TIN TÀI TRỢ.

Mắt quá nhiều da thừa nên mí gấp tùm lum, em muốn hỏi phương pháp PTTM nào phù hợp?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,153 Bài viết

• 2,068 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em hỏi. Em lượn qua mấy topic về cắt mí, bấm mí, nhấn mí theo kiểu Hàn Quốc thì các mẹ tòan mắt một mí muốn làm hai mí cho đẹp. Trường hợp em thì hơi khác tí nên em muốn hỏi lại cho chắc

Mắt em to và rất nhiều mí, ý là da vùng mắt dư nhiều quá đấy ạ Nên khi mở mắt nhìn thấy 1 đống nếp nhăn mà không được rõ là 2 mí, và 2 bên cũng không đều nhau (mắt phải nhiều mí gấp hơn mắt trái). Dạo gần đây còn thấy mí mắt hơi chùng xuống nên nhìn cũng không rõ mí (trừ khi nhìn ngước lên hoặc mở to mắt thì mới thấy rõ nếp gấp)

Em muốn làm sao để nhìn thấy mắt 2 mí có nếp gấp đều, đẹp và tự nhiên Thế thì trường hợp như em thì nên làm gì ạ?

Và có mẹ nào đã PTTM mí mắt ở Seoul chưa ạ??? Em đang muốn sang đấy làm vì nghĩ tay nghề họ làm sẽ tự nhiên và đẹp (chuyên nghiệp quá mà), nhưng không biết làm sẽ phải ở lại Seoul bao lâu, có phải tái khám để kiểm tra này nọ không

Em đang tính sẽ thử dùng miếng dán tạo mí xem thế nào, nhưng về lâu về dài thì làm phứt PTTM vẫn hơn

Với lại em mới 24 mà khi em cười tươi (cười ngóac miệng luôn ý ạ) thì thấy đuôi mắt có chân chim. Dùng bao nhiêu kem chống nhăn cũng không hết Để bình thường thì không sao chứ cười lên mắt như vậy trông ghê quá Cái này có cần kéo chỉnh da hay gì không ạ???

À, cái này không quan trọng lắm, nhưng mũi em tuy cao và thẳng nhưng do là cao tự nhiên nên có 1 cái gờ nhỏ giữa sống mũi (không phải mũi gãy ạ, chỉ có có cái cục hơi lồi lên), có thể làm nó mất luôn mà không phải dao kéo nhiều được không ạ???

Em muốn có ý định làm ở nước ngòai, vì em đang ở Sing. Nhưng bác sĩ PTTM Sing em không tin tưởng tí nào. Không dám về VN làm tại vì sợ em về VN thì nhà phát hiện ra em chỉnh cái này sửa cái kia (dù 1 tẹo) cũng lớn chuyện mất. Nên thà lấy cớ đi du lịch rồi tự làm luôn Với phải chỗ nào tin tưởng và chuyên nghiệp nữa

Em chưa bao giờ PTTM cả nên cũng không biết có đau không ;___;

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 249 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

trường hợp của bạn là chùng da vùng mắt . Bạn phải tiểu phẫu cắt bỏ bớt da vùng mắt thì vùng da ấy sẽ căng và bớt nếp nhăn . Nhưng tuổi trên 30 thì mới nên làm mấy phẩu thuật này bạn ah . Phẫu thuật ở Sing thì mình bo tay vì không rành , và nghe đâu giá rất cao , nếu muốn làm bên đó bạn search google cho rồi . Thật ra đó chỉ là tiểu phẫu nhỏ nên làm ở VN cũng được bạn ah . làm ở Vn tốn khoảng 5-8tr chứ làm ở Sing khoảng 15-20tr đó bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 142 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Chị cũng bị tình trạng y như chủ tóp vậy. Từ nhỏ da mắt đã rất nhiều mí, mí chồng mí trông rất kỳ. Giờ gần 40 rồi thì da chùng xuống nên hơi che mí như em đấy. Kiểu của chị em mình là nâng cơ, treo chân mày. Nghe là treo chân mày nhưng thực tế là BS cắt phần da dư ở mí trên đi cho da đỡ chùng. Cái này hay dùng cho mấy người lớn tuổi bị sệ mí ấy mà. Chị em mình chưa lớn tuổi lắm nhưng phải làm vì do cơ địa nhiều da dư.
    Cách đây 3 tháng chị đã đi làm pt đó tại Phòng mạch BS Nhân Chợ Rẫy, khoảng 1 giờ là xong, gây tê, chả đau gì hết. Hiện giờ có vết sẹo mờ theo đường chân mày từ đầu mày đến quá cuối chân mày 1 chút, chị vẫn phải bôi kem chống sẹo lồi liên tục chưa nghỉ. Sẹo thì ko thấy rõ lắm, chỉ có điều thấy hơi dài. Một số bạn đi tham khảo nhiều cũng nói là BS Nhân làm đường mổ hơi dài, chị ko nhìn mấy nơi khác nên không rõ. Em có thể tham khảo thêm ở topic treo hay nâng chân mày gì đó.
    Mấy khiếm khuyết nhỏ như em kể ở trên chị nghĩ là BS làm được hết, nhưng em phải đi tư vấn trực tiếp 2-3 nơi, thấy tin tưởng chỗ nào thì quyết định thôi. Còn nếu em muốn làm ở nước ngoài thì chị ko biết gì để trao đổi cả. Em có thể lập topic thẩm mỹ mắt mũi ở Hàn Quốc nơi nào tin cậy???
    Chúc em may mắn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,153 Bài viết

• 2,068 Được cảm ơn

cảm ơn các chị nhiều lắm ạ Tại bạn em bảo ở Hàn Quốc PTTM rẻ, còn ở Sing thì em hỏi rồi, giá trên trời ạ ;__; Vì ở đây mọi người khôgn cổ xúy cho PTTM
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phan.thao Xem bài viết
    cảm ơn các chị nhiều lắm ạ Tại bạn em bảo ở Hàn Quốc PTTM rẻ, còn ở Sing thì em hỏi rồi, giá trên trời ạ ;__; Vì ở đây mọi người khôgn cổ xúy cho PTTM
    b đã qua Sing PTTM chưa?