TIN TÀI TRỢ.

Lịch làm đẹp - trị mụn hiệu quả cho người bận rộn ( học sinh , ...)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 596 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi các bạn ! Mình là 1 hs lớp 11 có sở thích lm đẹp và vấn đề của mình là MỤN 😭😭😭. Nhưng hiện tại tình trạng của mình đã giảm trên 60% 😄😄. K dài dòng mình vào vấn đề nhá Mình sẽ viết về lm đẹp ngoài trước còn ăn uống ns sau nha 😉😉
    Da mình là da hỗn hợp, mụn mình bị chủ yếu là ĐẦU TRẮNG và Đen và dey là lịch trình của mình !!!
    Tối : Khoảng 6h: rửa mặt vs yến mạch khoảng 5 phút.👌👌
    Tiếp đến là thoa 1 lớp mỏng mật ong ngâm nghệ hòa vs chút giấm táo.( giúp mờ thâm, kháng khuẩn, trị mụn vs trắng da nhá )
    Xong mình ra bàn học tới 9h30 thì rửa mặt cho sạch mật ong rồi thoa 2 giọt argan cho mặt vs 2 giọt cho cổ.( giữ ẩm cho da nè )
    Rồi mình uống 2 viên dầu gấc. ( sáng mắt vs đẹp da )
    Lăn 1 lớp thật dày dầu dừa lên môi và lớp mỏng lên mi tiếp đến thì đi ngủ. ( Từ khi dùng dầu dừa môi e k bao giờ nẻ lun dù trước lớp 10 e toàn bị nẻ tới nỗi chảy máu, cười rất đau dù e có dùng son dưỡng của lipice. Còn dài mi thì e chưa thấy )
    SÁNG : 4h30 dậy rửa mặt vs NƯỚC YẾN MẠCH còn xơ thì để đó ( lm j chút mình nói ) thoa 5 giọt DẦU GẤT + massage 5 phút ( này thì giúp mờ thâm nhé) rồi để đó lếch xác ra học bài ---> 5h30 thì vào rửa mặt vs cái XƠ YẾN MẠCH lúc nãy rồi thoa kem chống nắng đi học.
    Lề : Mỗi tuần mình dành 1 ngày CN để nuông chiều cơ thể.
    Mình dùng olive + tinh dầu bưởi để ủ tóc hàng tuần
    Tẩy tế bào chết bằng cafe + dầu dừa
    Sau đó là tắm trắng bằng sữa tươi + olive + mật ong+ Chanh/ cam
    Đắp mặt thì e ưng nhất là chuối + lòng trắng trứng ( đắp xong ta nói da như baby lun) hum nào mom k mua chuối thì e lấy mặt nạ than hoạt tính ra chơi, hehe
    Xong đó là toàn bộ những j e lm. Khoảng hơn 2 tháng mặt e đẹp lên trông thấy, HẠNH PHÚC...
    Nếu nhiều ng wan tâm e sẽ post tiếp chế độ dinh dưỡng của e nhá !!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 146 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

E qtâm nè chị ơiiiiii e là học sinhh
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah, mình quên cái này: hàng tuần mình đều xông hơi cho da mặt bằng bằng nước nóng + vài giọt tinh dầu nhá!!!
    Từ khi tàu ngầm webtretho tới giờ mình cạch hết mấy e công nghiệp như ( sữa tắm, rửa mặt, dầu gội,....) Đừng nghỉ mình ở dơ nhen ....
    Tắm thì gần 1 năm e toàn dùng YM thêm chút nước cho mềm rồi mix vs khoảng 5 ml dầu cám gạo. Bảo đảm da mềm mượt ngay lần đầu nha 💐🌸🌷!!!
    Còn gội đầu thì e ra siêu thị mua bồ kết làm sẵn về ngâm nước rồi thêm vài giọt tinh dầu bưởi là xong.
    Còn kem dưỡng thể thì e tự lm để sử dụng nha !!!