TIN TÀI TRỢ.

Mụn li ti ở lưng và ngực _ giúp em với T.T

• 123 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Từ trước tết lưng và ngực của em đã bị nổi vài cái mụn nhỏ, lit ti, ko có cồi. Em cứ nghĩ là do cị ứng với cái gì đó, chắc 1-2 tuần sẽ khỏi, nhưng đến hôm nay rồi chẵng những ko hết mà còn ngày càng nhiều, sờ lên vùng lưng và ngực lấm tấm mụn li ti, lâu lâu lại có 1 cái mụn to có mủ, sưng vù lên nữa :Crying::Crying::Crying::Crying: cứu em với :Crying::Crying::Crying:

Em đã xem xét kỹ: với sữa tắm e đàn sử dụng thì ko dị ứng đc vì em xài loại này 4-5 năm rồi, ko vấn đề gì.

Làm cách nào để trở về như trước đây cả nhà ơi, trứic đây dù mặt e có nổ mụn nhưng lưng và ngực ko bao giờ bị hết, mà mụn ở lưng và ngực lại ko có cồi nữa chứ, cứ li ti li ti càng ngày càng nhiều :Crying::Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị mya sữa tắm neutrogena body clear scrub về mà tắm chị ạ, cái đấy em đang tắm hàng ngày, thích lắm, trước tắm đã hết mụn người rồi mà bẵng đi không dùng nó lại biểu tình kết hợp bôi thêm aha nữa cho hiệu quả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình thấy có loại Hand made soap cũng làm hết được đó. Có 2 loại đã test:
    Olivia's Soap
    và 1caisi nữa được bán trong Now zone. Hàng của Hàn Quốc ngay lầu trẹt đó bạn.
    Nhớ là soap nhé. Cái khác mình chưa test hehe
    • 572 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Bạn à, đơn giản là dùng sữa rửa mặt thay cho sữa tắm là ổn ngay thôi mà. dùng loại sữa rửa mặt mà sạch bong kin kít ấy, không dùng loại nhiều dưỡng ẩm đâu nhé. Hiệu quả sau từng lần tắm luôn đấy.
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

cảm ơn cả nhà nhiều, em sẽ thử rồi báo cáo kết quả sau nha :Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 281 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Chị cũng đang bị như em, nhưng chị đoán nguyên nhân là chị bị lên cân. Dạo này ăn nhiều bơ và chocolate quá :Sick:. Ăn nhiều đồ ngọt+ béo cũng gây mụn mà.
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luna411 Xem bài viết
    Chị cũng đang bị như em, nhưng chị đoán nguyên nhân là chị bị lên cân. Dạo này ăn nhiều bơ và chocolate quá :Sick:. Ăn nhiều đồ ngọt+ béo cũng gây mụn mà.
    ủa vậy hả chị, hĩ em cũng lên cân, chắc vì vậy quá:Sad:
    • 547 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Em thì cứ mùa đông là lưng toàn bị nổi mụn,đến tầm giữa hè là hết,sang đông lại bị,2 năm nay rồi.Em đoán là do mùa đông mặc nhiều áo,em lại hay bị đổ mồ hôi nên nó tích lại thành mụn,mùa hè ăn mặc thoáng mát nó lại hết.Cũng chỉ biết kệ và chăm chỉ tắm cho sạch sẽ thôi chứ cũng chưa biết làm thế nào.Sẽ thử áp dụng các cách mà các chị đưa ra xem sao.
    tumblr_mr8gf9IYAj1rjw6vao5_400_zpse4182523
    • 9 năm
    • 2,669 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tottochan8810 Xem bài viết
    Em thì cứ mùa đông là lưng toàn bị nổi mụn,đến tầm giữa hè là hết,sang đông lại bị,2 năm nay rồi.Em đoán là do mùa đông mặc nhiều áo,em lại hay bị đổ mồ hôi nên nó tích lại thành mụn,mùa hè ăn mặc thoáng mát nó lại hết.Cũng chỉ biết kệ và chăm chỉ tắm cho sạch sẽ thôi chứ cũng chưa biết làm thế nào.Sẽ thử áp dụng các cách mà các chị đưa ra xem sao.
    mình thì từ nhỏ đến lớn chưa bao giờ bị, tư nhiên trước tết bị tới giờ luôn ko hết
    • 806 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tottochan8810 Xem bài viết
    ôi, nàng bị y như tớ đấy, nhưng mùa hè sẹo vẫn còn . T định dùng muối tắm yoko nhưng ko bít có hiệu quả ko nữa, vì mình vẫn phải mặc nhiều áo mà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 164 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

tớ đã bị trường kì nhưng bây giờ lại lấy lại phong độ, láng bóng ko có sẹo. Thật ra thì việc chữa trị mụn phải kiên trì và phớt lờ nó.
    Tuyệt đối ko dc nặn. tớ đã từng rất hay sờ rồi nặn ra nhân càng khoái cứ nặn tiếp cho đến khi có tấm lưng kinh khủng.
    Ngay bây giờ bạn có thể chạy ra hiệu thuốc or siêu thị mua xà bộng giành cho da nhờn or lưng bị mụn. có thể là xa bông của Acnes Washing bar. nhưng đừng dùng cho mặt vì nó có tính kiềm cao, làm khô da.
    cách tắm thứ 2 là sau khi dùng Sữa tắm, thì dùng muối hạt chà, lăn qua lại vùng lưng. có thể hơi rát( vì do bạn nặn mụn, hở vết thương). Nếu ko tắm với muối thì, dùng nửa quả chanh, chà lại vùng da mụn, rồi rửa sạch lại.

Giảm ăn đồ ngọt, đồ béo. Giảm chứ ko pải nhịn nhé.

Cố gắng hoạt động thể dục ra mồ hôi, đi tắm như trên( sảng khoái nhất là vào mùa hè lắm ạ)

Buổi tối tr khi đi ngủ bạn có thể bôi thuốc trị mụn trứng cá cho vùng lưng.

Đảm bảo một thời gian 3 tháng or lâu hơn, bạn có thể diện áo 2 dây tung tăng ngoài đường. he he
    Phải kiên trì đó nha
    Vẫn là ta
    Chú ruồi sung sướng
    Sống xứng đáng
    Chết chẳng vấn vương
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

cái Acnes washing bar này là ác mộng của đời em, 5 năm với nó, năm thứ 5 5 lần/ ngày theo đơn da liễu thời bấy giờ, lúc đó em còn nhỏ mừ. Da em yếu tới giờ lun
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hh cũng bị mụn li ti ở lưng nè. Mà hồi xưa bị cái tật là hay thò tay ra sau lưng cạy mụn nên cứ bị hoài Sau này thì hh xài cái loại sữa tắm T3 này. Không biết là do cai được cái tật xấu hay là do sữa tắm nhưng thấy hiệu quả lắm á. Giờ lưng mịn hơn thấy rõ luôn rooling:

T3-Acne-Body-Wash
    • 1,750 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Mèo ơi vụ này thì phải tích cực tẩy tế bào chết rồi, G cũng bị, đi khám thì toàn khuyên uống thuốc + chiếu tia gì tá là mà kết quả "ko bảo đảm, tùy người", G có 1 chị bên chồng học chuyên về Spa bên Canada nên lúc chị í về G hỏi thăm, thì chị í khuyên nên tẩy tế bào chết thường xuyên và bôi kem dưỡng ẩm loại dịu nhẹ ... vì vùng da lưng bị mụn/thâm thì giống như da mặt bị khô và thiếu nước nhưng lại đổ dầu vậy đó ...
    Chân mình những lắm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người

( Trích Đắc Nhân Tâm)
    • 547 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomap2911 Xem bài viết
    mình thì từ nhỏ đến lớn chưa bao giờ bị, tư nhiên trước tết bị tới giờ luôn ko hết
    Mình cũng vậy,2 năm nay mới bị chứ trước h có sao đâu.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nancy may Xem bài viết
    ôi, nàng bị y như tớ đấy, nhưng mùa hè sẹo vẫn còn . T định dùng muối tắm yoko nhưng ko bít có hiệu quả ko nữa, vì mình vẫn phải mặc nhiều áo mà
    uh chuẩn luôn,phải nửa mùa hè nó mới hết ý,chả dám mặc áo 2 dây hay cái nào cổ rộng 1 tẹo,chán ghê.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caphe25 Xem bài viết
    tớ đã bị trường kì nhưng bây giờ lại lấy lại phong độ, láng bóng ko có sẹo. Thật ra thì việc chữa trị mụn phải kiên trì và phớt lờ nó.
    Tuyệt đối ko dc nặn. tớ đã từng rất hay sờ rồi nặn ra nhân càng khoái cứ nặn tiếp cho đến khi có tấm lưng kinh khủng.
    Ngay bây giờ bạn có thể chạy ra hiệu thuốc or siêu thị mua xà bộng giành cho da nhờn or lưng bị mụn. có thể là xa bông của Acnes Washing bar. nhưng đừng dùng cho mặt vì nó có tính kiềm cao, làm khô da.
    cách tắm thứ 2 là sau khi dùng Sữa tắm, thì dùng muối hạt chà, lăn qua lại vùng lưng. có thể hơi rát( vì do bạn nặn mụn, hở vết thương). Nếu ko tắm với muối thì, dùng nửa quả chanh, chà lại vùng da mụn, rồi rửa sạch lại.

Giảm ăn đồ ngọt, đồ béo. Giảm chứ ko pải nhịn nhé.

Cố gắng hoạt động thể dục ra mồ hôi, đi tắm như trên( sảng khoái nhất là vào mùa hè lắm ạ)

Buổi tối tr khi đi ngủ bạn có thể bôi thuốc trị mụn trứng cá cho vùng lưng.

Đảm bảo một thời gian 3 tháng or lâu hơn, bạn có thể diện áo 2 dây tung tăng ngoài đường. he he
    Phải kiên trì đó nha
    Mình thì ko nặn mụn,chỉ chờ đến khi nó đẩy cồi lên,gẩy nhẹ cái là bong ra thôi,cơ mà mụn nhiều nhìn chán lắm.mình lại hay bị đổ mồ hôi ở lưng nên mặc ít quá hay ấm quá cũng bị,mà toàn đổ mồ hôi lạnh thôi,chân tay cứ lạnh buốt ý,nản ghê.
    tumblr_mr8gf9IYAj1rjw6vao5_400_zpse4182523
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

bị mụn sau lưng thì dùng muối okie lắm ^^ hồi trước mình cũng bị mụn ở lưng, toàn mụn to rồi lúc nó hết nó để lại vết thâm to tổ choảng TT_TT làm mình cả thời học sinh khổ sở. Sau đó có người bảo mình mới biết, trước lúc tắm thì dùng muối xoa xoa 3-5', có thể dùng muối ăn (loại muối tinh, dùng muối cục sẽ nhận hậu quả thương và đau vô cùng T_T rát và xót lắm) cũng đc, sau đó dùng sữa tắm, nên chọn loại sữa tắm moisture nhé ^^ Mùa đông dùng muối thì mềm da, đỡ lẻ, mùa hè thì sau lưng bớt mồ hôi, đỡ bí. Dùng salt soap cũng hay lắm ^^