TIN TÀI TRỢ.

Làm sao giữ da trắng khi thường xuyên ra nắng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 994 Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, các mẹ. Số là em làm ở phòng quan hệ khách hàng, nên không tránh khỏi việc đi tới đi lui, mà trời thì nắng, nghe nói dù có bịt mặt, đeo găng gì gì đi nữa cũng chỉ bảo vệ được 50% thôi, mà thực tế là da của em cũng ngày càng sạm lại .Có ai chỉ cho em cách nào để phòng chống không ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 55 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dùng kem chống nắng bạn ạ. Rồi chăm chỉ mặc áo chống nắng, ngụy trang cẩn thận :P. 1 tuần tẩy da chết 2 lần. Ăn uống thì chịu khó ăn nhiều rau xanh, uống tầm 2l nước/ ngày. nói chung có nhiều cách để chống sạm da lắm nhưng với mức độ bạn ra ngoài đường nhiều thế thì cũng bớt đc 1 phần nào thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 530 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bịt mặt đeo găng tay mà chỉ bảo vệ đc 50% thôi á chị?
    • 83 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Kem cn thôi chị ơi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tks chị. không biết dùng mấy sản phẩm làm trắng bây giờ có hiệu quả không chị nhỉ? Em thấy quảng cáo nhiều mà ngại quá. Da thì bắt đầu sạm đi rồi chị ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng chị, E ko biết nguyên nhân vì sao. E cũng che chắn kỹ lưỡng rồi mà da nó cứ sạm sạm, gần đây lại xuất hiện vài đốm tàn nhang nữa. hix. ko biết có phải do thiếu estrogen hay rối loạn gì ko.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tổng hợp lại những cách mình chống nắng.
    Dùng kem chống nắng ( loại phù hợp với da )
    Che chắn cẩn thận.
    Uống nhiều nước
    Nên tránh ra ngoài đường từ 13h đến 15h ( thời điểm tia tử ngoại hoạt động mạnh nhất)
    Có điều kiện thì bổ xung các loại vitamin hoặc collagen tăng sức khỏe cho da.
    • 175 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Dùng kem chống nắng phù hợp. Và bổ sung thêm các chất chống oxy hóa mạnh, giúp da khỏe và có tác dụng chống nắng từ bên trong như: Vitamin E là đơn giản nhất. Hoặc có 1 hoạt chất mình mới phát hiện ra là Astaxanthin từ tài liệu nước ngoài. Gọi là kem chống nắng tự thân. Ở Việt Nam thì mình thấy có thằng này đang có chất Astaxanthin này, mà chưa dùng. hihi.
    Trên web: dadepminmang.com
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thời tiết nắng nóng gần 40 độ, muốn trắng da khó lắm. Mỹ phẩm giờ toàn chất tấy, bào mòn da để trắng. Dùng ra nắng nhiều sẽ đen hơn.
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Kem chống nắng nào tốt hả mn. Da mình thuộc loại da nhờn, lỗ chân lông hợi to, mụn thì lổm chổm vài chỗ, Mình cũng ít ra ngoài nhưng mà mình đã 27 tuổi rồi, giờ mà không chuẩn bị trước chắc chắn sau này bị tàn nhang chắc luôn. Mình đang muốn mua kem chống nằng mà không biết loại nào mới tốt????
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatran088 Xem bài viết
    Kem chống nắng nào tốt hả mn. Da mình thuộc loại da nhờn, lỗ chân lông hợi to, mụn thì lổm chổm vài chỗ, Mình cũng ít ra ngoài nhưng mà mình đã 27 tuổi rồi, giờ mà không chuẩn bị trước chắc chắn sau này bị tàn nhang chắc luôn. Mình đang muốn mua kem chống nằng mà không biết loại nào mới tốt????
    B dùng neutrogena í,xài ok lắm
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mydung223 Xem bài viết
    Chào các chị, các mẹ. Số là em làm ở phòng quan hệ khách hàng, nên không tránh khỏi việc đi tới đi lui, mà trời thì nắng, nghe nói dù có bịt mặt, đeo găng gì gì đi nữa cũng chỉ bảo vệ được 50% thôi, mà thực tế là da của em cũng ngày càng sạm lại .Có ai chỉ cho em cách nào để phòng chống không ạ
    Bạn mún trắng da thì bôi kem chống nắng vs dùng kem dưỡng thui, da mình trc kia đen lắm như bao công í, mà m xài kem body bơ vs tinh dầu của nhỏ bạn, hàng handmade thiên nhiên nên ko sợ hại da, ko trắng nhanh nhưng về dùng lâu da thấy trắng lên,ko phải kiểu trắng ảo, bột bột như mấy kem trắng nhanh, bôi ròi rửa ra hết trắng mà da trắng khỏe lun,ít bắt nắng vs mịn kinh khủng, da khỏe và mướt lắm.
    comment by WTT mobile view