Chào các bạn trên wtt . Hôm nay rảnh nên có tý kinh nghiệm chia sẻ với các ce bị mụn như mình. Ngày xưa mình chỉ bị vài cái mụn vào lúc bị thôi. Nhưng sau một đợt ham hố dùng mặt nạ thuốc bắc. Da mặt mình bị tổn thương nghiêm trọng . Và bắt đầu từ t7 bắt đầu nổi mụn . Hai bên má và trên trán mũi hay cằm nc là mặt chỉ để cho mụn mọc. Sau đấy mình trang điểm chụp kỉ yếu. Tình trạng càng thảm thương hơn. Mụn bọc dày đặc bên má. Và h chỉ còn vết thâm.
1. Đầu tiên mình dùng mặt nạ nghệ mật ong , kết hợp cả uống nữa. Kq mụn càng ngày càng mọc dã man hơn, da đen hơn do bắt nắng
2. Chuyển sang dùng nha đam đc 1 tháng k chuyển biến.
3. Thấy mấy bạn mách dùng dầu gấc, hí hoách tự làm , kết quả mụn càng nhiều sưng to hơn
4. Quyết định đi khám da liễu. Lần đầu khám bs cho thuốc kháng sinh và thuốc giải độc gan cả thuốc bôi nữa. Đỡ hơn rất nhiều nhé. Lần 2 đi khám tiếp tục uống kháng sinh và giải độc gan. Thấy đỡ hơn nhiều
Trong quá trình dùng thuốc bs khuyên mình k nên dùng kem hay srm gì cả . N mà vì nóng lòng vs lại bôi thuốc đấy làm da n bị thâm dã man và khô da nữa. Nên mình qđ dùng kem dưỡng ẩm. Mua tù mù thôi n mà quá tuyệt. Mình đc 1 chị bán cho lọ Bebe hàng xách tay của đức loại relaxing care nhé. Nc là chưa loại nào mình thấy ưng hơn loại này
Tiếp đến bạn mình có cho mình ít bột đậu đỏ n tự làm. N bảo nhìn mình đến thảm hại, hic. Mình k dùng đắp mặt nạ mà mình cho vào cái lọ. Sáng và tối dùng khoảng 1 muông cà phê để rửa mặt và maxa trong vòng 5p. Sau đấy vỗ nc lên mặt để da khô tự nhiên rồi bôi kem dưỡng lên. Quá tuyệt da mình đỡ mụn hơn rất nhiều. Mụn cám mụn đàu đen ở mũi hết sạch mụn bọc k còn nữa . N mà h đang trị thâm đây . Ce nào có bí quyết cho mình vs. Vì mục đích tết đi chơi vs làn da đẹp hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của daisyloverose