TIN TÀI TRỢ.

Mụn ẩn dưới da - Làm sao để hết???

• 10 Lượt chia sẻ
  • 451K Lượt đọc
  • 491 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 63 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Dạo này mặt mình có nhiều mụn quá, mà toàn mụn ẩn dưới da không trồi lên da nhìn sần sùi mà không sao có thể nặn ra được. Mặc dù da mình trắng nhưng rất ngại mỗi khi tiếp xúc với ánh sáng (nhìn mấy nốt mụn ẩn dưới da hiện ra rất rõ ạ).
    Mẹ nào biết cách tống khứ đám mụn ẩn dưới da này đi thì chỉ mình với nhé.
    Mình cám ơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 244 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

hùi xưa e bị mụn này nhiều lắm,đầy 2 bên má,nặn wài nó lên wài luôn à.Em thấy hình như chỉ có nước cho nó trồi lên hết rồi mình lấy cồi ra thui:Thinking:
    • 233 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

mình cũng thía, mà mụn ko nhân mới sợ chứ:Worried:
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đánh dấu topic, vì mình cũng đag bị giống bạn chủ topic
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

e cũng bị mụn dưới da, nhiều nhất là 2 bên cánh mũi ý, e dùng cao bí đao thì thấy nhân trồi lên nhìn rõ hơn, sờ vào mềm mềm, khi nào thấy mêm oặt thì e lấy kim, sát trùng = cồn 90 độ, chọc nhẹ, ùi lấy tay đẩy là bao nhiêu nhân ra hết, sướng lăm ý, mỗi tội, quá trình để mụn mềm nhân thì cũng ko nhanh đâu các chị ah, e bôi cbđ ròng rã từ tháng 5 tới giờ là gần 5 tháng rồi, nhưng cũng chỉ đánh bay đc hết 4, 5 cái thoy, còn lại thì nhìn tuy ko thấy j nhưng sờ vào cũng nản lắm ý :Worried:
    Người sống bằng tình cảm thì sinh mệnh là bi kịch, người sống bằng lý trí thì sinh mệnh là hài kịch.
    • 44 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

" mụn dưới da " như các nói có 2 loại. Thấy da hơi cộm lên mà :

Thứ 1 : ấn vào thấy đau là mụn bọc ( loại mới mọc )

Thứ 2 : ấn vào không thấy đau nhưng hơi rát rát thì không phải là mụn đâu.

Nhưng cả 2 loại này đều chung 1 nguyên nhân đó là khi bả dầu tiết nhiều kết hợp với lớp tế bào chết trên da mặt các bạn mỗi ngày sẽ làm bít mất lỗ chân lông. gây viêm da. Cách giả quyết duy nhất đó là làm cho da thông thoáng.

Các bạn thử dùng khăn mặt loại mỏng ( nhưng không quá mềm, không quá mịn ) mỗi khi rửa mặt thử xem. Vì khi các bạn dùng khăn chà sát da mặt như vậy, sẽ làm sạch dầu ở lỗ chân lông, đồng thời làm sạch lớp tế bào chết trên mặt của các bạn, cho da thông thoáng. Sẽ không còn " mụn dưới da " như các bạn nói nữa đâu.

Còn nếu những bạn nào da quá nhờn, các bạn nên uống nhiều nước kèm sử dụng rau củ nhiều hơn trong các bữa ăn.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhoangthieny Xem bài viết
    " mụn dưới da " như các nói có 2 loại. Thấy da hơi cộm lên mà :

Thứ 1 : ấn vào thấy đau là mụn bọc ( loại mới mọc )

Thứ 2 : ấn vào không thấy đau nhưng hơi rát rát thì không phải là mụn đâu.

Nhưng cả 2 loại này đều chung 1 nguyên nhân đó là khi bả dầu tiết nhiều kết hợp với lớp tế bào chết trên da mặt các bạn mỗi ngày sẽ làm bít mất lỗ chân lông. gây viêm da. Cách giả quyết duy nhất đó là làm cho da thông thoáng.

Các bạn thử dùng khăn mặt loại mỏng ( nhưng không quá mềm, không quá mịn ) mỗi khi rửa mặt thử xem. Vì khi các bạn dùng khăn chà sát da mặt như vậy, sẽ làm sạch dầu ở lỗ chân lông, đồng thời làm sạch lớp tế bào chết trên mặt của các bạn, cho da thông thoáng. Sẽ không còn " mụn dưới da " như các bạn nói nữa đâu.

Còn nếu những bạn nào da quá nhờn, các bạn nên uống nhiều nước kèm sử dụng rau củ nhiều hơn trong các bữa ăn.
    SS thông thái có biết cái loại mụn đá k T_T cũng ở dưới da nhưng k thấy đau gì hết ý, nó hiện lên mờ mờ trắng trắng nhìn kĩ mới thấy đó ss T_T e tìm mãi k có cách chữa mà hình như nó còn lan ra nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oldgirl8x Xem bài viết
    SS thông thái có biết cái loại mụn đá k T_T cũng ở dưới da nhưng k thấy đau gì hết ý, nó hiện lên mờ mờ trắng trắng nhìn kĩ mới thấy đó ss T_T e tìm mãi k có cách chữa mà hình như nó còn lan ra nữa
    Cái bạn nói là mụn đá hay còn gọi là mụn thịt đó. Cái đó thì không hết được rồi. Chịu thôi bạn ơi. Do cơ địa mỗi người. Có nhiều người bị loại này, đi đốt rồi nặn, làm nó nhảy tùm lum, hư nám cả mặt. Bạn nên thận trọng nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 826 Bài viết

• 1,522 Được cảm ơn

Mình cũng bị.
    Đúng là nó do tế bào chết, bã dầu.vv như chị gì vừa giải thích đó.
    - Dùng sản phẩm tẩy tế bào chết sâu.
    - Đến spa uy tín (mình hay đến mấy spa sử dụng mp Derma) để hút mụn.
    Hồi đầu mình mua mấy cái voucher trên nhóm mua, đi spa làm facial thử, kết quả mĩ mãn. Mấy em mụn sần sần dưới ra được lấy hết mà da ko hề bị sưng đỏ tấy gì cả. Ưng lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 63 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyntp01 Xem bài viết
    Mình cũng bị.
    Đúng là nó do tế bào chết, bã dầu.vv như chị gì vừa giải thích đó.
    - Dùng sản phẩm tẩy tế bào chết sâu.
    - Đến spa uy tín (mình hay đến mấy spa sử dụng mp Derma) để hút mụn.
    Hồi đầu mình mua mấy cái voucher trên nhóm mua, đi spa làm facial thử, kết quả mĩ mãn. Mấy em mụn sần sần dưới ra được lấy hết mà da ko hề bị sưng đỏ tấy gì cả. Ưng lắm
    Nàng ơi nàng đến spa nào thế giới thiệu mình với. 1 tuần mình tdc 2 lần, giữ da sạch lắm nhưng ko hiểu sao vẫn bị mụn dưới da
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,238 Bài viết

• 9,446 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu da không thuộc loại nhạy cảm, hay ửng đỏ thì dùng Erylik bôi chừng 1 tháng là mụn sẽ trồi lên và khô cồi mụn rất nhanh. Nên kiên trì vì sau 1-2 tuần mụn dưới da sẽ trồi lên không đếm xuể, lúc này đừng dùng tay sờ, nặn sẽ để lại lỗ to trên mặt mà chỉ cần rửa mặt thường xuyên bằng nước ấm với 1 cái khăn sạch, mụn sẽ tự khô và rơi ra.
    Ưu điểm: giá rẻ, dễ mua, hiệu quả, an toàn. Khuyết điểm: làm da mỏng dễ ửng đỏ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 244 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

kì đó e bị mụn dưới da ấn vào cũng ko thấy đau đâu chị ạ.nhưng cứ nặng thì xịt xịt 1 dây dài (diễn tả ghê wá nhỉ )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

kì nhỉ, cồi mụn của e lại là nhân cứng cơ, như hạt sạn luôn ấy, mỗi tội là màu trắng thoy, nặn xong thì thoy đấy, mệt hết cả người
    Người sống bằng tình cảm thì sinh mệnh là bi kịch, người sống bằng lý trí thì sinh mệnh là hài kịch.
    • 60 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

mình cũng từng bị mụn dưới da r. nhưg đó là ch của 3 thág trc. giờ da mình mịn màng ai cũng khen, chủ còn vài vết thâm do mụn thôi. đó la do mình sài Differin của bsi da liễu cho đó. bsi nói mình có nhiều mụn ẩn dưới da cà cho mình bôi thuốc đo. mỗi ngày chỉ bôi 1 lần vào buổi tối trc khi ngủ. sau 3 tháng sài gần hết 1 tip, kết quả khả quan. các bạn có thể mua o các nhà thuốc. giá mình mua la 140k tip 30g.
    • 211 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

mình đang bôi acneal đc 2 ngày. Thấy cũng đỡ đỡ nhưng khô da kinh khủng.
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Playgirl88 Xem bài viết
    mình cũng từng bị mụn dưới da r. nhưg đó là ch của 3 thág trc. giờ da mình mịn màng ai cũng khen, chủ còn vài vết thâm do mụn thôi. đó la do mình sài Differin của bsi da liễu cho đó. bsi nói mình có nhiều mụn ẩn dưới da cà cho mình bôi thuốc đo. mỗi ngày chỉ bôi 1 lần vào buổi tối trc khi ngủ. sau 3 tháng sài gần hết 1 tip, kết quả khả quan. các bạn có thể mua o các nhà thuốc. giá mình mua la 140k tip 30g.
    Bạn có thể chụp lai chai thuốc đó và up lên đươc không
    • 60 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

hi. mình k có rành việc up hình lên mạng. mình ngĩ thuôc Differin mà mình nói có bán khá phổ biến ở hiệu thuốc lớn. bạn có thể tìm mua. mặc dù đây là thuôc bán theo toa nhưng mình ngĩ bạn mua người ta sẽ bán. bạn lưu ý là chủ thoa 1 lớp mỏng lên da vào buổi tối trc khi ngủ, thuốc rất mau thấm vài da, thoa xong là khô liền. mình ngĩ thuốc thông dụng vì mình đi bác sĩ da liễu tư nhân được cho thuốc này, nhỏ bạn chung cơ quan mình đi khám ở Đại học y dược cũng được cho thuốc nay lun. cả mình và nó đều sử dụng có kết quả tốt. bác sĩ ở DHYD thi dặn bạn mình là sức vài tip cho hết lun, còn mình thi mình ngỉ giờ da mịn màng r, mình cũng ngĩ đi bác sĩ r, nên hết tiếp này chắc mình tạm thời ngỉ sài, để sài kem dương da ban đêm, nhưng cũng phải ma tiếp để dự phòng. hi. chúc các bạn cũng sớm lấy lại lan da mịn màng. thân!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khóa theo yêu cầu
    • 12 năm
    • 637 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng bị mấy cái ở phía dưới má, sờ vào nó cứng ngắc, nhưng mà lại ko có cồi mụn, hơi thâm thâm chỗ đó, muốn nặn cũng ko được vì nó nằm tuốt ở dưới, lâu lâu nó trồi lên to đùng, mình xức thuốc thì nó xẹp xuống nhưng cái cồi cứng ngắc & to đùng vẫn nằm dưới da...

Các mẹ hay đi spa nào tốt chỉ mình với, tết nhất định phải giết hết chúng nó đi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 293 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Playgirl88 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi là dùng thuốc Differin này thì có phải nặn những nhân mụn cũ đi không hay cứ bôi thuốc là nhân mụn nó tự tiêu đi hả mẹ nó.Trả lời giúp mình với thanks mẹ nó nhé
    • 60 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

hi. e còn độc thân chưa có chồng chị ah! lúc bác sĩ cho e bôi thuôc này bsi cũng có nói la do e có mụn dưới da, nên nó sẽ k tự hết, mà sẽ chỉ có cách hết bằng cách nổi lên thôi. nge vậy e cũng sợ lắm, vì lúc đó da e chỉ bị mụn dươi da, tự bản thân e rửa mặt mới bít là da k mụn màng và sần sùi, chứ người khác o xa mà nhìn vào thì k bít. nhưng e thoa thì mụn cũng nổi lên ít ah. một số nhân mụn tự tiêu đi cũng có, một số nổi lên cũng co, nhưng nổi lên r chị lấy hết nhân mụn ra thì mới hết chị ah! còn bị nổi mụn mới chị chịu khó thoa đều mỗi tối thì mụn đó vài ngày sẽ gom lai, lúc đó chị lấy cây nặn mụn nặn rất dễ, cũng k bị chảy máu, chảy nước j. hiện tại mỗi ngày dù k trang điểm thì buổi tối trc khi ngủ e cũng tẩy trang bằng dầu oliu, nên lâu r e k bị nổi mụn lại, bởi vậy k co tiêp xúc với cây nặn mụn lun. e ngĩ chị nên mua dùng thử đi. vì đoc hướng dẫn sử dụng thì nó là loại chuyên đặc trị mụn dưới da, do Pháp sx chứ k phải hàng VN. e thi e tin tưởng hàng ngoại hơn. hi. tip 30g xài cũng lâu đó chị, e xài hơn 3 tháng, tối nào cũng thoa mà chưa hết nữa. e ngĩ mọi người mún thấy rõ hiệu quả của thuôc thì trong giai đoạn dùng thuốc cũng nên chú ý an uống, vệ sinh da mặt để k bị nổi thêm mụn mới.