TIN TÀI TRỢ.

Làm đẹp bằng tỏi tươi

• 4 Lượt chia sẻ
  • 56.2K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • concunluoi Khách
    Sau 2 tuần thử nghiệm có kết quả khả quan (2 ngày sang đây được các bạn khen), hôm nay post lên đây chia xẻ cùng các mẹ. Nếu mẹ nào hay bị mụn đầu đen, mụn cám, mụn li ti dưới da, mụn tiềm ần, chỉ chò có hội là nhảy lên như mình thì có công thức mặt nạ sau rất tốt, da hết mụn, trắng và mịn rất nhiều:

Tỏi tươi 1 nhánh lột vỏ đập nát + Sữa tươi + 1 giọt mật ong quậy đều cho vào tủ lạnh

chiều tối đi làm về rửa sạch mặt bang nước lã, bôi đều khắp mặt, để tối thiểu 30 phút, tối đa thì 3 tiếng, rửa sạch và có thể bôi kem dương da ban đêm tuỳ ý, sáng ra trang điểm và chống nắng như bình thường.

Nếu mẹ nào bị hơi nám thì mình được khuyên cho thêm chút bột củ tam thất nghiền nhỏ vào.

Hy vọng cavcs mẹ thích, tỏi thì mùi hôi nhưng công dụng thì rất tuyệt, ban đầu có thể da bị rất xót, cho thêm nhiều sữa tươi vào, nếu muốn sạch da thì thay sữa tươi bằng sua chua, nhưng chú ý sũa chua thì hay bắt nắng nên chỉ làm ngày nghỉ thôi. Liên tuc 2 tuần, da trở nên trẻ đến 10 tuổi ấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13,778 Bài viết

• 11,370 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thật không đấy bà, gửi qua cho tui cái hình bà trẻ hơn 10 tuổi cho tui coi đi.
    • concunluoi Khách
    A!A! Ba không tin tui a, tui nói thiệt phải nghĩ mãi mơi cho lên đây đấy (vì thấy hay quá định giữ lại xai riêng), tui bôi ngày đầu tiên da bóc ra, cũng hoi rát lúc bôi, hôm thứ 2 quen không thấy gì hết, hôm sau tặc lưỡi bảo thôi kê, toàn thứ thiên nhiên, mà 2 tuần giào da tui nói thật nha, ông xa bảo về Vn có mấy hôm mà da mát quá, hay về "xài" trai trẻ trong nước không biết.

Mà tui còn được mách là nấm linh chi +sâm+tam thất 3 phần bằng nhau (nếu không thì chỉ có sâm là ít nhất trong 3 phần) , đem xay ra, mỗi ngày dùng 1 thìa với 1 lòng đỏ trứng gà ăn còn thì vét cái cốc bôi lên mặt đảm bảo da trẻ và đẹp. Tui chưa thử vì chứ có nguồn nấm và sâm tin cậy, thế nên tui viết vậy nhưng công thức này chưa kiểm chúng, chỉ viết đển mẹ nào có nguồn dược liệu tin cậy thì thử xem, tui cũng chắc không hại gì đâu vì toàn đồ bổ dưỡng mà.

Tui mà gửi hinh lên các mẹ lại chủi là hình nhái thì bà biết tay tui.
    • 13,778 Bài viết

• 11,370 Được cảm ơn

Thôi gửi qua email của tui được rồi. Mà này bà chị lấy công thức ở đâu ra vậy???
    • concunluoi Khách
    Tui nói đừng cười nhé, con bé đang cưa em họ tui nhà nó là nhà bán thuốc đông y gia truyền có tiếng, thôi đùng hỏi tui nữa kẻo nó mà mò lên WTT nó đập tui chết, cả 2 đúa nó đạp tui chết, may mà chngs nó không thích vào Forum tui mơi dám nói. Cho nó địa chỉ nét nó cúa bảo tui "làm gì có thoài gian mà đọc" thế nên yên tâm WTT nó không vào nhưng cẩn thện vẫn hơn.

He he, đọc thấy trẻ là ham phải không. Mà tui nói thật đó, da khác hẳn, lỗ chân lông nó bé tí lại, mà mun nó biến hết, mũi tui giò không lấm tấm đên đen đâu. Ui sao hơn đứt mỹ phẩm xịn vẫn dùng nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc không làm dài dài mà chỉ theo đợt thôi chứ hả chị cún? 1 đợt là bao lâu, hay tuỳ độ siêng độ lười?

Em nghe thấy trị mụn cám liti thì thích quá, nghĩ thêm là tỏi có tính sát trùng + tẩy da => bắt nắng lắm nhỉ
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • concunluoi Khách
    Vưa nhai khoai tay chiên vừa trả lời các mẹ đây. Đúng là phải chú ý chuyện chống nắng, mình dùng kem chống nắng Sheshedo để làm kem lót ban ngày trong thời gian ở VN, chỉ có bôi tối đa 3 tiếng buổi chiều tối (độ 5 giò đến 9 giờ chiều) thôi nên không có vấn đề gì nhiều đâu, mình bôi liên tục 2 tuần, thấy công hiệu lắm. Nếu các mẹ tin tưởng thì thử làm xem, đi ra đường bôi kem và che chắn lại như mình thì OK lắm lắm.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hee... nghe cung ham qua' ma con hoi gung gung ... ma chi cunluoi oi cho em hoi ti' 1 nhanh toi la bao nhieu vay ? 1 tep do ha ? hay la ca 1 nhanh' ( 1day )
    • concunluoi Khách
    May ma dang giò nghỉ nghỉ trưa nên cố nhiệt tình hết sức.

Ha!ha!ha

1 nhánh tỏi = 1 ánh toi= 1 tép tỏi= 1 mẩu tỏi bằng đầu ngón tay (ngón tay nào cũng được, miễn là đùng to như ngón chân cái)

Mà mùi cũng khá kinh đó, nên bôi xong thì dùng khăn khác rửa mặt nhé, kẻo anh xã có vớ nhầm khăn mặt lại kêu vợi hôi, rửa nước ấm ấm sau đó sạch thi dùng nước lạnh, thật lạnh ấy nhá, mà cái mùi này nó phải có mùi đến đêm thì phải vì cái vỏ gối của mình cũng.... mà ai không thích tỏi chắc kinh lắm.

Nếu trộn sữa tươi và sũa chua chung thì cũng thích đó, mình đã thử cho vào cái vỏ sữa chua vừa an xong hỗn hợp trên, thấy hình như da trắng hơn là dùng sữa tươi không.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 143 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mẹ cún lười ơi cho mình hỏi là bạn có thể ghi giùm mọi người công thức rõ ràng 1 tí được không?chẳng hạn sữa tươi thì là bao nhiêu ml còn mật ong thì sài loai mật ong nuôi có được không? chỉ giúp mình với cám ơn mẹ cún lười nhiều lắm,nghe thấy thích quá muốn làm thủ ngay ấy mà hihihi.
    • concunluoi Khách
    Mỗi ngày chỉ làm dùng 1 lần xong là bỏ, tức là không để hỗn hợp quá 1 ngày, đây là hỗn hợp mình làm:

1 nhánh tỏi (như giải thich, không nên tham cho nhiều quá nhé) + 1 thìa soup sữa tươi hoặc sữa chua (chỉ nên dùng sũa chư vào cuối tuần, trong tuần nếu co cũng chỉ 1 thìa cafe trộn 1 thìa soup sữa tươi)+ 1 giót mật ong, nói là 1 giọt tức là chỉ ít thôi, độ to bằng nhánh tỏi là vừa cho da không bị dính.

Trước khi đắp rửa mặt bằng nước âm ấm, kể cả đang trang điểm cũng không nên dùng sữa rửa mỹ phẩm.

Sau đắp dùng khăn riêng rửa bằng nước ấm sạch mặt, dùng nước lạnh rửa lại, xoa khắp mặt.

Sau đó có thể bôi Lotion và kem dương da ban đêm

Chi nên làm chiều tối độ 5 giò đến 9, 10 gio đêm

Không nên làm buooir ngày

Ban ngày chú ý chóng nắng, dùng kem chông nắng làm phấn nền trang điểm và che chắn kín như các mẹ vẫn làm.

Thời gian độ 2 tuần liên tiếp. Nếu có kết quả các mẹ wois cho cái mình sẽ post tiếp công thức làm mặt nạ giũ tác dụng của mặt nạ trên nhé, mình đang làm độ 1 tuần nay, da vẫn như da sau khi dùng tỏi và hinh như trẻ lại thật sự. Da đảm bảo sẽ đẹp luôn đấy. Mà toàn các thứ các mẹ ăn hàng ngày thui. Còn nếu không cứ 1 tháng khi các mẹ thấy cần thì làm mặt nạ tỏi nó da cung coi như được điều trị mụn.

có gì thắc mắc cú hỏi nhé, đây là kinh nghiệm hoàn toàn đi hỏi đồ gia truyền nên nghe có vẻ lạ nhưng thú thật tui đang mê tít đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 94 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

trích:Concumluoi

[Nếu mẹ nào bị hơi nám thì mình được khuyên cho thêm chút bột củ tam thất nghiền nhỏ vào.]

Mẹ concumluoi oi cho mình hỏi là "bột củ tam thất "là bột gì? sorry nha mình củng hơi lúa mà,mình củng hay làm mặt nạ bằng sữa tươi và mật ong tươi thôi,bây giờ thêm tỏi vào chắc là phải đẹp hơn ,nhưng mình hơi bị nán chút xíu ,nên mới hỏi cái bột đó người trong nam còn gọi cái tên khác khg ,mẹ nào thông thái chỉ hộ mình nha.....thanks
    Thất bại chỉ là sự chậm lại ,Thất bại chỉ là một đường vòng không phải là ngỏ cụt.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

báo cáo với các mẹ, cái loại mặt nạ này mẹ chaú cũng đã dùng từ năm 18 tuổi, đến nay cũng được gần 10 năm rồi a', mẹ cháu cũng được người bà con là đông y gia truyền chỉ cho đấy,
    nhưng khuyến cáo với các mẹ nhé:
    cái loại mặt nạ đó, rất hợp với da mặt thuộc loại nhờn, nếu da ai thuộc loại nhờn và da hỗn hợp thì rất ok nhé, nhưng nếu thuộc loại da khô thì ca'c me chỉ nên dùng mỗi tuần tối đa là 4 lần thôi,ko được dùng mỗi ngày
    và vì tỏi và mật ong đều có tính sát trùng cao nên ca'c mẹ phải tránh nắng kỹ một tí
    nếu mẹ nào dùng đến ngày thứ 3 mà da vẫ hơi rát thì ngưng ngay đừng dùng nữa vì da bị baò mòn đó,còn nếu mẹ nào dùng ngày đấu hơi rát, qua ngaythứ 2 ko còn rát và đỏ da nữa thì cứ yên tâm mà dùng tiếp.
    mình dùng từ rất lâu mà da cũng ko trắng lắm,được cái là ko có mụn và da thì sáng đẹp, chắc cũng tại vì mình hay đi nắng nên mất tác dụng làm trắng da rồi.
    còn mẹ nào da quá khô mà vẫn muốn dùng loại mặt nạ này thì cho nhiều sữa tươi lên một chút và bớt tỏi ít đi một chút nhé
    ngoài ra muốn trắng da ca'c mẹ hãy làm thêm cách sau đây nhé:
    lấy dưa leo bào mỏng ra rồi vắt lấy nước, cho vào lọ thuỷ tinh để vào tủ lạnh cho lạnh rồi dùng dần, mỗi ngày lấy bông gòn nhúng vào nước dưa leo rồi thoa đều khắp mặt và cổ,để nguyên, ko cần rửa lại bằng nước, cứ thế làm thật nhiều lần trong ngày chú ý là nước dưa leo chỉ bảo quản trong tủ lạnh tối đa 2 ngày, đừng để lâu qua', nếu có thời gian thì mỗi ngày ép nước mới mà dùng, các mẹ làm như thế khoảng một tháng sẽ thấy da mịn mềm và sáng trắng hơn rất nhiều, cách này có công dụng hơn là cắt dưa leo và đắp lên mặt nhiều lắm,ca'c mẹ thử xem sao nhé
    he he he,

to me LENA:
    bột củ tam thất mẹ cứ ra hàng thuốc đông y mà hỏi người ta sẽ bán cho, các hàng đông y họ bán nhiều lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 149 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có 1 thắc mắc: nếu dùng sữa tươi thì hỗn hợp hơi bị loãng, nếu thêm nhiều sữa tươi như mẹ Pond thì e chảy tùm lum quá???
    Mẹ Khôi-Như,TP.HCM
    • concunluoi Khách
    các mẹ ơi mẹ Pon nói đúng đó, da mình da hỗn hợp, mà các mẹ làm như sau nhé, lấy tắm bông bôi 1 lượt lên mặt, rồi đi chăm con độ 10 phút lại phết thêm lượt nưa nhé, làn này thì day vào là OK, nhớ dúng cái tăm massage cai da mặt di nhé.

Tam thất đúng là ra hàng thuốc mua đó nó có tác dụng chữa ung thư gì đó nên hỏi họ biết ngay, nó làm trắng da, da hỏng thì lành lại, chữa nám, mình đã có ngồn rồi sắp tới sẽ cóp để kiểm tra xem thế nào cái công thức 2.

Đây là mặt nạ làm da không bắt nắng đây, sau 2 tuần các mẹ dùng xong thì lăm cái này thêm 1 tuần rồi thì thích thì thôi ne:

Sữa tươi (sữa chua) + 1 lát chuối tiêu chưa chín hẳn nghiền nát+ chút nước dưa chuột

Ngày nào cũng làm, độ 1 tuần thì da ổn định, tức là duy trì được tác dụng của tỏi trước đó mà không bắt nang nhé.

Đấy thế là hết bí quyết nhé, kẻo các mẹ lại bảo mình định làm gì, nếu da tốt thì ới lên cho chị em làm theo nhe, nếu ai có phản ứng phụ cũng ới cái nhé. Chú ý chuối tiêu chưa chín kỹ nhé (chắc các mẹ biết chuối tiêu chứ?, bnos dài, thon và phổ biên nhất ấy, dùng chữa bệnh đi táo bón hay đi ngoài ấy).
    • concunluoi Khách
    He he chỉ khác nhau ở chỗ mẹ cháu thì điệu đà và lắm mồm thôi, co khí có ối mẹ biết nhung không quan tâm ây, ai điệu thì xí vô làm chú ông xã nhà này mà thấy vợ bôi cái gì lên mặt cùng hò con "ra xem mamn giống con gì nè".
    • 1,523 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Ới chị cún lười ơi, da em cũng hỗn hợp đây, cũng không nhạy cảm đây, có lần xí xọn thế nào bôi mật ong lên mặt (hình như có vắt chanh tươi hay mật ong nguyên chất ấy, em ko nhớ rõ), thế là mặt phồng rộp lên như kiến đốt, báo hại mẹ em mắng cho 1 trận te tua. Em lau vội lau vàng đi, rồi bôi dưỡng đêm lên, cạch ko động đến cái anh mật ong nữa, chỉ bôi lòng trắng trứng thôi thì thấy cũng tàm tạm.

Giờ nghe cái vụ này của chị lại ham quá, rồi lí luận là hay ngày đầu tiên ai cũng bị phỏng mặt như thế. Hihi, có nên làm tiếp ko chị nhỉ :">

Chuyện vu vơ nhà Cò và Sẻ:
    https://my.opera.com/concobebe/blog/
    • concunluoi Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemeocon
    Ới chị cún lười ơi, da em cũng hỗn hợp đây, cũng không nhạy cảm đây, có lần xí xọn thế nào bôi mật ong lên mặt (hình như có vắt chanh tươi hay mật ong nguyên chất ấy, em ko nhớ rõ), thế là mặt phồng rộp lên như kiến đốt, báo hại mẹ em mắng cho 1 trận te tua. Em lau vội lau vàng đi, rồi bôi dưỡng đêm lên, cạch ko động đến cái anh mật ong nữa, chỉ bôi lòng trắng trứng thôi thì thấy cũng tàm tạm.

Giờ nghe cái vụ này của chị lại ham quá, rồi lí luận là hay ngày đầu tiên ai cũng bị phỏng mặt như thế. Hihi, có nên làm tiếp ko chị nhỉ :">
    Thế bạn bỏ mật ong đi thử xem vậy. Nếu đã dị ứng mật ong có lẽ dị ứng laoij phán hoa con ong đó ăn, nếu bạn không biết chính xác loại hoa gì thì đừng dùng, cho sữa có đường thôi vậy.
    • 13,778 Bài viết

• 11,370 Được cảm ơn

Cho tui đi lạc cái nha Mod:
    Mấy ngày nay chưa tâm sự được với mecúnluoi bữa nay tính tâm sự tí thì cái hộp thư tin nhắn của bà nó hết quota rồi, bà xóa bớt đi nha để mà còn nhận tin tiếp chứ!!!
    • concunluoi Khách
    Xin Mod tiếp nhé: Xong rồi mẹ Liên ối.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6