TIN TÀI TRỢ.

Làm sạch da với phương pháp OCM

• 632 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 260 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vậy dầu jojoba hay hạt nho thik hợp cho da dầu hơn nhỉ?
    Mà trước khi matsa dầu trên mặt có cần rửa mặt ko/ Hay là cứ bôi thẳng dầu lên da mặt khô, mát sa rồi rửa lại với srm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 842 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mon_amour Xem bài viết
    vậy dầu jojoba hay hạt nho thik hợp cho da dầu hơn nhỉ?
    Mà trước khi matsa dầu trên mặt có cần rửa mặt ko/ Hay là cứ bôi thẳng dầu lên da mặt khô, mát sa rồi rửa lại với srm
    cả 2 loại dầu nàyđều cực tốt cho da dâầu , tuy nhiên mỗi loại sẽ có những tác dụng đạc trưng riêng bạn tìm hiểu trên mạng nhiều lắm nhé. mình dùng dầu hạt nho vì nó rẻ hơn jojoba, về cảm quan thì thấy hạt nho có texture lỏng và nhẹ hơn; mix 2 loại cũng đc nữa
    trước khi massage ko cần rửa mặt vì chúng ta sử dụng dầu như 1 bước làm sạch sâu, bạn massage- khi massage dầu sẽ lấy sạch tạp chất trên da bạn nên ko cần rửa mặt trước, dùng giấy thấm rùi sữa rửa mặt là ok lắm nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

dầu hạt nho mua ở đâu vậy ạ, giá cả như thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 473 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    Các bạn sử dụng phương pháp này phải hiểu rõ loại dầu nào phù hợp với mình, nguồn dầu tốt. Ai sử dụng dầu dừa phải bảo đảm nó hok bị thiu nhé. Và đừng dùng dầu olive cho những ai da dầu mụn. Sử dụng jojoba là tốt nhất. Khi rửa nên rửa với nước ấm.
    Còn bạn nào cảm thấy dầu ko sạch, có thể dùng sữa chua kefir masage da thay dầu nhé.
    bạn pisu_2012 ơi, dầu dừa bị thiu là như thế nào, thấy bạn nói mình mới biết dầu dừa cũng có bị thiu nữa
    • 842 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

mình gặp dầu dừa thiu rùi nè, chính tay mình làm lun nên chắc nó lởm, tại vì dính 1 ít bồng con ở dưới đáy lọ ko lọc sạch, mà mình ko để tủ lạnh nên nó mốc xanh trước khi kịp dùng hix, có khi còn chua nữa thì chắc chắn là thiu
    • 95 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

tình hình là em đã cho bạn của em (con trai nhé) áp dụng phương pháp này.
    vì mặt bạn e bị mụn và vết thâm nhiều lắm, vì hồi trước bạn ấy bị dị ứng.
    e mix 2 loại dầu jojoba và hạt nho theo tỷ lệ 4:1 ngoài ra còn cho thêm 1 ít tinh dầu tràm trà (vì em thấy cái này rất tốt cho da mụn và thâm) nữa. bạn ấy dùng đc khoảng 2 tuần rồi, da có cải thiện. mụn đỡ và vết thâm đang có xu hướng nhạt dần.
    e hướng dẫn bạn ấy như sau.
    hàng ngày, sẽ mat xa dầu trước khi đi ngủ. rửa mặt, lau khô rùi mới mat xa dầu. cho khoảng 5 giọt dầu vào tay + 1 ít mật ong mat xa khoảng 5' rùi rửa sạch bằng sửa rửa mặt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 94 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi curlyhatram Xem bài viết
    mình gặp dầu dừa thiu rùi nè, chính tay mình làm lun nên chắc nó lởm, tại vì dính 1 ít bồng con ở dưới đáy lọ ko lọc sạch, mà mình ko để tủ lạnh nên nó mốc xanh trước khi kịp dùng hix, có khi còn chua nữa thì chắc chắn là thiu
    Dầu dừa mà mốc thì chắc do bị rớt nước và tạp chất vô, hoặc là bạn tự làm cho bằng cách thủ công là đun sôi chứ không phải dầu dừa ép lạnh, cho nên chắc sẽ còn sót nước trong dầu dừa, bị mốc là đương nhiên thui.
    @CurlyHaTran: Shu cũng có thành phần chính là Mineral Oil đó bạn. Được cái nó có thêm nhiều Extract ^.^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

da dầu dung với dầu oliu có đc không mn nhỉ??? trc em dùng thời gian thấy da bóng quá trời nên không dám dung tiếp nữa, mà cái này mua ngoài siêu thị có hết à các mẹ?
    • 70 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Dầu castor là dầu thầu dầu Ai biết địa chỉ nào uy tín không chỉ em với
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2