TIN TÀI TRỢ.

Làm đẹp bằng sữa ong chúa, mật ong nguyên chất và phấn hoa

• 3 Lượt chia sẻ
  • 29.2K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 305 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chắc có topic dạng này rồi nhưng em không tìm ra, em xin phép Mod và các mẹ cho em mở thêm topic mới nhé!
    Em đọc trên mạng thấy nói rất nhiều về sữa ong chúa, nhất là trong lĩnh vực làm đẹp. Em cũng đang có sữa ong chúa + mật ong nguyên chất, phấn hoa nhưng chưa biết các cách làm mặt nạ như thế nào. Mẹ nào có kinh nghiệm thực tế thì giúp em với nhé!
    Em cám ơn các mẹ nhiều ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà tớ thì mỗi sáng làm 1 cốc mật ong pha với chanh + thêm sữa ong chúa, uống trước khi ăn sáng, thấy tiêu hóa ổn lắm, còn da dẻ thì chưa thấy có biểu hiện j rõ rệt, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 305 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

, chị ơi, pha với liều lượng ntn ạ? Em mới uống sữa ong chúa + mật ong, mỗi ngày 3 thìa cafe thôi ạ!
    Đào tạo lái xe - Thông tin bổ ích dành cho các mẹ
    https://lamchame.com/forum/showthread.php?t=79417
    • 14 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cái khoản mật ong, sữa ong chúa và phấn hoa dùng để làm đẹp thì mình đã dùng liên tục trong mấy năm qua rồi. Bạn cứ thực hiện đều đặn ngày nào cũng như ngày nấy thì bẵng 1 thời gian sau bạn sẽ thấy mình đẹp hơn, bảo đảm mà....nhưng phải tính thời gian bằng năm ah nhe.
    Công thức:
    *Sữa ong chúa:
    -làm mặt nạ nguyên chất, bôi trực tiếp lên da để qua đêm, nếu không quen thì bạn để 30p rồi rửa sơ thôi. (Trước đây mình chưa quen, để đến nửa đêm dậy rửa mặt nhưng rửa thế thì tỉnh cả ngủ nên để qua đêm luôn, bảo đảm sáng ra là sẽ thấy da mặt căng mịn).
    -dùng để bồi bổ cơ thể: đặc biệt tốt cho người mới ốm dậy, người mới phẫu thuật, người cần tăng cường hệ miễn dịch, duy trì sức khỏe. Bạn cứ ngậm 1 thìa cà phê sữa ong chúa x 2 lần/ngày (lúc trước khi đi ngủ và lúc sáng sớm vừa thức dậy).

*Phấn hoa: có 2 cách dùng:
    -ngâm trực tiếp với mật ong: bạn cứ đổ phấn hoa vào mật ong, khi nào thấy hỗn hợp hơi quánh lại thì thôi, bạn ngâm khoảng 1 tuần hơn, thấy phấn hoa hơi tan ra là dùng được, bạn cứ múc 2 thìa canh ăn vào lúc đói. Sau một thời gian sẽ thấy khỏe và hồng hào hơn.
    - ăn trực tiếp: bạn cứ múc phấn hoa ăn, hoặc pha chung với nước chanh, cam.

*Mật ong : hằng ngày, mình vẫn uống mật ong chung với chanh hoặc cam. Thay vì cho đường thì bạn pha chung với mật ong. Uống như thế rất tốt, đặc biệt bổ phổi, tăng cường sức khỏe.
    Thỉnh thoảng bạn có thể thay vì đắp mặt nạ sữa ong chúa thì bạn đắp mặt nạ mật ong. Tuy nhiên, mình thường đắp mật ong ban ngày.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị ơi nhưng mà sữa ong CHúa khó mua lắm, chị có biết chỗ nào ở HN có bán ko bảo em với :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 486 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

@ quatbexinh: mình cũng mới mua được sữa ong chúa, mới đắp mặt được 1 lần thì thấy da mặt cứ bị ngứa râm ran nên mình hơi sợ chưa dám dùng lại, bạn dùng có bị thế ko?
    Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng - Tóc em mềm anh chẳng thiết mùa xuân
    • 14 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Lần đầu bôi SOC mình cũng bị ngứa râm ran như thế, lí do vì SOC có tính xát trùng nhẹ, bạn bôi khoảng lần 2,3 là hết thôi.
    Mình ở Sài Gòn, mua SOC ở cửa hàng 182 Võ Thị Sáu, Q.3, TP. HCM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,353 Bài viết

• 2,595 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hằng ngày em uống khoảng 1 thìa (cà phê) sữa ong chúa, vậy là có quá liều không ạ? Vì em đọc thấy mấy cái hướng dẫn bảo uống tối đa một ngày 400 mg sữa ong chúa thôi, em cũng chả biết đo thế nào, mẹ nào chỉ em với được không ạ?
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:
    • 1,243 Bài viết

• 1,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanmoon Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hằng ngày em uống khoảng 1 thìa (cà phê) sữa ong chúa, vậy là có quá liều không ạ? Vì em đọc thấy mấy cái hướng dẫn bảo uống tối đa một ngày 400 mg sữa ong chúa thôi, em cũng chả biết đo thế nào, mẹ nào chỉ em với được không ạ?
    Mình uống thử thấy khó nuốt kinh hoàng :mad: Để làm mặt nạ thì OK. :Battin ey:

Các bạn SG có dịp đi tour SÔNG NƯỚC TIỀN GIANG sẽ được dừng lại chỗ nuôi ong, họ bán hàng nguyên chất 160k/ lọ nhỏ xíu xìu xiu....
    onttella: ….Chưa vợ, vừa chia tay người yêu, nhà 3 tầng, xe 4 bánh và 5 tiệm vàng đã đưa vào hoạt động ổn định…..
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 291 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanmoon Xem bài viết
    Mỗi lần mẹ nó uống ít it tầm bằng hơn 1 hạt ngô một chút thôi mẹ nó ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 96 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hơ, em mua Sữa ong chúa hiệu Ong vàng Nông lâm giá 65.000 lọ 50 g ở Big C, bôi mặt có cảm giác châm chích. Mua ở Lotemart 95.000 lọ 100 g của Viethoney, bôi chả có cảm giác gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình hay mua mật ong, sữa ong chúa và phấn hoa cho cả nhà dùng ở phố Trúc Khê, chỗ đấy cũng là trụ sở của công ty nuôi Ong hay công ty gì đó về ong, mình không nhớ rõ tên lắm. Cửa hàng bán là cửa hàng giới thiệu sản phẩm của công ty luôn, nên mình nghĩ hàng chắc cũng phải đảm bảo chất lượng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,144 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

SOC bảo quản trong ngăn lạnh thì chỉ được 7 - 10 ngày, còn để trong ngăn đông đá thì có thể từ 1 - 2 năm. Các mẹ mua chú ý thời hạn sử dụng nhé.
    Các mẹ dùng thì sẵn tiện cho chồng dùng chung luôn, cho mấy ổng dễ uống thì pha vô rượu trắng uống ực 1 cái là xong. 1 thời gian sẽ thấy cải thiện rõ rệt chuyện ấy của 2 vc. Chồng mình ban đầu mình phải nhắc mới chịu uống, sau đó thì thấy tác dụng nên tự động dùng luôn.
    Ôm Ta Rê Tút Ta Rê Tu Rê Soa Ha
    Cầu mong mọi sự bình an....

Ron và Ben khỏe mạnh chóng lớn con nhé
    J90vp7

P37Bp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,144 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Mình mua ở tiệm Trâm Anh trên Sky Garden Nguyễn Văn Linh thì 150k/ hũ yaourt đầy, còn bên 163 Võ Thị Sáu thì 80k/ nữa hũ yaourt thôi. Mà bên VTS thì mình cảm giác nó k đậm đặc bằng ở tiệm Trâm Anh, cả lúc bôi mặt lẫn mùi vị lúc uống. K hiểu tại sao?
    Ôm Ta Rê Tút Ta Rê Tu Rê Soa Ha
    Cầu mong mọi sự bình an....

Ron và Ben khỏe mạnh chóng lớn con nhé
    J90vp7

P37Bp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynhtrang85 Xem bài viết
    chị mới được các chị ở diễn đàn bên kia cho dia chỉ mua mật ong với sữa ong chúa tươi nguyên chất, chị dùng thử rồi thấy đúng là tốt thật, giờ chỉ lại cho em đây: 0975515428.
    Em cảm ơn chị nhiều!
    • 362 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trên diễn đàn này cũng có shop bán đó mấy chị chịu khó tìm là có ah. Dùng Dakhoney giá hơi cao nhưng khỏi lăng tăng về chất lượng.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũng bị tàn nhang lâu roi, nghe nói uống sữa ong chúa tốt nên cũng muốn mua để uống. K biết có đỡ k, buồn quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các chị có ai có dịp đi Thái Lan thì mua mật ong, SOC và phấn hoa của Hoàng gia Thái ấy, uống rất tốt, da dẻ đẹp mịn, hùi trước e có vết thâm do mụn nhìu lắm, mà em uống 3 món đó trộn chung lại với nhau, bi h hết rồi, da căng mịn - trắng, hí hí - tự sướng_ing
    mỗi tội nó hơi bị mắc a, em mới đi Thái về hum wa, lại khuân về 1 bộ =.= =.= hơi bị hao tài a
    • 127 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

có ai biết tỉ lệ pha phấn hoa , mật ong , và sữa ong chúa để uống như thế nào ko giúp mình với ...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

E bôi mặt sữa ong chúa mà bị dị ứng nè c
    Đầu tiên thì ngày nào cũng bôi, bôi nguyên chất luôn. Sau thù pha loàng cách ngày bôi 1 lần. Vậy mà cách nào cũng bị ngứa và nổi mụn. Nó nổi li ti theo từng mảng, mụn đầu trắng và ngứa kinh dị luôn. Xong e phải uống thuốc tây, làm đủ mọi cách. Giờ thì da e bình thường r. Trộm vía biết cách chăm da nên dù da nhạy cảm thì vẫn tắng mịn hồng hào=)) c nên thử trc r hãy bôi nhé c

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mintsoda
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2