TIN TÀI TRỢ.

mắt co quầng thâm nhăn va có mụn bé li ti từng đám dưới mắt theo e biết la mụn thịt lúc mới bị . e định di TMV các chj cho e lờii hkuyeen

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.91K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mắt co quầng thâm nhăn va có mụn bé li ti từng đám dưới mắt theo e biết la mụn thịt lúc mới bị . e định di TMV các chj cho e lờii hkuyeen

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị có hay thức khuya và ngồi máy tính nhiều k? E cũng bị như chị đợt rồi mải thức khuya học với xem phim (giống như kiểu mụn lẩn nhẩn ở vùng mỏng dưới mắt, nhưng cg phải soi kĩ dưới gương mới thấy đúng k ah?). Nếu chị giống như e thì chịu khó đi ngủ sớm với tách xa máy tính ra, mát xa mắt (nếu chị có kem mắt bôi thì tốt, hoặc 1 số loại dầu thiên nhiên: dầu oliu, hạnh nhân..., chú ý đừng để dính vào mắt). E làm vậy sau khoảng 1 tuần sẽ đỡ thôi ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1 ngày khoảng 5h . ngủ cũng thui. e jog hệt chị . h pải làm sao h nhj . dinh mua gel vs dau dưỡng . nhưng có vẻ hơi max
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 158 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Quầng thâm thì có thể do bạn ngồi máy tính và thức khuya nhiều, b khắc phục bằng cách hạn chế ngồi máy lâu và ngủ sớm, đắp túi trà lên mắt nhé. Cũng đỡ đi nhiều đấy. Còn mụn thịt quanh mắt thì chủ yếu do di truyền, bạn ở Hà Nội thì ra bệnh viện 108 hoặc da liễu đốt laser là hết thôi. Chi phí cũng k đắt đâu, nhà mình có gen bị mụn thịt này nè, mình cũng bị nhưng ít nên chưa đi đốt ^^
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1 ngày 5 tiếng hơi ít đó @@. Nếu có thời gian bạn ngủ tối thiểu 6 tiếng (đấy là ngủ ngon và sâu giấc nhé), k thì phải ngủ đến 8 tiếng , tách xa máy tính ra. Mình thì k nghĩ là mụn thịt đâu. Với cả vùng mắt thì mình nghĩ k nên tác động gì cả . Trước tiên bạn cứ ngủ đủ, đắp mask mắt (dưa leo, trà), matxa mắt (k có dầu, kem gì vẫn matxa đc mà). Thử 1 tuần xem tnao nha
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nó từng đám 1 cơ . mà e ngồi máy tinh 5h . ngủ e ngủ lúc 10h mà ngủ k dc sau lắm . k có cách nào cho đỡ nhăn vs thâm vs mụn ak