Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mặt e dạo này nổi mụn ghê gớm.mẹ nào có cách j jup e voi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 924 Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

b ơi b bị mụn gì v b.nếu bị mụn k viêm thì b xôg hơi r dùg mặt nạ lòg trắg trứng á b.còn b muốn trị hết các loại mụn r se lcl thì b cứ pm m sẽ nói rõ hơn nha

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thks các bn nhieu.mình bị cả mụn bọc lẫn mụn nhỏ li đầu trắng ý.mình cũng thử rửa mặt bằng nc muối sinh lý nhg k biết co phai k hợp hay thế nào mà mụn nổi nhiều hơn mới đau khổ ạh:-((

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BichhongNguyen76
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Rửa bằng bột đậu xanh đi chị . Sạch mà ko bị lên mụn đâu. Mụn li ti thì nó đẩy lên nhưng nó tẩy tbc mạnh . Dùng 2 or 3l 1w thôi. Uống nc chanh bổ sung vtmc nữa . Mùa hè ghét quá . Hự

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bột đậu xanh xay mịn ra hả e bebongbong10?

• 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì nghĩ chị nên hơ mặt = nước nóng ạ! Lúc da mặt em nổi mụn thì em ko thoa bất cứ kem gì lên mặt nữa, mỗi khi dị ứng nổi mụn là em lại hơ mặt cảm thấy bớt mụn, mẹ em nói nổi mụn mà còn thoa lên nó bí da có khi còn nổi nhiều hơn. Hơ mặt để giãn lỗ chân lông, diệt khuẩn, thoáng da rồi rửa mặt lại = nước lạnh có tí nước đá là đc rồi.
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vâng c. Chị mua đậu về đãi sạch đi r đi xay or xay bằng máy sinh tố ý . Đi xay thì mịn hơn c ạ

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mụn nổi bất thường như vậy thì nên đi da liễu khám cho chắc ăn, chứ dùng thuốc nọ thuốc kia ko chừng ko bớt mà còn viêm loét ra nhiều hơn nữa thì nguy hiểm lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

thời gian gần đây bạn có sử dụng sản phẩm dưỡng da nào ko, nói ko chừng do dị ứng mỹ phẩm, nếu mụn thông thường thì giữ gìn da sạch sẽ, không nên bôi quá nhiều sp dưỡng gây bít lỗ chân lông, đừng sử dụng những loại srm có xà phòng. Còn nếu do mỹ phẩm kem trộn gì gì đó, muốn hết mụn phải có phương pháp riêng à.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 449 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mẹ nó bị mụn bọc hay mụn cám,phải chia sẻ mới biết cách tư vấn chứ ạ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Cần xác định rõ nổi mụn do cơ địa hay nổi do xài mỹ phẩm ( trước giờ không nổi, xài kem gì đó mới thì time sau nổi )

Nếu do cơ địa thì chỉ có thể điều trị cách tốt nhất là ăn uống + ngủ nhiều ( nghe rất chi là xa vời nhưng tin mình đi, mình nóng cơ địa nên thật sự đó là cách tốt nhất ngoài việc bôi thuốc )

Nổi do sản phẩm thì đi khám ngay và luôn bác sĩ, soi da các kiểu mới biết rõ mà điều trị, chứ cứ áp dụng linh tinh, không hợp đã chớ, lại sinh thêm mụn thì khổ

Cố lên bạn nha
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thks các mẹ.cũng có thể do e mới thay my pham.dung dc 2 ngày thì thi thấy nổi moitj vài cái mụn nhỏ liti nhg đầu hơi đen.sau đó e dừng luôn.e cũng đọc trên webTT các mẹ bảo dùng nc muối sinh lý rửa mặt sẽ tốt nên e cung làm theo.nhg k biết có phải e k hợp hay k mà hôm sau thấy mụn lên quá trời.có ba cái to như đèn pin con đâu toàn mụn li ti thôi ạh.e đg ug thêm bổ gan,chè xanh.các mẹ có cao kiến gì giúp e nhé.thks all

• 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cũng như chị, da mặt đang bị dị ứng thì không nên làm gì hết, sẽ bị nặng hơn
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BichhongNguyen76 Xem bài viết
    Thks các mẹ.cũng có thể do e mới thay my pham.dung dc 2 ngày thì thi thấy nổi moitj vài cái mụn nhỏ liti nhg đầu hơi đen.sau đó e dừng luôn.e cũng đọc trên webTT các mẹ bảo dùng nc muối sinh lý rửa mặt sẽ tốt nên e cung làm theo.nhg k biết có phải e k hợp hay k mà hôm sau thấy mụn lên quá trời.có ba cái to như đèn pin con đâu toàn mụn li ti thôi ạh.e đg ug thêm bổ gan,chè xanh.các mẹ có cao kiến gì giúp e nhé.thks all

Chịu khó massage bằng dầu dừa 1 ngày 2 lần, để khoảng 1 tiếng rồi rửa mặt lại

Tác dụng hơi lâu nhưng an toàn cho da, đỡ kích ứng da

Mình cũng đang xài nè, thấy khá tốt lúc đang mụn và sau mụn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BichhongNguyen76 Xem bài viết

THời gian gần đây trên thị trường xuất hiện vô vàn các loại sp dưỡng da trị nám, trị mụn, trị thâm ..v.vv các kiểu. Vì muốn nhanh chóng làm đẹp nên chị em chúng ta dễ bị mua phải các sp hàng giả, hàng kém chất lượng mà giá cả thì trên trời. E nghĩ là ngoài việc giữ da sạch sẽ, trc mắt chị nên thải độc cho da bằng trà xanh. Tạm thời ngưng sd các loại mỹ phẩm, uống trà xanh khoảng 1 ,2 tuần để da phát hết độc tố, sau khi nhân mụn trồi lên hết rồi lúc đó mình chữa mới dứt điểm đc. Nếu như bt c ko bị mụn mà sau khi thay mỹ phẩm mới bị thì khả năng là do mỹ phẩm rồi đó ạ.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vâng e cũng nghĩ là do mỹ phẩm.thấy có mẹ bảo dùng dấm táo rửa mặt cũng oki.có mẹ nào bị như e mà dùng dấm táo có kết quả tốt chưa ạh^=^