TIN TÀI TRỢ.

Mọi người dùng sữa rửa mặt gì vậy

• 2 Lượt chia sẻ
  • 162K Lượt đọc
  • 498 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 292 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Nhà em đã hết sữa rửa mặt gần 1thang nay mà em chưa mua ,cũng muốn đổi loại nhưng chưa biết nên mua loại nào..Da mặt em thuộc loại thường,trước đây dùng Hazelin(hình như viết sai),rồi Pond's,rồi Essance(dùng loại này bị khô da mặt đi).Moi người tư vấn giúp em nhé. Từ ngay sinh con lười chăm sóc bản thân ghê,phấn chưa bao giờ biết dùng,mắt chưa bao giờ biết đánh,son chưa bao giờ biết mua(dùng mãi 1tuyps bạn tặng thôi,và gần đây người yêu cũ của chông đi Nhật về tặng) :1: :1:. Cứ tình trạng này chồng mình chán mình mất thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 182 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình hay dùng sữa của Kanebo, 42k/tuyp. Nhập khẩu từ Nhật Bản.
    Mình dùng đến nay cũng gần 4 năm rồi hợp lắm. Loại này rất lành ko gây kích ứng da. Còn cải thiện da của mình, trắng trẻo và mịn màng hơn nữa. Mình còn dùng thay cho tẩy trang nữa. Ngày rửa 2 lần, 1 sáng lúc ngủ dậy, 1 chiều tối. mà đến 4 thang mới hết 1 tuýp .
    Mình cũng giới thiệu cho 1 chị cùng công ty dùng thử cũng khen lắm. Bạn thử xem sao :3:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

@ Diệu,

Trước hết phải phỏng vấn là da khô, nhờn, hay hỗn hợp đã.
    Nếu là da nhờn thì mới ti toe kinh nghiệm được.
    Mẹ chomchom là da siêu nhờn luôn, đã từng tự mình làm chuột bạch cho nhiều hãng MP nhưng ko thành công như bị mụn nhiều, khô da, lỗ chân lông to hơn, mồ hôi có mùi sữa rửa mặt.
    Nhưng 2 năm trở lại được cô bạn tư vấn dùng hàng của GALOIRS mà chỉ cách dùng nữa mình thấy hợp lắm.
    Ko phải tiếp thị của hãng này đâu nhé chỉ là phải lòng rùi.
    Mình dùng cả bộ rửa mặt, nước hoa hồng, và sữa dưỡng da.
    Nếu không dùng sữa rửa mặt nhiều lỗ chân lông to hơn nhìn sợ lắm.
    Vì nguyên tắc của sữa rửa mặt là giãn nở lỗ chân lông để tẩy chất bẩn nhờn mà.
    Loại này không có bọt lên lành tính lắm, cũng không ra mồ hôi có mùi.
    Túm lại là ngon bổ rẻ và mình thấy hợp nữa nên cứ trung thành với SP này.
    Mẹ chomchom thì cũng chúa lười trang điểm đấy lại còn con mọn nữa nên càng lười.
    Chỉ chủ yếu chăm sóc da & dáng là chính phấn đấu sao khi ra đường chỉ cần bôi son là đủ.
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 1,182 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Minh dung SRM cua Mineral Care (Dead Sea) tinh chát Green Tea thay on lam, o Hanoi da mát hay bi kho do thoi tiết nhung dung loai nay hét han, gia la 265K/250ml dung lau lam nen cung thay hóp ly
    • 14 năm
    • 267 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình thì dùng sữa OPSY cua DEBON giá 132K/180gr. Mình thấy da mặt rất dễ chịu, mọi người trong nhà mình đều dùng hợp với sữa này.
    SslS
    GMfs
    wvmAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

Dùng thử sửq rửa mặt khử độc của VICHY di, ra tiệm nói như thế là người ta sẽ biết và ba'n cho, nhớ mua ở ngay Showroom cua VICHY a',loại này rất tốt,mềm và mát da lắm,mình use đã hon một năm rồi thấy da mặt mịn va đẹp ra hơn trước nhiều lắm.co2n bà mẹ nào nuôi con bằng sửa mẹ thì hãy lấy sửa của mình sức lên da mặt mình, sẽ rất mịn và hồng, căng mịn,trắng hồng hơn tấc cả các loại mỹ phẩm a', ngoài ra sửa mẹ còn ngăn ngừa và điều trị nám da rất hay, use khoảng 3tha1ng là hết nám da luôn a'.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me nhim mau
    Minh dung SRM cua Mineral Care (Dead Sea) tinh chát Green Tea thay on lam, o Hanoi da mát hay bi kho do thoi tiết nhung dung loai nay hét han, gia la 265K/250ml dung lau lam nen cung thay hóp ly

Mình cũng dùng loại này, thấy rất thích. Hình như tên là Hydra gì đấy, túm lại là Mineral Care dòng SPA. Da mình rất nhậy cảm, chỉ dùng được loại này & chỉ sửa rửa mặt thôi, mấy lần mạo muội dùng thử nước hoa hồng hay cái gì gì đấy thì là dị ứng ngay, vì hình như loại này hơi nhiều khoáng chất.

Kem dưỡng da đêm Shiseido Asplir mà Hải ANh mua hộ dùng cũng thích, thế là bây giờ mẹ cháu có đủ 2 vũ khí, sửa rửa mặt và kem dưỡng da đêm.
    Một ngày mới nắng lên!
    • 15 năm
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

To me ChomChom: Chi oi chi ta lan da cua chi ma cu y nhu dang ta cai lan da cua em vay, sao ma canh ngo giong nhau qua. Em nghe chi ke ve cai loai sua rua mat do ma thay hay qua. Chi co the ke cho em ten loai san pham chi dang dung, cach su dung, mua o dau, bao nhieu tien duoc ko a? Xin thanks chi truoc nha.
    Con la tinh yeu lon nhat cua cha, me.
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giaosusao
    To me ChomChom: Chi oi chi ta lan da cua chi ma cu y nhu dang ta cai lan da cua em vay, sao ma canh ngo giong nhau qua. Em nghe chi ke ve cai loai sua rua mat do ma thay hay qua. Chi co the ke cho em ten loai san pham chi dang dung, cach su dung, mua o dau, bao nhieu tien duoc ko a? Xin thanks chi truoc nha.
    @ giaosusao,
    Chị dùng trọn bộ của hãng GALLOIS gồm:
    - Sữa rửa mặt Vitamin A
    - Nước hoa hồng (loại dùng cho da nhờn)
    - Kem dưỡng da bổ sung Vitamin A
    Mình thường rửa mặt theo đúng 3 bước với 3 SP trên mỗi tối trước khi đi ngủ, 2 năm nay rồi không lo bị nẻ vào mùa hanh khô của HN nữa.
    Da mịn và trắng hơn, lỗ chân lông ko bị nở ra & tất nhiên là bye bye mụn rồi :4: .
    Nói chung là hợp với da nhờn & cả túi tiền của mình nữa.
    Sorry vì mình không nhớ giá cụ thể từng loại đâu chỉ nhớ là tuốt tuồn tuột là khoảng 100 ngàn thôi.
    Em ở HN thì mua ở cửa hàng đại lý có ở 71A Quốc tử Giám (ngay ngã tư đấy).
    Gặp chị Thuỷ (nói chị Dung giới thiệu giá sẽ khác, nếu gặp mẹ chị ấy thì chị cũng chịu đúng giá niêm yết luôn).
    Nói nhỏ nhé: có cả nước rửa VSPN đấy dùng thích lắm!
    Nếu có nhu cầu thì mua thử xem.
    Cả nhà chị & mấy chị cùng cơ quan đều dùng vì tiêu chí ngon, hợp và rẻ.
    • 15 năm
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chi Chomchom oi, em cam on chi nhe, hom nay het gio lam viec em se di mua ngay, dang sot ruot qua roi.
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cac me su dung sua rua mat gia bao nhieu the???

em dang xai hang Be cung cao cap lam, nhung gia tien re hon shiseido nhieu. ! chai sua rua mat gia 240.000 vnd ma sd duoc 5 thang do, dot nay em gui hang sample ra Hn, cac me dang ky nha
    HIEN (Singapore)
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Có mẹ nào thử dùng sản phẩm Oriflame của Thụy Điển chưa vậy? Mình thấy giá cũng phải chăng, nhưng không biết chất lượng thế nào, đang định mua, nhưng còn phân vân lắm
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Chi Chomchom oi, em cam on chi nhe, hom nay het gio lam viec em se di mua ngay, dang sot ruot qua roi.
    @giaosusao oi,
    Mua sài thử xem nhé, bao giờ hết mụn thì chị cho bí quyết làm trắng da nhé!
    @ Chị Bim&Phomai ơi,
    Em thành công rùi, chị mua về yên tâm mà xài đi, hihi mẹ chồng khen dạo nay con trắng nhỉ! Sướng quá
    • 15 năm
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chi Chomchom oi, hom qua em da mua bo san pham chi bao roi. Sua rua mat va nuoc hoa hong thi khong co van de gi nhung kem duong da em doc tren bao bi lai thay de la danh cho da kho, nhay cam va tiep xuc nhieu duoi anh mat troi. Ma da cua chi em minh la nhon co ma, lieu co phai ho ban nham cho em khong ? Loai kem chi dung co nhu vay khong? Ma chi oi da em ngoai mun ra con co ca nhung vet tham mo, chi co cach nao de tri chung khong?
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Chi Chomchom oi, hom qua em da mua bo san pham chi bao roi. Sua rua mat va nuoc hoa hong thi khong co van de gi nhung kem duong da em doc tren bao bi lai thay de la danh cho da kho, nhay cam va tiep xuc nhieu duoi anh mat troi. Ma da cua chi em minh la nhon co ma, lieu co phai ho ban nham cho em khong ? Loai kem chi dung co nhu vay khong? Ma chi oi da em ngoai mun ra con co ca nhung vet tham mo, chi co cach nao de tri chung khong?
    Nếu là tuýp màu trắng loại bổ sung vitamin A tên đầy đủ là:Coconut milk Vitamin A. thì không nhầm đâu em à.
    Da mình là loại da nhờn và nhạy cảm đấy em à.
    Vì cứ trang điểm hoặc dùng MP lạ, kém phẩm chất là nổi mụn mà.
    Nên chị có dám trang điểm đâu em, toàn để natural thôi.
    Chị có cách trị vết thâm mờ đấy nhưng em đừng thí nghiệm trên da mình nhiều loại quá. Thời gian này da của mình coi như là đang bị bệnh vậy.
    Cứ dưỡng da theo cách đó một thời gian đi bao giờ "khỏi bệnh" thì làm đẹp sau nhé.
    Chị hứa sẽ chỉ bí kíp gia truyền cho. Keep in touch.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,385 Bài viết

• 2,051 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bim & Phomai
    Có mẹ nào thử dùng sản phẩm Oriflame của Thụy Điển chưa vậy? Mình thấy giá cũng phải chăng, nhưng không biết chất lượng thế nào, đang định mua, nhưng còn phân vân lắm
    Chị Thuý ơi, đừng mua mà làm gì. Em đã mua dùng thử rồi. Chất lượng không được tốt lắm chị à. Em thấy cũng bình thường Vì em vừa dùng kem làm ẩm da được vài bữa, mở ra đã thấy chảy nước. Mà dùng cái đó cảm giác cứ rởm rởm thế nào ấy chị a. . Nhưng cũng có thể nó hợp với từng loại da chị nhỉ

Con nua, sua rua mat Kanebo dung thich lam (o hay, sao tu nhien khong go duoc TV the nhi). Cai loai nay em dung vai nam nay rui. Co tac dung giu do am cho da va chong len mun day cac me a
    a685449

Đã có Vanilla, các mẹ tới lấy nhé (0127-225-2222)

LH lấy khuôn: Hà 0904 780707
    • 15 năm
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

To me Chomchom: chi oi kem duong da em mua ko phai la dang tuyp ma la dung trong 1 cai hu bang thuy tinh 50ml, em nhin toet ca mat ma chang thay chu "Coconut milk Vitamin A" gi ca. Chac nham that roi chi nhi ? Co gi chi xac dinh lai giup em de em di mua cho dung loai.
    • 342 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetva
    Chị Thuý ơi, đừng mua mà làm gì. Em đã mua dùng thử rồi. Chất lượng không được tốt lắm chị à. Em thấy cũng bình thường Vì em vừa dùng kem làm ẩm da được vài bữa, mở ra đã thấy chảy nước. Mà dùng cái đó cảm giác cứ rởm rởm thế nào ấy chị a. . Nhưng cũng có thể nó hợp với từng loại da chị nhỉ

Con nua, sua rua mat Kanebo dung thich lam (o hay, sao tu nhien khong go duoc TV the nhi). Cai loai nay em dung vai nam nay rui. Co tac dung giu do am cho da va chong len mun day cac me a
    chi oi sua rua mat cua kenebo gia bao nhieu the???

Hien tai em sd sua rua mat cua Be viet tat cua Doctor Berman, nguoi My, sp nay duoc tiet chat tu vo chanh, tu qua thom, nghia la qua dua', va 1 so loai duoc thao thien nhien khac. Hoan toan khong chua perfum, va alcohol. Sp duoc kiem nghiem boi 300 nha khoa hoc my va khong he co doc to gay ung thu neu sd lau dai.
    1 chai 125ml gia 30 $ Sing
    HIEN (Singapore)
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,873 Bài viết

• 10,455 Được cảm ơn

Admin xin phép xóa 1 đoan trong bài viết của t/v Lê Thị Thu Hiền vì đã quảng cáo cho sp của hãng mình đang làm.

Cũng nhân đây Admin xin nhắc nhở tất cả các t/v trên DD là khi viết bài nên mang tính chất tư vấn khách quan, tránh quảng cáo lộ liễu các sản phẩm mình đang kinh doanh.

Thân chào.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,121 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Chị có cách trị vết thâm mờ đấy nhưng em đừng thí nghiệm trên da mình nhiều loại quá. Thời gian này da của mình coi như là đang bị bệnh vậy.
    Cứ dưỡng da theo cách đó một thời gian đi bao giờ "khỏi bệnh" thì làm đẹp sau nhé.
    Chị hứa sẽ chỉ bí kíp gia truyền cho. Keep in touch.
    Mẹ Chomchom ơi, nghe vụ này hấp dẫn quá đi mà sao lại chỉ cho co 1 người biết thế. Cho mẹ Cá biết với nào. Dạo này da mặt có nhiều nốt thâm thâm tàn nhang chỉ sợ lan rộng ra thì ôi thôi. Mẹ Chomchom bật mí bí kíp đi mẹ Cá áp dụng hiệu quả sẽ hậu tạ mờ. Thank you trước nha.
    Mẹ Cá - Hà nội