TIN TÀI TRỢ.

Làm đẹp bằng tỏi tươi

• 4 Lượt chia sẻ
  • 56.3K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Chị concunluoi ơi, em không chê người Ấn Độ là hôi mùi cumin đâu mà em chỉ muốn lấy một ví dụ để so sánh giữa tỏi và cumin vì cả hai đều có mùi nồng nàn quá mức thôi. Em có nhiều bạn bè người Ấn và cũng hay đến khu người Ấn ăn uống, mua sắm... Vì họ sử dụng nhiều cumin khi nấu ăn nên người của họ, nhất là phụ nữ, cứ thoang thoảng mùi này. Biết đâu họ cũng nói người VN có mùi nước mắm! Nói như thế vì nó có tính đặc trưng, chứ không có ý chê bai, khinh rẻ gì. Người Ấn Độ thông minh sắc sảo, văn minh Ấn là một trong 5 nền văn minh lớn nhất thế giới, hà cớ gì mà mình không chơi với họ để học hỏi???

Em không phải là nhà hoá học. Những gì em post lên về sự hoà tan của nước và dầu là nằm trong chương trình hoá lớp 12 PTTH ở VN thôi, chả cần dùng đến chemist đâu chị à! Qua Mỹ thì em có học college nên có dịp ôn bài, nhớ bài nhiều hơn và học chuyên sâu hơn một tí thôi. Sữa, yogurt, hay dairy food có tính absorb mùi hôi ( hay thơm) thì có lẽ cũng không có gì mới lạ. Người Nhật thường ngâm cá trong sữa 10 phút trước khi làm sushi. Kiến thức dân gian thì em đây không biết gì nhiều, nên mới thắc mắc là sao phải dùng tỏi rồi lại dùng chuối tiêu? Vậy thì đừng dùng cả hai cho nó trung hoà được không nhỉ??? Còn về sữa rữa mặt thì em nghĩ mình nên dùng vì môi trường bây giờ nó ô nhiễm lắm. Không trong lành như không khí ngày xa xưa của các ông bà cụ kỵ của chúng ta. Cho nên các bài thuốc dân gian cũng nên áp dụng sao cho nó hợp thời một tí kẻo bọn bacteria nó tung hoành thì mất công phải nặn mụn ;-) !

Còn cái vụ cá lóc thì em xin không có ý kiến!Con em 15 tháng mới biết đi em cũng chả lo lắng vì trẻ con biết đi trong độ tuổi từ 11 đến 18 tháng, có gì mà phải đập cá lóc cho nó nhọc? Mẹ nào đập cá lóc vào chân em bé 6, 7 tháng tuổi mà bé biết đi được thì mới ngạc nhiên, chứ bé đã được mười mấy tháng thì... không cần đập, đến lúc nó muốn đi là nó sẽ chập chững đi thôi mà.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hi hi, chết cười với cái nhà Hy Lam này. ơ, dưng mà HL nói đúng đấy.
    Một ngày mới nắng lên!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 534 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tim & Sam
    Hi hi, chết cười với cái nhà Hy Lam này. ơ, dưng mà HL nói đúng đấy.
    ,em cũng giống mẹ Tim & Sam,đọc bài của mẹ Hylam mà mắc cười quá trời luôn. Mẹ Hylam giỏi lắm đó mẹ Tim ơi,không tin mẹ Tim hỏi bà Liên ròm mà coi (ơ,bà Liên ròm này rách việc thật,đi đâu cũng đụng bà ấy )
    Mà chị Ái ui,cu Hylam nhà chị mấy tháng mới biết đi và biết nói vậy?em thấy nó là con trai mà cứ leo lẻo cả ngày thôi :4:.
    (chết thật,em đi không những lạc đường mà còn chệch hướng nữa)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,718 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mẹ HyLam giỏi hỉ, hoan hô MeHyLam :Applause: :Applause: :Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyet Le
    ,em cũng giống mẹ Tim & Sam,đọc bài của mẹ Hylam mà mắc cười quá trời luôn. Mẹ Hylam giỏi lắm đó mẹ Tim ơi,không tin mẹ Tim hỏi bà Liên ròm mà coi
    (chết thật,em đi không những lạc đường mà còn chệch hướng nữa)
    Cho đậu phộng đường thêm 1 phát nào Mod ơi.

Tuyết ơi lâu lâu ko thấy mẹ Hy Lam vào dd, chứ còn mẹ Tim vẫn nhớ mẹ HL giỏi lắm mà. Nhất là vụ tư vấn học đàn organ & piano cho các bé. Topic xưa từ đời nào ý, nhưng vẫn nhớ.
    Một ngày mới nắng lên!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 923 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam
    Sữa, yogurt, hay dairy food có tính absorb mùi hôi ( hay thơm) thì có lẽ cũng không có gì mới lạ.
    Còn về sữa rữa mặt thì em nghĩ mình nên dùng vì môi trường bây giờ nó ô nhiễm lắm. Không trong lành như không khí ngày xa xưa của các ông bà cụ kỵ của chúng ta. Cho nên các bài thuốc dân gian cũng nên áp dụng sao cho nó hợp thời một tí kẻo bọn bacteria nó tung hoành thì mất công phải nặn mụn ;-) !
    Mình nhớ sữa không chỉ absord mùi mà còn có tính chất khử độc, giải độc.
    Việc sử dụng sữa tươi, sữa chua trong việc làm đẹp da khá phổ biến đấy chứ nhỉ, đã có nhiều công thức tự làm mặt nạ dưỡng da dùng sữa tươi nếu mình không lầm.
    Ngay cả sữa có lên men thì cũng chưa chắc đã hại nhỉ, nhiều bacteria cũng có lợi đây chứ

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam
    nên mới thắc mắc là sao phải dùng tỏi rồi lại dùng chuối tiêu? Vậy thì đừng dùng cả hai cho nó trung hoà được không nhỉ???
    Về nguyên tắc thì đúng đấy chứ, trong mỹ phẩm, dược phẩm, dùng kèm các loại khác nhau để tăng hiệu quả hoặc để làm nhẹ tác dụng phụ là rất phổ biến.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Em chỉ hơi thắc mắc tí là chưa từng nghe có loại mặt nạ nào đắp lâu hàng tiếng đồng hồ cả. Thời gian đắp mặt nạ thường chỉ từ 5-40phút (trung bình là 15-25phút) thôi. Đọc ở đâu cũng thấy chuyên gia thẩm mỹ khuyên không nên đi ngủ với cái mặt nạ. Mặt nạ làm từ những nguyên liệu tự nhiên thì càng nên thận trọng vì trứng, sữa, juice... có thời gian phân hủy rất nhanh (sau 10 phút là đã biến chất, lên men rồi). Vậy nên, em cứ thấy lo ngại khi quệt sữa hết lớp này đến lớp khác lên mặt để cả mấy tiếng đồng hồ. Không khéo lúc quệt lên thì là sữa tươi, lúc gỡ xuống đã là sữa chua rồi cũng nên. Mẹ Cunconluoi đã có lòng post lên và chị ấy cũng đã "hi sinh" làm "chuột bạch" rồi mới nói nên các mẹ cứ cân nhắc kỹ rồi hãy sử dụng.

Việc khử mùi tỏi bằng trà xanh là đúng cực kỳ đấy ạ. Nhưng có điều dùng tỏi tẩy da cho sạch cho trắng da rồi lại dùng trà để rửa cho nó bám nhựa và thâm lại liệu có mâu thuẫn gì không??

Nhà cháu có cái mặt như mặt trận nên chưa dám "động thủ" ngay. Đang chờ series "chuột bạch" mới sau hai tuần cho biết tình hình trước đã.

To Mẹ Hy Lam: Mình thấy trong các siêu thị hoặc pharmacy bán rất nhiều sản phẩm từ tỏi. Mẹ Hy Lam tìm được thông tin gì thì chia sẻ với mọi người nhé. Mình thì thú thật là ám ảnh với tỏi lắm vì ông bà ngoại mình là "tín đồ" của tỏi, tin rằng tỏi chữa bách bệnh hết.
    Success is a journey, not a destination.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi concunluoi
    Vói lại không biết mẹ Chôm đã rơi vào trường hợp như tui không. Ngày tui 20, 21 tuổi nói thật vệ tinh quay không biết có va vào nhau không, tui chỉ cần cười là có anh theo (tui nói thật 100%), nhưng quay đi quay lai đến 27 tuổi thấy đám đông chú ý mình giảm dần, bây giò thì họ khen tui trẻ hơn tuổi, khen có con lớn mà mẹ vẫn đẹp so với tuổi, khen công việc tui làm, chúc có anh trai trẻ hay bẳng tuổi nào là vệ tinh hay nhìn tui như ngày xuaw đâu, thú thật hơi tủ đó các mẹ. Ôi tui cũng biết mình đang già và xấu đi nên tui quan tâm sắc đẹp lắm, mà tui cung mong các mẹ có kinh ghiệm của người đi trước để rút ra cho mình. Hi Hi. các mẹ đọc tui viết đừng cười tui nhe.
    Em không muốn cười cũng phải phì cười chị cún ơi vì em không biết bình luận gì hơn về chị ngoài 1 câu rất văn học dân gian,đúng là:" thùng rỗng thường kêu to". Mẹ Cuncon thích tìm hiểu về văn hoá dân gian nhiều nên chắc hiểu câu này hơn ai hết đúng không?
    to mẹ Kiki: Em thấy chị nói cuncon đã hi sinh làm chuột bạch rồi thì các mẹ cứ cân nhắc mà làm là sai rồi đấy bởi vì bản thân chị và tất cả các chị em trên dd này đều không biết chị cún là ai hết. Chị ấy lên dd cũng lâu rồi nhưng các mẹ đâu biết chị ấy ở đâu,tên gì,mặt mũi ra sao để kiểm chứng những gì chị ấy nói?nếu chị kiki và các mẹ chú ý đọc kĩ hết tất cả những gì chị ấy viết thì hiểu là chị ấy không hề có ý định cho ai biết mặt cả vì sợ mọi người nhận ra tung tích của mình nên 2 lần đều đưa hình người khác lên (lần này buồn cười hơn là dám đưa hình á hậu VN). Theo em nghĩ thì chị ấy làm như vậy để khoe mẽ cho dễ,cho thiên hạ thèm chơi nhưng rất tiếc chị ấy chỉ là ảo trên đây thôi thì ai mà tin được trong khi các mẹ lên đây hầu hết là dân trí thức,đâu dễ tin vào mấy câu khoe khoang đó. Em biết rất nhiều mẹ lên diễn đàn này giỏi lắm nhưng không hề cho ai biết là mình giỏi mà sau khi offline gặp gỡ nhau hoặc nghe trả lời trên dd mới biết (ví dụ chị Hoa Đăng,chị kiki,chị C.Y,chị Mèo Ú,chị Lienrom,chị Ngô Phương Loan....). Theo em thì không nhất thiết cứ lên dd là phải chưng cái mặt của mình ra vì có nhiều lí do cá nhân mà 1 số thành viên không muốn thiên hạ biết nhưng tính em cứ sờ tận tay,day tận mặt mới tin những kinh nghiệm truyền đạt về làm đẹp cái mặt vì nó là rất quan trọng (nhất là bài nào khen đẹp ơi là đẹp và làm 2 tuần mà trẻ ra những 10 tuổi????? ). Thử hỏi có ai đã được nhìn mặt chị cún ra sao chưa nhỉ,nhỡ đâu chị ấy cũng chỉ nghe mà chưa dám làm nên lên đây dụ các mẹ làm trước xem kết quả ra sao rồi mới làm thì sao nhỉ (đó là em ví dụ thế thôi).
    Nhưng các mẹ ơi,bản thân em không tin chị cún này đâu vì em thấy lên dd này chị ấy quăng lựu đạn quá thể đi nên chuyện làm đẹp chị ấy cũng dùng lựu đạn mà quăng luôn thì đó là bản chất rồi. Không tin các mẹ tìm đọc bài của chị ấy lại đi coi lựu đạn nổ to đến cỡ nào .
    Em tạm dừng ở đây vì em nghĩ nói như vậy cũng đủ rồi. Em là 1 thành viên rất rất cũ của dd và chắc các mẹ đã gặp nhiều lần nên em tạm thời dùng 1 cái nick khác để dễ dàng nói chuyện hơn và để xứng đáng với chị cún hơn vì cả 2 đều mai danh ẩn tích thì dễ nói chuyện.
    Lúc khác em nói tiếp ha. Ngàn lần xin mod và admin đừng xoá bài của em vì em cũng chỉ nêu ý kiến cá nhân của mình cho các mẹ tham khảo và hiểu thêm thôi chứ không hề có ý định gây sự hay muốn đi lạc đề.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 125 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, lần trước em có đọc ở đâu đó cách trị mụn trứng cá và dưỡng da bằng tỏi và sữa tươi (hình như là lấy một nhánh tỏi đập dập ra rồi cho 1 ít sữa tươi vào rồi cho vào tủ lạnh sau đó lấy ra xoa lên mặt thì sẽ trị được mụn trứng cá... em không nhớ rõ... )
    Có mẹ nào biết về phương pháp làm đẹp này không thì post lại cho em xin với...
    Nhanh nhanh giúp em... cẩn kíp lắm rồi ,,,
    Vic đã có em bé rồi nhé!
    Em tên là Đốm đấy... :LoveStruc:
    ------------------
    Mẹ Víc & Đốm - Hà Nội
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh chua nghe bai nay bao gio, nhung neu ai co thi cung mach cho minh luon nhe, minh cung dang rat can vi mam tinh noi loan nhieu qua!
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6