đang dùng kem nghệ Thái Dương để bôi ban đêm, có đỡ 1 thời gian nhưng lại tiếp tục mọc
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoMinhon Xem bài viết
    Cái zụ nổi mụn thì nhìu vấn đề lắm

Nếu nổi mụn mủ nhỏ nhỏ li ti thì chủ íu là ko hợp, dị ứng

Nếu chủ íu là mụn to, mụn sưng có mủ thì có thể là mặt nạ giải độc cho da, làm thành mụn

Vì dấu hiệu ít rõ ràng nên phải xem xét cho kĩ, chứ cứ thấy nổi mụn lại nghĩ là xấu nhưng nhìu khi đó lại là tốt

Như việc ún thuốc bổ gan giải độc thì 2 tháng đầu nổi mụn dữ dội, về sau lại sạch mụn
    Mình nổi toàn mụn mủ và mụn bọc thôi. Sau 10 lần đắp mụn lũ lượt kéo đến. mụn bọc thì mấy ngày k xẹp toàn sưng đỏ và đau. Mụn mủ thì 1, 2 ngày ra mủ
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cách ngày mình đắp 1 lần mà chỉ có 20 phút thôi.....
    Nổi mụn nhỏ li ti mới là dị ứng, còn vẫn nổi mụn bọc với mụn mủ là k phải dị ứng hả b ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bị mụn mà chỉ đắp mặt thôi thì không hết đâu mẹ nó ak...có thể không hợp zới mặt nạ nghệ hoặc là kem mẹ nó đang dùng nữa...nên đi khám chứ không nên tùy tiện dùng như zậy để lâu ngày mụn sẽ càng khó trị hơn đó...
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy8015 Xem bài viết
    bị mụn mà chỉ đắp mặt thôi thì không hết đâu mẹ nó ak...có thể không hợp zới mặt nạ nghệ hoặc là kem mẹ nó đang dùng nữa...nên đi khám chứ không nên tùy tiện dùng như zậy để lâu ngày mụn sẽ càng khó trị hơn đó...
    Mình cũng đã đi khám nhiều nơi nhưng mụn vẫn hoàn mụn nên đang nản lắm
    • 86 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình nghí da bạn bị dị ứng với bột nghệ rồi, bạn nên ngung lại ko nên su dụng tùy tiện,
    khuyên bạn nên bs da liễu để khám va soi da xem sao ( thường thì miễn phí,,, hihi)
    vua roi bạn mjh co đến khám bên bs da liễu o bên quận 3 ak, giờ mặt nó hết mụn chỉ co lại chút ít vết thâm ak,
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 876 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Cái zụ dị ứng hay da đang được giải độc phải chính bản thân nàng thớt tìm hiểu

Cao bí đao cũng là mặt nạ dưỡng da, nhưng vì giải độc da nên lúc đâu sẽ lên mụn, kiểu nôit ào ào,chủ íu là mụn mủ viêm sưng

Nàng thớt rãnh quăng cái hình tình trạng mụn cho các mẹ dễ xem xét

Còn nếu nàng mún liều thử, thì cứ đắp tuần 3-4 lần, qua tháng đầu mụn sẽ giảm dần, nổi ít hơn thì đó là giải độc da
    Body Butter Handmade (kem bơ dưỡng thể)
    100% Thiên Nhiên
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32194742
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SongGimmy Xem bài viết
    Xin chào cả nhà ! E bị mụn lâu năm, chữa nhiều nơi khỏi 1 thời gian rồi lại bị tái. Da E nhờn, có cả mụn mủ và mụn bọc, nhiều vết thâm..

Vừa rồi E có biết dùng Tinh bột nghệ và sữa chua k đường để đắp mặt vừa trị mụn vừa trị thâm. E đã đắp khoảng 20 ngày ( 10 lần, 2 ngày đắp 1 lần ) nhưng tình trạng mụn k đỡ, mụn nổi nhiều hơn trước, cả mụn bọc và mụn mủ mặc dù E chăm sóc rất kĩ, k dùng khăn mặt, rửa mặt bằng nước muối pha loãng, thay vỏ gối thường xuyên, uống rau diếp cá hàng ngày ...

Chị em cho E hỏi có phải E k hợp với tinh bột nghệ hay đang trong quá trình đẩy nhân mụn ? Nên tiếp tục đắp hay dừng lại ? Mong mọi người cho E ý kiến để có động lực trị mụn ạ, E khổ với nó lắm rồi
    ... E xin cảm ơn.
    Mình đang xài tinh bột nghệ đây. Rất hợp với da, da mình loại nhờn và nhiều mụn nhé (khoảng 10 em đủ loại). Sau 1 tháng vừa uống, vừa đắp (hàng ngày kết hợp yogurt/milk+honey luân phiên nhau), mụn khác ko lên nữa. Sau đó mình tập trung khử 10 em đó, và giờ chỉ còn vết thâm mờ mờ thôi hihi
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình cũng nhờn và nhiều mụn. Mình cũng dùng tinh nghệ vàng đắp mặt và uống thấy đỡ hẳn. Giờ chỉ còn thâm nữa thôi. M nghĩ có thể do b đắp nhìu quá. Bt đắp mặt 2lần một tuần thôi.kết hợp uống tinh nghệ mỗi ngày 1thìa cafe. Hoặc b mua phải tinh nghệ ko chuẩn, vì tinh nghệ chuẩn màu vàng nhạt mà ko mùi nồng. Dễ uống. T mua của chị này này.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn ơi mình cũng bị như bạn ak, đắp nghệ dô mụn nổi rần rần un. Mình có chuyển qua đắp bột trà xanh ấy bạn, mát lắm. Trà xanh lành tính nên ít dị ứng lắm. Áh da bạn đang yếu nên không được thêm chanh hay sữa chua dô mặt nạ nha, hai loại này tốt nhưng bào mòn da lắm. Bạn chỉ cần thêm sữa tươi không đường hoặc thêm tí mât ong rừng nguyên chất thôi nhen. Sữa rửa mặt bạn nên dùng yến mạch, nước muối loãng tuy tốt nhưng xài lâu dài sẽ bị khô da ấy, nhất là vào mùa lạnh này. Mình bị mụn khủng khiếp lắm nên mấy loại này mình có nghiên cứu hết
    • 362 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trước mình cũng mụn dữ lắm mà h hết rồi mụn làm khủng hoảng tinh thần thật
    Never forget yesterday. But always live for today. Because you never know what tomorrow can bring or what it can take away
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomap56 Xem bài viết
    bạn ơi mình cũng bị như bạn ak, đắp nghệ dô mụn nổi rần rần un. Mình có chuyển qua đắp bột trà xanh ấy bạn, mát lắm. Trà xanh lành tính nên ít dị ứng lắm. Áh da bạn đang yếu nên không được thêm chanh hay sữa chua dô mặt nạ nha, hai loại này tốt nhưng bào mòn da lắm. Bạn chỉ cần thêm sữa tươi không đường hoặc thêm tí mât ong rừng nguyên chất thôi nhen. Sữa rửa mặt bạn nên dùng yến mạch, nước muối loãng tuy tốt nhưng xài lâu dài sẽ bị khô da ấy, nhất là vào mùa lạnh này. Mình bị mụn khủng khiếp lắm nên mấy loại này mình có nghiên cứu hết
    vậy có đỡ mụn với vết thâm không nàng. Tở bị mụn, nhưng hay hết rồi lại nổi nữa, có vết thâm do nặn mụn nữa.
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanelcry1993 Xem bài viết
    Trước mình cũng mụn dữ lắm mà h hết rồi mụn làm khủng hoảng tinh thần thật
    bạn hết mụn = cách nào vậy ? Chia sẻ cho mình với .
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

HÔm nay có thời gian e mới up được ảnh. Má bên kia của E cũng tương tự như vậy ạ. Trước khi dùng TBN e k bị nổi mụn to như thế này, sau khi dùng mụn nổi nhiều hơn. Hiện E chỉ bôi hồ nước vào mụn sưng và kem nghệ Thái dương vào vết thâm
    28012015756
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6