TIN TÀI TRỢ.

Làm gì khi bị mụn li ti sần ngứa và mụn mủ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 103 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ, các chị ơi,

Mẹ nào có kinh nghiệm chăm sóc và trị mụn mủ li ti chia sẻ với em với. Em năm nay 27 tuổi rồi em bị mụn từ khi 22 tuổi khi bắt đầu đi làm. Được một cái là da nhanh lành sẹo lắm và không để lại vết thâm, cũng không bị rỗ, có lần tự nhiên hết được khoảng 3,4 tháng da mặt đẹp và bóng . Nhưng mà em cứ lên rồi lặn, lặn rồi lên rồi sẹp, híc, đi làm nhiều khi rất ngại giao tiếp nếu ai nhìn vào mặt mình.

Em làm văn phòng công việc cũng nhẹ nhàng không áp lực, em khám không bị gan, giun sán gì cả, em đi da liễu nhiều rồi nhưng cũng không bớt. Dạng mụn của em là mụn sần ý, chiếu qua ánh sáng nhìn thấy toàn mụn nhỏ li ti và có mủ trắng. Ở cằm và trán nhiều kinh khủng và ngứa dã man, mỗi lần nổi cái mới là em ko đau ko nhức mà ngứa như bị ghẻ ý chỉ muốn gãi toác ra thôi.

Gần đây em bị ngứa cả người nữa và mụn thì mọc nhiều hơn sau lưng và trêb mặt, em uống rau má và ăn nhiều rau lắm nhưng ko cải thiện,

Các mẹ có kinh nghiệm nào chia sẻ cho em với,
    Em cảm ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e nghi bị bị nóng trong người rui...chị nên an uông tốt cho gan thj se mau bớt á.......ví dụ như tinh bột nghệ + mất ong, nước cây chó đẻ.......
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 103 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn em NaNguyen90,

Chị đi khám gan và men gan không có bị sao cả, nhưng nóng trong người là nóng về gan phải không? chị còn 1 bệnh khác y học đó là bị nhân giáp thùy phải lành tính (thông thường gọi là bướu cổ lành tính), Bác sĩ có nói là nhân giáp này cũng ảnh hưởng đến các tuyến nội tiết khác, như tuyến mồ hôi, tuyến nhờn, bã..... không biết chị có bị ảnh hưởng nội tiết hay gì không nữa em nhỷ?