Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[ một số chia sẻ về chữa trị mụn do nội tiết ]

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    _ Trước khi nói rõ về quá trình, các bạn có thể xem xét bản thân mình có phải nổi mụn do rối loạn nội tiết tố trong cơ thể hay không?
    Biểu hiện:
    + Nổi nốt mụn nhiều hơn khi đến chu kỳ kinh nguyệt
    + Nốt mụn thường sưng đỏ, đau và nổi nhiều chủ yếu ở trán, 2 bên má, đỉnh đầu, cánh tay, vai hay ở ngực
    + Ăn đồ cay nóng hay ngọt nhiều, thức khuya hoặc stress cũng khiến mụn nổi lên nhiều hơn ( khá giống như bị mụn thông thường)
    Những bạn có chu kỳ kinh nguyệt không đều, hay đau bụng và thấy có những biểu hiện trên giống như tớ liệt kê thì đến 50% là mụn do nội tiết nhé.
    Việc đầu tiên hãy đến bệnh viện da liễu chụp mặt để biết chính xác các chỉ số về da: độ dầu, độ nám, độ mịn, độ mụn … ở trên da nhé.. chụp hết tầm 150k, khám nữa 50k, mua thuốc thì thôi, tớ nói thẳng mụn do nội tiết uống thuốc tây không bao giờ khỏi… mấy ông bảo : “ khi lấy chồng khác khỏi nha các cưng”.

Và tớ lựa chọn uống thuốc đông y _ thuốc nam_ để chữa bệnh mụn do nội tiết này…
    Việc này yêu cầu sự kiên trì và chăm sóc da mặt cũng phải hơn mức bình thường chút.
    Tớ sẽ chia sẻ những thứ tớ áp dụng và thử nghiệm cho mọi người.
    Da tớ thuộc loại da dầu nhẹ nhé, nên xác định da mặt mình thuộc loại da nào trước khi chọn 1 phương pháp chăm mặt phù hợp.
    Là gái hay trai đi nữa, thì da mặt cũng rất quan trọng, cái xã hội này, đẹp là được đối xử khác hẳn đó các bạn ạ, hãy yêu thương bản thân mình hơn đi nhé, không có cổ tích thời hiện đại đâu.
    Phần sau tớ sẽ viết rõ về quá trình uống thuốc và chăm mặt của tớ.
    Tớ uống cũng 2 tháng rồi, mặt cũng sắp khỏi hẳn rồi, cái này tùy thuộc vào từng người mà thời gian ngắn hay dài.
    Lưu ý: “ mới đầu uống thuốc nam, sẽ nổi mụn nhiều hơn gấp 3-4 lần bình thường, đây gọi là quá trình đẩy bỏ chất độc và mụn dưới lớp da lên trên, mặt gọi là be bét… nên các bạn chuẩn bị để chăm mặt không để lại sẹo, tớ sẽ chia sẻ điều tớ làm…
    Thuốc khá đắng, nên cứ xác định là xanh mắt…
    Nếu ai hợp với thuốc nam, khả năng tăng cân đó…
    Ai cần tư vấn gì, tớ sẵn sàng chia sẻ, vì 1 làn da đẹp, phải kiên trì các bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi, ban chia se tiep di nhe
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban oi, ban chia se them giup minh duoc khong. Minh cung dang rat quan tam tri mun bang thuoc nam. Thanks ban nhieu lam.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giờ trị mụn tốt nhất là lăn kim hoặc uống thuốc nam,thuốc bắc chứ đừng dùng mỹ phẩm tùm lum không tốt đâu ^^