Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mách cách mẹ bí quyết làm đẹp da,giữ da trẻ lâu mà không cần xài quá nhiều mỹ phẩm-em học từ bà bạn làm bác sĩ da liễu bên mỹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.72K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chào các chị,
    Vừa rồi em học được bí quyết lam đẹp da 1 cách mà tất cả chúng ta không ngờ đến,em 28tuoi,da thỉnh thoảng bị đốm màu ,em sợ nám lắm,nên luôn mua các sản phẩm ngăn ngừa về dể bôi..tốn bao nhiêu tiền.
    Đợt vừa rồi bạn em làm bác sĩ da liễu bên mỹ về qua nhà em chơi,Thấy em dùng 1 loạt mỹ phẩm nên em nói với nó là em sợ bị nám,nó cươi ầm lên rồi bảo em,'Phụ nữ việt nam hầu hết làm đẹp sai cách hết,ko 1 loại dưỡng nào giúp cải thiện da tốt bằng kem chống nắng,vừa giúp chống lại các tia nắng mặt trời lại giup bảo vệ da,chống lão hóa da.
    Em nghe xong cũng chạy ra cửa hàng my phẩm gần nhà mua ngay lọ kem chống năng của A&plus về xài,mà công nhận sau 1 thời gian khoảng hơn 1 tháng ,em thấy mỗi lần rửa mặt là da em láng mịn trông rất căng và khỏe,không còn hiện tượng tái da,sạm da như ngày xưa nữa....Công nhận thật tốn bao nhiêu tiền mua kem chống nám mà chả ăn thua, xài kem chống nắng có 1 thời gian vừa rẻ vừa hiệu quả,hjhjhj....Mách các chị e bí quyết làm đẹp mà em học lỏm được... đảm bảo luôn đó các chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 103 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

vẫn cần dưỡng da ban đêm chứ b nhỉ? kem chồng nắng đương nhiên là cầ rồi, mình dùng collagen sun cream, thấy tốt, vừa dưỡng vừa chống nắng
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

theo mình thấy kem chống năng nên dùng riêng luôn 1 loại riêng sẽ tăng hẳn độ chống nắng,còn kem dưỡng thì độ chống nắng ít lắm mình xịt thêm nước khoáng luôn,da cứ gọi là căng đét hjhjhj
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 336 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

chỉ đơn giản thế thôi hả bạn,thế thì mất công em vừa mua về 1 đống mỹ phẩm để chào hè rồi
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em ngày xưa bôi 1 đống mỹ phẩm mà da xấu vẫn hoan xấu,tốn tiền bực mình....mà công nhận xài kem chống nắng rồi xài xịt khoáng thôi mà da căng mịn dã man chị ah,mà kem chống nắng mua đúng loại ít nhất phải 35 thì xài tốt em ko biet post hình ntn khoe các chị da mặt em bây giờ luôn hjhjhj em giờ chung thành với kem chống nắng với khoáng xịt
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình thường uống thuốc hỗ trợ sức khỏe, nó cũng giúp da mình đẹp trông thấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,232 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thucphamus Xem bài viết
    mình thường uống thuốc hỗ trợ sức khỏe, nó cũng giúp da mình đẹp trông thấy!
    Thói quen dùng kem chống nắng thì mình có từ 4 năm trước. Cơ mà những gì mình dùng có thật sự là "kem chống nắng" đúng nghĩa ko thì mình ko biết. Hiện đang dùng KCN của Clarins, mắc trời thần, giá bi giờ gần 1tr8/50ml mua trong store. Cũng bôi vừa đủ mặt thôi rồi che đậy lại chứ bôi giống trong hướng dẫn trên mạng thì ko chịu dc, dính lắm và tốn kém nữa, mình còn che khẩu trang mấy lớp lận mà
    Hết đợt này chuyển sang thứ khác xem sao, chứ đi làm lương ba cọc ba đồng mà dzầy ko ổn

ko bik có tác dụng trẻ lâu hay ko thì ko biết vì mình cũng còn trẻ. Cơ mà da mình hiện giờ trộm vía chưa bị nám. Trong khi da mình rất mỏng và yếu thì giờ chưa bị nám là may lắm rùi

Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 76 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thế dùng loại chống nắng nào thì tốt hả các mẹ nó? Ah mà thoa kem cả ngày ấy hả?
    • 103 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình dùng cái collagen sun cream đó, thấy đc mà có 275k, vừa chống nắng vừa dưỡng, spf 48 hị hị
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em nói thật nhiều sản phẩm ăn nhau ở tên tuổi chứ chưa chắc là đã tốt hơn,mà xài kem dưỡng có thêm kem chống nắng thì thành phần chống nắng của nó ít lắm chị,nhiều khi không ăn thua,bạn em nó bảo xài hẳn 1 lớp kem chống nắng riêng hàng ngày trước khi ra khỏi nhà,vẫn hơn,da mình còn trẻ thì còn khỏe chứ đến tuổi rồi chị em mình mới lo chổng vó đi chữa thi chết hơn,uống gì thi uống cũng phải xài thêm kem chốn năng mới hiều quả,cả trong cả ngoài,Em thì đang dùng loại chống nắng dạng xịt của bọn A&plus cũng chả mắc ,chỉ 220k ,nhanh gọn lẹ,xịt cả mặt cả người đánh thêm lớp phấn rôm trẻ con nữa,cả ngày ko lo bết dính,đánh thay phấn luôn,E còn xài thêm xịt khoáng dưỡng ẩm nữa,của bọn the face shop cũng dc lắm.... chứ đi làm kinh tế còn nuôi con bỏ ra mấy triệu mua mỹ phẩm em xót LẮM mà lại ko hiệu quả bằng thằng này....tối em về em chụp da em cho các chị xem,đảm bảo da mướt lắm luôn y
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vâng chị,bảo sao bọn mỹ nó già mà da chúng nó vẫn tươi roi rói ý
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thì chỉ dùng kem chống nắng với dưỡng ẩm thôi là đủ xinh rồi . Dùng nhiều tốn kém cái hàng a&plus của chị thu phương trịnh sao em nghe nó quen quen. Dùng có thoáng da không chị? kem chống nắng là hay bị bít lỗ chân lông lắm đấy coi chừng mà mụn chết
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

loại nào trên lượng chống náng cao y chi là ok ah, em thì xài quen của thằng A&plus thấy giá thành ok có hơn 200k mà ko bị bết dính lắm, em thấy trên thị trường nhiều loại lắm c
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em thấy no ko dính ,ko bết như của bọn sun cream,theo thi thế còn da chị em ko biết,hjhjhj mà em xài ưng lắm chị,có j chị cứ search trên mạng ý,ra ngay ah, em ko gui link đâu mắc công pr giùm bọn nó, mà chị bôi kem thì bôi vừa đủ chứ bôi cả đống dày lên mặt thì chả mụn)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao em cú thấy cái tên aplus này nó quen quen hình như là nhà em có ai dùng hay nhìn thấy ở đâu rồi thì phải, giờ lại đnag ở công ty không có kiểm tra đc, đợi tối em về kiểm tra đúng là nhiều chuyện hahahahaha...........
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vì 1 làn da tươi trẻ các mẹ ah hjhj
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sao mn tưởng dùng phấn rôm da bị lỗ chân lông to hả chủ top ? . Mn mà dùng phấn thì lỗ chân lông to, mà ko dùng thì da dầu cứ bết bết.chán quá cơ

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Dùng kem chống nắng dạng xịt không tốt cho da đâu các mẹ ạ. Hơn nữa, dùng chống nắng cho da mặt, spf tầm 30-40 là phù hợp, chứ ko phải chỉ số chống nắng càng cao càng tốt như bạn ở trên nói.
    • 277 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Nghe như là đang pr cho sản phẩm A&plus, sorry nếu k phải.
    Suất ăn miễn phí Bệnh nhi nghèo Viện Nhi TW
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...om/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 213 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Tìm hiểu gì về A&Plus cũng thấy lui tới 2 cái nick tung hứng đó, bực cả mình.
    Time can't heal a dead Betty's scar