TIN TÀI TRỢ.

Mọi người chỉ em cách trị mụn với ạ !!!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 3.65K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới sử dụng kem trị mụn Queen Perfect đại lý Hải Phòng của Thúy Kami được 1 tuần thì mụn ngày càng nổi nhiều hơn. Em hỏi thì nó bảo là phải kích mụn lên để nặn rồi bôi kem vào. Em ậm ừ dùng thêm 3 ngày nữa nhưng mụn lại càng lên. Ban đầu e chỉ nổi 1 ít trên trán thôi, hai bên má vs cằm k có mụn. Bây giờ bôi vào mụn mọc ở cằm và ở 2 cánh mũi càng ngày càng nhiều. Em bảo bà bán hàng thì cứ kêu là ksao cả e cứ dùng đi. Xong đã thế lại còn quảng cáo là bột của chị đắp thêm vào mới nhanh hết. Em bắt đền mà nó cứ cãi. Thôi coi như 1 lần ngu tiền mất tật mang. Em muốn hỏi các chị, các cô là làm thế nào mà mặt e hết mụn bâyh. Mặt e nhiều mụn mất tự tin hẳn. Phấn và kem nền e k dám đánh mặc dù mặt e rất đen, đen hơn cả tay chân vì đi học trời rất nắng. Cảm ơn các cô, các chị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M thấy bạn m dùng sp của Skinna, trên fb có ak. B vào tham khảo xem

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoaiphan98
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn b mình sẽ xem ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,459 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Em ơi xấu gái thì thêm chút mụn cũng không ảnh hưởng gì đến nhan sắc đâu.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đây là cách mình hay dùng mỗi khi bị dị ứng bạn dùng thử nha , một muỗng mật ong , một muỗng sữa chua không đường, vài giọt chanh tươi , trộn lại , đắp lên mặt khoảng 15-20 phút , trong vòng ba ngày sẽ giảm và hết , dùng thử đi bạn , tốt lắm , nhưng đừng lợi dụng qua nha bạn vì có chất chanh nhieu Ko tot dau

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 85 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bạn theo các bước này trong 1 tuần để xem hiệu quả rõ rệt như thế nào nhé:
    1. KHông đụng tay lên mặt (nhất là tay bẩn), ko tự nặn mụn, ko dùng tay gãi.
    2. Rửa sạch bằng SRM ít nhất 2 lần/ngày với nước sạch.
    3. Trước khi đi ngủ, rửa sạch mặt, thấm khô, dùng tăm bông bôi thuốc Iodine (mua ngoài hiệu thuốc tây tầm 15k/lọ) lên bề mặt mụn. Để qua đêm đi ngủ. (Cẩn thận với ga gối kẻo thuốc dây ra, hoặc dùng riêng 1 cái vỏ gối để nếu ko giặt được thì có thể bỏ.

Làm liên tục 1 tuần, có khi chỉ cần 3 ngày thì các nốt mụn đã se và khô cứng đầu, sau 1 tuần thì các đầu mụn tự bong đi.

P.S: không dùng mỹ phẩm phấn son gì nhé.

HI vọng pp rẻ tiền và đơn giản này hiệu quả đối với bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,490 Bài viết

• 1,683 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám bác sĩ da liễu. Tình trạng da của bạn hẳn là đã bị dị ứng mỹ phẩm và có khả năng bị viêm da cao. Tham khảo thêm các phương pháp chăm sóc da mặt nhưng trước hết không nên bôi các loại sản phẩm trị mụn nào vội vì chưa biết có thể dị ứng tiếp hay không trong tình trạng da bạn đang yếu. Mình cũng từng bị dị ứng kem trị mụn, cũng tự chữa ở nhà đủ mọi phương pháp từ dân gian đến hiện đại, cuối cùng vẫn phải tìm đến bác sĩ cả tây y và đông y đấy. Chúc bạn sớm lấy lại làn da mạnh khoẻ, rút kinh nghiệm lần sau đừng dùng mấy sản phẩm kem trộn tràn lan trên mạng nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Vâng ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị !
    Em tháng trước trời nóng tựu dưng mặt nổi rất nhiều mụn, dùng cái gì cũng không khỏi. Em nghe bạn giới thiệu dùng thử kem Trị mụn giogi chiết xuất từ trà xanh của Nhật Bản, hiệu quả rõ rệt luôn. Bôi kem lên đầu mụn, qua đêm là mụn sẽ khô lại rửa mặt trôi luôn. Em mua 5 lọ mà mới xài hết 2 lọ đã khỏi, chị quan tâm em đang còn 3 lọ ạ . Chúc chị sớm hết mụn ạ
    Cuộc sống dừng lại khi ta ngừng hy vong
    Uớc mơ dừng lại khi ta mất niềm tin
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Như mình trược đây cũng nổi mụn nhưng sau 2 tháng kiên trì sử dụng tinh bột nghệ _ sữa chua ko đường để đắp mặt và uống thì da mặt mình sáng lên và ko còn mụn nữa. mình cũng vô tình thôi. nhà bác mình ở quê làm đợt về quê chơi bác cho 1 túi nho nhỏ dùng thử ai ngờ hiệu quả thật. mình cũng giới thiệu cho bạn cùng lớp nữa chứ. giờ mỗi lần hết mình lại gọi về nhờ bác gửi, giúp bac marketing .hih. nếu bạn muốn mua dùng pm mình nha
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cứ xài tự nhiên đi nhé. Mình xài nghệ, lòg đỏ trứng gà đắp tuần 2 ngày, 1 lần 20p okie lắm bớt mụn, thâm da trắng tự nhiên đừng nôn nóng qá nhé, chúc bạn thành công
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongly.2910 Xem bài viết
    Em mới sử dụng kem trị mụn Queen Perfect đại lý Hải Phòng của Thúy Kami được 1 tuần thì mụn ngày càng nổi nhiều hơn. Em hỏi thì nó bảo là phải kích mụn lên để nặn rồi bôi kem vào. Em ậm ừ dùng thêm 3 ngày nữa nhưng mụn lại càng lên. Ban đầu e chỉ nổi 1 ít trên trán thôi, hai bên má vs cằm k có mụn. Bây giờ bôi vào mụn mọc ở cằm và ở 2 cánh mũi càng ngày càng nhiều. Em bảo bà bán hàng thì cứ kêu là ksao cả e cứ dùng đi. Xong đã thế lại còn quảng cáo là bột của chị đắp thêm vào mới nhanh hết. Em bắt đền mà nó cứ cãi. Thôi coi như 1 lần ngu tiền mất tật mang. Em muốn hỏi các chị, các cô là làm thế nào mà mặt e hết mụn bâyh. Mặt e nhiều mụn mất tự tin hẳn. Phấn và kem nền e k dám đánh mặc dù mặt e rất đen, đen hơn cả tay chân vì đi học trời rất nắng. Cảm ơn các cô, các chị

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NhuPhuc2014
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn sử dụng tinh chất dầu tràm đi , rửa mặt vs nc muối sinh lý ngày 2 lần , hiệu quả lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thuyduongag
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo chị, thì da em nhiễm corticoid và những hóa chất từ mỹ phẫm kem trộn, pha nên kích ứng, tốt nhất nên đi BS da liễu để khám và uống thuốc cho mụn ngừng bùng phát, ăn rau cải, uống nước chanh nhiều cho da có sức đề kháng, kiêng ăn đồ biển, gà... Khi da thuyên giảm hết dị ứng, khô nhân còi thì đi lấy mụn sạch ở trung tâm hay spa nào đó có uy tín thì sẽ hết mụn hẳn thôi. Lúc trước chị cũng bị vậy, giờ thì hết rồi và chừa lun cái bệnh cũ hay nghe lời, ai mách xài gì xài nấy, tiền mất tật mang...
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn bị noi lên nhung là mụn gì ? Mỗi loại mụn có nhung cach trị khác nhau. Kha truoc day cung bị mụn nhiêu lam. Nhung la mụn bọc, mụn đầu đen, mụn cám và mụn thâm. Nếu bạn gặp nhưng loai mụn này thi inbox cho Kha nhé. Kha giúp bạn trị trong thời gian nhanh nhất. Ko quá 1 tháng

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TieuKha
    • 85 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bạn à. Mình đang bán Kem trị thâm dầu cá có rất nhiều tác dụng.
    - Đặc trị các vết thâm sau mụn, thâm quầng mắt, thâm đầu gối, khuỷu tay…
    - Điều trị các vết bỏng nông, không rộng, vẩy da dầu, tăng tiết nhờn, chốc nấm da, vẩy nến, loét dãn tĩnh mạch, ngứa…
    - Đối với trẻ nhỏ dùng trị thâm muỗi đốt ngứa, hăm tã, côn trùng đốt…
    Đối với các vết thâm mới chỉ từ 1 đến 2 tuần là hiệu quả rõ rệt, vết thâm lâu năm sẽ có hiệu quả từ 1 tháng trở lên.
    TRỊ MỤN : nặn sạch, rửa nước muối loãng, rồi bôi kem lên liên tục trong 48h là hết . Không sưng không đau lành tính bào chế từ thiên nhiên.
    B1 : Nặn sạch mụn trên mặt ra
    B2 : sau khi nặn xong bôi kem thâm lên mặt ( sẽ giảm sự sưng tấy )
    B3 : sử dụng kem trị thâm ngày 2-3 lần
    • 85 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành phần kem nè:
    - Dầu gan cá
    - Zinc oxide
    - Vitamin
    - Dầu Geranium
    - Methyle Salicylate
    - Butylhydroxyanisole
    - Vaseline
    - Mỡ lông cừu
    - Nước tinh khiết
    Xuất xứ: Pháp
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Đó là tại chị không tìm hiểu kỹ rồi hãy chữa em giờ chỉ dùng tinh bột nghệ vàng đắp mặt cộng với uống thôi mặt em giờ vừa trắng lại còn hết mụn nữa thích ơi là thích ý hi hi mỗi tội dùng tinh bột nghệ chị phải kiên trì vì em dùng cũng khá lâu mới thấy có hiệu quả mà mặt em lại còn ít mụn nữa hi hi
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đắp bột thuốc bắc với sữa tươi đi bạn,hiệu quả lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Hallyu1205
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

8qQsUJj5f5pT33
    Huhu sắp tết rồi mà mặt mình cũng len 7-8 cai to đùng trc kia k bi ma sao bjo len nhieu qua.ngai chang giam ra đường huhu.bạn nào có cách trị mụn j hiệu quả k mách mình với huhu.mình cũng đang định qua chỗ cầu giấy neutrogena việt nam mua kem trị mụn thấy mọi người nói chỗ ấy có kem trị mụn tốt lắm mà chưa bik thế nào. Hoang mang qua huhu nhìn mặt mình mình cũng thấy chán hjxhjx
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Langson.mino
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 212 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Langson.mino Xem bài viết
    8qQsUJj5f5pT33
    Huhu sắp tết rồi mà mặt mình cũng len 7-8 cai to đùng trc kia k bi ma sao bjo len nhieu qua.ngai chang giam ra đường huhu.bạn nào có cách trị mụn j hiệu quả k mách mình với huhu.mình cũng đang định qua chỗ cầu giấy neutrogena việt nam mua kem trị mụn thấy mọi người nói chỗ ấy có kem trị mụn tốt lắm mà chưa bik thế nào. Hoang mang qua huhu nhìn mặt mình mình cũng thấy chán hjxhjx
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Langson.mino
    mình có gửi mess cho b cách trị mụn này. b tham khảo nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2