TIN TÀI TRỢ.

Mình dùng Lancome genifique da bị mẩn ngứa

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.52K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 160 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chào các bạn

Mình dùng Lancome Genifique cả kem và tinh chất. Ngày 1 và 2 dùng ra đẹp hẳn ra. Nhưng mình theo dõi cứ đến ngày thứ 3-4 là da hơi ngứa ngứa, hơi mẩn mẩn (k rõ nốt đâu, mà chỉ ngứa), da hơi đỏ đỏ rải rác. Dưới da nhìn rất nhiều mụn ẩn (bình thường mình vẫn có mụn ẩn, nhưng dùng sau 2-3 ngày dùng Lancome thì nổi nhiều thấy rõ).

Mình dừng dùng khoảng 2-3 ngày thì mặt lại nhẵn mịn như trước. Mình dùng lại thì lại theo chu trình là sau 2-3 ngày mặt lại ngứa ngứa. Mình dùng Lancome này được hơn 1 tháng rồi. Và mình cứ lặp lại như thế vì không muốn bỏ kem này, và mình vẫn nghĩ nó tốt cho da mặt. Vì thực tế là nếu k mẩn ngứa thì da mặt mình đẹp hơn xưa.

Theo mình nghĩ thì mặt mình không hẳn là dị ứng với Lancome Genifique. Hay là do mỹ phẩm nó hoạt động đẩy độc, đẩy mụn hay gì....

Có bạn nào dùng Lancome hay có kinh nghiệm gì về mỹ phẩm thì tư vấn giúp mình với. Cảm ơn các bạn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 887 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mụn nó đầy lên -> nó trồi ra thì sẽ hết mụn

Ng lý giống em Aha nhé chị
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn Khủng long yêu,

Trước đây mình cũng dùng Lancom Genifique khoảng một năm, nhưng mình chỉ dùng loaị serum thôi vì da mặt mình nhờn nên mình không dùng cream or lotion. Mình dùng caí đấy da mặt mình không bị mụn đỏ như bạn nhưng cũng chẳng thấy có tác dụng gì cả (mặc dù nó quảng caó là ******* looking skin in 7 days)
    Bây giờ mình thôi không dùng Lancome nưã mà chuyển hẳn sang Oro gold và rất haì lòng.
    Mình không biết Oro Gold bây giờ đã có bán ở Việt Nam chưa nưã