TIN TÀI TRỢ.

Mọi Người ơi cho hỏi cách trị mụn cho da nhờn phải làm sao?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.17K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Da của em thuộc loại da nhờn nhưng cũng nhẹ thường là vùng mũi và 2 bên má thui,nên thường hay bị mụn ở đó,nhất là mũi rất nhiều mụn đầu đen lắm em cũng sử dụng sữa rửa mặt loại nghệ mà thấy bớt chút ít nhưng,mụn lặn rồi lại nổi hết cái này tới cái kia,khiến em mất hết tự tin,các mẹ và các chị em ai biết cách điều trị như thế nào chỉ dùm em với cảm ơn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 474 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

- Trước hết, rửa mặt 2 lần một ngày và chọn loại srm cho da nhờn nhé
    - Nên uống nhiều nước, mỗi tuần xông hơi mặt một lần để làm sạch lỗ chân lông. Sau khi xông hơi nên thoa kem dưỡng da lên mặt (cũng chọn loại cho da nhờn) Trên thị trường có đa dạng các loại kem trị mụn da nhờn, tuy nhiên để tiết kiệm và đảm bảo an toàn,

mình thường dùng nửa thìa mật ong với lòng trắng trứng gà và một thìa nước cốt chanh. Thoa hỗn hợp đó lên mặt, để trong vòng 20 phút rồi rửa lại bằng nước sạch. Da vừa sạch, giảm nhờn mà mịn bạn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 32 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn bị mụn dạng gì và lâu chưa, nếu nhẹ có thể áp dụng cách chăm sóc da mặt dành cho da nhờn, chưa cần can thiệp gì nhiều các loại mỹ phẩm khi chưa nặng. Nếu có nhu cầu để tư vấn về cách chăm sóc da cho da mụn, inbox mình nhen. Mình lười share trên topic quá, lâu lâu mới vào, topic trôi nên cũng chẳng nhớ. Mình từng share ở những topic khác nhưng tìm ko ra để giúp bạn. Mình bị mụn 10 năm rồi, bh da hết mụn nhưng vẫn còn sẹo rỗ thôi.
    • 390 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

trị mụn thì nên đi đến bác sĩ da liễu để khám chứ nếu tự chữa không đúng phương pháp dễ gây ra những tác hại về sau như bị thâm, bị sẹo còn khó chữa hơn đó.
    Giống như mình nè, lúc trước mụn ít, cũng tư trị ở nhà, nghe theo lời bạn bè chỉ dẫn, mà có cách phù hợp với người này, nhưng lại không phù hợp với người khác, cho nên mặt vừa bị mụn, vừa bị thâm và sẹo nữa, hic. Nên cuối cùng cũng đành phải đi bác sĩ da liễu để khám thôi.
    Mình qua Orient để khám, cũng điều trị khoảng 3 lần ah, là đã giảm được mụn khoảng 70%, thâm rồi, và không bị sẹo như lúc trước tự chữa nữa. chỉ còn những sẹo do mụn trước gây ra. Hic, biết vậy mình đã đi từ sớm ròi.
    Nên khuyên bạn là có gì bạn cứ đến bác sĩ da liễu để chữa, đỡ tốn thời gian, tính ra chi phí cũng bằng với việc mình tự chữa. mà không bị để lại sẹo và thâm nữa.
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thường đắp mặt nạ mật ông và lô hội thấy cũng tốt lắm bạn
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn dũng mỹ phẩm của Avene đó, có nhiều loại dành cho da nhờn và mụn lắm. Nếu muốn tư vấn điều trị về da thì nên đến BS Da Liễu bạn ak! điều trị lung tung cũng hại lắm, tuy là mỹ phẩm của những hãng nổi tiếng nhưng cũng chưa chắc là hợp với da bạn nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 449 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthuyoanh Xem bài viết
    - Trước hết, rửa mặt 2 lần một ngày và chọn loại srm cho da nhờn nhé
    - Nên uống nhiều nước, mỗi tuần xông hơi mặt một lần để làm sạch lỗ chân lông. Sau khi xông hơi nên thoa kem dưỡng da lên mặt (cũng chọn loại cho da nhờn) Trên thị trường có đa dạng các loại kem trị mụn da nhờn, tuy nhiên để tiết kiệm và đảm bảo an toàn,

mình thường dùng nửa thìa mật ong với lòng trắng trứng gà và một thìa nước cốt chanh. Thoa hỗn hợp đó lên mặt, để trong vòng 20 phút rồi rửa lại bằng nước sạch. Da vừa sạch, giảm nhờn mà mịn bạn nhé
    cách này của mẹ nó khá là hay ạ