TIN TÀI TRỢ.

Mặt nạ bột đậu xanh nước ấm trị mụn trứng cá cho da nhờn.

• 108 Lượt chia sẻ
  • 89.6K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 117 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Da em dầu và mụn trứng cá khá nhiều và cả mụn đầu đen trên mũi nữa . Đợt trước đọc đc bài báo trên mạng nói làm mặt nạ bột đậu xanh vừa mát da , trị nhờn lại trị mụn nên em mua đậu xanh nguyên vỏ về bỏ vào máy xay sinh tố , sau đó lược qua rây cho mịn . Hôm trước đi học về tối quá lại hết SRM nên em lấy bột đậu xanh vừa làm lấy rửa mặt thử , ai dè nó sạch kin kít ấy . Mà thường da em nhờn thì chỉ co xài SRM mới sạch dầu , hôm nay lấy cái bột đậu xanh này làm thử thì vô cùng bất ngờ . Một lần nữa em xài BĐX là dành cho việc đắp mặt nạ , hòa 1 muỗng bột đậu xanh vào nước ấm cho nó sệt lại , sau khi rửa mặt và xông hơi sạch sẽ thì lấy tay thoa lên , vừa thoa vừa massage. Để khoảng 15' thì BĐX khô cứng ngắt lại trên mặt , phải xông hơi lại 1 lần nữa cho mềm ra mới rửa đc , công đoạn rửa sạch thì vất vả kha khá . Nhưng khi gột bỏ đc thì da mịn màn hẳn , mụn đầu đen ngay mũi cũng đỡ sần lên ( ra nắng phải che thật kĩ càng mấy chị ạ , tại BDX lột da chết dữ quá @@ ) .Hiện nay thì em mới nổi mụn lại bên má trái do gần tới tháng , em tính đắp lại nhưng phân vân k biết có nên k vì mụn trứng cá hơi to
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 282 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

ban ơi đậu xanh có cần rang lên không? hay mua về rửa sạch rồi bỏ vào máy xay sinh tố
    sigpic1719537_4
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    da mặt mình hợp với mặt nạ bột nghệ
    • 1,795 Bài viết

• 793 Được cảm ơn

BDX giảm nhờn nhưng tẩy tế bào chết mạnh đấy nên nếu dùng bột matxa trưc tiếp lên mặt thì 1 tuần 1 lần thôi em ạ.
    8924
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em cũng dùng bột đậu xanh để rửa mặt này. Khá là thích í. Nhưng dùng lâu thì thấy da bị mỏng hơn, thỉnh thoảng da bị khô ấy dù da em bản chất nhiều dầu. Có cảm giác bị hút hết dầu í ạ. Em thấy dùng yến mạch vẫn là thích nhất
    • 117 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bột yến mạch mình k biết mua chỗ nào hết . Vào siêu thị hỏi thì cũng k có @@ . Với lại đắp mặt nạ xong sáng hôm sau bắt buộc em phải xứt kem chống nắng , em thấy dù cho có đắp mặt nạ lành tính cỡ nào thì qua sáng hôm sau vẫn phải xài KCn cho chắc ăn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,822 Được cảm ơn

Bột đậu xanh tối kị da khô, mình bị dị ứng rồi sợ luôn.
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

shop mình có bán cám gạo đậu xanh, đậu đỏ dùng làm mặt nạ và thay sữa rửa mặt, ui rửa xang mặt sạch kin,da láng mịn, mướt hẳn lên, LH: 0983.392.640
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,312 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Da mình siêu dầu nên mình pha 1/2 yến mạch, 1/2 đậu xanh để rửa mặt. Tắm thì 1/3 đậu xanh, yến mạch, bột cám gạo.
    Ko ngờ rất hợp da. Rửa mặt sạch, mềm mịn. Tắm cũng sạch và hết mụn lưng.
    Sau khi lau khô thấy như có 1 lớp màng ẩm trên da, sờ lên láng láng đã lắm.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 175 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

lược qua dây là gì hả chủ thớt
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomacma Xem bài viết
    Da mình siêu dầu nên mình pha 1/2 yến mạch, 1/2 đậu xanh để rửa mặt. Tắm thì 1/3 đậu xanh, yến mạch, bột cám gạo.
    Ko ngờ rất hợp da. Rửa mặt sạch, mềm mịn. Tắm cũng sạch và hết mụn lưng.
    Sau khi lau khô thấy như có 1 lớp màng ẩm trên da, sờ lên láng láng đã lắm.
    bạn ơi, mua bột yến mạch ở đâu hả bạn? cho mình xin địa chỉ với. mình ở sg. tks bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,312 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochuong200489 Xem bài viết
    bạn ơi, mua bột yến mạch ở đâu hả bạn? cho mình xin địa chỉ với. mình ở sg. tks bạn
    Mình mua trên WTT luôn nè bạn. Bạn tìm kiếm "bột yến mạch" trên WTT sẽ thấy nhiều shop bán lắm. Bạn mua bột của Mỹ cho yên tâm. Mình thì mua của chị Milan.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người có thể tham khảo topic của e,e cung cấp các loại bột đậu nguyên chất e freeship cho các mẹ nhé
    http://www.*************/forum/showt...%C3%ACnh/page3

http://zaodich.com/forum/f2933/bot-d...-dinh-1753066/
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 268 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Em thấy các mẹ ko sôi nổi trg này nữa nên up thêm kinh nghiệm của em nhé:
    Hồi bên Mỹ mặt em te tua lắm do stress, thì con bạn bảo đắp mặt nạ đậu xanh đi, mah bột của nó nhuyễn và texture như... bột năng ( bột đao ) ih ạ... Em đắp thấy cũng bt, ko mỏng da, vì bột siêu nhuyễn luôn, chả tẩy tbc gì nhg mụn vẫn mụn thôi.
    Đến khi về vn em thấy bột 5 thứ đậu ko đường thì mua dùng thử, vs sữa hay chanh thôi ạ. 2-3 tuần đầu nó đẩy mụn ùn ùn luôn... Nhg hết mụn bọc, mụn này bé hơn mah có đầu, em nặn rồi bôi kem thì hết ko tái lại. Em thấy đúng là cái bột 5 thứ này thì có hạt nên tẩy da chết khá ác, 1 lần/ tuần thôi là đc rồi ạ.
    Giờ mặt em hết mụn rồi ạ, em mừng lắm, nên mẹ nào muốn đổi gió thì tìm mua thử xem, gói của em có 10k xài mãi, pha sữa uống mãi ko chịu hết luôn... •____•||||||||||||
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trị mụn thì quan trọng nhất là phải lấy hết cồi mụn + giảm tiết bã nhờn thì mới hiệu quả bạn ah. Khi bạn đi da liễu thì thường được cho uống thuốc, bôi thuốc...thì công dụng chính là giảm tiết chất nhờn, rồi tiêu viêm....có thể khỏi hẳn, hoặc khỏi tạm thời vì thực chất mụn là do nội tiết tố tiết ra nhiều chất nhờn kết hợp với các tế bào chết gây ra viêm nhiễm, rồi gây mụn.

Nói chung hạn chế tẩy tế bào chết nhiều nó sẽ làm mỏng da, mà cũng chỉ tẩy da chết ở phần thượng bì thôi, còn phần trung bì, hạ bì thì không được & làm yếu lớp bảo vệ khỏi ảnh nắng mặt trời, khói bụi....

Bạn thử sử dụng Cao bí đao Tuệ Tĩnh để trị mụn xem nhé. Cao bí đao Tuệ Tĩnh ĐÚNG công thức sẽ hút cồi mụn, bã bẩn làm sạch sâu bên trong da đồng thời có tác dụng TÁI TẠO & dưỡng nữa (đây là điểm hoàn toàn khác biệt so với Cao bí đao thông thường) vì m có nốt thâm nặng chỉ cần bôi cao bí đao Tuệ Tĩnh khoảng 2-3 tuần, da non lên hết m có thể cạo bỏ lớp da thâm & khỏi thâm (giống cơ chế lành tự nhiên của cơ thể). Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin trên
    FB: caobidaotuetinh nhé
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

em cũng dùng bột đậu xanh này mấy lần rồi nhưng đấy là được bà chị cho,bây giờ hết mất rồi mẹ nó dạy em cách làm bột đậu xanh với,thank mẹ nó nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dung mat na nay co khi nao di ung khong ban
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn Meomacma, mình cũng siêu dầu này , suốt ngay phải dùng fim thấm dầu, k dám trang điểm luôn đó. Bột Yến mạch và đậu xanh bạn mua ở đâu bạn nhỉ,Cách pha và sử dụng thế nào b?(đậu xanh có tính tẩy mạnh dùng thay SRM hàng ngày (sáng, tối) được k?, liêu có bị mỏng da k? )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bột đậu xanh xài rất tốt nha, nó hút sạch dầu trên da ( nhưng xong nhớ dùng kem dưỡng nhìu), mình xài BDX thay cho SRM vào mỗi sáng, da sạch sâu, hút và thải độc da, làm mát da lắm.

Đậu m.n mua về, rửa sạch phơi khô rồi xay bằng máy sinh tố, rây lại cho mịn, rồi lại xây những hạt chưa mịn, rây + xay vài lần sẽ có hỗn hợp mịn để rửa mặt và đắp mặt nạ. Đừng ai đem rang đậu lên nha, khi nào uống mới rang thôi thôi.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ mình gửi bột đậu xanh nhiều quá, bạn nào muốn mua lại inbox mình để lại cho, mình sẽ lấy giá rẻ hơn những chỗ khác, các bạn coi ng ta bán giá sao thì inbox mình để lại luôn nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2