TIN TÀI TRỢ.

Mình đã chăm chỉ dưỡng da như thế nào để trở thành "gái 1 con trông mòn con mắt"

• 787 Lượt chia sẻ
  • 34.7K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 218 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Dưỡng da không thể chỉ trong 1,2 ngày hay 1,2 tháng được! Đây là điều mình khẳng định từ 3 năm chăm chỉ của mình!

Khi mình vừa tốt nghiệp đại học, bắt đầu đi làm và để ý đến tình trạng da thì da mình đây: da hỗn hợp, nhờn vùng chữ T, khô vùng má, lỗ chân lông "rất to", mụn cám, mụn đầu đen nhiều, da sần. Các bạn biết đó, da không đẹp thì trang điểm cũng rất khó để đẹp, mình cũng là người kỹ tính nên bắt đầu từ đó thì mình đã quyết tâm đầu tư để có thể trang điểm đẹp. Mình bắt đầu từ việc tìm 1 loại mỹ phẩm nào đó đã có thương hiệu và uy tín, và giá cũng phải ổn ổn cho người mới bắt đầu đi làm nữa. Lancome, EsteeLauder, Ohui, Laneige, Shiseido, Kanebo, Clinique???

Sau khi xem review trên này và nhiều web khác, và vào Parkson so sánh giá, mình chọn Laneige. Đầu tư ban đầu hết khá tiền vì mua 1 bộ Laneige water bank loại travel kit (mình nhớ Parkson lúc đó bán 850k) và 1 base, 1 found nén (mình nhớ là hình cái điện thoại nắp trượt - mình rất thích nó), 1 bb cream, 1 thỏi son. Mình đã chăm chỉ dùng bộ Laneige đó dưỡng da hết 3 tháng - ko có gì đặc biệt, vẫn mụn cám, mụn đầu đen, lỗ chân lông to, vẫn sần, da ko mướt mát như review - chán. Còn trang điểm thì ok, cũng tốt, vì mình cũng chỉ make up đơn giản đi làm thôi nên đối với mình thế là được rồi.

Thôi chia tay tình đầu, hết bộ travel size đó mình chạy sang Clinique thì lúc đó nó đang quảng cáo bộ 3 bước dữ quá, nghe cũng thấy ok, nhất là vụ thanh tẩy - rồi cân bằng da... Vậy là chuyển qua Clinique bộ 3 bước số 3 cho da hỗn hợp, tốn hơn 2triệu. Cái này ok hơn nha, chắc đúng là đối với da ai có tình trạng giống mình thì sẽ hợp Clinique, vì đúng là nó làm sạch sâu hơn, da ít hẳn mụn cám và mụn đầu đen, lỗ chân lông cũng có vẻ nhỏ lại sau 1 tháng sử dụng. Đến đây thì mình thấy cần đầu tư thêm để mong da đẹp như trên tivi ấy, mua thêm serum Turnaround (quảng cáo là thúc đẩy tái tạo da do đẩy nhanh vòng tuần hoàn da), rồi serum chống lão hóa Repairwear Laser Forcus (ko chắc gõ đúng ko vì lâu rồi), chơi hẳn chai 50ml nhé, tẩy tế bào chết, kem dưỡng ẩm Moisture surge, tiêu khoảng 6 triệu. Được dùng trọn bộ tới 2 chai serum thì quả nhiên hiệu quả khác hẳn, da đẹp hẳn ấy, đẹp ngay sau khi bôi serum luôn ạ T__T, ôi ta đã chạm vào vinh quang sắc đẹp rồi sao??? Vậy là chăm chỉ dùng bộ Clinique đó suốt 1 năm đấy, dạo đó mình đẹp hẳn , tất nhiên là trong thời gian đó có mon men mua 1-2 chai tẩy tế bào chết của hãng khác như Pangea, Sisley nữa.

Hehe nhưng giai đoạn tốn kém vì mỹ phẩm đó đến đấy là tạm dừng vì mình sang trang mới: có baby. Mình xài nốt Clinique cho hết rồi dừng luôn, cũng ko còn trang điểm nữa, nhưng khoảng 1 tháng sau đó thì vấn đề quay trở lại, da mình bị sạm dù không đi nắng, có thể do mình xài Clinique thanh tẩy da dữ quá nên da mình mỏng đi, dễ bắt nắng, có thể do mang thai, nhưng mụn cám và mụn đầu đen thì trở lại, lỗ chân lông lại to trở lại T__T. Thôi kệ, 9 tháng qua nhanh, sanh xong thì dưỡng lại rồi lại đẹp.

Vấn đề khác lại đến, con mạnh khỏe chào đời , nhưng bé khó tính và ít ngủ, mình lại chỉ có 1 mình chăm con, lúc nào cũng thiếu ngủ, thì lấy đâu ra thời gian dưỡng da, vậy là thời gian đó nom mình rất kinh khủng T__T (nhớ lại còn sợ). Ai bảo gái 1 con trông mòn con mắt chứ???

May mắn là được 3 tháng thì bé chịu ngủ qua đêm và mình cũng đã quen với việc thiếu ngủ. Nhưng con còn bú mẹ nên vẫn chưa dưỡng da trở lại, uh, tất cả vì cục cưng của mẹ! Mẹ chịu xấu tiếp vậy .

Bé dc 12 tháng thì tự cai ti mẹ, và mình cho bé bú sữa công thức hoàn toàn. Lúc này thì mình ko quay lại dùng Clinique nữa vì mình cảm thấy công thức của Clinique tẩy đi lớp da chết trên bề mặt, làm da non bộc lộ ra nên da đẹp hơn. Thôi mình quay sang chọn 1 thương hiệu khác: Lancome. Mình chỉ mua serum Genefique, serum Visionaire và kem dưỡng Hydrazen của Lancome. Sữa rửa mặt và toner thì mua Loreal trong siêu thị ý. Phải công nhận là 2 chai serum ấy nó tốt thật, đẹp ngay khi thoa xong (có phải do silicone nó che phủ lỗ chân lông nên thấy thế ko nhỉ?), dù sao thì da cũng ko nhờn nữa, vùng má thì ko khô nữa, ko thấy mụn cám, mụn đầu đen, da mịn hẳn và lỗ chân lông nhìn cũng nhỏ hẳn, mình đã dùng hết bộ này là khoảng 7 tháng thì thấy tình trạng da ok, được khen trở lại là "gái một con" rồi .

Và mình thấy tiếp theo có lẽ chỉ cần dưỡng ẩm là đủ, nhưng dùng Lancome hoài thì có vẻ tốn kém quá, mà nuôi bé cưng thì đâu còn nhiều tiền làm đẹp nữa.

Thế là mình quay lại dùng Laneige water bank thử xem sao. Bộ travel size 3 năm trước mình mua giờ bán còn rẻ hơn: 800k trong Parkson, thực sự là vì nó rẻ mình mới nghĩ đến dùng lại nó. Giờ thì mình đã dùng 3 tháng và rất ok so vớilần đầu tiên mình mua, da mình đã thật sự mướt mát như những review mấy năm trước mình đọc. Tình trạng da được giữ nguyên và mình hiểu ra điều này: bộ Laneige này thực sự công dụng dưỡng ẩm rất tốt, nhưng đối với da có nhiều vấn đề như mình hồi trước thì nó ko chữa trị được. Mình nghĩ Clinique hoặc Lancome mới có tác dụng chữa trị, sau đó thì dùng Laneige để dưỡng ẩm, duy trì tình trạng da, vì da đủ độ ẩm thì ko bị nhờn, ko còn lỗ chân lông to, ko mụn cám nữa.

Nếu Laneige water bank tiếp tục duy trì tình trạng da hiện tại thì mình nghĩ sẽ tiếp tục mua bộ tiếp theo, và theo tính toán của minh thì bộ travel size này tiết kiệm rất nhiều so với mua full.

Hy vọng review của mình giúp ích được những bạn có làn da giống như mình. Mình rất may mắn là ko bị dị ứng trong chuỗi thay đổi của mình, có thể vì những mỹ phẩm này khá an toàn cho da.
    Ngoài ra các bạn cũng phải nhớ tẩy trang cẩn thận và tẩy tế bào chết 1-2 lần/tuần nhé. Mình ko ghi vì sẽ dài dòng lắm, nhưng thực tế là mình có 3 loại tẩy tế bào chết và 3 loại tẩy trang lận. Còn vụ trang điểm lại là 1 câu chuyện dài dòng khác .

Mình sẽ review sau nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 90 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bóc tem của chị. Mong chị chia sẻ những bí kíp hay tiếp theo. Thanks chị nhiều.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của LineLazy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Da em cũng thế
    à mà ko, da em da dầu ý, sáng ngủ dậy mặt bóng nhẫy luôn
    mụn thâm hết cả mặt, lỗ chân lông thì to, lại còn bị đen ở lỗ chân lông nữa cơ ạ