TIN TÀI TRỢ.

Làm đẹp bằng tỏi tươi

• 4 Lượt chia sẻ
  • 56.4K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • concunluoi Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom
    Loa loa loa!

Tớ khuyến cáo các mẹ ở VN khi làm theo CT của concunluoi nhé!
    Có ngày phải ân hận đấy.
    Vì chị bà ấy về VN xin công thức rồi lại sang Pháp chứ có ở VN đâu nhể!
    Chỉ có mình ở VN mà làm trắng da giữa mùa nắng này thì kể cả che mặt kín như mấy bà đồng nát cũng vẫn bắt nắng.
    Theo mình thì để dành CT đó làm vào mùa đông cho an toàn.
    Tớ cũng có bí quyết làm trắng da đơn giản, rẻ tiền, dễ kiếm là Kem nghệ.
    Bôi liên tục trước khi đi ngủ kết hợp sữa rửa mặt và nước hoa hồng.
    Đảm bảo ko trắng ko nhận "thank you".
    Cả nhà mình từ U60 đến tớ U30 đều dùng hiệu quả mùa đồng vừa rồi.
    Lưu ý: ko khuyên áp dụng vào mùa hè. Ko lạm dụng dùng quá 2 tuần.
    Các mẹ tham khảo nhé! Đảm bảo ko có mùi kinh dị như tỏi đâu :4:
    Mẹ nó ơi, nếu nghệ tươi giã ra thì mình đồng ý cả 2 tay, nhưng sọ mặt mẹ nó vàng kinh dị khi cần rửa sạch, còn nếu mẹ nó khuyên các chị em dùng kem nghệ thì mẹ tui phản đối liền. Tại sao, ví dụ Thái dương nhé, xin lỗi tôi không lôi Thái Dương nữa kẻo bị hãng kiện. nếu tui nói trong thành phần kem có Coticoid thì mẹ nó tính sao, nếu mẹ nó dung tốt ngay mà sau đó da teo, và nổi mụn thì mẹ nó có buôn không, tui thì tui nói thật nếu là mỹ phẩm tui chỉ tin đồ ngoại thui, còn nếu không tui dùng thiên nhiên, Nếu mẹ đang dùng kêm nghệ hàng ngày thì chó có lạm dụng. Nghệ mà sáng ra rửa cái nó đi hết có mà nGhệ gì không biết.

Đúng cái công thức của tui phải che chắn rất kỹ, tui cũng như các mẹ làm cái này khi ở VN mấy hôm đó còn nóng kinh dị cơ, đi từ 7 giò 30 sáng đến trong phòng máy lạnh, chiều 5 giò về, nên tui nghĩ các mẹ cũng thế, trưa tui cũng về nữa cớ mà đâu có sao. Thui các mẹ có gì ới lên để cả nhà biết nhé. Tui cũng không thích mình post cái gì nó không phải thật cho các mẹ đâu, nhưng nếu có vấn đề gì các mẹ cú viết cho người khác cùng biết để tránh nhe, còn cái gì tui biết tui se viết nếu thấy có ai thắc mắc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

[QUOTE=concunluoi]Mẹ nó ơi, nếu nghệ tươi giã ra thì mình đồng ý cả 2 tay, nhưng sọ mặt mẹ nó vàng kinh dị khi cần rửa sạch, còn nếu mẹ nó khuyên các chị em dùng kem nghệ thì mẹ tui phản đối liền. Tại sao, ví dụ Thái dương nhé, xin lỗi tôi không lôi Thái Dương nữa kẻo bị hãng kiện. nếu tui nói trong thành phần kem có Coticoid thì mẹ nó tính sao, nếu mẹ nó dung tốt ngay mà sau đó da teo, và nổi mụn thì mẹ nó có buôn không, tui thì tui nói thật nếu là mỹ phẩm tui chỉ tin đồ ngoại thui, còn nếu không tui dùng thiên nhiên, Nếu mẹ đang dùng kêm nghệ hàng ngày thì chó có lạm dụng. Nghệ mà sáng ra rửa cái nó đi hết có mà nGhệ gì không biết.

Hehehe,

Mẹ cháu đọc kĩ lại nhé ko quá 2 tuần, hoàn toàn ko vàng như mọi người tưởng tượng đâu. Đâu phải cứ nghệ là bị vàng.
    Sáng ra nhìn ra mặt căng mịn chẳng muốn rửa mặt cơ. :4:
    Tớ ko biết tác dụng phụ ngay lập tức hay về sau chứ mặt mẹ cháu được bảo hành 1/2 năm rồi --> no vấn đề.
    Mình thí nghiệm bà chị họ & bà trẻ của chomchom rồi chứ bộ (>1 năm & 2 năm). Đỡ lo chưa.
    Tớ chỉ ko chịu trách nhiệm mẹ nào nôn nóng áp dụng vào mùa hè. :4:
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Chị cunconluoi ơi cho em hỏi tí nào, trước hi bôi tỏi thì dùng sữa rửa mặt thì có đựoc không (vì đi làm cả ngày về mà không dùng SRM thì e rằng cái mặt sẽ không sạch được) và sáng ngủ dậy dùng SRM có đựoc không (để cho bớt cái mùi tỏi kinh dị đi ấy mà).

Chị trả lời giúp em với nhé, để tối nay em còn thể nghiệm tiếp chứ.
    .................
    • concunluoi Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi John's mom
    Chị cunconluoi ơi cho em hỏi tí nào, trước hi bôi tỏi thì dùng sữa rửa mặt thì có đựoc không (vì đi làm cả ngày về mà không dùng SRM thì e rằng cái mặt sẽ không sạch được) và sáng ngủ dậy dùng SRM có đựoc không (để cho bớt cái mùi tỏi kinh dị đi ấy mà).

Chị trả lời giúp em với nhé, để tối nay em còn thể nghiệm tiếp chứ.
    Em ơi không nhé vì đang mùa nắng em chỉ dùng như chị bảo thôi, em rửa bằng nước ấm cho sạch chỗ phần bụi bên ngoài đi thôi, cho thêm sữa chua vào nếu em cảm giác không sách, mặt nạ tỏi là để làm sạch và chữa mụn nên sau khi rửa xong da em sạch lắm rồi.
    • concunluoi Khách
    [QUOTE=Chomchom]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi concunluoi
    Mẹ nó ơi, nếu nghệ tươi giã ra thì mình đồng ý cả 2 tay, nhưng sọ mặt mẹ nó vàng kinh dị khi cần rửa sạch, còn nếu mẹ nó khuyên các chị em dùng kem nghệ thì mẹ tui phản đối liền. Tại sao, ví dụ Thái dương nhé, xin lỗi tôi không lôi Thái Dương nữa kẻo bị hãng kiện. nếu tui nói trong thành phần kem có Coticoid thì mẹ nó tính sao, nếu mẹ nó dung tốt ngay mà sau đó da teo, và nổi mụn thì mẹ nó có buôn không, tui thì tui nói thật nếu là mỹ phẩm tui chỉ tin đồ ngoại thui, còn nếu không tui dùng thiên nhiên, Nếu mẹ đang dùng kêm nghệ hàng ngày thì chó có lạm dụng. Nghệ mà sáng ra rửa cái nó đi hết có mà nGhệ gì không biết.

Hehehe,

Mẹ cháu đọc kĩ lại nhé ko quá 2 tuần, hoàn toàn ko vàng như mọi người tưởng tượng đâu. Đâu phải cứ nghệ là bị vàng.
    Sáng ra nhìn ra mặt căng mịn chẳng muốn rửa mặt cơ. :4:
    Tớ ko biết tác dụng phụ ngay lập tức hay về sau chứ mặt mẹ cháu được bảo hành 1/2 năm rồi --> no vấn đề.
    Mình thí nghiệm bà chị họ & bà trẻ của chomchom rồi chứ bộ (>1 năm & 2 năm). Đỡ lo chưa.
    Tớ chỉ ko chịu trách nhiệm mẹ nào nôn nóng áp dụng vào mùa hè. :4:
    Mình tranh luận để các mẹ khác có kinh nghiệm cung hay đó mẹ Chôm ơi. Mẹ có nhớ cái kem UB, hay AV, thoài mình bán nhiều lắm, hay cái kem sáp gì của thái (không rõ thái hay TQ) gọi la a-trê, (mình không nhớ tến) và 1 lợi nũa mà hôm về con bạn mình lôi ra bảo mua 70 000 d/thỏi, giống phấn cấy nhưng đánh rất trắng, mình nói nhé, bạn mình dùng 4 nắm trở lên là ít (tính thời gian liên tục nhé vì nó chỉ dùng 3 hay 4 ngày /tuần), chỉ đánh sáng như trang điểm thôi mặc dù nó bảo dùng đưỡng da ban đêm, đên giwof da mặt nó sợ lắm, suốt ngày trát bự cung không che hết chấm đen, mach máu nổi quanh mũi, và nám, mà hồi đi học DH da nó dược kể là đẹp nhất lớp nhờ mấy cá lọ a trê, UB gì đó, lọ nó đường kính độ 5CM, cao 3 cm, nắm có mau nầu, vang với mau trắng, bên trong chỉ có tí kem như lo cao con hổ ấy, kem có mầu phấn ngà. Mình noius để các mẹ tránh xa vì cũng thoài gian dùng ban đầu da bạn mình đẹp kinh dị, mà cũng phải thời gian tính bằng năm. Mà hiện nay nó không sai nổi hàng Mỹ phẩm cao cấp đâu, đánh vào nó cú như trát tường ấy, dù biết kem kia có hại vẫn phải trát vì chỉ có nó mói đủ che cái làn da bị kết luận là viêm da di ứng do mỹ phẩm của nó, nó bảo không đủ can đảm dùng như BS khuyên vì không đánh da nó y nư là da bị thâm ấy.
    Sau đó bạn (khác) mình có thử trong phòng hoá cái kem nghệ vì nó chữa muỗi đốt rất tài, có Dethamenazon, ôi xin lỗi các mẹ nếu viết sai nhe, là 1 dang coticoid, mà hôm rồi co kem Bảo Lâm cũng bị phát hiện có chất này. Mình nói để các mẹ biết mà tránh, khi từ 30 tuổi trwor lên da các mẹ mwois bắt đầu lão hớ, nếu khi đó các mẹ vẫn dùng vài năm chất có corticoit thì lúc đó ân hận muộn rồi, trẻ thì đẹp là đương nhiên, khi như tưởi tui khao khát cái đeph tưởi trẻ thì mwois thấy tiếc tại sao khi đẹp sẵn lại lạm dụng. Tui chỉ viết kinh nghiệm tam gọi là người đi trước cho các mẹ.
    Vói lại không biết mẹ Chôm đã rơi vào trường hợp như tui không. Ngày tui 20, 21 tuổi nói thật vệ tinh quay không biết có va vào nhau không, tui chỉ cần cười là có anh theo (tui nói thật 100%), nhưng quay đi quay lai đến 27 tuổi thấy đám đông chú ý mình giảm dần, bây giò thì họ khen tui trẻ hơn tuổi, khen có con lớn mà mẹ vẫn đẹp so với tuổi, khen công việc tui làm, chúc có anh trai trẻ hay bẳng tuổi nào là vệ tinh hay nhìn tui như ngày xuaw đâu, thú thật hơi tủ đó các mẹ. Ôi tui cũng biết mình đang già và xấu đi nên tui quan tâm sắc đẹp lắm, mà tui cung mong các mẹ có kinh ghiệm của người đi trước để rút ra cho mình. Hi Hi. các mẹ đọc tui viết đừng cười tui nhe.
    • concunluoi Khách
    Nhớ ra phải viết ngay cho các mẹ tránh, cái thỏi con bé bạn mình mua 70 000 d/thỏi có hộp rất đẹp tại 1 shop mỹ ohaamr trên phố Huế, cũng to lắm, ten la Top-gen, lo rất đẹp, đánh cũng rất trắng, nhưng xin các mẹ đùng ham rẻ và đẹp ngay nha.

Hom nay đang sướng vì ông tháy OK tất phẩn tui làm ở VN rùi, thế nên lại chui vào viết cho các mẹ biết ngay tên kem khi tui vừa nhớ ra.
    • 14 năm
    • 108 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng như mẹ concunluoi nói. Em cũng xin kể chuyện của em cũng mong là kinh nghiệm cho các mẹ. Hồi em bắt đầu lên Hà Nội học đại học, em có ở trọ cùng mấy chị học trước. Em Thấy các chi ấy dùng kem gọi là Topgel(không biết viết có đúng không nữa vì cũng lâu quá rồi) em thấy da các chị ấy đều rất đẹp thế là em cũng mua về dùng thử. Quả thật sau một tuần dùng da em khác hẳn trắng và rất mịn ai cũng khen là có làn da đẹp thế. Em dùng được khoảng 2 năm( cũng lâu quá phải không a!) thì thấy da không còn được đẹp nữa bắt đầu hay có mụn và cảm thấy da rất mỏng. Em không dùng nữa thì da rất xấu thế là lại bôi nhưng cũng không thấy cải thiện dược mấy nên em cũng không dùng nữa. Mãi đến khi đọc được bài báo nói về các loại mỹ phẩm rẻ tiền có chứa chất corticoid thì em mới biết là có cả cái loại em đã dùng. Bây giờ hối tiếc thì cũng đã muộn. Em cũng dùng phải hơn 3 năm nhưng chỉ có năm đầu là thường xuyên còn về sau thì thỉnh thoảng mới dùng. Kết quả là bây giờ da em lỗ chân lông rất to và có những mụn nhỏ trông chán lắm

không biết liệu có cách gì cải thiện được không. Hy vọng sau khi áp dụng CT của concunluoi da mặt sẽ khá khẩm hơn.

Đấy là kinh nghiệm xương máu của bản thân em. Hy vọng mọi người không ai bị mắc phải
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 239 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cai vu da'p mát na , nghe thây da khoa'i rôi , mà chi cunluoi , em co' mun trung ca' dây ca mui , co' cân nan sách rôi da'p không? , tô'i`nay em làm thu ,mà xay na't bang ma'y co dước không? , nhiêu chuyên qua' !!!!!!!

Uh , con sp kem dương da hàng cho , minh dây so la'm rôi ! hôi con sv dâu co' tiên ham dô re nhào vào , thê' là em bi di ung vênh ca mát chua tri hon nua nam vân con chiên tích dây ! so la'm rôi... Ca'c me oi , canh gia'c nhe' !!
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Me concunluoioi,

Hay la người nhà mình toàn exceptional nhỉ!
    Bà dì em mẹ mình cũng xài trắng hẳn ra, ai gặp cũng khen.
    Chị chồng mình thì da khô dạng vẩy nến luôn, giờ thì ai cũng khen.
    Còn mình thì da trước đây AX toàn trêu ko còn chỗ để hạ cánh.
    Giờ thì mịn hơn, ko mụn, ko vết thâm nhưng 2-3 năm nữa thì tớ ko chắc.
    Nhưng concunluoi co công nhận là cứ làm trắng da dù bất cứ phương pháp nào đều dễ bắt nắng ko??
    Riêng mình sợ tỏi lắm:
    Thứ nhất là mùi rất ko chịu được
    Thứ hai: tỏi đặc tính rất nóng có thể làm phồng rộp da, đ/b là da nhạy cảm.
    Hôm nọ đi ra đường có mấy thằng chíp chíp huýt sáo trêu đã mừng Huhu đừng doạ nhé! Ko dám tưởng tượng ra dung nhan vài năm sau nếu mẹ concunluoi đúng.
    Cũng có thể mình thành công ko hoàn toàn là do kem nghệ mà hàng tuần mình còn đắp mặt nạ bùn của Pháp nữa cơ.
    Nói chung là cũng chịu chăm sóc da lắm đấy.
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 771 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Công nhận mấy mẹ này siêng thiệt nha. Sao tui lười mấy dzụ này quá
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị làm mặt nạ có kết quả thì loa loa lên đây để AX em thấy thì mới cho em làm.

Cảm ơn các chị.
    Tu là cội phúc, tình là dây oan.
    • Mẹ Chã Khách
    Ối giời ơi Tumeo, John'smom ơi, giờ có thời gian lượn lờ vào đây đọc, mới giải toả đc théc méc tại sao hôm qua ọp ở Sài Gòn Phố cứ hít hít ngửi ngửi ko hiểu bọn nhà hàng này nó tẩm ướp món gì bằng tỏi mà kinh dị thế!

Nhân tiện thấy các mẹ đang tinh thần làm đẹp cao ngút trời, vả lại bài thuốc của bác "lười" chỉ áp dụng cho các mẹ da nhờn và hỗn hợp, còn em thì da hơi khô nên thường áp dụng cái này: 1/4 củ khoai tây cạo vỏ, thái mỏng, hấp chín, cho vào bát lấy thìa nghiền nát, trộn sữa tươi ko đường, đánh nhuyễn, bôi lên mặt và cổ, để 15 phút rửa sạch bằng nước lạnh. Tuần 2 lần là OK. Có các mẹ trên đây chứng giám rằng da mặt em đây cũng ko đến nỗi nào nhỉ? :3: :4:

Còn bài này dành cho các mẹ có con gái lớn chuẩn bị đến tuổi "đèn đỏ": cà chua sạch, chọn quả nhiều bột, bổ làm tư, lấy 1 miếng bôi đi bôi lại nhiều lần lên mặt. Em đây nhớ mãi hồi cấp III, tối trước khi ngồi vào bàn học là ra lấy 1 miếng cà chua, vừa học vừa di di lên mặt, ko biết có phải do hồi đó "ý thức làm đẹp sớm" ko mà trứng cá nó "chừa" cái mặt em ra thì phải.

Nhắn nhủ thêm 1 tẹo tèo teo nữa là các mẹ khi dùng hoa, củ, quả đắp mặt nhớ chọn loại "sạch" í, hồi em học ĐH có chị phòng bên, da đẹp cực kỳ rồi nhưng vẫn tham lam, mua dưa chuột về đắp mặt, báo hại là dưa chuột có thuốc trừ sâu, làm mặt "sủi tăm" lên, chữa mãi ko khỏi, thảm hại kinh khủng.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 923 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

[QUOTE=Chomchom]
    Bà dì em mẹ mình cũng xài trắng hẳn ra, ai gặp cũng khen.
    Chị chồng mình thì da khô dạng vẩy nến luôn, giờ thì ai cũng khen.
    Còn mình thì da trước đây AX toàn trêu ko còn chỗ để hạ cánh.
    Giờ thì mịn hơn, ko mụn, ko vết thâm nhưng 2-3 năm nữa thì tớ ko chắc.
    QUOTE]

Mẹ Chomchom ơi, mình thì không có kinh nghiêm dùng mỹ phẩm, nhưng "làm cho da trắng mịn và mỏng" là một trong những tác dụng phụ "nổi tiếng" nhất của dòng corticoid (steroid) đấy. Và thường phải bôi lâu, trong một thời gian dài thì mới xuất hiện các triệu chứng này. Bạn nên cẩn thận. Chuyện sử dụng hoá chất trong sx mỹ phẩm ở nhà mình còn nhiều tuỳ tiện và coi thường sức khoẻ con người.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 606 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

em thấy concunluoi nói đúng đấy ạ

topgel, halog, rồi thì bảo lâm... tất cả đều có coticord đấy ạ. Thực sự là tác dụng ban đầu của mấy loại này rất nhanh và rõ rệt nên rất rõ khiến mọi người tin tưởng và dùng thưòng xuyên hơn. Kết quả về dài hạn thì khủng khiếp lắm lắm. Trước em cũng ham làm đẹp nên cũng dính vô mấy cái loại vớ vẩn đó. May là tính không kiên nhẫn với lại cũng đọc sách báo nhiều thấy cảnh báo về các loại mỹ phẩm có chứa coticord trong đó liệt kê ra có đủ nên tránh xa luôn. Thời gian dùng các loại này của em rất ngắn và không đều đặn. Ôi may mắn quá nếu không không biết giờ da mặt mình sao rồi. Giờ em chỉ dùng sữa rửa mặt, kem dưỡng vitamin E và lotion làm se lỗ chân lông thông thường thôi. Ăn uống thì nhiều rau, hoa quả tươi, chịu khó uống nhiều nước 02-2.5l/ ngày và thỉnh thoảng làm mặt nạ hoa quả, sữa tươi, dưa leo. Vậy là da mặt em ngon lành lắm lắm rồi. ĐẶc biệt nắng rất có hại cho da nên các mẹ, các chị phải giữ gìn khi ra nắng nhe'. Nếu không thì chẳng có da nào chịu nổi đâu và cũng chẳng có mỹ phẩm nào cứu nổi đâu. Em đã từng mất cả năm trời để phục hồi làn da vì đi tắm ở công viên nước vào mùa hè năm ngoái đấy ạ. :4:
    • 103 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nhìn thấy cái topic này mấy bữa rồi nhưng thấy chữ tỏi nên chả hứng thú. Hôm nay cuối tuần ghé vào coi mới thấy mình ngu quá ! Biết thế này đọc sớm, áp dụng sớm thì hôm nay được xinh rồi không ! hà hà ! Mẹ cháu thì vốn lười và bảo thủ đến mức cực đoan nên gần như không dùng mỹ phẩm (son cũng làm khô và thâm môi đấy các mẹ ạ). Cái mẹ cháu tin tưởng chỉ có đắp bùn và bôi kem dưỡng da ban đêm, tất nhiên phải đồ xịn, mua mà cứ nghiến răng trèo trẹo ấy. Gần đây thì mẹ cháu nhịn luôn vì bùn đắt quá mà mua về cũng chả có thời gian dùng, còn kem thì toàn béo NGV. Nay mẹ concunluoi bày cho bài này, mẹ cháu áp dụng luôn. À, trong tỏi có kháng sinh tự nhiên đấy các mẹ ạ, nên giúp cho sạch mụn. Một lượng nhỏ như mẹ concunluoi nói chắc an toàn thôi. Hồi mẹ cháu mới mang thai, bị nấm (chắc do đi gội đầu ngoài tiệm), mẹ cháu không dám bôi thuốc sợ ảnh hưởng thai nhi nên bôi tỏi tươi, rát gần chết nhưng mà khỏi, dù sao thì mẹ cháu cũng khuyên mọi người không nên lấy tỏi tươi bôi trực tiếp lên da như mẹ cháu vì sẽ bị phỏng rộp đấy. Mẹ cháu cũng ghét mùi tỏi, nhưng bi giờ đang chán AX nên nhân cơ hội này tranh thủ tra tấn him luôn. Mẹ cháu còn xài cả rượu tỏi cơ, mùi như chuột chết í, nhưng mẹ cháu nghĩ là mùi không lan đến cả ngày hôm sau đi làm đâu, các mẹ đừng nhạy cảm với mùi quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị concunluoi ơi, cho em hỏi công thứ đắp tỏi trên có tác dụng cho người mới sanh con 2 tháng không hả chị? Da em loại nhờn ngay mũi, nay có ct này em muốn làm thử xem sao.
    À, cho em hỏi sữa tươi và sữa chua gì vậy các chị? Có phải là da-ua không? Tiếng Anh nó gọi là gì vậy các chị? ( từ trước giờ em không dùng mỹ phẩm nên không biết gì hết,đừng cười em nhé )
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhangNhi
    Chị concunluoi ơi, cho em hỏi công thứ đắp tỏi trên có tác dụng cho người mới sanh con 2 tháng không hả chị? Da em loại nhờn ngay mũi, nay có ct này em muốn làm thử xem sao.
    À, cho em hỏi sữa tươi và sữa chua gì vậy các chị? Có phải là da-ua không? Tiếng Anh nó gọi là gì vậy các chị? ( từ trước giờ em không dùng mỹ phẩm nên không biết gì hết,đừng cười em nhé )
    Sữa chua tiếng Anh là yoghurt chị à và VN cũng gọi là ya-ua.
    Tu là cội phúc, tình là dây oan.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao hôm nay em mới đọc được cái topic này thế nhỉ,vừa thấy chữ làm đẹp bằng tỏi tươi là em mê vội nhào vô ngay vì thưa các mẹ là bản thân em đã sử dụng loại mặt nạ đó lâu rùi ạ. Công thức em làm ngày đó y chang chị concunluoi nói nhưng mỗi tội là không cho vào tủ lạnh lâu mà để khoảng 2 h thôi. Tại vì ngày đó da mặt em nhờn nên nhiều mụn lắm,em cũng được 1 bà chuyên trị bệnh bằng thuốc nam giới thiệu cho em bài thuốc đó. Phải công nhận là làm mặt nạ bằng tỏi như vậy thì da mặt có cải thiện rõ rệt thật nhưng thật bất ngờ là sau 4 tháng em chưa kịp hết mụn thì tự nhiên mặt lấm tấm chút tàn nhang. Lúc đầu em nghi là do mặt nạ đó không hợp nhưng em thấy rõ ràng là da mặt sáng sủa ra,trứng cá gần hết rồi nên ráng làm thêm mấy tuần nữa. Và kết quả thật đau lòng là em bị nám,em nghĩ mãi xem lí do tại sao vì em ít ra nắng lắm và ra đường lúc nào cũng bịt kín mặt hết.Em cũng kiểm tra lại tất cả các thứ mình đã từng ăn và cách sinh hoạt hàng ngày ra sao nhưng không có câu trả lời nên em quyết định đi bác sĩ da liễu. Đến nơi em mới té ngửa ra lâu nay em đã sử dụng 1 loại tẩy da vô cùng nguy hiểm đó là tỏi. Bác sĩ nói tỏi có tác dụng diệt khuẩn nhưng cũng đồng thời làm khô da và làm chết các tế bào sống trên bề mặt da. Vì hàng ngày da bị tẩy nhiều như thế nên da sẽ từ từ mỏng đi và kết quả là bị nám. Bác sĩ cũng nói có nhiều người không hiểu biết cứ nghe lung tung về chuyện làm đẹp của tỏi nên đã để lại di chứng rất tồi tệ. Ông bác sĩ đó cũng kể tuần trước có 1 chị chẳng hiểu nghe ai lấy tỏi giã nát trộn với mật ong bôi trực tiếp lên mặt bị dị ứng đến nỗi da co rúm ró lại rất khiếp,khi đến bệnh viện cứ khóc thút thít và nói bác ấy chữa bao nhiêu tiền để khỏi cũng chịu. Nghe bác sĩ nói về tác hại của tỏi lên da mặt em hốt hoảng luôn,cũng may là em mới chỉ bị nám thôi chứ chưa đến nỗi tệ như cái chị đó. Về nhà em kiên trì bôi sữa tươi với khoai tây 1 thời gian thì các vết nám mờ dần (chỉ mờ thôi,không hết hẳn được). Vì thế nên chị nào đang chuẩn bị làm đẹp bằng cách này thì nên suy nghĩ kĩ nha,em không dám nói ai cũng bị nhưng em nói về trường hợp của em để các chị tham khảo. Chuyện của em xảy ra 3 năm nay rồi,ngày đó em khám bác sĩ Định ở trung tâm da liễu HCM,hình như ở đường Ngô Thời Nhiệm hay sao ấy.
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi trời, kiểu này thì các mẹ WTT nằm trong mê cung của "tỏi" hay là "không tỏi" rồi. Iem cũng chỉ nghĩ thế này, cần thận trọng và suy xét độ tin cậy của những thông tin từ những thành phần không rõ danh tính và tổng thể các yếu tố khác từ họ.
    Chúc các mẹ WTT có làn da như ý và sáng suốt!
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Da mình thuộc loại khô nên chắc không áp dụng được cái vụ tỏi này rồi. Nhưng mà sao mình dùng thử khoai tây với sữa tươi có 1 lần mà thấy ngứa ran lên, phải đi rửa ngay mặc dù da mặt mình không thuộc loại nhạy cảm lắm, mình bôi đủ thứ linh tinh giữ ẩm mà không bao giờ bị phản ứng gì cả.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6