TIN TÀI TRỢ.

Mang bầu lỡ có bị mụn thì nhớ trị như thế này để không ảnh hưởng thai nhi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 509 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 261 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Kinh nghiệm để đời nè các chị em sắp làm mẹ bỉm

Khi mang bầu nội tiết tố thay đổi rất nhiều, chúng dễ gây ra mụn lắm. Chắc chuyện này khó ai mà tránh khỏi lắm. Mình đây từng là 1 người không nổi mụn nhưng mà mang bầu thì nổi rất nhiều, tới lúc đó đâu biết cách trị đâu. Nhớ lại ngày xưa liều ghê đi mua mỹ phẩm dùng nữa mới ghê. Nhưng mà hên bị ngăn cấm kịp thời sau 1 ngày dùng chứ không thôi ảnh hưởng tới con thì khổ. Nhờ dịp đó mà mình biết vài cách trị mụn cho bà bầu hiệu quả lắm. Mình ghi công thức dưới đây, chị nào cần thì áp dụng nha, không hại con đâu, lại mau lành nữa.

- Tinh bột nghệ + mật ong + chanh tươi trộn lại rồi đắp lên mặt

- Chị em có thể đắp mặt nạ bột yến mạch với sữa tươi hoặc sữa chua theo tỷ lệ 1:1, tần suất 2 lần/tuần.

- Dùng rau má xay nhuyễn rồi đắp lên mặt

bfJ6wnyn7hjgloa_9B06NJFZjzl1ao0c6oilb_Fv_pESzdF1Esecpzs5DRestM0yVr2aGjKRDnfNDQQV3KnNA4v0T5KpVg
    ảnh minh họa sưu tầm cho chị em dễ hình dùng nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tinh bột nghệ nghe nói bầu uống được nữa đúng không mọi người
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình dù không bầu nhưng mấy nay hay đắp rau má lên mụn thì nó bớt sưng thiệt hình như muốn lòi cái còi ra luôn
    • 315 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Đúng là có bầu phải kiêng cử đủ điều hết, thấy chị mình bầu mà xót da dẻ lúc trước đẹp bao nhiêu thì h xuống sắc bấy nhiêu
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bầu mà mụn cứ đi spa cho lành, dùng cái này nhiều khi cũng dị ứng lắm à ngen
    • 308 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

hồi đó chị bầu bị mụn là toàn lấy kem nghệ bôi vô chứ không có thời gian làm mấy này luôn đó
    • 507 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Phụ nữ khổ thật sinh đẻ là khoảng thời gian da dẻ thay đổi kinh khủng. Tui nè từng thấy nhiều người tuổi thân mà stress vì mụn luôn đó
    • 346 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Chuẩn luôn bà ơi, trước tui bầu cũng hay dùng mật ong nghệ với rau má thấy hết hẳn, đẹp lên được 1 tí hihi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dang bầu bì bị mụn các mẹ mua gói thảo dược lá cay về xong 2-3 lần tuần da dẻ hết mụn mà mặt vẫn sáng lánh không tốn chi phí gì nhiều . So với đi spa đó
    mình làm rồi thấy rất hiệu quả
    • 87 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thiệt bầu đã xấu mà gặp da vậy nữa dễ tuổi thân vô cùng
    • 134 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thấy chị 2 em hay đắp tỏi nữa chị, không biệt hiệu quả không mà thấy nó cò mùi ghê gớm