TIN TÀI TRỢ.

Mụn dưới da không nhân !!! Làm sao để hết???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 48.7K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tình hình là lúc trước không biết bị thế nào 2 bên má em nổi một dề khoảng cả chục cái mụn li ti, nhìn xa không thấy chứ mỗi khi soi gương nhìn gần thì thấy rất rõ các hạt ấy, rửa mặt thì cảm nhận rõ mồn một, em không dám nặn hay rờ tay vào sợ bị viêm và thành mụn bọc thì khổ. Em nghĩ là mụn đầu trắng hay mụn dưới da gì ấy hichic

Đột nhiên mấy hôm nay đồng loạt chúng nó ửng đỏ lên, nhưng sờ vào ko đau, thì thấy sưng đỏ nhưng đợi mãi chả thấy nó lên mụn thì bình thường, cứ dở dở ương ương vậy ah, nhìn vào rất ghê, lên ko lên xuống ko xuống. Em ko biết bôi thuôc gì cho đỡ tình trạng này huhu Đọc vài topic e thấy có chị bảo bôi Erylik, Eclaran 10, differin,.... thì cái nào tốt hả các chị hoặc có chị nào bị giống em thì chia sẻ cho em với, thà từng cái một nổi lên thì đỡ chứ trên mặt có cả mấy cái liền thì.... Em đang tích cực ăn rau diếp cá và uống cà chua xay hàng ngày hic

xin tặng hoa các chị ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 94 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình dưới da không nhân mình nghĩ cách tốt nhất là làm nổi nổi lên, dùng các sản phẩm làm đẩy mụn sau đó diệt chúng luôn, chứ nó cứ ẩn dưới da thật là khó chịu rồi một ngày nào đó nó bùng lên thành mụn to ấy. khi mà bạn thấy mụn trồi lên rồi thì trc hết nên xông hơi => lòng trắng trứng + chanh co da mềm dễ lấy hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 179 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

em cũng bị tình trạng tương tự. Chờ các chị thông tại tư vấn cho " biện pháp khắc phục"
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhan_91 Xem bài viết
    mình dưới da không nhân mình nghĩ cách tốt nhất là làm nổi nổi lên, dùng các sản phẩm làm đẩy mụn sau đó diệt chúng luôn, chứ nó cứ ẩn dưới da thật là khó chịu rồi một ngày nào đó nó bùng lên thành mụn to ấy. khi mà bạn thấy mụn trồi lên rồi thì trc hết nên xông hơi => lòng trắng trứng + chanh co da mềm dễ lấy hơn
    Vâng ạ, e cũng định thế, đợi nó nổi hẳn lên là e bôi thuốc cho khô cồi mụn rồi nặn ra nhưng mà sao các nốt mụn của e cứ ửng đỏ, ko đau, ko có dấu hiệu gì là nó sẽ nổi hẳn lên nên e ko biết làm thế nào chị ạ
    • 54 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện bạn nên đi bệnh viện khám nhé!để bsĩ cho thuốc mình uống,mụn dưới da tự trị không hết được đâu,mình bị mụn này gần 2 năm rồi,ở hai bên xương wai hàm,lâu lâu lại sưng đỏ lên mà không có còi,nặn chỉ có máu mà có khi k ra hết,cứ nằm 1đóng o đó vừa đau mà vừa ghê nửa,mỉnh cũng thoa đủ thứ thuốc hết,cao bí đao,differin,...ma k het,chịu hết nổi rồi nên 2 tuần trước mình đi bệnh viện kham ln,bsĩ kê toa rồi dặn không bôi gì lung tung hết,tình hình là sau 2tuần uống thuốc mình thấy mụn có giảm bớt,khong bi viêm sưng lên như trước nữa,sờ vào cũng thấy láng mịn hơn trước!bsi nói phải chữa vài tuần mới hết chứ không nhanhđược,mà kết qua cũng khả wan nên mình sẽ cố kiên trì,mấy cái mụn ẩn này lì lợm và đáng ghet lắm!mong là lần này trị dứt điểm được nó!chúc bạn cũng sớm tìm được cách điêu trị tốt nhất cho mình nha!
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenyen07_10 Xem bài viết
    Nếu có điều kiện bạn nên đi bệnh viện khám nhé!để bsĩ cho thuốc mình uống,mụn dưới da tự trị không hết được đâu,mình bị mụn này gần 2 năm rồi,ở hai bên xương wai hàm,lâu lâu lại sưng đỏ lên mà không có còi,nặn chỉ có máu mà có khi k ra hết,cứ nằm 1đóng o đó vừa đau mà vừa ghê nửa,mỉnh cũng thoa đủ thứ thuốc hết,cao bí đao,differin,...ma k het,chịu hết nổi rồi nên 2 tuần trước mình đi bệnh viện kham ln,bsĩ kê toa rồi dặn không bôi gì lung tung hết,tình hình là sau 2tuần uống thuốc mình thấy mụn có giảm bớt,khong bi viêm sưng lên như trước nữa,sờ vào cũng thấy láng mịn hơn trước!bsi nói phải chữa vài tuần mới hết chứ không nhanhđược,mà kết qua cũng khả wan nên mình sẽ cố kiên trì,mấy cái mụn ẩn này lì lợm và đáng ghet lắm!mong là lần này trị dứt điểm được nó!chúc bạn cũng sớm tìm được cách điêu trị tốt nhất cho mình nha!
    vâỵ hả chị, chị đi khám ở đâu vâỵ ạ? Em ở sg, khi chị uống thuốc vào thì các nốt mụn lặn xuống hay nổi lên v chị?
    • 54 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình ở Đồng Thap,khám ở bệnh viện lớn khoa da liễu bạn ạ!bạn ở Sg thì tìm bệnh viện da liễu nào lớn va uy tín là được mà,mình ngĩ cái mụn ẩn này không có lạ gì đâu cũng nhìu người bị lắm,đi khám mình nói sơ qua tình trạng la bsỉ họ biết rồi!mình uống thuốc thấy mụn lặn đi,cũng còn 1 ít nhưng mừng nhất là no không viêm sưng lên nữa!mình hỏi thì bsĩ nói là có cái nó lặn có cái trồi lên,tuỳ cơ đia mỗi ng hay gi đấy,mình thì k thấy trồi lên cái nào,sờ vào thấy mịn hơn nhìu rồi,kệ,nếu lặn được ln thì tốt,không sợ sẹo,hi!mình vẫn đang uống thuóc va tái khám cho hết luôn!mình thấy tự trị không hết được bạn a!ah,bạn cũng đừng tự ý thoa thuốc lung tung nha!mấy cái thuốc trị mụn làm da mình mỏng đi và đi khám còn bị bsĩ la nua đó...hic
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới vừa trị xong, mình bị mụn dưới da xung quanh mặt từ lông mày vòng xuống đến cằm um. gio hết hẳn mụn ùi nak bạn. Trước tiên bạn phải ngưng dùng mỹ phẩm, chỉ rửa mặt bằng nước sạch, đi bs da liễu, uống thuốc và xức kem trị mụn bác sĩ cho khoảng 1 tháng là hết ak......hết ui cung ko dc sd mỹ phẩm nua nhak ban..
    • 259 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mụn này phải nặn ra lấy hết nhân ở dưới rồi sau đó bôi thuốc mới từ từ khỏi chứ xài 1 mình mỹ phẩm thì không xi nhê đâu ạ. Em đã từng khổ sở mất tự tin vì có 1 đợt bị mụn ẩn hoàng hành, mà h thì em đã đỡ đến 90% hơn rồi
    • 112 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rightbesideyou Xem bài viết
    Tình hình là lúc trước không biết bị thế nào 2 bên má em nổi một dề khoảng cả chục cái mụn li ti, nhìn xa không thấy chứ mỗi khi soi gương nhìn gần thì thấy rất rõ các hạt ấy, rửa mặt thì cảm nhận rõ mồn một, em không dám nặn hay rờ tay vào sợ bị viêm và thành mụn bọc thì khổ. Em nghĩ là mụn đầu trắng hay mụn dưới da gì ấy hichic

Đột nhiên mấy hôm nay đồng loạt chúng nó ửng đỏ lên, nhưng sờ vào ko đau, thì thấy sưng đỏ nhưng đợi mãi chả thấy nó lên mụn thì bình thường, cứ dở dở ương ương vậy ah, nhìn vào rất ghê, lên ko lên xuống ko xuống. Em ko biết bôi thuôc gì cho đỡ tình trạng này huhu Đọc vài topic e thấy có chị bảo bôi Erylik, Eclaran 10, differin,.... thì cái nào tốt hả các chị hoặc có chị nào bị giống em thì chia sẻ cho em với, thà từng cái một nổi lên thì đỡ chứ trên mặt có cả mấy cái liền thì.... Em đang tích cực ăn rau diếp cá và uống cà chua xay hàng ngày hic

xin tặng hoa các chị ạ
    Chào chị
    Là người trong nghề nên em có vào lời khuyên chân thành đối với trường hợp của chị.
    Việc mụn tắc nghẽn dưới da nguyên nhân do chị ko tẩy tế bào chết thường xuyên m vệ sinh da không sạch.lâu ngày hỗn hợp bụi bẩn , tế bào chết , dầu từ cơ thể tiết ra , từ khói xe môi trường , chúng sẽ rơi vào nang lông và lấp đầy nang lông.đó là lí do tại sao người ta gọi là mụn tắc nghẽn.khi có vi khuẩn tấn công thì sẽ sinh mụn mủ , mụn bọc.chính vì vậy việc điều trị mụn tắc nghẽn của chị sẽ qua 2 giai đoạn : đẩy mụn trồi lên bề mặt da và làm khô mụn.
    Đối với việc làm mụn trồi lên bề mặt da thì rất đơn giản , chị sử dụng overnight clearing gel của dẻmalogica vào ban đêm.sản phẩm hoạt động theo nguyên tắc sinh học của cơ thể.tức khi mình ngủ , cơ thể sè đẩy những độc tố ra ngoài. Overnight clearing gel cũng vậy, sẽ đẩy những tăc nghẽn lên bề mặt da.chính vì vậy khi sử dụng sp , chị sẽ thấy da chị mụn nhiều hơn.tuy nhiên chị dừng lo lắng nhé
    Khi mụn đã trồi lên bề mặt da thì mình dùng special clearing boóter để gom và làm khô nhân mụn.trong quá trình rửa mặt mụn sẽ bong ra, những mụn khô rồi mà ko bong ra thì mình sẽ thực hiện nặn mụn, việc nặn mụn an toàn phải đúng kỹ thuật và có sản phẩm hỗ trợ.vì vậy nên tới salon derma để chuyên viên lây mụn cho chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mụn dưới da là cơ thể tiết bã tạo thành nhân, bôi mĩ phẩm không khỏi được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 775 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Mình cũng thấy cách của bạn trên là ok. Bản thân mụn ẩn dưới da là do da bị tắc nghẽn lỗ chân lông, tbc đóng lâu ngày k sạch nên gây ra mụn. Trc đây khoảng 6 tháng, da mình cũng bị tình trạng như bạn,dù có make up mà nhìn vào gương đặc biệt là ban ngày thì chỉ có khóc thét, mụn li ti đầy mặt..khó chịu vô cùng. Đến mức mình thà k make up còn hơn vì cảm giác bí bí sần sùi... Đi spa lấy mụn ra thì dc lúc đầu, vài tuân sau lại nổi lên như cũ. .bác sĩ da liễu thì chỉ dc phán 1 câu là về xem lại chế độ chăm sóc da và sinh hoạt chứ k kê cho mình bất cứ loại thuốc nào. Bản thân mình thừa hỉu vấn đề của da mình nhưng k bit làm sao để cải thiện. Mình cũng thực hiện đầy đủ các bc chăm sóc da, tẩy trang sau make up, tẩy tbc thường xuyên nhưng vẫn bị. Suy ra là do các sp mình dùng gần đây có thể k hợp vì da lúc trc k bị như thế. Lúc ấy mình đang dùng tẩy tbc của SF, chắc do chả tẩy j dc nên da mới bị như thế, cạch hãng này đến ja,tội do ngu nên đu theo mấy lời quảng cáo. Jo mình dùg tẩy tbc của Dermalogical, dòng gentle cream j đó, dùng overnight và dùng kem trị mụn spot treatment, mình iu nhất e này. Sáng mình dùng dưỡng da bình thướng vì mình make up nên k dùng các dòng trị mụn dc. Chỉ cần 1 tháng sau da fuc hồi 90%.. Da mình jo đẹp lại rùi..chia sẻ cùng bạn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,788 Bài viết

• 3,545 Được cảm ơn

e có 1 cáh rất rẻ và hiệu quả
    ko cần đi BS tốn tiền
    hùi năm lớp 10 e bị tình trạng y chang zậy lun, 2 bên xương hàm, nhìn gớm mún chết
    e zô tình kua đc thuốc trị mụn Hiteen dạng gel
    xức lên, 2 tuần sau bay sạch
    VÀ HAY NHẤT LÀ KO BAO GIỜ BỊ TÁI PHÁT LẠI
    và bi giờ chục năm rồi, chưa biết bị mụn là gì lun
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 775 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhnguyen_194 Xem bài viết
    e có 1 cáh rất rẻ và hiệu quả
    ko cần đi BS tốn tiền
    hùi năm lớp 10 e bị tình trạng y chang zậy lun, 2 bên xương hàm, nhìn gớm mún chết
    e zô tình kua đc thuốc trị mụn Hiteen dạng gel
    xức lên, 2 tuần sau bay sạch
    VÀ HAY NHẤT LÀ KO BAO GIỜ BỊ TÁI PHÁT LẠI
    và bi giờ chục năm rồi, chưa biết bị mụn là gì lun
    Hiteen nó là kem trị mụn muh bạn, mụn nổi lên mới dùng chứ ẩn dưới da làm sao hết. Mình cũng có kn xương máu với e này 1 lần, da ai yếu coi chừng nó bỏng cả da
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botngot Xem bài viết
    Hiteen nó là kem trị mụn muh bạn, mụn nổi lên mới dùng chứ ẩn dưới da làm sao hết. Mình cũng có kn xương máu với e này 1 lần, da ai yếu coi chừng nó bỏng cả da
    ừa mình cũng dùng hiteen ồi, da mình mỏng hồi đầu ko biết cứ thoa mãi đến khi da rát đỏ mới tá hỏa. Mà hiteen có dùng đc cho loại mụn này ko ạ, mấy nốt mụn của mình bây giờ ửng đỏ rồi chứ ko còn dạng li ti nữa. Còn dermalogical giá khoảng bao nhiêu và dùng loại gì bạn nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

đi nặn mụn đi bạn ạ... tớ cũng bị tình trạng này, phải đi lấy ra mới hết...nhẹ mặt lắm,...nhưng phải chịu đau đấy
    • 121 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng bị nè. Đi da liễu có cái tube dùng để sức mình sức vào nó cũng đang xẹp từ từ roài.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,269 Bài viết

• 2,346 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botngot Xem bài viết
    Mình cũng thấy cách của bạn trên là ok. Bản thân mụn ẩn dưới da là do da bị tắc nghẽn lỗ chân lông, tbc đóng lâu ngày k sạch nên gây ra mụn. Trc đây khoảng 6 tháng, da mình cũng bị tình trạng như bạn,dù có make up mà nhìn vào gương đặc biệt là ban ngày thì chỉ có khóc thét, mụn li ti đầy mặt..khó chịu vô cùng. Đến mức mình thà k make up còn hơn vì cảm giác bí bí sần sùi... Đi spa lấy mụn ra thì dc lúc đầu, vài tuân sau lại nổi lên như cũ. .bác sĩ da liễu thì chỉ dc phán 1 câu là về xem lại chế độ chăm sóc da và sinh hoạt chứ k kê cho mình bất cứ loại thuốc nào. Bản thân mình thừa hỉu vấn đề của da mình nhưng k bit làm sao để cải thiện. Mình cũng thực hiện đầy đủ các bc chăm sóc da, tẩy trang sau make up, tẩy tbc thường xuyên nhưng vẫn bị. Suy ra là do các sp mình dùng gần đây có thể k hợp vì da lúc trc k bị như thế. Lúc ấy mình đang dùng tẩy tbc của SF, chắc do chả tẩy j dc nên da mới bị như thế, cạch hãng này đến ja,tội do ngu nên đu theo mấy lời quảng cáo. Jo mình dùg tẩy tbc của Dermalogical, dòng gentle cream j đó, dùng overnight và dùng kem trị mụn spot treatment, mình iu nhất e này. Sáng mình dùng dưỡng da bình thướng vì mình make up nên k dùng các dòng trị mụn dc. Chỉ cần 1 tháng sau da fuc hồi 90%.. Da mình jo đẹp lại rùi..chia sẻ cùng bạn
    Concealing spot treatment hả bạn,
    dermalogica%20concealing%20spot%20treatment

mụn li ti đầy mặt vậy lấy cái này thoa hết mặt luôn ah bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 775 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jjyh Xem bài viết
    Concealing spot treatment hả bạn,
    dermalogica concealing spot treatment

mụn li ti đầy mặt vậy lấy cái này thoa hết mặt luôn ah bạn
    Chính nó đấy bạn.t thik vì t có thể dùng khi make up như 1 lớp concelar lun chứ k như các loại khác chỉ dùng trên mặt mộc. Theo hướng dẫn thì no dành cho trị mụn chứ k là mụn ẩn, nhưng t đã thử dùng thoa lên nốt mụn ẩn thì 1-2 ngày sau cái mụn đó sẽ khô và trồi lên cho mình nặn, nặn xong chấm lên tiếp thì chỉ cần 1-2 ngày là t thấy khô và xẹp ùi, chứ t k dám nói nó có chức năng trị mụn ẩn. Tuy nhiên nó chỉ là trị mụn kèm che khuyết dm thui, còn bạn mún hết mụn thì ngoài vc trị mun ở ngoài thì bạn phải làm sao cho mụn k nổi lên nữa. cái này bạn cần 1 loại tẩy tb chết để có thể làm sạch lcl của mình, tránh tình trạng tắc nghẽn lcl. Ah, cái tuyp này ja' k rẻ đâu, bạn tham khảo thêm đi..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 100 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình bị mụn giống bạn chủ tocpic. Các mụn chỉ tập trung ở hai má, thông thường mụn sưng đau và có nhân rất bé, đặc biệt là các vết thâm để lại rất lâu. Mình thực sự stress với chúng nó, trc đây da mình trắng mịn giờ thì... Hic mình ko dám gặp ai. Cũng đã thử nhiều kinh nghị của các bạn trên này rồi mà ko khỏi. Mình định tuần tới sẽ đi khám ở khoa da liễu bv 108, ai có kinh nghiệm hoặc biết chỗ nào khám tốt chỉ mình với. Cảm ơn các bạn!
    Để nghĩ đã.......
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3