TIN TÀI TRỢ.

Mặt Nạ Dưỡng Ẩm của hãng nào tốt hả các mẹ?Mặt nạ vitamin E của The body shop thì sao ạ?Xin các chị ít kinh nghiệm.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.1K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 730 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em đang dùng đủ 4 bước trang điểm SRM,toner,serum,sữa dưỡng của Kanebo rùi da mặt sáng,mịn và khỏe lên trông thấy mỗi tội da vẫn hơi khô chắc vì em đang ở xứ lạnh.
    Nghe nói phải dùng thêm mặt nạ bổ sung nước sâu và giữ ẩm cho da nữa mới đủ các bước dưỡng ẩm,bổ sung nước cho da.

Có chị nào biết mặt nạ dưỡng ẩm của hãng nào tốt không ạ?Em chỉ cần loại bổ sung nước và dưỡng ẩm tốt chứ không cần làm trắng hay chống nhăn...đâu ạ!Các chị mách em với,em xem review đủ các hãng rồi mà cũng k tìm hiểu dc rõ lắm.Nên rất mong nhận dc kinh nghiệm thật của các mẹ.Có loại nào ngon, bổ ,rẻ thì tốt quá.

Em đang định mua mặt nạ vitamin E của the body shop thì xem bên topic the body shop thấy có một số chị lại bảo hãng này chỉ chuyên về dầu tắm và dưỡng body còn về dưỡng da mặt face thì lại không tốt lắm.Làm em lại càng rối tinh tìm mặt nạ.:Laughing:

Lại xem đến dòng loreal thì mặt nạ chỉ thấy sản xuất ở thị truơng Tq còn thị trường Châu âu lại k sản xuất mặt nạ chỉ có kem dưỡng ẩm.Thế là thế nào các mẹ nhỉ,nếu mà hàng sx tại Tq thì em xin chào thôi.

Các mẹ giúp em với nhé!Cám ơn các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 730 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

không chị nào giúp em ạ?
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị dùng mặt nạ Linh chi Lô Hội của bảo Long ý giá 15k, đầu tiên em mua thấy rẻ quá cũng ngại ngại chẳng biết thế nào đánh liều dùng thử ai ngờ tốt ra phết, còn ko thì mua mặt nạ của Kanebo ý, 450k/6 miếng, vào vincom mà mua, em thấy có hai cái đấy được
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 251 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

e thấy kem mặt nạ của amway cũng tốt,có 1 chị làm cùng phòng chỉ cho,e cũng nhờ chị ấy mua hộ lun. Cũng mua thêm 1 tuýp kem matxa mặt,hum nào đi gội đầu thì nhờ mấy e ấy matxa lun,thấy mặt như có thêm sức sống và căng hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 730 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leducanh_bs Xem bài viết
    Chị dùng mặt nạ Linh chi Lô Hội của bảo Long ý giá 15k, đầu tiên em mua thấy rẻ quá cũng ngại ngại chẳng biết thế nào đánh liều dùng thử ai ngờ tốt ra phết, còn ko thì mua mặt nạ của Kanebo ý, 450k/6 miếng, vào vincom mà mua, em thấy có hai cái đấy được
    bạn ơi cái loại nào của kanebo hả bạn?mình chỉ thấy loại làm trắng thôi mà cái nào cũng hơn 500k dc có 5 miếng thôi.Cái của bạn là loại nào nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị vote cho mask của Skinfood...hihi..qua nhà skinfood mà xem nhé,rất nhiều loại và giá tiền khá bình dân.
    chị dùng mask gạo 205k,mask dưa leo 180k,mask mè đen nóng 225k...còn rất nhiều loại khác,mask sheet dạng miếng thì khoảng 45-50k/miếng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 730 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

skin food là hãng nào hả các chị?em chưa nghe thấy bao giờ!hehe quê quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi baixue111 Xem bài viết
    skin food là hãng nào hả các chị?em chưa nghe thấy bao giờ!hehe quê quá!
    hì...nhà skinfood trong box chăm sóc bố mẹ này lên tần 4 rồi em ah...hãng này là mp thiên nhiên của Hàn Quốc!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 730 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

cám ơn chị em sẽ tìm hiểu thêm.
    • 70 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mùa đông năm vừa rồi,em có dùng SRM,toner, kem dưỡng da và cả kem đắp mặt vitamin E của TBS.Em thấy tốt lắm.Mọi năm, da em toàn bị khô vào mùa đông.Năm nay chẳng thấy j cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 958 Bài viết

• 1,749 Được cảm ơn

mỹ phẩm trang điểm của Hàn thì ok chứ đồ dưỡng nghe hãng của HQ thì tớ không thích lắm.
    Cũng đang rất băn khoăn khoản tìm mask tự care ở nhà. vì Spa độ này lên giá quá, mà hok đi đều cũng khó đẹp đc, chỉ thi thoảng đi hút dầu và mụn cám thôi
    Mình dùng mask olive của l'Occitane, scrub xong bôi mask lên để 5' r rửa lại. mặt sáng mịn trông sướng lắm. Nhưng hiệu quả giữ gìn cũng không cao (dù cái này mình dùng khá thừong xuyên). Đang định bon chen gửi mua TBS thì thấy nói mask face không thích lắm
    Có lẽ mình sẽ dùng thử mask của Derma, có ai dùng r thì cho xin review với nào, mình đi spa thấy dùng Derma cũng thích lắm, lành da
    Za cũng có mask mua ở Parkson 80l/miếng đắp cả mắt môi, nhưng loại này dùng dở tệ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ngó qua xem hãng mặt nạ nổi tiếng Châu Á của Đài loan My Beauty diary nhé
    https://www.facebook.com/pages/LM-Cl...67767883247902
    • 67 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baixue111 Xem bài viết
    Các mẹ ơi em đang dùng đủ 4 bước trang điểm SRM,toner,serum,sữa dưỡng của Kanebo rùi da mặt sáng,mịn và khỏe lên trông thấy mỗi tội da vẫn hơi khô chắc vì em đang ở xứ lạnh.
    Nghe nói phải dùng thêm mặt nạ bổ sung nước sâu và giữ ẩm cho da nữa mới đủ các bước dưỡng ẩm,bổ sung nước cho da.

Có chị nào biết mặt nạ dưỡng ẩm của hãng nào tốt không ạ?Em chỉ cần loại bổ sung nước và dưỡng ẩm tốt chứ không cần làm trắng hay chống nhăn...đâu ạ!Các chị mách em với,em xem review đủ các hãng rồi mà cũng k tìm hiểu dc rõ lắm.Nên rất mong nhận dc kinh nghiệm thật của các mẹ.Có loại nào ngon, bổ ,rẻ thì tốt quá.

Em đang định mua mặt nạ vitamin E của the body shop thì xem bên topic the body shop thấy có một số chị lại bảo hãng này chỉ chuyên về dầu tắm và dưỡng body còn về dưỡng da mặt face thì lại không tốt lắm.Làm em lại càng rối tinh tìm mặt nạ.:Laughing:

Lại xem đến dòng loreal thì mặt nạ chỉ thấy sản xuất ở thị truơng Tq còn thị trường Châu âu lại k sản xuất mặt nạ chỉ có kem dưỡng ẩm.Thế là thế nào các mẹ nhỉ,nếu mà hàng sx tại Tq thì em xin chào thôi.

Các mẹ giúp em với nhé!Cám ơn các mẹ!
    Ngon, bổ, rẻ và lành tính, tự nhiên. Mẹ dùng của skinfood đi. Em dùng một lần mà thấy me lắm. Em dùng loại đường đen ý. Còn túy thuộc vào da của mẹ. Mẹ nhờ chị shop bên em mua tư vấn thử xem. Ms. Phương - 0975 464 011, tư vấn ok lắm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình dùng sản phẩm dưỡng da của amway và mặt nạ ngủ của laneige cũng tốt lăm, mùa đông ở HN hanh khô vô cùng mà không nẻ tý nào,không đắt lắm đâu,bạn thử xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 134 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

e đang dùng TBS nè, bộ vitamin E luôn, dùng cũng đc, ko hẳn là quá thik mà cũng ko chán, e thấy bình thường, e thấy da e ko có tác dụng rõ ràng lắm khi dùng bộ này, E thì ko dùng mask vitamin E của TBS, mà e dùng mask mật ong yến mạch của TBS, dành cho da thường hoặc khô, e thấy dùng thik c ah, lọ to 100ml, mask đặc, dùng ko tốn, rửa mặt xong thấy mướt da hơn, e ko ở vn, e đang ở Pháp, thì giá của mask yến mạch là 16,5e còn mask vitamin E là 20e c ah, nếu tính giá thì mask yến mạch rẻ hơn, e dùng thấy thik, mùi thơm. E thấy mask nếu c có tjan thì dùng tự nhiên là tốt nhất, lành, mà nếu c dùng mask tự nhiên ko bắt buộc là 2 lần/tuần đâu ah, cách ngày c đắp cũng đc, da vẫn đủ ẩm.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu đã mua tại hàn sao kg gửi mua ohui đó
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananhbn78 Xem bài viết
    Mình dùng sản phẩm dưỡng da của amway và mặt nạ ngủ của laneige cũng tốt lăm, mùa đông ở HN hanh khô vô cùng mà không nẻ tý nào,không đắt lắm đâu,bạn thử xem sao
    C ơi mặt nạ ủ của c bnhiu tiền ạ. Mua ở đâu.. e da dầu sài dc ko