TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để trán láng mịn sau mụn??!??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em 20 tuổi, suốt những năm cấp 3 bị mụn mà là mụn nặng, mụn bọc mụn mủ. Nhưng may mắn đến năm 1 đại học, e chữa mụn bằng acnotin, uống tầm 2 tháng thôi, da không tiết nhiều dầu, hết mụn nên em rất sung sướng. Nhưng sau 1 thời gian ngừng thuốc, da mặt e lại tiếp tục tiết dầu nhiều kinh khủng, mùa hè thì nhìn xấu hết chỗ nói nhất là trán ( vì trước e chỉ bị mụn ở trán). Trán e màu da khôgn đều, không có mụn mủ, mụn bọc trắng nhưng cứ hay có mụn li ti, da sần sần, nó không láng mịn 1 tí nào. E đã thử nhiều cách đắp mặt tự nhiên nhưng có vẻ không ăn thua lắm. Có mẹ/chị nào có cách gì giúp e được không ạ?? Muốn trán nó láng mịn sạch sẽ mà khó quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đầu tiên bạn sử dụng tỏi giã nhuyễn đắp vào nốt mụn nhé. hết mụn trán bạn tự nhiên sẽ láng mịn ngay .
    mình cũng bị giống bạn dùng cách này hiệu quả lắm . hết mụn tự tin hẳn lên
    vào đây để biết cách làm chi tiết hơn nhé .

http://chamsocmoiloaida.blogspot.com...-hieu-qua.html
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Khi mụn mới nổi bạn đừng lấy tay nặn nha, bạn lấy nước đá đắp lên mụt mụn đó khoảng 3-5 phút. Cách này sẽ giúp ngăn chặn mụn sưng to thêm và tránh sự nhiễm trùng nữa. Bạn nên thường xuyên ăn nhiều rau củ, trái cây, uống nhiều nước mát nữa. Như vậy sẽ giúp thân nhiệt cơ thể bạn tốt hơn, mụn sẽ ít nổi hơn
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cảm ơn ạ!! E sẽ thử
    Da e bây h đỡ mụn rùi nhưng thỉnh thoảng có vài cái li ti. Vấn đề to tát nhất ở đây là nó cứ sần sần lên và tiết rất nhiều dầu. Có cách nào làm mịn và tiết ít dầu hơn k ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 336 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mẹ nó có để tóc mái không nếu có thì mẹ nó cặp gọn lên khoảng 1 tuần thôi là thấy đỡ hơn đấy ạ
    • 5 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi igotaboy Xem bài viết
    mẹ nó có để tóc mái không nếu có thì mẹ nó cặp gọn lên khoảng 1 tuần thôi là thấy đỡ hơn đấy ạ
    đúng rồi ạ tóc nhiều vi khuẩn và bụi bẩn lắm ạ
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em thử tìm đến các sản phẩm da liễu như La roche posay hay Paula's choice các dòng chuyên trị, or dùng AHA, BHA không thì tìm đến Retinol hay nặng hơn là Tretinol thử xe. Chị da cũng qua 1 đợt mụn khủng khiếp dùng La roche posay Effeclar Duo+ và tẩy da chết bằng Paula's choice BHA giờ láng mịn, da căng mọng thích lắm. Mong em tìm được cách tốt nhất cho da mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Minh thay rua mat bag nc muoi loang la oke nhat

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lemonbaby_hn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 344 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Lên đây bảo c này tư vấn cho e nhé. Face: cold roxy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của menicken
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

da e sau mụn nên nó sần sần mà sẹo nhỏ nhỏ ý ạ/ Liệu sản phẩm đấy có làm da lành lặn lại đc k hả chị
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

à, tức là da em hết mụn rồi hả? cũng mừng cho em. da sau khi bị mụn đúng là sần sần, lỗ chân lông to, sẹo to sẹo nhỏ tè le. Em có thể dùng Pure Vitamin C serum (C20) có tác dụng trắng sáng da luôn, còn không thì dùng pure oil Vitamin E của Dr Organic có tác dụng tái tạo lại da sau mụn, trị sẹo, hay rạn da này nọ luôn. Cơ bản là dùng vitamin C hay Vitamin E ở dạng nguyên chất nhất (pure) là tốt nhất em à. Mà da em đã từng bị mụn với lại không tốt vậy thì có thể dùng thêm BHA để tẩy tế bào chết thường xuyên, còn retinol thì thôi đợi 2 năm nữa hẵng dùng cũng đc. Em có thể dùng thêm kem dưỡng da như cái chai La roche posay Effeclar Duo + (chuyên dành cho da mụn và tái tạo da sau khi bị mụn) hay các loại em khác cũng đc. Chị thấy Dr Organic cũng có bán kem ốc sên Snail gel đang rất nổi tiếng bên Anh (kem này thì chị chưa dùng hihi). Có gì cứ inbox chị. Chị cũng đang trong giai đoạn trị thâm sẹo sau đợt mụn khủng khiếp, khổ lắm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi olangvien Xem bài viết
    à, tức là da em hết mụn rồi hả? cũng mừng cho em. da sau khi bị mụn đúng là sần sần, lỗ chân lông to, sẹo to sẹo nhỏ tè le. Em có thể dùng Pure Vitamin C serum (C20) có tác dụng trắng sáng da luôn, còn không thì dùng pure oil Vitamin E của Dr Organic có tác dụng tái tạo lại da sau mụn, trị sẹo, hay rạn da này nọ luôn. Cơ bản là dùng vitamin C hay Vitamin E ở dạng nguyên chất nhất (pure) là tốt nhất em à. Mà da em đã từng bị mụn với lại không tốt vậy thì có thể dùng thêm BHA để tẩy tế bào chết thường xuyên, còn retinol thì thôi đợi 2 năm nữa hẵng dùng cũng đc. Em có thể dùng thêm kem dưỡng da như cái chai La roche posay Effeclar Duo + (chuyên dành cho da mụn và tái tạo da sau khi bị mụn) hay các loại em khác cũng đc. Chị thấy Dr Organic cũng có bán kem ốc sên Snail gel đang rất nổi tiếng bên Anh (kem này thì chị chưa dùng hihi). Có gì cứ inbox chị. Chị cũng đang trong giai đoạn trị thâm sẹo sau đợt mụn khủng khiếp, khổ lắm
    Chị ơi mấy cái này phải order hả chị? e thấy ít người bán hay sao ấy. e k biết làm cách nào với cái da của em nữa. xấu tệ
    • 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình bị mụn mất năm dùng bao nhiêu mỹ phẩm nhưng ko hết, mình đang dùng tretinon nỗi mụn lên nhiều cũng ko thấy hết, bạn dùng La roche posay Effeclar Duo+ là để trị mụn hả? Và dùng Paula Choice bạn dùng loại nào chỉ cho mình đuọc ko?
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi_duong Xem bài viết
    Em cảm ơn ạ!! E sẽ thử
    Da e bây h đỡ mụn rùi nhưng thỉnh thoảng có vài cái li ti. Vấn đề to tát nhất ở đây là nó cứ sần sần lên và tiết rất nhiều dầu. Có cách nào làm mịn và tiết ít dầu hơn k ạ?
    da dầu thì em có thể uống vitamina nhé, giảm tiết dầu đó
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KellyKhanh Xem bài viết
    Mình bị mụn mất năm dùng bao nhiêu mỹ phẩm nhưng ko hết, mình đang dùng tretinon nỗi mụn lên nhiều cũng ko thấy hết, bạn dùng La roche posay Effeclar Duo+ là để trị mụn hả? Và dùng Paula Choice bạn dùng loại nào chỉ cho mình đuọc ko?
    đúng rồi bạn, mình dùng La Roche Posay Effeclar Duo + dùng dưỡng da thay cho moisturizer dưỡng ẩm luôn. Thật sự thì da cảm thấy rất tốt, căng mọng đủ nước, nhưng vì mình dùng sản phẩm của Anh thành phần hơi bị nhẹ, chỉ thấy a đẹp hơn chứ mụn ko có hết nên mình phải dùng kèm với benzoyl peroxide 2.5%. bạn dùng La roche của Mỹ thì trong đó có benzoyl peroxide 5% luôn (bên Anh thì ko có vì thành phần bên Anh nghiêm ngặc hơn nhiều). Paula choice bạn dùng BHA 2% sau khi dùng toner. Nó là dạng tẩy da chết hóa học. Tuy nhiên khi bạn dùng nhiều thành phần như vậy thì phải để ý vì sự kết hợp của AHA, BHA, Benzoyl peroxide và tretinoid hay retinoid mà dùng bậy bạ là hại da chết đấy. Không nên dùng tất cả 1 lúc, còn dùng thì phải có thời gian rõ ràng.
    • 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

đúng rồi bạn, mình dùng La Roche Posay Effeclar Duo + dùng dưỡng da thay cho moisturizer dưỡng ẩm luôn. Thật sự thì da cảm thấy rất tốt, căng mọng đủ nước, nhưng vì mình dùng sản phẩm của Anh thành phần hơi bị nhẹ, chỉ thấy a đẹp hơn chứ mụn ko có hết nên mình phải dùng kèm với benzoyl peroxide 2.5%. bạn dùng La roche của Mỹ thì trong đó có benzoyl peroxide 5% luôn (bên Anh thì ko có vì thành phần bên Anh nghiêm ngặc hơn nhiều). Paula choice bạn dùng BHA 2% sau khi dùng toner. Nó là dạng tẩy da chết hóa học. Tuy nhiên khi bạn dùng nhiều thành phần như vậy thì phải để ý vì sự kết hợp của AHA, BHA, Benzoyl peroxide và tretinoid hay retinoid mà dùng bậy bạ là hại da chết đấy. Không nên dùng tất cả 1 lúc, còn dùng thì phải có thời gian rõ ràng.
    Cảm ơn bạn, mình đang dùng tretinon và đang có ý định mua Paula Choice bhA 2% về dùng tấy da chết nữa ko biết Có sao ko? Da mình giờ mụn bọc và thâm đầy mặt 30t rồi mà mụn vẫn đeo bám
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KellyKhanh Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, mình đang dùng tretinon và đang có ý định mua Paula Choice bhA 2% về dùng tấy da chết nữa ko biết Có sao ko? Da mình giờ mụn bọc và thâm đầy mặt 30t rồi mà mụn vẫn đeo bám
    ban dang dung tretinoin bao nhieu % the, xai hang ngay luon a, da co cai thien ko ban? Luc dau boi tretinoin no se day~ mun. an~ len tren het nen cu kien tri. that ra Tretinoin khong phu thuoc vao do pH cua da, nhung do kich ung da cao nen ban cho` 15p sau khi boi acid cho no kho roi boi tretinoin thi khong sao het a.
    • 55 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

ban dang dung tretinoin bao nhieu % the, xai hang ngay luon a, da co cai thien ko ban? Luc dau boi tretinoin no se day~ mun. an~ len tren het nen cu kien tri. that ra Tretinoin khong phu thuoc vao do pH cua da, nhung do kich ung da cao nen ban cho` 15p sau khi boi acid cho no kho roi boi tretinoin thi khong sao het a.
    Mình dùng cũng được 1 tháng rưỡi rồi bạn, mình dùng loại 0.05% , da chẳng thấy cải thiện ji nhiều bạn ơi, mình chỉ thấy mụn nhiều thôi và mụn bọc thì ko có tac dụng gì nhiều lắm, giờ mặt mình vẫn mụn ko giảm và thâm thì đầy, nhưng vẫn hy vọng vào nó nên vẫn đang dùng. Năm trước mình cũng dùng tretinon nhưng 0.025% mình dùng được 4 tháng mà mụn vẫn hoàn mụn nên mình ngưng ko dùng nữa. Bây giờ mình dùng loại 0.05 nên hy vọng sau 3 tháng da mình cải thiện đuọc phần nào... Giờ mình tối dùng tretinon thôi ko dùng thêm gì hết, ban ngày mình dùng BHA của neutrogena ko biết như vậy có đuọc ko hay phải dùng thêm kem dưỡng nữa mới đủ??? Lúc trước da bạn mụn bạn dùng như thế nào?
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E cũng chữa đủ thứ. Nhưng kinh nghiệm của e là cái j càng nhanh khỏi thì càng nhanh tái lại. Nên phải chữa tận gốc. E đắp mặt nạ thuôc bắc thấy ok l'. Chưa sp nào hài lòng bằng dù hơi lách cách. C tìm mua dùng thử xem s
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cặp gọn tóc mái lên bạn, ko thì ngày gội mái 1 lần, đội mũ bảo hiểm bạn mua cái sốp làm phồng tóc ý ( mình chả biết diễn tả sao) chèn vào giữa tóc mái vs trán, rồi mới đội mũ bảo hiềm, để mồ hôi ko bêt vào trán