Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mình muốn có da trắng trong mùa đông!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.68K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình ghen tị với mấy bạn gái miền Bắc lắm nhé, mùa đông ngoài đó lạnh như thế nhưng mà da các bạn cứ gọi là trắng mịn luôn í. Thế không biết liệu các bạn gái miền Nam nóng quanh năm thì dưỡng da trắng như thế nào đây ta? Nhất là trong mùa đông đang đến này nè. Noel mà có nước da trắng chụp hình thì đẹp phải biết!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mùa nào cũng vậy, khi ra đường bạn nên che mặt kín, về nhà thì dùng kem dưỡng. Nếu có điều kiện, bạn đi spa để massage.
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cái này là do sắc tố da cơ mà. Mới cả nếu bạn này ở miền Nam, nắng gió suốt ngày thì làm sao mà có thể trắng trẻo được. Tớ cũng biết nhiều bạn ở Sài gòn nhưng da trắng lắm, thì họ nói mĩ phẩm, dưỡng da chỉ một phần thôi, đi spa cũng chỉ là thêm yếu tố tinh thần, chứ còn lại là do giữ, tránh ra nắng.
    Các bạn này làm làm văn phòng, lại có oto nên trắng là đúng rồi. Chứ đi đi về về, xe máy suốt thì khó trắng lắm, mĩ phẩm cũng không làm trắng hồng như quảng cáo đâu mà.
    • 314 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

quan trọng là giữ cho da đẹp và mịn màng là thik nhất, còn trắng mà mụn mọc tùm lum thì chán lắm ý chị
    ngày trc e lười k thèm dưỡng da, bg 23 tuổi đầu , gần lão hoa da đến nơi rồi nên phải chăm từng tý 1 ý
    muốn da trắng trước hết da phải khỏe đã chị ạ. CHịu khó tẩy da chết, đắp mặt nạ, bôi toner với kem dưỡng da thường xuyên thì da đẹp ngay
    A Secret makes a woman woman
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hồi trước e có dịp ở HN 3 tuần vào thời gian gần tết, chỉ trong 3 tuần thui mà da trắng mịn hơn nhiều, k có mụn, hèn chi ở ngoài đó e nhìn ai sao cũng thấy trắng trẻo hết, nhìn cứ như là dân Hàn Quốc ấy. Chứng tỏ khí hậu ảnh hưởng rất lớn đến làn dâ
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chà, mình thấy các bạn phía nam mà da giòn giòn là mình thích rồi. Mấy hôm nay mưa ẩm, khổ lắm. Mà nói đến da chứ tầm mua đông, không bôi thuốc nẻ thì khó chịu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 431 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Ở đâu cũng thế thôi nàng ah. Trước tớ ở sg 5 năm, tớ lại thấy thích thời tiết trong đó hơn vì nó ổn định. Chứ ngoài này, mùa hè nắng thì như muốn đốt từ trong ruột đốt ra. Mùa đông thì rét thâm môi tái mặt vào. Chưa kể mùa lồm, mùa hanh nhá. Chắc bạn chưa nhìn thấy lúc mặt các nàng ấy khi hanh quá da dẻ bong tróc có khi phủi ra bay bay như bụi ấy :Laughing: Tớ từng bị tình trạng đó hồi mới ở trong sg ra đấy. Giờ ra 3 năm rồi mới hơi quen và chú ý chăm sóc kĩ ko thì mấy hôm nay cũng bị " bụi bay " rồi.

Còn trắng hay đen thì chủ yếu do sắc tố da mình trước tiên, rồi sau mới đến chăm sóc, kiêng cữ. Như tớ, chỉ chăm sóc cái mặt thôi. Đi đâu cũng bịt, cũng kính, kể cả buổi tối cũng bịt cho đỡ bụi nhá. Nhưng 2 bàn tay tớ thì chả bao giờ che chắn gì, dù đi giữa trưa nắng mùa hè. Thế mà cái tay bao giờ cũng trắng hơn cái mặt :Laughing: Khi nào thấy tay và mặt bằng nhau là cái mặt trắng lên chứ ko phải tay đen đi ^^
    Thanh lý váy cưới + áo dài cưới
    https://zaodich.com/forum/f2552/hai-p.../#post23067652
    • 74 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn thử tham khảo link này xem http://xinhxinh.com.vn/Duong-da/5753...ng-7-ngay.xinh
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngongioto Xem bài viết
    Bạn thử tham khảo link này xem http://xinhxinh.com.vn/Duong-da/5753...ng-7-ngay.xinh
    Bạn mình đã làm giảm béo ở Key thấy rất tốt, có ai làm trắng da chưa nhỉ, cho mình biết phản hồi thế nào với
    • 274 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

đúng là ở đâu thiếu cái j thì thik có cái đấy: dân Dâu Tây thì thik da nâu, mình thì thik da trắng
    Tóm lại t thấy da khỏe mới là da đẹp, mịn đều màu, hok mụn, "đơn giản" thế thôi, chứ da nâu hay trắng còn do yêu tố di truyền nữa, thế nên các c e cứ dưỡng sao cho da mịn hok mụn sần sùi là ok lắm rồi, đủ vật vã lắm rồi .
    Miền Nam khí hậu hok có mùa đông thì c e cố gắng thường xuyên tẩy da chết, giúp da sáng khỏe hơn, tẩy trang sửa mặt (kể cả có make hay hok nhé ) đắp mặt nạ (qtrong lắm nhớ), và sp dưỡng đúng loại da của mình (gớm chăm thế đủ chết rồi )
    Như t da dầu lắm clc to, t xài: tẩy da chết vit C của philo (dịu nhẹ cho da, tẩy xong mặt mũi sáng choang, mịn, thik nhém), ngoài ra 2 tuần 1 lần tẩy da chết bằng gel (sp tẩy da chết có 2 loại cơ bản theo t bít: 1 là tẩy bằng hóa học, 2 là bằng cơ học hình như thế chả nhớ =)) , t cảm thấy tảy bằng hóa học thì bong da chết nhiều hơn va hok bị cọ xát nhiều), tẩy trang dầu olive +chanh tươi, matxa dầu olive (có thể thêm chút tinh dầu loại hợp với mình), rửa mẹt = soap,toner dấm táo, dưỡng thì có AHA, joppa Acai, dầu olive , đấy toàn cái dùng cho da dầu , à còn thêm mặt nạ ngủ sữa ong chúa nguyên chất, cái này làm da căng hơn thu nhỏ clc bổ dung vitamin và kiềm dầu ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Không biết có phải do thời tiết không mà tớ thấy con gái Hà Nội cứ độ đầu xuân là da dẻ trắng đẹp hồng hào, má đỏ hây hây (một phần vì nẻ ) nhìn yêu lắm. Liệu có phải qua mấy tháng đông trời ít nắng hay tại mấy tháng trời hanh nẻ nên các nàng thay da không. Chứ độ đầu mùa thu mặt cứ đen đen, lại bóng dầu, nhìn ghét lắm. Tự soi vào mình thì lại thấy... càng đúng mới chết. :Battin ey:
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tham khảo bí quyết làm trắng da của Người Nhật nè
    http://spaone.com.vn/dich-vu/Lam-trang-da.aspx
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    boomboom8491: bạn ơi cho mình hỏi cái tẩy TBC của philo giá bao nhiêi xiền thế? mặt nạ ngủ sữa ong chúa là thế nào vậy bạn, bôi sữa ong chúa nguyên chất để qua đêm ah? hay là sao vậy bạn?
    • 274 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    boomboom8491: bạn ơi cho mình hỏi cái tẩy TBC của philo giá bao nhiêi xiền thế? mặt nạ ngủ sữa ong chúa là thế nào vậy bạn, bôi sữa ong chúa nguyên chất để qua đêm ah? hay là sao vậy bạn?
    Ah cái tẩy TB chết của Philo tên là : microdelivery peel vitamin C, t mua 550 hay 560k thì phải , hơi đắt Philo có cái nào rẻ đâu, but dùng được lâu lâu. Nó có 2 lọ 1 là tinh thể vit C , 2 là Gel axit lactin + salycilic.
    Sữa ong chúa nguyên chất chét thẳng vào mặt , đi ngủ ) da mặt căng clc nhỏ đi heheh, cứ thử đi nàng ạ, rẻ mà hiệu quả, lúc bôi í, nó tạo 1 lớp màng trong suốt trên da, làm da căng ra, sáng ra chả thấy mấy dầu trên mặt mặc dù da bt dầu ra cứ như rán mỡ =)))). , nhớ đừng có bôi vào mắt đấy nhớ =))
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bạn tham khảo bài viết này, mình thấy cũng hay.
    http://myphamtokyo.com/DetailNew.aspx?Type=18&NewID=17
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dù trong thời tiết nào cũng nên tập thói quen chăm sóc da hàng ngày gồm những bước cơ bản như: rửa mặt sạch, dùng kem dưỡng ẩm, dùng kem chống nắng khi ra nắng...