TIN TÀI TRỢ.

Mặt em đã sạch mụn nhờ áp dụng 5 bí quyết này hàng ngày ahiihi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 885 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da mặt em thuộc loại dầu, lỗ chân lông to, đây là da dễ bị lên mụn nhất đó ạ, mà cực kỳ khó chịu lun vì lúc nào cũng có cái cảm giác là da mặt mình giống như trái cam z á , có trang điểm hay dùng che khuyết điểm cỡ nào nó cũng không che nổi mấy cái này đâu,

Không cam tâm em lên mạng tìm tòi, vào các diễn dàn làm đẹp chia sẽ về cách trị thâm mụn, thu hẹp lỗ chân lông... và cuối cùng sau khi tìm hiểu và áp dụng 2 tuần là mặt em cải thiện rất nhiều, sau 20 ngày là mặt em sạch mụn cảm giác happy đã trở lại đến giời em vẫn áp dụng hằng ngày đấy ạ. Và bây giờ em chia sẽ lại cho các chị em cách chăm sóc da thường ngày cho Da mụn nhé

Một số cách chăm sóc cho da mụn
    1. Giữ da sạch sẽ:
    Dùng sữa rửa mặt phù hợp với loại da 1-2 lần/ngày. Với 1 loại sữa rửa mặt nếu đã dùng trong 1 thời gian dài và da mặt vẫn cứ bị mụn thì hãy nghĩ đến chuyện thay đổi nhãn hiệu sữa rửa mặt khác. Và em khuyên mấy chị nên tìm những loại sữa rữa mặt mà độ PH từ 5.5 -6 thôi nhé vì nó dịu nhẹ, làm sạch sâu, mà không làm mất lớp bảo vệ bên ngoài da ạ. Về sữa rữa mặt thì em có cả 1 rừng nghiên cứu rồi mới sữ dụng đó ạ . Các chị có thể lên mạng search tìm "sữa rữa mặt PH thấp" sẽ có rất nhiều loại cho các chị lựa chọn phù hợp với túi tiền của mình. Em thì thích sữ dụng mỹ phẩm của Hàn Quốc nên em đang dùng sữa rữa mặt AC của Skinaz ạ mấy chị có thể tham khảo

2. Tẩy tế bào chết: đều đặn 1-2 lần/tuần để loại bỏ bụi bẩn, lượng dầu nhờn, lớp da sần sùi bám trên da. Vừa ngăn ngừa mụn, vừa giúp da mịn màng. Tốt nhất là các chị hãy sử dụng nguyên liệu tẩy tế bào chết tự nhiên vì nó lành tính, dịu nhẹ.

3. Hạn chế trang điểm: Chỉ nên trang điểm khi cần thiết. Trong trường hợp có trang điểm thì cần tẩy trang và rửa mặt sạch. Dùng kem chống nắng cũng cần phải tẩy trang nữa vì các thành phần chống nắng trong kem bám rất dai trên da.

4. Sử dụng mỹ phẩm: cấp nước, ít dầu và có khả năng diệt khuẩn để bảo vệ da một cách hữu hiệu. Nếu da mụn nhẹ thì các bạn có thể dùng mỹ phẩm để tăng cường dưỡng, giúp da nhanh khỏe. Nhưng với làn da bị mụn nặng thì các chị em hãy tạm ngưng sử dụng mỹ phẩm 1 thời gian, chờ da khỏe lại rồi hãy sử dụng. Nên ưu tiên khôi phục làn da khỏe trước rồi sau đó mới tới dưỡng da đẹp.

5. Chọn thực phẩm phù hợp. Tránh thực phẩm nhiều đường và chất béo (bánh ngọt, kẹo, nước ngọt có gas, trái cây ngọt, cà phê, dầu mỡ…). Nên ăn nhiều rau củ chứa vitamin A, C hay các loại thực phẩm chứa vitamin B như gan, mề, cá, hay thịt ít mỡ.

Ngoài ra em còn sữ dụng thực phẩm chức năng hỗ trợ làm đẹp da 20 day skin kết hợp với chế độ ăn uống, sinh hoạt điều độ sẽ giúp chị em mau chóng lấy lại được làn da sáng mịn ngay thôi.
    Các chị có cần tư vấn thêm về các trị mụn như thế nào thì inbox zalo cho em nhé 0968924848
    Chúc các chị em chúng mình mãi trẻ đẹp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cảm ơn chia sẽ của bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể chia sẻ với mình một số sữa rửa mặt trị mụn đầu đen, mụn cám không. Cám ơn bạn!
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leeeunmin300996 Xem bài viết
    Bạn có thể chia sẻ với mình một số sữa rửa mặt trị mụn đầu đen, mụn cám không. Cám ơn bạn!
    Mụn đầu đen thì bạn có thể sữ dụng loại sữa rữa mặt mình đang dùng là AC skinaz rất ok nhưng giá hơi chát, hoặc cetapill của canada loại này giá mềm hơn vừa túi tiền nhưng review cũng ok lắm, nhưng mụn đầu đen và mụn cám thì bạn cố gắng để da mặt thoáng nhé,và nhớ tẩy tế bào chết cho da