TIN TÀI TRỢ.

Mọi người giúp em với ạ :(

• 0 Lượt chia sẻ
  • 85.7K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chăm sóc kỹ nha chị lúc trk e cũng dùng xong cái khoảng hơn năm rưỡi nó phát lại 1 cái còn kinh khủng hơn lúc đầu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanlinhspk Xem bài viết
    chăm sóc kỹ nha chị lúc trk e cũng dùng xong cái khoảng hơn năm rưỡi nó phát lại 1 cái còn kinh khủng hơn lúc đầu
    Mình cũng đang bị giống bạn . bạn bây giờ đã chữa trị được chưa nếu được rồi chia sẽ mình với ... Bị mụn khiến mất tự tin với công việc quâ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi đầu năm 2017 mặt mình bị break out lên tùm lum xung quanh 2 bên cằm, đi khám bác sỹ da liễu thì có kê cho uống rose fresh và 1 số loại thuốc khác. Uống đc 2 lọ thấy đỡ hẳn. Nhưng đến bây giờ mình đang bị lên mụn lại gồm cả mụn ẩn và mụn bọc, tuy nó ko nhiều như đợt trước nên đang nghĩ xem có nên mua tiếp để uống ko ??!!
    Bạn nào dùng thấy thực sự hiệu quả và ko bị tái phát lại thì review nhá, chứ cái đống mụn này cứ bám riết dai dẳng khổ tâm quá
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

làm sạch da trước nha c , xưa e bị mụn nhiều lắm viêm là nhièu nhất vì kiểu e dạy thì với trang điểm nhiều bị dị ưng nhiều lắm. Em cứ phải tốn tiền uống thuốc đi khám mà uống thuốc nóng lắm lúc đó e uống ngưng và mụn lại sì . E thử nhiều cách r mà kiểu e thấy hiẹu quả nhất là làm sjch da rồi nặn munn r bôi thuốc trị mụn đó c
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

làm sạch da trước nha c , xưa e bị mụn nhiều lắm viêm là nhièu nhất vì kiểu e dạy thì với trang điểm nhiều bị dị ưng nhiều lắm. Em cứ phải tốn tiền uống thuốc đi khám mà uống thuốc nóng lắm lúc đó e uống ngưng và mụn lại sì . E thử nhiều cách r mà kiểu e thấy hiẹu quả nhất là làm sach da rồi nặn munn r bôi thuốc trị mụn đó c
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Mình cũng đang đau đầu tìm pp trị mụn đây Chẳng hiểu sao mụn hoài chẳng khỏi, cứ đỡ đỡ là lại mọc tùm lum luôn à.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trannguyetha Xem bài viết
    Có ai dùng rose fresh chưa ạ e đax mua 1 lọ vẫn chưa nhận duoc ai dung roi cho e xin it review với 😞😞😞
    K có tác dụng đâu ạ...mới đầu e dùng nó lên mụn nhiều hơn lúc e chưa dùng,e nghĩ là nhân mụn cồi lên nên cứ nghĩ nó sẽ hết cả thâm cả mụn sau 1 lọ...nhưng e dùng hết 1 lọ rồi mà lỗ chân lông vẫn vậy,mụn lên nhiều hơn ấy chị,cả thâm nữa,chả bớt đi chút nào...chị k nên dùng đâu ạ,mất tiền mà chả được ích gì...e mất hơn 300nghìn ..e rút kinh nghiệm chị ạ..những gì trên mạng đưa cả những hình ảnh chứng minh thuốc k đúng với chất lượng sản phẩm đâu chị...chị nên đến bệnh viện hoặc trung tâm da liễu aay ạ...bs kê đơn chắc sẽ tốt hơn mình đặt nhưng sp trị mụn trên mạng...e đang điều trị theo đơn của bs ạ..cũng đỡ được phần nào 😪😪😪
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lúc chưa sử dụng da mặt mình nhờn và mụn nhiều lắm . sau khi sử dụng khoảng 7 ngày da mặt mình giảm nhờn và mụn nhiều lắm mấy bạn. mình thấy sài khá ổn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacolau90 Xem bài viết
    lúc chưa sử dụng da mặt mình nhờn và mụn nhiều lắm . sau khi sử dụng khoảng 7 ngày da mặt mình giảm nhờn và mụn nhiều lắm mấy bạn. mình thấy sài khá ổn
    Bạn ơi, cho mình hỏi sản phẩm tốt k ạ. Bạn miêu tả kĩ giúp mình với
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đi spa đi. Chọn cái nào nó uy tín vào 5 đến 6 buổi người ta làm cho là hỏi chỗ đó có các máy cn cao. Chữ đừng bh tin vào quảng cáo.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em gái Thân Mến

em đang tuổi dậy thì nên tình trạng mụn sẽ không khỏi vì do nội tiết trong cơ thể, em bôi kem bên ngoài không thể thẩm thấu vào hết không đều trị mụn được từ sâu bên trong nên dù có sữ dụng thì mụn vẫn trồi lên tiếp,
    Điều trị mụn thì nên có phương pháp phù hợp với da mình, hoặc xông da mặt với sã chanh gừng, vitamin E đều đặn 1 tuần từ 1 -2 lần để lấy hết bụi bẩn từ bên trong
    Một số cách chăm sóc cho da mụn
    Giữ da sạch sẽ:
    Dùng sữa rửa mặt phù hợp với loại da 1-2 lần/ngày. Với 1 loại sữa rửa mặt nếu đã dùng trong 1 thời gian dài và da mặt vẫn cứ bị mụn thì hãy nghĩ đến chuyện thay đổi nhãn hiệu sữa rửa mặt khác.

Tẩy tế bào chết đều đặn 1-2 lần/tuần để loại bỏ bụi bẩn, lượng dầu nhờn, lớp da sần sùi bám trên da. Vừa ngăn ngừa mụn, vừa giúp da mịn màng. Tốt nhất là các chị hãy sử dụng nguyên liệu tẩy tế bào chết tự nhiên vì nó lành tính, dịu nhẹ.

- Hạn chế trang điểm: Chỉ nên trang điểm khi cần thiết. Trong trường hợp có trang điểm thì cần tẩy trang và rửa mặt sạch. Dùng kem chống nắng cũng cần phải tẩy trang nữa vì các thành phần chống nắng trong kem bám rất dai trên da.
    - Sử dụng mỹ phẩm: cấp nước, ít dầu và có khả năng diệt khuẩn để bảo vệ da một cách hữu hiệu. Nếu da mụn nhẹ thì em có thể dùng mỹ phẩm để tăng cường dưỡng, giúp da nhanh khỏe. Nhưng với làn da bị mụn nặng thì em hãy tạm ngưng sử dụng mỹ phẩm 1 thời gian, chờ da khỏe lại rồi hãy sử dụng. Nên ưu tiên khôi phục làn da khỏe trước rồi sau đó mới tới dưỡng da đẹp.
    - Chọn thực phẩm phù hợp. Tránh thực phẩm nhiều đường và chất béo (bánh ngọt, kẹo, nước ngọt có gas, trái cây ngọt, cà phê, dầu mỡ…). Nên ăn nhiều rau củ chứa vitamin A, C hay các loại thực phẩm chứa vitamin B như gan, mề, cá, hay thịt ít mỡ.
    Sữ dụng Thuốc 20 day skin kết hợp với chế độ ăn uống, sinh hoạt điều độ sẽ giúp em mau chóng lấy lại được làn da sáng mịn ngay thôi.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3